Tóc đẹp

ép tóc rồi lại làm xoăn có hỏng tóc không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em vừa mới ép tóc đc 1 thang', dì em chê xấu quá lôi em đi làm xoăn, làm xoăn xong giờ em thấy xấu tệ, già hơn chục tuổi,tóc nhìn như cái chổi.. hic .. chắc là tại tay nghề người làm ko cao nên mới ra nông nỗi này. Nếu để cái đầu này chắc em ko dám đi đâu gặp mọi người quá, không tự tin gì cả. huhubây giờ em muốn đi ép tóc thẳng ra nhưng em sợ vừa mới làm xoăn xong đc khoảng 1 tuần mà em đi ép tóc lại luôn thì có sợ rụng hết tóc không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

hì chị này rõ khổ, giống em năm ngoái, 1 năm duỗi 3 lần uốn 4 lần, đúng điên luôn, mà cái năm nó mạt sao đó, khổ thật là tam tai, đi toàn tiệm xịn, trước giờ tóc thuộc loại dễ làm, mà sao cái năm rồi làm gì cũng hỏng, lần cuối còn bị dzãn tóc nữa chứ, cái đuôi tóc như bị wéo vậy, rõ đau. Cạch, dzờ cứ nghĩ tới làm tóc là hoảng kinh, mới uốn cách đây 2 tuần, vừa ngồi làm vừa run thế mà tuần sau đi duỗi lại hichic, năm ngoái mới là năm 2 tam tai còn năm nay là năm tuổi luôn :Sick:...

Nhưng mà tóc em chả rụng gì kả, đuôi tóc thì các thợ than phiền yếu do bị dzãn đuôi tóc (nhưng tóc em cũng rất ít chẻ ngọn nhé) các chị cứ hình dung như là cầm cọng tóc bức nó ra nó bị dzãn í :Sad:,bây giờ cắt dần lên rồi nên cũng đỡ. wan trọng là chị cuocdoi nhớ xài thuốc tốt để làm và về dưỡng, hấp dầu và uống thuốc hỗ trợ vào, dzì thì dzì cũng sẽ ảnh hưởng rất nhiều nên khoảng thời gian đầu là khá te tua rồi, sau đó dưỡng và 1-2 tháng cắt đuôi tóc lên xíu để dưỡng tiếp khg thì nó chẻ ngọn te tua :RaisedEye

Em thì dzờ đi làm tóc ở tiệm hàn wốc, thợ hàn 100% ở phú mỹ hưng, duỗi bằng thuốc của shiseido, tuy là mới uốn 1 tuần xong thì duỗi nhưng tóc vẫn khá mềm, cơ chỉ có cái đuôi tóc là hỏng ok lắm thui hic
    • 486 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

hỏng là cái chắc, tốt nhất là cắt ngan , lam cai dau vuong, cham soc cho de, roi nuoi lai tu dau ban ah.
    • 162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn nì ráng để thêm 1 tháng nữa xem thử coi cái đầu uốn có hợp ko?chứ dì chê mà ngkhác thấy đẹp thì sao.Duỗi bi h coi như tiêu :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 2,248 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocdoi Xem bài viết
    em vừa mới ép tóc đc 1 thang', dì em chê xấu quá lôi em đi làm xoăn, làm xoăn xong giờ em thấy xấu tệ, già hơn chục tuổi,tóc nhìn như cái chổi.. hic .. chắc là tại tay nghề người làm ko cao nên mới ra nông nỗi này. Nếu để cái đầu này chắc em ko dám đi đâu gặp mọi người quá, không tự tin gì cả. huhubây giờ em muốn đi ép tóc thẳng ra nhưng em sợ vừa mới làm xoăn xong đc khoảng 1 tuần mà em đi ép tóc lại luôn thì có sợ rụng hết tóc không ạ?
    Cái này còn tùy vào độ khỏe của tóc bạn ạ. Tớ thường hợp với uốn xoăn hơn nhưng có lần hứng lên cũng ép. Ép được gần nửa tháng thì mọi người chê quá, lại uốn. Tớ tưởng tóc hỏng tan nát rồi nhưng từ khi có bầu, ngừng mọi hoạt động liên quan đến hóa chất thì tóc lại tự duỗi dần ra, bây giờ vẫn đẹp và khỏe. Hy vọng tóc bạn cũng tốt thế, nhưng dù bạn có ép lại hay không thì tớ nghĩ bạn nên dưỡng tóc thường xuyên để tóc đỡ hỏng.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Sao giống mình thế, vừa ép phồng được 3 tuần lại thấy chán, rồi quyết đinh đi uốn xoăn, tóc bị xơ hết cả. Bây giờ lại phải mua thêm một bộ dưỡng tóc (số tiền bằng 2 lần uốn xoăn nữa mà tóc vẫn khô và xơ. Chia buồn cùng bạn nhé. thôi chịu khó uốn 1 thời gian nua vay
    Ba công chúa của mẹ

