Tóc đẹp

Gội đầu bằng bồ kết

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 124 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TvaU Xem bài viết
    Cái gói bồ kết + chanh này mình mới thấy hôm qua. Trong siêu thị Nguyễn Văn Cừ có bán đó. 6.5k 1 gói
    siêu thị nguyễn văn cừ nằm đâu vậy bạn...cho mình địa chỉ nhe,mua thử,chứ bồ kết không hôi quá....:Straightf:

• 1,367 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TvaU Xem bài viết
    Cái gói bồ kết + chanh này mình mới thấy hôm qua. Trong siêu thị Nguyễn Văn Cừ có bán đó. 6.5k 1 gói
    Có phải chị nói Siệu thị - nhà sách Nguyễn Văn Cừ ko chị? Nó có tới mấy cái lận. Chị cho e địa điểm chính xác 1 tý nhé, cho đỡ mất công chạy lòng vòng, :Laughing:
    thanks chị trước nhé:LoveStruc::Rose:

• 618 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky09 Xem bài viết
    bạn ơi,lá gội đầu tên là gì vậy bạn?cho mình biết hen...thanks you bạn iu iu
    Bạn cứ ra hàng bán lá tắm/xông hỏi là người ta bó cho. Bó của mình gồm có: bạc hà, khúc tần, xả, mùi, lá bưởi, ngải cứu. Mình chỉ nhớ những lá chính đó thôi (k biết còn lá gì k nữa?), khi đun mình cho thêm vỏ bưởi nữa. Lúc nước sôi, bắc xuống mình cho gói bồ kết chanh vào. (chỉ đun sôi vừa tới thôi, đun nhừ quá mùi sẽ bị nồng)
    Gội bằng lá thơm tóc lắm bạn ạ, tóc lại được cải thiện đáng kể đấy.

• 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho em xin 500 địa chỉ mua gói bồ kết hoặc hộp bồ kết + chanh của chị gatambot

• 165 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

có cách nào nấu bồ kết 1 lần dùng cho cả tháng ko nhỉ ? nấu xong rót vào chai nhựa dùng dần được ko ạ?
    em cũng thích dùng sản phẩm thiên nhiên lắm, nhưng mà luời... :Sad:

• 1,367 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc Hương Xem bài viết
    có cách nào nấu bồ kết 1 lần dùng cho cả tháng ko nhỉ ? nấu xong rót vào chai nhựa dùng dần được ko ạ?
    em cũng thích dùng sản phẩm thiên nhiên lắm, nhưng mà luời... :Sad:
    Cái bệnh lười là bệnh hay lây lắm đây. Vừa nhắc đến là muốn đi ngủ trưa rồi :Laughing: Đồng bệnh tương lân, mình cũng lười y như bạn.:Laughing::Laughing::Laughing:

• 165 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lôi cái này lên, vì em đang quan tâm :Angel:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Tình hình là mặc dù e thích tóc nhuộm nhưng mừ tóc ngày càng xơ xác, rụng nhiều nên đành phải từ bỏ ý thích đó thôi. Chịu tóc đen vì mí trái bồ kết thôi.

E bắt đầu gội bồ kết nấu được 2 lần rùi, sau đó xả bằng nước chanh. Thấy tóc mềm mượt, okie lắm. Nhưng điều e thắc mắc là cách nấu nước gội bồ kết sao cho đúng. Mẹ nào bít chỉ e nhé.

E làm thế này, lấy 8 trái bồ kết khô đem nướng, sau đó bỏ hạt đi (Lúc trước e k bỏ hạt, gội xong thấy đầu khó chịu lắm, nặng nặng sao í. Bữa ra tiệm làm tóc, có 1 bà trên 70 tuổi chỉ e bỏ hột đi k thôi rít tóc lắm), rùi bỏ nắm bồ kết í vô 1 cái nồi với chút nước nấu cho sôi, xong tắt bếp để đó 5 phút rùi pha chút thêm nước vô cho ấm vừa để gội.

Nhưng...lại nhưng...đọc thông tin trên mạng thì e thấy chất dầu trong hạt bồ kết có tác dụng tốt cho tóc. Chính vì vậy e đang không bít cách làm của e là đúng hay sai đây. Nếu để hạt thì tóc có khó chịu như trước đây e từng làm hay k nữa.

Ah, mà e thấy nấu nước bồ kết gội cũng không mắc công lắm, kết hợp lúc làm bếp là có lun 1 thau nước bồ kết để gội lun. Hìhì...Tự vì e cũng thua các loại dầu gội rùi. Loại xịn thì đét quá. Thôi thì quay về với thiên nhiên xem kết quả thế nào rùi tính tiếp.

Bây giờ bận rộn thế này mình nghĩ chả ai có thời gian mà đun bồ kết đâu, mình toàn dùng cái loại bột bồ kết đã dóng gói sẵn như trà lipton í, có mỗi 1,5k một gói, rẻ mà lại tiện,dùng rất tôt. Hồi trứớc tóc mình làm đầu xơ khủng khiếp ,sau khi được giới thiệu loại này thì bỏ hẳn dầu gội,
    Ở đấy mua 100 gói ngửời ta giao tận nhà(trong hà nội). ai cần thì mình cho lun số điện thoại mà gọi 04.38221349 .cơ sở sx ghi trên bao bì là 25 hạ hồi. cai này có giấy đăng ký chất lượng đàng hoàng nên cũng yên tâm, chứ mình sợ dùng hàng lung tung lắm,hỏng tóc thì chết dở:Battin ey:

• 1,367 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Bên này cũng đang bàn tán về bồ kết nè
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=215843

• 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

các chị ơi, nhưng sao em gội lại thấy rụng tóc nhiều hơn nữa vậy ạ...Có cách nào ko các chị?giúp em với em sap trọc đầu rùi à