Tóc đẹp

Dưỡng tóc nào dành cho tóc bị khô xơ do dùng nhiều hóa chất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho mình với.
    Tóc mình rất khô và xơ, bị hỏng do ép tóc. Thợ cắt tóc nói phải hấp và dưỡng nhiều thì mới cải thiện được. Mình đã ủ tóc bằng dầu oliu và mật ong mấy tháng rồi mà không ăn thua. Không biết bây giờ mình nên mua loại dưỡng tóc nào để dùng hàng ngày được nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn hãy dùng dầu Dừa đi, dầu dừa tinh khiết rất tốt cho tóc. Có bài thuốc dân gian nè bạn có thế xem ở link sau:
    http://www.tinhdauthiennhien.com/?ph...id=199&lang=vn
    • 497 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhdauthiennhien Xem bài viết
    bạn hãy dùng dầu Dừa đi, dầu dừa tinh khiết rất tốt cho tóc. Có bài thuốc dân gian nè bạn có thế xem ở link sau:
    http://www.tinhdauthiennhien.com/?ph...id=199&lang=vn
    Chị ơi, ở Hà Nội thì mua thế nào hả chị? Có giá cả cụ thể không ạ?
    • 212 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn thử ủ tóc lại với mask này xem:

- 1 đến 2 quả trứng (tùy theo độ dài của tóc)
    - 1 thìa súp dầu ô liu (= 15 ml)
    - 3 giọt tinh dầu tùy chọn: rosemary, palmarosa, cedar wood

=> đánh bông tất cả lên rồi ủ tóc trong vòng 15 phút, xả lại với dầu gội đầu.

Chú ý: tinh dầu ko dùng cho phụ nữ có thai, trẻ em và người ốm.
    Website xanh cho một Trái Đất xanh: http://sweetnaturevn.wordpress.com
    • 361 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương Xem bài viết
    Tóc mình rất khô và xơ, bị hỏng do ép tóc. Thợ cắt tóc nói phải hấp và dưỡng nhiều thì mới cải thiện được. Mình đã ủ tóc bằng dầu oliu và mật ong mấy tháng rồi mà không ăn thua. Không biết bây giờ mình nên mua loại dưỡng tóc nào để dùng hàng ngày được nhỉ?
    Nếu mẹ nó dùng mật ong, olive mà chưa ăn thua thì thử mua dầu gội loại làm mượt + dầu hấp Schwascopt của Đức xem sao nhé. Ở Spa của mình dùng loại dầu này trị liệu cho chất tóc hư tổn nặng...thấy rất nhiều người phù hợp. Có mấy mẹ trên WTT cũng nhờ mình mua loại dầu này để dùng.
    Mẹ nó lăn tăn thì cứ đến dùng thử một lần xem sao rồi quyết định sau cũng được. Thấy mẹ tuanbong trên webtt bảo là dùng có một lần thôi mà chồng khen tóc đẹp hẳn ra. :Smiling: (mình nghe cũng khó tin)
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn ơi dầu ủ của bạn bao nhiêu ml, giá xiền ntn nếu bạn không tiện có thể gửi tin nhắn cho mình nhé. Thanks
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tóc mình cũng có tình trạng chung như vậy, mà ra hiệu dưỡng thì không có thời gian. Các mẹ cho nhiều lời khuyên đi

• 165 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương Xem bài viết
    chị ui tóc e trước cũng như chị đấy,khô và xấu phải biết cws ép xg là phải cắt bớt đi vì phần đuôi khô quá,nhưng giờ thì mượt mà đẹp lắm chị ạ.Kinh nghiệm của e thế này dầu gội vô cùng quan trọng đấy chị ạ,chị đừng nghĩ chỉ dưỡng k là ok,quan trg nhất chính là dầu gội của chị đấy.Trc e cũng nghĩ dưỡng là quan trg thui nên toàn mua dưỡng và toàn dùng Dove,Paneten đó nhưng gội xg thấy tóc nhẹ tênh như vậy có nghĩa là những dầu đó nhiều chất làm sạch và ít dưỡng quá mới vậy,sau này ra hiệu cắt tóc a chủ mới tư vấn cho e mua một cặp Kensuko và cả dưỡng bôi của nó nữa,dùng 1 thời gian thì tóc e đc cải thiện đáng kể mà dầu đó cũng k đắt lắm đâu 1 cặp to uỵch khoảng 760g/1loj mà hết có hơn 200k chị dùng thoải mái luôn.Các mẹ bgio nói là Kensuko trc có hàng xịn của Nhật dùng thích hơn chứ giờ hàng của Liên doanh k thích bằng chị có thể đổi sang Davines,hay Tigi dành cho tóc hư tổn. Mình đầu tw vào 1 chút nhưng đc mái tóc đẹp còn hơn phí tiền đi làm đẹp mà đầu tóc chả ra g chị ạ.Nhứng hãng này đều có chai to mua dùng rất dôi đấy mẹ nó ạ.Hàng cao cấp hơn nữa và e nghĩ đỉnh nhất bgio là hàng của L'oreal dùng thích lắm nhưng giá cũng đắt hơn. Ah những dầu này dầu xả của nó rất tốt chị nhé,khi gội đầu xg chị ủ lạnh bằng dầu xả rùi tắm xg hãy quay lại xả tóc nhé.
    Đây là chút kinh nghiêmi của e chia sẻ với chị:Smiling:
    :Kiss: yêu 2 ba con siêu nhân của mẹ nhiều lắm :Kiss:
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Ùh công nhận là kensuko thì gội thơm, giá 1 cặp 750ml hồi tớ mua là 265K thì phải lâu không nhớ nhưng bây giờ hàng rởm nhiều, kể cả dùng davines cũng thấy không thích, tớ dùng chai dầu nhật màu da cam đó cũng dược nhưng tớ được tặng nên ko biết giá