Tóc đẹp

Keo nào vuốt tóc xoăn đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ cho nhà cháu xin tí ý kiến với. Chả là mẹ cháu mới lên đời một quả tóc xoan nhưng vuốt mấy loại keo rồi mà chả ưng loại nào cả. Cái thì cứng quá cái thì trôn cứ như là tóc để lâu ngày ko gội ý. BÁc nào có kinh nghiệm về vụ này rùi thì cho e xin tí ạ
    Cún của mẹ rất ngoan và rất giống bố

http://s639.photobucket.com/albums/uu118/linhleech/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh leech
    các mẹ cho nhà cháu xin tí ý kiến với. Chả là mẹ cháu mới lên đời một quả tóc xoan nhưng vuốt mấy loại keo rồi mà chả ưng loại nào cả. Cái thì cứng quá cái thì trôn cứ như là tóc để lâu ngày ko gội ý. BÁc nào có kinh nghiệm về vụ này rùi thì cho e xin tí ạ
    Dùng loại gel mềm của Live gain tốt, giá cả vừa phải và hay bạn à, tớ dùng của Tigi và 1 số loại gel bọt rồi cũng ko ưng lắm :4:
    • 3,329 Bài viết

• 4,360 Được cảm ơn

Tớ cũng ưng gel của livegain, khoảng 80k/chai dùng mệt nghỉ. Đắt hơn tí nữa thì dùng hàng của gì đó quên mất tên rồi (hàng Anh), màu bao bì cũng xanh đen như livegain ấy, khoảng 150k. Dùng gel mềm khoái hơn keo bọt.
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    Tớ cũng ưng gel của livegain, khoảng 80k/chai dùng mệt nghỉ. Đắt hơn tí nữa thì dùng hàng của gì đó quên mất tên rồi (hàng Anh), màu bao bì cũng xanh đen như livegain ấy, khoảng 150k. Dùng gel mềm khoái hơn keo bọt.
    Bạn mua chai dung tích bao nhiêu mà 80 k vậy? Mình mua chai 450 ml mà 117 k đó, nhờ hàng gội đầu mua hộ, k biết có bị đắt k.
    Đàn ông cần đàn bà là để tìm khoái lạc, người chồng cần vợ là để làm cơm và coi sóc cửa nhà, ông bà già cần con dâu là để nối dõi tông đường, đều không phải vì tình yêu...:Crying: :Crying: :Crying:
    • 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    nhưng dùng loại đấy có bị bết k c? e sợ nhất là tóc bết trông cứ như là lâu chưa gội đầu ý
    Cún của mẹ rất ngoan và rất giống bố

http://s639.photobucket.com/albums/uu118/linhleech/
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình cũng dùng của livegain đây, mùi thơm, sóng mềm và tự nhiên. Chỉ có là dùng nhanh hết lắm :P Tigi cũng có 1 lọ tròn, nhỏ màu tím ấy, dùng rất thích, sóng co nhiều hơn livegain.. giữ nếp lâu hơn, nhưng hình như 220K. Cũng ko đắt hơn đâu, vì chỉ cần 1 chút xíu xoa ra tay thôi là bóp tóc lên rất đẹp. Chứ live gain mỗi lần mình dùng tốn lắm :P
    BinKem
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh leech
    ban vao trang baci gia dinh thu.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh dung san pham cua Tigi, thay thích lam. Ban co the dung thu loai nay nhe: Curly Rocks của Tigi danh cho tóc xoan, lo may xanh nhe. Gia hinh nhu khoang 200k. Minh mua lau roi nen không nho lam
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casey
    Minh dung san pham cua Tigi, thay thích lam. Ban co the dung thu loai nay nhe: Curly Rocks của Tigi danh cho tóc xoan, lo may xanh nhe. Gia hinh nhu khoang 200k. Minh mua lau roi nen không nho lam
    Tớ cũng vóte cho sản phẩm này, tớ cũng thuộc loại khó tính nhưng dùng sp này thấy ưng í :1:. Công nhận là sóng co nhiều.
    • 557 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