• 1,511 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Giống mình thế nhỉ? :Smiling:Cũng ép được một tuần, con bạn nó xui thế nào mà đi làm xoăn, về thằng em kêu nhìn chị như là....bị điện giật, trông như dở:Sad:. tự ái, đi ép. thế là phải cắt mấy đoạn đuôi (dài gần gang tay) vì bị cháy và quá yếu, sơ sơ vàng ươm, mà tóc tơi tả lắm. 3 - 4 tháng rồi, mà bgiờ tóc vẫn như rơm này.:RaisedEye
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 602 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Hỏng là cái chắc. Tóc em thuộc loại tóc khỏe, chỉ có uốn và nhuộm thôi mà đuôi tóc giờ trông xơ xác, chắc đợt tới em cắt ngắn đi vậy.
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    Giống mình thế nhỉ? :Smiling:Cũng ép được một tuần, con bạn nó xui thế nào mà đi làm xoăn, về thằng em kêu nhìn chị như là....bị điện giật, trông như dở:Sad:. tự ái, đi ép. thế là phải cắt mấy đoạn đuôi (dài gần gang tay) vì bị cháy và quá yếu, sơ sơ vàng ươm, mà tóc tơi tả lắm. 3 - 4 tháng rồi, mà bgiờ tóc vẫn như rơm này.:RaisedEye
    Bạn ơi bạn ủ tóc với trứng và dầu oliu đi sẽ cải thiện nhiiều lắm . Mình làm rồi tóc khỏe lên hẳn , mình dùng dưỡng tóc Loeral cũng chẳng cải thiện được bằng dầu oliu và trứng .
    • 342 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em thấy ai cũng bảo dùng trứng tốt cho tóc làm tóc sẽ mềm hơn nhìu phục hồi cho tóc nhưng mà ủ tóc xong thì làm thế nào để xả hết mùi trứng hả chị :Smiling:
    • 310 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu bạn không muốn tóc xoăn nữa thì có thể ra tiệm bảo họ cho ít thuốc làm duỗi thẳng phần xoăn ra là được mà, duỗi chứ không phải ép nhé. Tác động lên tóc cũng nhẹ hơn ép rất nhiều và thời gian cũng rất nhanh. Nếu thuốc tốt thợ giỏi thì tóc không bị hỏng đâu. Duỗi xong bạn tỉa bớt phần tóc khô ở đuôi rồi chịu khó dưỡng hấp là tóc sẽ lại đẹp ngay thôi mà. :Smiling:
    • 1,709 Bài viết

• 2,699 Được cảm ơn

Ai nói hỏng là cái chắc thì bạn căn cứ vào cái gì vậy nhỉ?
    Tóc qua xử lý hóa chất liên tục hỏng hay ko thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố như:
    - bản chất tóc
    - trình độ thợ làm tóc
    - hóa chất làm tóc.
    Một ng làm tóc giỏi sẽ biết chính xác tóc bạn ở tình trạng nào để chọn loại thuốc phù hợp nhất, tất nhiên đó phải là thuốc tốt, có uy tín (dĩ nhiên giá thành ko thể rẻ)

