Tóc đẹp

Hỏi kinh nghiệm mua máy uốn xoăn giả

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 97.3K Lượt đọc
  • 896 Trả lời

• 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em định mua máy uốn xoăn về tự để sáng tạo khám phá:Smiling:. Chị nào đã từng mua cái này thì cho em biết chút kinh nghiệm với.

Em muốn làm tóc xoăn giả kiểu này thì phải mua loại nào và loại ống xoăn số mấy ạ? Kiểu ở hình này chỉ hơi xoăn xoăn, phải dùng máy hay chỉ cần dùng lô cuốn+máy sấy thôi ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi gatambot; 09/05/2009 vào lúc 09:34 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 190 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ôi nếu mà như mẫu trong hình thì chỉ cần cuốn lô thôi mình ạ, cần gì phải trục điện làm gì cho nó hại tóc!
    Còn nếu vẫn muốn mua thì nên mua loại trục to í, sóng sẽ to đẹp và bồng bềnh! Cá nhân tớ toàn tự biên tự diễn món này tại nhà, chưa bao giờ phải ra tiệm làm xoăn giả cả, dễ làm lắm!
    Love to be loved by you!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chị ơi kiểu gợn nhẹ thế này chị chỉ cần gội đầu xong sấy tóc hơi ẩm (hoặc dùng bình xịt xịt ẩm tóc) rồi tết tóc lại, tết lỏng một chút chứ k chặt như tết bình thường, sau đó chị để tóc khô tự nhiên hoặc muốn hiệu quả hơn thì sấy khô, dù làm khô kiểu nào cũng phải để đến lúc khô triệt để và giữ như thế càng lâu càng tốt, sau đó thả tóc ra là sẽ đc gợn sóng nhẹ. Muốn giữ nếp lâu hơn nữa chị xịt chút keo giữ nếp vào, keo dạng xịt chứ k phải dạng gel.

Cách này hơi mất tgian nhưng đỡ hại tóc nhiều hơn là dùng máy uốn xoăn giả. Nếu muốn dùng máy (sẽ nhanh hơn, đẹp hơn) chị chọn máy mà lô cuốn có phi là 29 (hình như là phi to nhất rồi). Cách dùng cũng tương tự, làm ẩm tóc, xịt dưỡng, kẹp tóc vào lô uốn, giữ khoảng 10s, sau cùng cũng là xịt keo giữ nếp.

Nếu mua máy xoăn giả loại tốt chị chọn của Phillips khoảng 900k, còn rẻ có loại của Panasonic ghi là Made in Japan, nhưng vì mua ở mấy hàng kiểu Liên Thắng nên em nghĩ là China, giá chỉ có 290k thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,766 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Nếu không vội lắm thì bạn chờ dịp nào lên Lạng Sơn hoặc gửi người quen mua ở đó giá chỉ khoảng 80k (dùng ở nhà chỉ cần loại đó là ổn rồi). Nếu làm lấy vẫn còn lóng ngóng thì lưu ý chọn loại có bịt nhựa ở đầu để khỏi bị bỏng nhé. Chẳng may bị 1 vết bỏng ở mặt là ân hận cả đời đấy!
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Đây là hình của cái curlformers đấy, nó bằng lưới, được cấu tạo hình xoắn, mình cho tóc vào trong, đi ngủ rất dễ .

còn đây là kết quả ạ , hình hơi bé, em tìm mua mãi mà k đc

có mẹ nào biết chỉ e với nhé, em cám ơn nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

không mẹ nào biết để giúp em à, giúp em với
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Nhìn ngon lành ghê. Tớ cũng quan tâm. Chắc cái này chưa có bán ở VN nhỉ.
    • 592 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Sử dụng cuốn mút bình thường đi bạn à
    Nothing is impossible
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

em dùng mút bt k đẹp bằng đâu , em đinh nhờ chị em mua bên Đức, nhưng tháng 8 bà ý mới về, mà em máu me khoản này quá.Đây là video nhé, hay cực các chị ạ.
    E k giỏi cái khoản up clip mấy ,các chị chịu khó vaò xem . Đây là lúc chưa làm xoăn này
    http://www.youtube.com/watch?v=AVW3cu9FRWw
    Còn kết quả đây, đẹp dã man nhỉ , mà đi ngủ lại dễ, tóc mẹ nào tỉa đuổi như tóc e thì k sợ vểnh lung tung ra ngoài như khi dùng lô mút
    http://www.youtube.com/watch?v=kbtAP...eature=related
    • 514 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

cái này quả thực quá đẹp nhưng ở vn thì hầu như ko có thông tin gì chị ạk:Sad:
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

