Tóc đẹp

Hỏi hàng cắt tóc, ép tóc đẹp ở Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 56.9K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cũng thi thoảng cắt ở Bắc Hà. :-d
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là tết sắp đến rồi, em muốn tu sửa cái bộ tóc của mình tý, có chị em nào bik chỗ nào làm xoăn đẹp, cho em xin vài địa chỉ tham khảo với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có biết giá cả ép tóc ở đấy là bao nhiêu không? Mình là sinh viên không có nhiều tiền, mình mới ép đc 1 lần cách đây 2 năm rùi, vì lần đó tóc bị hỏng. lần nay muốn ép mà băn khoăn không biết ép ở đâu, nghe mọi người nói thì Bắc Hà cũng được nhưng không rõ giá cả thế nào? Ai biết xin được chỉ giáo giúp với. help me
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe đứa bạn nói cửa hàng Đức Thuận ở phố nghĩa tân có mấy anh con trai cắt tóc, giá cả rẻ và đẹp. Đã ai cắt tóc và ép tóc ở đấy chưa vậy?
    • 284 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Em bít 1 quán nha! Chia sẻ với các chị. Em nhớ không nhầm là quán đó nằm ngay đầu ngõ 132 Cầu Giấy, có thể em không nhớ rõ lắm nhưng là cái ngõ đầu tiên khi đi qua Khách sạn Cầu Giấy ấy, quán đấy nằm bên tay phải của ngõ. Rất đông các em, chị, cô, bác... ở tận trên phố xuống đây làm nha, các chị thử qua xem. Chúc các chị có mái tóc xinh đón Tết nha ^^
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunny_chunny Xem bài viết
    chào các chị. Em là sinh viên thôi, hay vào webtretho đọc bài nhưng bây giờ mới đăng kí nick để post bài vì em muốn chia sẻ sự hài lòng sau khi cắt tóc

em đọc trong topic này thấy có 2, 3 chị gì đó khen cửa hàng Bắc Hà ở Trần Đăng Ninh nên em đã thử liều ra đấy cắt tóc :"> và kết quả là em khá hài lòng với mái tóc mới

tóc em vốn dĩ làm xoăn và nhuộm nên cũng yếu, vì thế em quyết định cắt phần tóc xơ đi cho tóc mới mọc ra khỏe. Nhưng sau khi đc chị cắt tóc cắt xong thì em lại thik cắt ngắn hẳn đi (ngắn đến gáy ôm vào mặt í ạ). Kết quả là tóc cụp vào chứ ko vểnh ra, thậm chí mấy ngày sau em gội đầu rồi ngủ nghê thoải mái mà tóc vẫn cụp vào mà kiểu bồng bềnh chứ ko phải dạng dính sát vào mặt đâu ạ. Chỉ có lưu ý là ko đc gội đầu buổi tối trc khi đi ngủ (nếu ko tóc sẽ mất nếp cụp mà vểnh ra mất, tốt nhất gội buổi chiều cho tóc kịp khô, hoặc nếu gội tối cũng phải chờ tóc khô mới đi ngủ, ko chấp nhận tóc ẩm, cũng ko dùng máy sấy)

Em cắt tóc ngày 4/11/2011 giá cả cắt + gội là 120k. em thấy khá là hợp lý vì nh~ hàng nổi tiếng trên khu vực Hoàn Kiếm hay phố cổ đều tầm 200k . thế mà ở Bắc Hà chị ấy cắt đẹp mà giá lại chỉ 120k. Tuy nhiên có 1 chút em ko thik lắm là chị ấy cắt mái ko đc đẹp lắm. em bảo cắt mái chéo (vì vốn dĩ em đang để mái chéo) thì chị ấy cắt thế nào nhìn na na mái bằng. Vì thế lưu ý các chị có nhu cầu cắt mái thì cẩn thận nhé hehe

Tất nhiên là tùy vào thẩm mĩ của mỗi ng` nhưng em vẫn lên đây vote 1 phiếu cho Bắc Hà để các chị tham khảo ạ