Tuy nhiên, hãy hiểu chăm sóc tóc là cả 1 qui trình. Nếu đã uốn/ duỗi/ nhuộm thì ko chỉ cần hóa chất ban đầu tốt mà sau đó là bạn phải chọn đúng dầu gội xả phù hợp, có chế độ hấp dầu dưỡng tóc đều đặn, các sản phẩm chăm sóc bổ sung tốt và khi cần can thiệp tạo kiểu bằng nhiệt nóng ( kẹp, sấy) phải có mức giới hạn về nhiệt độ cũng như cường độ.

Nếu coi trọng việc chăm sóc da ntn thì việc chăm sóc tóc cũng tương tự như thế thôi!
    Bản thân tóc mình nhuộn thường xuyên, gần 3 tháng nhuộm 1 lần, ko phải kiểu dặm chân tóc mà nhuộm toàn bộ độ dài mái tóc, cứ như thế nhiều năm rồi mà đến giờ tóc vẫn mềm, mượt và bóng.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa_thủy_tiên; 07/05/2009 vào lúc 08:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everon Xem bài viết
    Bạn ơi bạn ủ tóc với trứng và dầu oliu đi sẽ cải thiện nhiiều lắm . Mình làm rồi tóc khỏe lên hẳn , mình dùng dưỡng tóc Loeral cũng chẳng cải thiện được bằng dầu oliu và trứng .
    đang hóng chị Everon chỉ cho cách dưỡng bằng trứng và dầu oliu đây ^^:LoveStruc:
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkkitty Xem bài viết
    đang hóng chị Everon chỉ cho cách dưỡng bằng trứng và dầu oliu đây ^^:LoveStruc:
    Mình làm như thế này nha , trứng lấy lòng đỏ thêm nửa thìa cafe dầu oliu đánh cho thật bông để giảm bớt mùi tanh . Gội đầu bằng xà phòng thật sạch rồi bôi trứng ủ tóc 15 phút , em nhớ dùng băngđô quấn quanh vòng đầu tránh nước trứng chảy nha hi hi , rồi gội sạch lại bằng nước lạnh xả thật sạch hoặc nước vỏ bưởi nấu để nguội . Có hôm chị gội luôn xà phòng gội vì vội hi ..hi ... Thời gian đầu chị làm 2 lần một tuần , sau 6 tuần tóc chắc chắn sẽ khỏe và mượt rõ rệt , thấy vậy hơi lích kich nhưng rất tốt lại vừa rẻ nữa . Chúc em mau có tóc đẹp nhé .
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammer Xem bài viết
    Nếu bạn không muốn tóc xoăn nữa thì có thể ra tiệm bảo họ cho ít thuốc làm duỗi thẳng phần xoăn ra là được mà, duỗi chứ không phải ép nhé. Tác động lên tóc cũng nhẹ hơn ép rất nhiều và thời gian cũng rất nhanh. Nếu thuốc tốt thợ giỏi thì tóc không bị hỏng đâu. Duỗi xong bạn tỉa bớt phần tóc khô ở đuôi rồi chịu khó dưỡng hấp là tóc sẽ lại đẹp ngay thôi mà. :Smiling:
    có loại này nữa hở chị?
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everon Xem bài viết
    Mình làm như thế này nha , trứng lấy lòng đỏ thêm nửa thìa cafe dầu oliu đánh cho thật bông để giảm bớt mùi tanh . Gội đầu bằng xà phòng thật sạch rồi bôi trứng ủ tóc 15 phút , em nhớ dùng băngđô quấn quanh vòng đầu tránh nước trứng chảy nha hi hi , rồi gội sạch lại bằng nước lạnh xả thật sạch hoặc nước vỏ bưởi nấu để nguội . Có hôm chị gội luôn xà phòng gội vì vội hi ..hi ... Thời gian đầu chị làm 2 lần một tuần , sau 6 tuần tóc chắc chắn sẽ khỏe và mượt rõ rệt , thấy vậy hơi lích kich nhưng rất tốt lại vừa rẻ nữa . Chúc em mau có tóc đẹp nhé .
    Mình thấy cách ủ tóc này cũng hay nên cung muốn thuwr xem sao. Cho mình hỏi với, dầu oliu thì có hai loại xanh và vàng, bạn dùng loại nao. Cam on nhe
    Ba công chúa của mẹ