đúng rồi, tớ cũng search hết rồi mà k có, buồn quá. K khéo tớ phải đánh mẻ lớn về bán cho chị em thôi hi hi
    • 368 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohana_1988 Xem bài viết
    đúng rồi, tớ cũng search hết rồi mà k có, buồn quá. K khéo tớ phải đánh mẻ lớn về bán cho chị em thôi hi hi
    Cái này đúng là hay quá mà chưa thấy bán ở Việt Nam nhỉ, các mẹ tham khảo các loại curlformer và giá cả chút vậy

http://www.sallybeauty.com/Curlforme...efault,pd.html
    • 166 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn đánh mẻ lớn đi, chắc có nhìu mẹ cũng ham vui lắm. Mình là người đầu tiên :Battin ey:
    • 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cái này hay quá, phải đánh dấu mới được
    • 639 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

hehe,cho meou đăng kí với ,em cũng quan tâm vấn đề này:Silly:
    • 1,420 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

đánh mẻ lớn về thì nhớ pm cho tớ nhé, tớ cũng search cái này mà ko đc, ko biết bên Mỹ có ko thì tớ nhờ ng nhà gửi về luôn lần này đang nhờ mua mấy thứ mà. thích quá rồi
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

Em định order cái này, nhưng nghĩ lại đắt quá các mẹ ạ
    1 cai que xoắn tóc giá 5 euro
    1 hộp 6 curlformers cho extra long hair giá 15 euro. Mình cần ít nhất là 30 cái, thì mất xừ hết 75 euro rồi. Thế nên em lại chùn tay.
    • 367 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

hehhe order rồi, chờ về nhưng mà là usd mà, sao lại là euro?

sao bạn cần đến 30 cái cơ à, tớ xem cái youtube thấy con bé đấy dùng 16 cái cho cả đầu, nên chỉ mua quãng thế thôi, tổng vào tùy người nhưng khoảng 50 usd (chỉ khoảng 40 euro thôi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bebilon; 28/06/2009 vào lúc 09:34 AM.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A Xem bài viết
    Em định order cái này, nhưng nghĩ lại đắt quá các mẹ ạ
    1 cai que xoắn tóc giá 5 euro
    1 hộp 6 curlformers cho extra long hair giá 15 euro. Mình cần ít nhất là 30 cái, thì mất xừ hết 75 euro rồi. Thế nên em lại chùn tay.
    Mình nghĩ là bạn hiểu lầm đấy. Một bịch là 6 cái nếu là ống to, còn ống nhỏ thì một hộp 8 cái. Bich nào cũng $11.99 một bịch chứ không phải bán riêng từng cái bạn ạ. Có thể bên Châu Âu bán đắt hoặc rẻ hơn bên Mỹ một chút nhưng ở đâu cũng bán 1 bịch có 6 hoặc 8 cái curlformers.

Các bạn có thể mua một hộp $59 gồm có 20 cái curlformers, 1 hook .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Conbe; 28/06/2009 vào lúc 09:41 AM.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebilon Xem bài viết
    hehhe order rồi, chờ về nhưng mà là usd mà, sao lại là euro?

sao bạn cần đến 30 cái cơ à, tớ xem cái youtube thấy con bé đấy dùng 16 cái cho cả đầu, nên chỉ mua quãng thế thôi, tổng vào tùy người nhưng khoảng 50 usd (chỉ khoảng 40 euro thôi)
    Bạn có đặt cái hook không? Hình như mua từng bịch một thì họ không bán hook luôn đâu. Cái hook là $3.99.