À quên nếu chị nào ngại đọc mấy trang trc có ghi địa chỉ cửa hàng thì em nói lại : 57 Trần Đăng Ninh (rất dễ tìm, nếu đi từ đường Cầu Giấy rồi rẽ vào Trần Đăng Ninh thì nó ở phía bên tay trái)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi makinkin Xem bài viết
    Em cũng thi thoảng cắt ở Bắc Hà. :-d
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhai Xem bài viết
    Bạn có biết giá cả ép tóc ở đấy là bao nhiêu không? Mình là sinh viên không có nhiều tiền, mình mới ép đc 1 lần cách đây 2 năm rùi, vì lần đó tóc bị hỏng. lần nay muốn ép mà băn khoăn không biết ép ở đâu, nghe mọi người nói thì Bắc Hà cũng được nhưng không rõ giá cả thế nào? Ai biết xin được chỉ giáo giúp với. help me
    Mình vừa cắt tóc ở Bắc Hà về chiều nay vì đọc trên này thấy các mẹ khen nhiều. Hôm nay mình đi khá đông, toàn thấy các bà các cô nhuộm và uốn, có mỗi mình cắt. Mình cắt kiểu đầu cúp vào mặt, cả cắt và gội 150k, gội pantene. Cá nhân mình thì thấy bình thường so với giá tiền. Chị ấy cắt khá nhanh, khoảng 10p. Nói chung là cũng nhẹ nhàng nhưng mình ko ấn tượng lắm. hay là vì tết nên chị ấy tăng giá và hôm nay đông nên chị ấy làm vội? Thôi tùy mọi người đến cắt và đánh giá nhé. Còn mình đợi 2 ngày nữa gội đi xem còn cụp không thì comment tiếp nha
    • 551 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Đọc nhiều giới thiệu của các mẹ mà vẫn chưa biết lựa chọn nơi nào để cắt vì nơi nào cũng thấy có khen có chê. Thế nên kiểu gì cũng phải đi chuột bạch 1 lần mất thôi. Bắc Hà và cửa hàng gì gần Lộc Tài thì mình cũng có kinh nghiệm rồi, cửa hàng gần Lộc Tài cắt cực bình thường, chỉ rẻ thôi, 1 lần mình cắt bị cụt mất gáy nên bye bye luôn. Còn Bắc Hà thì cũng chỉ 1 lần chứ không có lần 2, mình cảm nhận chị ấy cắt nhanh quá, mà cắt tóc thì cần cẩn thận, tóc mình rất dày, nhờ chị ấy tư vấn mà chị í cắt cho mình đang từ tóc dài thành tóc ngắn cụt lủn, tỉa hớt lên, đằng sau thì ngắn đằng trước thì dài, chả ra kiểu gì( cũng lâu rồi không biết giờ chị cắt thế nào), lần mình cắt chị í còn thu được rất nhiều tóc của mình để nối tóc cho khách khác nữa (thấy chị dọn tóc cất đi cẩn thận lắm). Hic, giờ cũng chưa biết nên cắt ở đâu đây, Hương Phi ở Ngọc Khánh thì thấy cắt cũng bình thường, mình vẫn thích Hương Ly ở Hồng Hà nhưng quá xa, con nhỏ lại không có thời gian đi lại nhiều.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, tóc mình cũng bông xù lắm. không biết cửa hàng Bắc Hà này ép có tốt khôg nhỉ? có thêm mẹ nào từng ép ở đây mà tóc cũng bông xù không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cửa hàng Bắc Hà còn mở nữa k nhỉ, em cũng muốn đi cắt tóc, sửa sang lại tí, ai có số chị CH Bắc Hà thì cho em lun nhé. Em cảm ơn ạ
    • 557 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang318 Xem bài viết
    Em bít 1 quán nha! Chia sẻ với các chị. Em nhớ không nhầm là quán đó nằm ngay đầu ngõ 132 Cầu Giấy, có thể em không nhớ rõ lắm nhưng là cái ngõ đầu tiên khi đi qua Khách sạn Cầu Giấy ấy, quán đấy nằm bên tay phải của ngõ. Rất đông các em, chị, cô, bác... ở tận trên phố xuống đây làm nha, các chị thử qua xem. Chúc các chị có mái tóc xinh đón Tết nha ^^
    quán chị Huyền Thanh
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cửa hàng Bắc Hà không biết còn chất lượng nữa không các chị nhỉ! ai mới đi cắt, ép phồng về cho em xin tí ý kiến
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa cắt ở bắc hà về đây. Nói chung cũng được. 80k cắt tóc, thái độ lịch sự, cắt cẩn thận. Chấn điểm 8. Nếu bạn nào gần có thể đến đó. Ngoài ra ngày trước mình cắt thuận gần thương mại. A này cẩn thận nhưng không có gì đặc biệt. Nếu cùng giá mình thích bắc hà hơn. Không nhớ rõ địa chỉ đâu nhé
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Á, đúng chủ đề mình quan tâm đây mà, mình cũng ở Cầu giấy đang có nhu cầu tỉa tót chút đây, hóng các địa chỉ ạ. Chỗ nào gần chỗ minh nhất càng tốt.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh25509 Xem bài viết
    Mình vừa cắt tóc ở Bắc Hà về chiều nay vì đọc trên này thấy các mẹ khen nhiều. Hôm nay mình đi khá đông, toàn thấy các bà các cô nhuộm và uốn, có mỗi mình cắt. Mình cắt kiểu đầu cúp vào mặt, cả cắt và gội 150k, gội pantene. Cá nhân mình thì thấy bình thường so với giá tiền. Chị ấy cắt khá nhanh, khoảng 10p. Nói chung là cũng nhẹ nhàng nhưng mình ko ấn tượng lắm. hay là vì tết nên chị ấy tăng giá và hôm nay đông nên chị ấy làm vội? Thôi tùy mọi người đến cắt và đánh giá nhé. Còn mình đợi 2 ngày nữa gội đi xem còn cụp không thì comment tiếp nha
    Công nhận, thấy các mẹ khen nhiều quá đâm tò mò không biết chất lượng thế nào, em chưa đi chị ạ, đang định đi đến đấy xem sao. 57 Trần Đăng Ninh đúng không nhỉ
    • 70 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ thử cắt tóc Ngọc ở Trần Đăng Ninh xem, hình như là 299 thì phải. Anh ấy có salon ở Tống Duy Tân ( ngày trc là Nguyễn Văn Tố). Theo mình đánh giá thì cắt ổn, nhưng giá cũng ko rẻ, 270-300k nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ra Hàng Đào or Phố Khâm Thiên nhé...rất nhiều salon lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con cò bé bé Xem bài viết
    Lôi cái topic này lên. Hôm qua tớ mới hóng hớt 1 địa chỉ là Thắng ở phố Phan Văn Trường (cô em ko nhớ số nhiêu nữa), họ có 1 cơ sở ở Phố Huế. 1 em quen làm xoăn máy ngắn chấm vai ở đó 400k trông đẹp lắm. Ko biết có mẹ nào đã làm ở đó loa lên có gì em hóng hớt với. Đang rắp tâm làm xoăn nhưng tiêu chí xoăn trẻ đẹp xinh tươi. :Battin ey:
    Em cũng đang cần tìm chỗ cắt tóc ổn mà giá phải chăng đây. sau mấy năm từ khi topic này ra đời ko biết các cửa hàng tăng giá ntn rùi, hiu hiu

