Tóc đẹp

Gội đầu bằng bồ kết

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 200 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em cũng thích gội bồ kết với vỏ bưởi nhưng em ko mua gói sẵn mà mua bồ kết tươi ngoài chợ về nướng lên thả vào nước nóng đun kĩ bỏ thêm vỏ bưởi với lá xả được cái là gội bằng lá rất thơm. Nhưng mà bi h moi thứ đều tác phong công nghiệp nên lười đun gội bang dau goi cho nhanh. Có ai hang ngay o sẵn nhà đun nước gôi đầu cho mình thì hay nhỉ:Thinking:
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Mình k hợp với bồ kết. Hồi trước có dùng cả túi lọc lẫn trái nguyên chất nhưng tóc khô và gàu, bết bết dính dính. Gội nhiều thời gian hơn tí thì tóc gàu rơi rụng tả tơi, tóc xơ xác.
    - Nhưng có lẽ mình k hợp, con bạn mình xài hợp thì thích lắm, kêu là mướt tóc
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ em có làm cho em hơn 2kg bồ kết xay nhỏ,mịn.Quá trình làm thế nào, em ko rành nữa.
    Mỗi lần gội đầu cho vào vỏ bưởi, xả, và 1 túi nhỏ bồ kết. Gội xong, em không có chải tóc liền, đợi tóc khô mới chải. Tóc mượt, đen và hình như mau dài lắm.
    Mà em thuộc dạng tóc nhờn, gội đầu bồ kết 4,5 ngày sau tóc vẫn bình thường. Còn gội Shampoo đó hả, với nắng, nóng, bụi ô nhiễm như SG thì chỉ 2 hôm thôi.
    Em thấy gội bồ kết là tóc sạch nhất ấy chứ.
    Em kể chuyện này, hồi anh trai em chưa có vợ. Bạn gái ổng tóc rụng quá trời, ổng bèn chôm bồ kết của mẹ cho bạn gái ổng. Mà chị ấy dân miền Tây, nên ko biết cách gội bồ kết. Chị ấy chỉ dội nước bồ kết lên tóc thôi, ko xả lại. Tóc rụng quá trời luôn. Ổng hoảng quá, mới hỏi mẹ. Thế là cả nhà cười đau bụng luôn.
    Mà em thấy nấu nước gội đầu nhanh lắm chứ. Cứ bắc nồi nước lên, cho vào bồ kết, vỏ bưởi ( có khi em dùng vỏ cam), xả . Chờ nước sôi là ok. Nhanh, rẻ, tiện nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào mấy chị

Em bị gàu nhiều do tóc khô, có người chỉ mua bồ kết về gội đầu nhưng không biết làm sao nên lên đây học cách pha bồ kết.

Hồi đó em có mua thử gói bồ kết bột ở siêu thị nhưng pha thành nước thấy mùi hắc hắc, không có thơm như mọi người nói (người ta nói bồ kết thật nướng lên rất thơm).

Em tính mua bồ kết trái về làm như mấy chị chỉ nhưng lại không có bếp than để nướng, không biết nướng bằng bếp ga được không? Hay là để lên chảo xào được không?

Có ai có kinh nghiệm chia sẻ em với.
    • 230 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

e dùng bồ kết mua ngoài chợ,mỗi tội lần nào gội cũng phải nướng bồ kết.hiệu quả lắm đó :Smiling:
    • 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cho em hỏi trái bồ kết mình không nướng (do ở nhà không có bếp than) thì mình để lên chảo rang như rang đậu được không mấy chị?

Hoặc là ở nhà em hay nướng mực bằng bếp ga vậy em nướng bồ kết bằng cách để lên vỉ nướng rồi để lên bếp ga được không?
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Lôi lên vì em quan tâm vụ này. Gội bồ kết thì có làm tóc đỡ rụng ko hả các chị?
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hic, sau cái lần vừa ép vừa nhuộm cách nhau 3 ngày, em chỉ dùng bồ kết để gội, nhằm tránh hư tóc, ngoài ra bổ sung thêm dầu hấp, xả, ko dùng dầu gội. 1 năm rồi đó.

Nếu ko dùng dầu xả sau khi gội bồ kết thì tóc rít sau khi gội, có chị bảo đợi 1 lúc sau nó sẽ hết rít, nhưng em đợi cả ngày mà vẫn có cảm giác rít tóc, tóc cứ như rơm ý. Nên em dùng thêm dầu xả.