mình vote cho LiveGain và Tigi
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp yêu của mẹ Xem bài viết
    Em cũng ưng Tigi nhưng không thích mùi Livegain một tí nào nhất là vào mùa hè.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em dùng DEFINING dạng gel chai màu đỏ đun có biểu tượng chữ G. Loại 3 chấm. Dùng lâu hết, không mùi, lọn đẹp, khô nên ko sợ bắt bụi. Em mua năm ngoái giá hơn 140k gì đó.
    • 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp yêu của mẹ Xem bài viết
    Mình cũng bỏ phiếu cho Tigi. tóc mình là đầu tém ngắn, có những lọn tóc sóng nên phải dùng gel vừa tạo sóng, lại vừa mềm mại và nhất là ko bị cứng queo ( tóc ngắn mà:Laughing: ) Dùng Tigi thấy đáp ứng đầy đủ đc các tiêu chuẩn trên:Applause:
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em cũng đã dùng Tigi và giờ đang dùng Livegain. Em nghĩ đánh giá loại keo nào có tốt hay ko 1 phần cũng phụ thuộc vào chất tóc nữa.

Ngày trước dùng Tigi em thấy cứ vèo vèo là hết một lọ (220k), tóc k bị cứng hay bết, nhưng tóc em dùng thấy k giữ đc lâu lắm. Với cả Tigi bây h toàn hàng liên doanh, e dùng thấy k được tốt như ngày trước.

Còn đợt vừa rồi em đi uốn lại ở Mr Shin tiện mua luôn một lọ Live gain (<150k). Em thấy cũng tạm ổn. Với cả em hay lấy keo ra lòng bàn tay rồi xoa chung với một ít tinh dầu dưỡng tóc, sau đó mới bóp lên tóc để giữ sóng, thấy giữ được cũng lâu.

Mà em k rõ các chị chăm sóc tóc xoăn thế nào, nhưng em nghiệm ra một điều: Làm tóc xoăn mà muốn giữ được sóng lâu với đẹp thì phải mất nhiều, nhiều tg chăm sóc lắm, chứ cứ lười là được vài tháng nó duỗi dần ra ngay. Chị nào chăm chỉ cố gắng gội đầu xong chia tóc ra làm 4-6 phần, rồi vừa lấy ngón tay cuộn xoắn từng phần lại vừa sấy cho đến lúc các phần tóc đã cuốn sấy thành lọn khô hẳn rồi mới bóp tóc với dầu dưỡng/ tinh dầu, sau đó mới bóp gel.

Mà có chị nào như em k nhỉ? Em thấy đầu em càng bẩn càng lên sóng, lọn nào ra lọn đấy chứ k xù lung tung như lúc đầu sạch :Laughing: Nhưng maximum thì em cũng chỉ dám để đến 3 ngày là cùng :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 363 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Em đang dùng lọ Small talk của Tigi. Thấy mềm và thơm, thích lắm:Laughing: . Trước em cũng dùng lọ gel của Livegain thấy cứng lắm mà tóc bị xơ. Được cái dùng gel của Tigi thì tóc vẫn đẹp, không bị chẻ ngọn. Thấy bà chị họ em có cửa hàng gội đầu kêu bây giờ nhiều nơi toàn mua cả can to dầu gội đầu rồi keo của Tigi, Livegain về để tự trút vào các bình cho rẻ. Nếu các bác mua được giảm tầm 25% thì phải cẩn thận nhé vì nhiều khi nếu giảm thế họ chả lãi được bao nhiêu đâu. Em chả bao giờ dám mua ở Liên Thắng, Hà Xuân... mấy đồ này, chịu khó mua giá cao hơn 1 chút nhưng yên tâm hàng chuẩn.
    • 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tại Hcm thì mua các sp này ở đâu ạ?
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình cũng thích Tigi smalltalk, nghiện cái mùi của nó. Ở Sg có thể mua các sp của Tigi tại Khánh Vĩnh Hoàng - Trần Hưng Đạo, Q1. Tóc của mình nếu gội thì Khôi, Hải, nhưng nhuộm thì chỉ làm ở Khánh thôi. Anh Khôi-LTT thì quen với mình nhưng mà để anh ý nhuộm thì tóc khô như râu bắp lun ý, dù anh ý nói là xài L'oreal.
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng loại gen mềm của Live gain tóc nó vào nếp thành từng lọn dùng cũng thích lắm:Smiling:
    • 474 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mình thì dùng santinique 150g moi 124k.
    • 229 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho em hỏi mua quả cầu tím Tigi ở đâu thì đảm bảo ạ? ở trên có chị nói là mua ở Hà Xuân các kiểu thì ko đảm bảo...
    có mẹ nào mua quả cầu tím Tigi ở đâu tốt mà chiết khấu bnhiu? giá bnhiu ko ạ? :Battin ey:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4