Tóc đẹp

Khuôn mặt tròn để mái giưã như Ngọc Trinh được ko ạ!!!Tư vấn giúp em!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em rất thích tóc chẻ mái giữa thế này nhưng sợ mặt tròn quá ko biết để hợp ko??với chị nào biết ở đâu cắt tóc đẹp ở Sài Gòn chỉ giúp em với!!2 năm mấy ở đây mà ko ưng được đâu cả..Thanks cả nhà nhiều!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 266 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Kiểu chẻ ngôi giữa thế này kén mặt phết đấy bạn ạ, nếu bạn thích kiểu tóc thả tự nhiên thế này mà không muốn bị lộ khuyết điểm thì mình nghĩ bạn nên để ngôi lệch một chút chứ đừng chẻ chính giữa sẽ đẹp hơn
    • 956 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Avatar có phải là hình bạn không ? Nếu thế thì mặt bạn để mái giữa nhìn sẽ xinh xắn lắm đấy, mình cũng để mái giữa Mình hay cắt tóc, duỗi, uốn chỉ ở 1 chỗ thôi, nếu bạn có dịp thì ghé qua thử nhé, ở đó chỉ có một người cắt thôi, anh Tiên, còn địa chỉ thì là 341 Lê Quang Định, quận Bình Thạnh í, mình nhớ mang máng là thế, qua khỏi ngã tư Lê Quang Định - Nguyễn Văn Đậu, chạy chút xíu nhìn bên tay trái có cửa hàng Tiên's Art là chính chỗ đó, giá cắt tóc lúc mình làm cách đây vài tháng có khuyến mãi là 70k, còn không khuyến mãi là 100k hay sao í, mình đi mòn dép rồi thấy mỗi chỗ này là ưng nhất vì anh chủ tiệm rất dễ chịu, nhiệt tình và tư vấn chọn kiểu tóc phù hợp với mặt mình. Mà mỗi tội dạo này trời nóng quá nên cột tóc lên hoài, chứ nếu không cũng bon chen đi uốn tóc, hehe.
    Mộng về một đêm xuân sang
    Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối
    Em thì thầm ngày đó thương anh
    Dù vẫn biết mai đây xa lìa thế giới
    Thuyền về một đêm trăng thanh
    Mặt đất đã cho ta những ngày vui với
    Xây mộng vàng đậu bến sông xanh
    Hãy nhìn vào mặt người lần cuối trong đời
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanp82 Xem bài viết
    Kiểu chẻ ngôi giữa thế này kén mặt phết đấy bạn ạ, nếu bạn thích kiểu tóc thả tự nhiên thế này mà không muốn bị lộ khuyết điểm thì mình nghĩ bạn nên để ngôi lệch một chút chứ đừng chẻ chính giữa sẽ đẹp hơn
    Thanks bạn nhen!!híc,vậy chắc làm theo lời bạn vậy!!mặc mình tròn khó để kiểu quá!!
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetcat Xem bài viết
    Avatar có phải là hình bạn không ? Nếu thế thì mặt bạn để mái giữa nhìn sẽ xinh xắn lắm đấy, mình cũng để mái giữa Mình hay cắt tóc, duỗi, uốn chỉ ở 1 chỗ thôi, nếu bạn có dịp thì ghé qua thử nhé, ở đó chỉ có một người cắt thôi, anh Tiên, còn địa chỉ thì là 341 Lê Quang Định, quận Bình Thạnh í, mình nhớ mang máng là thế, qua khỏi ngã tư Lê Quang Định - Nguyễn Văn Đậu, chạy chút xíu nhìn bên tay trái có cửa hàng Tiên's Art là chính chỗ đó, giá cắt tóc lúc mình làm cách đây vài tháng có khuyến mãi là 70k, còn không khuyến mãi là 100k hay sao í, mình đi mòn dép rồi thấy mỗi chỗ này là ưng nhất vì anh chủ tiệm rất dễ chịu, nhiệt tình và tư vấn chọn kiểu tóc phù hợp với mặt mình. Mà mỗi tội dạo này trời nóng quá nên cột tóc lên hoài, chứ nếu không cũng bon chen đi uốn tóc, hehe.
    Ava là hình mình nhưng chụp nghiêng nên mặt nhìn ko to bằng nhìn thẳng đâu bạn ạ!!Để mình đến thử chỗ bạn nói(hí hí..vì gần trường mình)..Mình sẽ nhờ a ấy tư vấn,thanks bạn nhìu lắm nhé
    • 195 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mái chéo đẹp nhất.
    • 956 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petom_levi Xem bài viết
    Ava là hình mình nhưng chụp nghiêng nên mặt nhìn ko to bằng nhìn thẳng đâu bạn ạ!!Để mình đến thử chỗ bạn nói(hí hí..vì gần trường mình)..Mình sẽ nhờ a ấy tư vấn,thanks bạn nhìu lắm nhé
    Mặt của mình là mặt chữ điền, ăn nhiều thì lại thành mặt tròn, ẹc ẹc. Thành ra mình cũng thử để mái giữa xem sao thì thấy rất hợp, nó làm mặt mình thon gọn thêm bạn ạ hihi. Xong rồi cắt tóc kiểu bầu bầu rồi duỗi phồng cúp nữa, mình nhìn mình không ra luôn vì trông khuôn mặt nhìn nền nã hẳn ra, bạn thử xem sao
    • 2,268 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Mái giữa thì mũi cao sẽ rất đẹp. Vì rẽ ngôi giữa là hướng sự chú ý của mọi người vào mũi của mình.