Khi tóc khô thì do lượng dầu trên tóc còn lại chút ít (chứ ko sạch bong như dầu gội) thì tóc có vẻ vào nếp, có vẻ mướt tóc, nhìn có vẻ mềm, nhưng tầm vài giờ sau thì rất khó chịu, sợi tóc có vẻ hơi nặng nặng sao ý. Nếu chịu khó ngồi tỉ mẩn xoa, dội nước nhiều, thì tóc sẽ sạch hơm ko bị cảm giác bết.

Nhưng 1 năm dùng bồ kết em chẳng thấy có có cái gì tuyệt vời cả. Tóc sau khi khô, cột nhẹ tóc vào, 1 lúc sau thả ra, tóc trông quăn queo xơ xác, chẳng vào nếp, chẳng mượt mà, cũng chẳng bóng bẩy gì cả. Chán rồi ạ! Tóm lại bồ kết là 1 thứ làm sạch tóc trung tính, ko chứa kiềm nên giảm đc sự tẩy sạch thái quá, thế thôi, chứ bồ kết chẳng có dưỡng tóc gì hết, nếu mà như vậy các mẹ dùng Johnson baby gội đầu còn tiện hơn.
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tớ lười đun nấu nhưng lại thích gội bằng bồ kết nên ra hiệu thuốc mua dầu gội Dược liệu của Thái Dương cũng có đủ các thành phần ấy nhanh, mượt mà vẫn đảm bảo tiêu chí thơm. Các mẹ thử mà xem !
    • 339 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thấy dùng dầu gội dược liệu Thái Dương có mùi thơm của lá với lại trơn, mượt hơn đun nước bồ kết đấy. Mình cũng thích dùng loại dầu gội này nhưng ko dùng thường xuyên lắm. Đun nước bồ kết thì lích kích lắm nên mình ko có thời gian nhưng mẹ nào có thời gian thì thỉnh thoảng nên đun để gội, gội cùng với các loại lá hương nhu, lá xả....giảm rụng tóc mà giúp thư giãn rất tốt
    • 86 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em khong bit bo ket co tac dung den co nao nhung em moi dung thu khoang 3tuan(6,7 lan goi)em thay toc em cung do rung nhiu rui.may qua chu neu cu dung dau goi nhu lau nay chac mai mot em thanh nico mat.cam on cac me da mach nuoc
    • 1,865 Bài viết

• 3,049 Được cảm ơn

Mình gội đầu bằng bồ kết toàn bỏ hạt. Mẹ mình bảo để nguyên hạt sẽ bị rụng tóc (mà mình gội thấy thế thật).
    Thường thì mình bỏ bồ kết vào trong nồi nước lá (hương nhu, mần trầu...) rồi gội. Xong thì xả lại bằng chanh, thấy tóc mượt, thơm (lúc mới gội xong), mỗi tội gội nước lá thì mau hôi đầu, mà lại lích kích, nên bây giờ vẫn dầu gội, dầu xả muôn năm :P
    • 271 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

me iu myt giống e. e cũng kết cái dầu gội dược liệu của Thái Dương. nó thơm thơm sao đó.
    bồ kết e cũng thử qua nhưng lỉnh kỉnh líck kích quá nên giờ e phải chịu trận shampoo. xài loại nào cũng bị gàu ko là gàu. bực lắm luôn:Silly:
    Học Oriental/Belly Dance online
    ==> Click here

• 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tóc em dầu nên em hay gội 1lượt bằng dầu gội đầu trước, trong lúc ý thì ngâm 1 túi lọc bồ kết với nước sôi, khoảng 8-10' thì vắt kiệt cái túi ý, vắt thêm quả chanh làm nước xả + matxa đầu luôn.
    Em dùng loại bồ kết túi lọc của Tân Minh Thành, mua bên siêu thị Thành Đô. Hôm trước được tặng mấy gói dầu gội dược liệu Thái Dương dùng cũng thích lắm, nhưng hơi hắc hơn bồ kết, hôm nào bận không gội được kiểu kia là em dùng cái này.
    Nói chung là em thấy dùng bồ kết yên tâm hơn là mấy loại shampoo đa tác dụng hay quảng cáo trên TV chiết xuất nọ kia ...hì...
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng ngại gội bồ kết vì mỗi lần gội lại phải đun, nhưng bây giờ mình vẫn gội bằng bồ kết thường xuyên, nếu các mẹ muốn gội đầu bằng bồ kết thì chịu khó đầu tư 2 tiếng để những lần sau đỡ vất vả: bồ kết sao chín, giã nhỏ, vậy là những lần gội đầu chỉ cần lấy 1 ít cho vào miếng tã xô và thả nước sôi, chờ 1 lúc rồi pha loãng nước ra và gội bình thường. Mình sinh em bé được 5.5 tháng rồi, tóc rụng nhiều quá nên đành chuyển sang gội bồ kết cho lành :Smiling:
    • 265 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