Em giống mẹ này hồi sv e hay ra quán Thắng cắt, ép nhưng sau khi e ra trường quay lại nghe đâu đã chuyển vào Cổ Nhuế, huhu

Giờ ko bik đi đâu cắt tóc nữa ?
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuBill5811 Xem bài viết
    Cửa hàng Bắc Hà không biết còn chất lượng nữa không các chị nhỉ! ai mới đi cắt, ép phồng về cho em xin tí ý kiến
    Em vừa đi cắt ở đó về cách đây khoảng 10p
    Nói chung cũng gọi là dc chứ ko phải là đẹp, vẫn chưa ưng lắm.
    Hnay đến ko dc chị Hà cắt vì bận con nhỏ nên 1 nhân viên nam cắt cho mình
    Giá cả cắt và gội là 150k

lần trc m cắt bên An Dương đẹp hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuBill5811 Xem bài viết
    chào các mẹ. mình vừa đi đổi gió về đây.hihi. hôm nay ghé vào mách cho các mẹ 1 địa chỉ cắt tóc fải nói là verry good. Bạn này còn trẻ nhưng cắt tóc rất đẹp, thái độ phục vụ chu đáo nhiệt tình, hơn nữa đến đấy các mẹ được tư vấn cụ thể. Gía cả thì vừa phải...Nói chung các mẹ đang có nhu cầu thì qua thử xem sao nhé.
    Salon NISSI 68 nguyễn khang. ở gần ngay bigc thăng long các mẹ ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ. mình vừa đi đổi gió về đây.hihi. hôm nay ghé vào mách cho các mẹ 1 địa chỉ cắt tóc fải nói là verry good. Bạn này còn trẻ nhưng cắt tóc rất đẹp, thái độ phục vụ chu đáo nhiệt tình, hơn nữa đến đấy các mẹ được tư vấn cụ thể. Gía cả thì vừa phải...Nói chung các mẹ đang có nhu cầu thì qua thử xem sao nhé.
    Salon NISSI 68 nguyễn khang. ở gần ngay bigc thăng long các mẹ ạ
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6