Tóc đẹp

Dưỡng tóc cho tóc xoăn khô và chẻ ngọn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho em hỏi nhờ các mẹ ở đây với, vì mặt em chỉ hợp với tóc xoăn nên dù đã hạn chế tối đa việc nhuộm và làm xoăn thì giờ đây nó cũng bắt đầu có dấu hiệu của việc bị khô và chẻ ngọn, em đã chịu khó xả, hấp nhưng có vẻ không ăn thua lắm, có lẽ do chưa làm đúng cách và dùng đúng loại. Các mẹ thông thái cho em hỏi nên dưỡng bằng sản phầm gì và làm như thế nào, không thì chẳng mấy chốc mà tóc em nó thành đống rơm mất !

• 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Help me, plzzzzzzzzzz

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluesand2009 Xem bài viết
    Cho em hỏi nhờ các mẹ ở đây với, vì mặt em chỉ hợp với tóc xoăn nên dù đã hạn chế tối đa việc nhuộm và làm xoăn thì giờ đây nó cũng bắt đầu có dấu hiệu của việc bị khô và chẻ ngọn, em đã chịu khó xả, hấp nhưng có vẻ không ăn thua lắm, có lẽ do chưa làm đúng cách và dùng đúng loại. Các mẹ thông thái cho em hỏi nên dưỡng bằng sản phầm gì và làm như thế nào, không thì chẳng mấy chốc mà tóc em nó thành đống rơm mất !

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Em cũng uốn xoăn và nhộm, trộm vía vẫn óng ả. Mà em dưỡng rẻ tiền lắm, ủ dầu oliu, gội dầu thảo mộc và xả bằng giấm táo
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm

• 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhưng dưỡng thế nào vậy bạn, dầu ô liu có phải pha trộn thêm gì không, và xả bằng giấm táo thì mua ở đâu?

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Em cũng uốn xoăn và nhộm, trộm vía vẫn óng ả. Mà em dưỡng rẻ tiền lắm, ủ dầu oliu, gội dầu thảo mộc và xả bằng giấm táo

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Dầu oliu bạn có thể pha thêm tinh dầu bưởi, hoặc để ko cũng ổn. Giấm táo và dầu oliu mua ở siêu thị bạn hé

• 2,578 Bài viết

• 8,791 Được cảm ơn

gội đầu thảo dược, ủ bằng ô liu, và xả bằng dấm táo thì bạn làm trình tự như thế nào hả bạn ơi? Mình cũng muốn dưỡng tóc giống bạn. Mình sợ ủ bằng dầu ô liu xong thì tóc bết dầu lắm.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương

• 270 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Tóc mình cũng uốn xoăn và nhuộm nhưng tóc rất óng mượt và ko bị khô xơ gì cả, mình cũng dùng dầu Oliu và giấm táo như Pisu nói đó.

Dầu gội và xả thì mình dùng hiệu Cliven của ý. Hàng này mình thấy quảng cáo là chiết xuất từ thiên nhiên, và mình dùng thì ngửi thấy mùi hương khá thiên nhiên, mình đang dùng bộ Lavender gội buổi tối thấy tinh thần thư giãn lắm. Tóc cũng chắc khỏe hơn. Giá cũng rẻ, 1 bộ gội xả dung tích 300ml giá 160k đổ lại. Hiệu này chỉ có Maximark và Citimart có bán, mình đi Coopmart ko thấy.

Về cách dùng dầu Oliu và giấm táo mình dùng như sau:

- Trước khi gội đầu 10-15' mình thấm ướt sơ phần chân tóc, sau đó cho 1 ít dầu Oliu vào tay (khoảng 1 muỗng canh), xoa nhẹ 2 bàn tay cho dầu ấm lên sau đó thoa và massage nhẹ phần chân tóc, vuốt nhẹ đuôi tóc rồi búi nhẹ tóc lên. Sau đó mình đi quét nhà hay làm gì đó 1 tẹo, làm xong cv nhà rồi đi tắm gội. Gội đầu với dầu gội, dầu xả bình thường.

- Sau khi xả sạch tóc với dầu xả, mình lấy 1 ly nước tầm 300ml, cho khoảng 1-2 muỗng canh giấm táo vào ly nước, bạn cho giấm táo ít thui, cho nhiều wá mùi hơi khó chịu. Sau đó xối nước có pha giấm lên tóc, massage tóc nhẹ nhàng 1 tẹo rồi xả tóc thật sạch với nước lạnh. Gội xong tóc ko có mùi chua của giấm, chỉ có mùi hương thoang thoảng của dầu gội thôi à, mà tóc rất sạch, mềm mượt, bóng và chắc, lại chẳng bao giờ có gàu cả. Mình thấy gội bằng cách này nếp tóc xoăn cũng giữ đc lâu hơn hay sao ấy. Tóc mình uốn cũng 8 tháng rồi mà nếp xoăn vẫn còn bồng bềnh lắm.

Nếu ko chịu đc mùi giấm táo bạn có thể thay thế bằng 1/2 trái chanh, vắt lấy nước cho vào ly nước.

Dầu Oliu bạn nhớ chọn loại có ghi Extra Virgin nhé. Bạn mua chai nhỏ thui, dùng cũng đc lâu lắm. 1 lần dùng có 1 tẹo mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 07/09/2010 vào lúc 10:27 AM.

• 1,634 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Ôi đồng cảnh ngộ, tóc mình xơ, khô và rụng khiếp luôn ý!
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:

• 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có phải dầu oliu loại này không các mẹ ơi?

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mice_mice Xem bài viết

Có phải dầu oliu loại này không các mẹ ơi?
    đúng rồi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3