ID: huynhthuy/ pass: mongcon

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình thấy Ngọc Trinh cũng mặt tròn mà mũi thấp vẫn để mái giữa hợp mà. chỉ cần mặt không to quá, trán ko bị dô/trơ, chứ để mái giữa rồi tóc 2 bên lượn sóng nhẹ ôm lấy mặt còn làm mặt gọn gàng hơn ấy chứ
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetcat Xem bài viết
    Mặt của mình là mặt chữ điền, ăn nhiều thì lại thành mặt tròn, ẹc ẹc. Thành ra mình cũng thử để mái giữa xem sao thì thấy rất hợp, nó làm mặt mình thon gọn thêm bạn ạ hihi. Xong rồi cắt tóc kiểu bầu bầu rồi duỗi phồng cúp nữa, mình nhìn mình không ra luôn vì trông khuôn mặt nhìn nền nã hẳn ra, bạn thử xem sao
    Bạn làm tóc ở đâu vậy bạn??hay mình ra mình nói người ta cắt thế nào vậy bạn??
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu13 Xem bài viết
    mình thấy Ngọc Trinh cũng mặt tròn mà mũi thấp vẫn để mái giữa hợp mà. chỉ cần mặt không to quá, trán ko bị dô/trơ, chứ để mái giữa rồi tóc 2 bên lượn sóng nhẹ ôm lấy mặt còn làm mặt gọn gàng hơn ấy chứ
    Mặt Ngọc Trinh tròn nhưng gọn gàng,híc..mình hay bị cứ ngủ nhìu tí là mặt sưng phồng lên,nhìn mặt to kinh lắm!!híc,nhưng thích để mái giữa lắm,có điều để mái xéo rồi chẻ giữa nó ko vào nếp..
    • 956 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petom_levi Xem bài viết
    Bạn làm tóc ở đâu vậy bạn??hay mình ra mình nói người ta cắt thế nào vậy bạn??
    Mình làm chỗ anh Tiên's Art comment ở trên đó bạn. Bạn ra đó nói ảnh là bạn muốn để mái giữa, duỗi tóc phồng và cúp vào. Nếu bạn muốn tóc có kiểu thì nhờ anh ấy cắt cúp, cứ nói thế là ảnh hiểu à. Giá tiền lúc mình duỗi 450k + 70k tiền cắt hồi trước Tết. Nếu muốn cắt thì nói ngay từ đầu nhé vì cắt xong rồi duỗi sẽ đẹp hơn là duỗi rồi mới cắt, mà mình đã duỗi ở đây khá nhiều, tóc bồng bềnh cúp vào chứ ko có thẳng tưng như dây đàn đâu hihi.
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thanks violetcat nhìu nhìu lun!!chờ tóc mình dài ra tí sẽ đi làm ngay lun!!híc,tóc tai thế này nhìn mấy e tóc dài bồng bềnh là ức lắm..Mong là mình chẻ giữa hợp
    • 416 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

e mặt tròn nè, để mái giữa sẽ thon mặt hơn tại hai bên nó vát hết ôm vào mặt mà hihi ^^
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy.nguyen47 Xem bài viết
    e mặt tròn nè, để mái giữa sẽ thon mặt hơn tại hai bên nó vát hết ôm vào mặt mà hihi ^^
    vậy hả em??e để dài đến đâu,e cắt giống Ngọc trinh ko??phần mái ôm vào mặt k em hay suông dài luôn??
    • 227 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

theo tớ nghĩ là k nên đâu. mặc dù để vậy sẽ che được hai bên mặt, giúp mặt thon dài hơn. nhưng k phải ai để cũng đẹp đc vậy đâu nhé. k hợp thì trông sẽ quê lắm, nhất là những ai tóc mỏng, bẹp dính vào da đầu ý. bạn mặt tròn có thể cắt tóc ôm sát bám vào má xuống vai, đằng sau tỉa hơi bằng một chút là ok thôi. chịu khó sấy cho tóc vào nếp là sẽ che đc nhiều khuyết điểm của mặt tròn lắm đó bạn. Chúc bạn hài lòng và xinh đẹp với kiểu tóc mình lựa chọn nhé
    • 128 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mặt tròn chỉ có mái xéo là đẹp nhất
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baoanhngo Xem bài viết
    mặt tròn chỉ có mái xéo là đẹp nhất
    Sao mỗi người mỗi ý thế này huhu..minh ko bik phải thế nào
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mario21 Xem bài viết
    theo tớ nghĩ là k nên đâu. mặc dù để vậy sẽ che được hai bên mặt, giúp mặt thon dài hơn. nhưng k phải ai để cũng đẹp đc vậy đâu nhé. k hợp thì trông sẽ quê lắm, nhất là những ai tóc mỏng, bẹp dính vào da đầu ý. bạn mặt tròn có thể cắt tóc ôm sát bám vào má xuống vai, đằng sau tỉa hơi bằng một chút là ok thôi. chịu khó sấy cho tóc vào nếp là sẽ che đc nhiều khuyết điểm của mặt tròn lắm đó bạn. Chúc bạn hài lòng và xinh đẹp với kiểu tóc mình lựa chọn nhé
    Mình cũng lo lắng giống như bạn nói..híc,nhưng bao nhiu năm để mái xéo rồi,giờ mún thay đổi cho lạ tí!!Vs lại cứ thấy tóc NT là mình cứ mún được thế...híc,khổ ko chứ
    • 147 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mái giữa giống Miu Lê trong clip " E nhớ A " đó hả xih đó.. Mình cũng mặt tròn... chả bik để gì nữa =.=
    I LOVE MY FAMILY
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2