À, cái vụ dầu gội đầu dược liệu thái dương em dùng qua rùi ạ! Đỡ ngứa đầu nhìu và cũng đỡ bết tóc, nói chung là dùng cũng thích ạ! các mẹ dùng thử coi sao. em thấy cũng được. hì
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui....:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 125 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

up lên cái, đầu e bẹp tóc dài quá vai nhưng mỏng quá, hjx hjx. trước thì dày ú ụ chứ ai dùng dầu gội thái dương cho em xin ít review ạ
    • 1,848 Bài viết

• 1,772 Được cảm ơn

nói tới vụ gội bằng bồ kết này thì do em lười mua dầu gội thế là gội bằng shampoo bồ kết của mẹ luôn, lúc đầu chưa quen tóc thì tóc hơi rối và khô nhưng sau khoảng 2 4 tuần thì tóc mềm, mượt, bóng.
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    có phải là hộp màu xanh hoặc vàng ko nhỉ? Ghi là "Bồ kết + Chanh". Em mới dùng đến hộp thứ 2 để gội đầu thay cho shampoo. Vì đợt vừa rồi ép và nhuộm cách nhau có 3 ngày nên quyết định gội = bồ kết, vứt mấy thứ shampoo siêu dưỡng quảng cáo mát tai kia đi. Gọi bồ kết xong thì sờ ko thấy mượt ko bằng shampoo siêu dưỡng, nhưng nó đc cái ko hại tóc.

Đã 2 tháng rồi mà tóc em ko bị khô như mấy lần ép nhuộm trc. Mấy lần trc ép nhuộm xong rồi dùng shampoo: mượt mà mềm mại đc hơn 1 ngày, sờ vào thì sướng cả tay, sau đó thì tóc khô vẫn hoàn tóc khô. Mà đấy là em đã chăm chỉ dưỡng lắm rồi đấy. Hình như mấy cái tác dụng mượt mà của shampoo hơi hơi ảo sao ý. Tóc gội xong mềm mượt nhưng khô xơ, chẻ ngọn thì vẫn đầy ra.

Nhưng gội = Bk thì bây h ko thấy hiện tượng tóc khô đó nữa. Sau mỗi lần gội dùng thêm dầu xả, 1 tuần ủ lạnh 1 lần. Chỉ thế thôi. hehe, vẫn chưa thấy có ngọn tóc nào khô xơ chẻ ngọn như trc đây nữa.

Về tác dụng ko hại tóc như shampoo của bồ kết thì đã quá rõ ràng, nhưng về cái tác dụng mượt thì em ko thấy thế. Khi gội = bk xong mà ko dùng dầu xả thì nó cứ rít tóc sao ý.
    gội bồ kết thay shampoo thì xả vỏ bưởi + chanh thay dầu xả. Mình k dùng bồ kết nhưng xả vỏ bưởi tươi mượt óng vì khi nấu tinh dầu từ vỏ xanh (k lấy cùi trắng nha) td làm mượt,mùi thì thơm lắm. Bạn thử kết hợp đi,6 tháng sau tóc sẽ mềm.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 187 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ, không phải cái gì từ thiên nhiên cũng tốt cho tất cả mọi người. Như mình nè, hồi bé cho đến học hết cấp 1 mẹ toàn nấu bồ kết cho gội, xả bằng vỏ bưởi có cả nhưng tóc mình vẫn khô và sơ, lại chẻ ngọn nữa. Lớn lên mình dùng dầu gội dầu, dầu xả thì tóc mượt hơn, giờ ngày nào mình cũng chạy ra đường lúc trưa 6/7 ngày cả tiếng mà tóc vẫn đẹp hơn khi dùng bồ kết. Hay mọi người hay đắp mặt bằng dưa leo, cà chua, cà rốt ..., bắt chước mình kiên trì suốt nửa năm trời nhưng chỉ có tác dụng khoảng 10p (da mền hơn) rồi đâu lại vào đấy. Trong khi đó dùng mấy cái mỹ phẩm bôi trét thì khác hẳn lại lâu dài. Nên mình nghĩ mọi bí kíp chăm sóc sắc đẹp có hiệu nghiệm hay không còn tùy người nữa cơ. Túm lại là nên thử, không thử thì không biết được, mà lại từ thiên nhiên nữa chứ.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9