• 310 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cơ bản thì thuốc dùng để duỗi phần xoăn và ép thẳng là một loại thôi, nhưng cách làm thì sẽ khác nhau. Mục đích của việc duỗi là chải thuốc làm cho cho tóc hết xoăn, nên họ sẽ không là kỹ như là ép thẳng và nồng độ thuốc cũng nhẹ hơn, vì thế tóc bạn sẽ không xoăn nữa và tất nhiên không thể thẳng tưng như là tóc ép đc.

Bạn cứ ra tiệm hỏi thợ họ đều có dịch vụ chải duỗi này mà. Sau đó chịu khó hấp ủ cho tóc mềm mại và hạn chế dùng máy sấy là tóc sẽ đẹp ngay thôi.

Bạn yên tâm đi, cá nhân mình có thời gian hết ép thẳng lại làm xoăn rồi lại ép thẳng rồi sấy tùm lum không biết bao nhiêu lần mà tóc bây giờ vẫn ngon này. Tất nhiên tác động lên tóc nhiều quá cũng không tốt. May mà bây giờ mình đang có bầu nên mới cho tóc đc nghỉ ngơi đấy. Đợi sinh em bé xong mình lại đi uốn lại tóc, thèm lắm rồi đấy nhưng mà vẫn phải nhịn vì con vậy. :Smiling:

có loại này nữa hở chị?
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammer Xem bài viết
    Cơ bản thì thuốc dùng để duỗi phần xoăn và ép thẳng là một loại thôi, nhưng cách làm thì sẽ khác nhau. Mục đích của việc duỗi là chải thuốc làm cho cho tóc hết xoăn, nên họ sẽ không là kỹ như là ép thẳng và nồng độ thuốc cũng nhẹ hơn, vì thế tóc bạn sẽ không xoăn nữa và tất nhiên không thể thẳng tưng như là tóc ép đc.

Bạn cứ ra tiệm hỏi thợ họ đều có dịch vụ chải duỗi này mà. Sau đó chịu khó hấp ủ cho tóc mềm mại và hạn chế dùng máy sấy là tóc sẽ đẹp ngay thôi.

Bạn yên tâm đi, cá nhân mình có thời gian hết ép thẳng lại làm xoăn rồi lại ép thẳng rồi sấy tùm lum không biết bao nhiêu lần mà tóc bây giờ vẫn ngon này. Tất nhiên tác động lên tóc nhiều quá cũng không tốt. May mà bây giờ mình đang có bầu nên mới cho tóc đc nghỉ ngơi đấy. Đợi sinh em bé xong mình lại đi uốn lại tóc, thèm lắm rồi đấy nhưng mà vẫn phải nhịn vì con vậy. :Smiling:
    hihi. em cảm ơn chị nhiều, để em đi làm thử xem sao
    • 208 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ngày nào em cgnx phải gội đầu vì nếu ko gội sẽ cảm thấy rất bẩn vì da dầu. mà nếu gội đầu nhiều quá thì da đầu sẽ càng yếu hơn thì phải?
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị ơi gội đầu nhìu quá ko tốt cho tóc đâu nó sẽ làm cho tóc chị bị khô đấy. Chỉ nên gội nhiều nhất là 3 lần/tuần thui chị nhé. Chị có thể dùng thêm chanh cho da đầu đỡ bị dầu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2