Tóc đẹp

Dưỡng tóc cho tóc xoăn khô và chẻ ngọn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho em hỏi nhờ các mẹ ở đây với, vì mặt em chỉ hợp với tóc xoăn nên dù đã hạn chế tối đa việc nhuộm và làm xoăn thì giờ đây nó cũng bắt đầu có dấu hiệu của việc bị khô và chẻ ngọn, em đã chịu khó xả, hấp nhưng có vẻ không ăn thua lắm, có lẽ do chưa làm đúng cách và dùng đúng loại. Các mẹ thông thái cho em hỏi nên dưỡng bằng sản phầm gì và làm như thế nào, không thì chẳng mấy chốc mà tóc em nó thành đống rơm mất !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Help me, plzzzzzzzzzz

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluesand2009 Xem bài viết
    Cho em hỏi nhờ các mẹ ở đây với, vì mặt em chỉ hợp với tóc xoăn nên dù đã hạn chế tối đa việc nhuộm và làm xoăn thì giờ đây nó cũng bắt đầu có dấu hiệu của việc bị khô và chẻ ngọn, em đã chịu khó xả, hấp nhưng có vẻ không ăn thua lắm, có lẽ do chưa làm đúng cách và dùng đúng loại. Các mẹ thông thái cho em hỏi nên dưỡng bằng sản phầm gì và làm như thế nào, không thì chẳng mấy chốc mà tóc em nó thành đống rơm mất !
    • 3,636 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Em cũng uốn xoăn và nhộm, trộm vía vẫn óng ả. Mà em dưỡng rẻ tiền lắm, ủ dầu oliu, gội dầu thảo mộc và xả bằng giấm táo
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhưng dưỡng thế nào vậy bạn, dầu ô liu có phải pha trộn thêm gì không, và xả bằng giấm táo thì mua ở đâu?

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Em cũng uốn xoăn và nhộm, trộm vía vẫn óng ả. Mà em dưỡng rẻ tiền lắm, ủ dầu oliu, gội dầu thảo mộc và xả bằng giấm táo
    • 3,636 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Dầu oliu bạn có thể pha thêm tinh dầu bưởi, hoặc để ko cũng ổn. Giấm táo và dầu oliu mua ở siêu thị bạn hé
    • 2,577 Bài viết

• 8,808 Được cảm ơn

gội đầu thảo dược, ủ bằng ô liu, và xả bằng dấm táo thì bạn làm trình tự như thế nào hả bạn ơi? Mình cũng muốn dưỡng tóc giống bạn. Mình sợ ủ bằng dầu ô liu xong thì tóc bết dầu lắm.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 272 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Tóc mình cũng uốn xoăn và nhuộm nhưng tóc rất óng mượt và ko bị khô xơ gì cả, mình cũng dùng dầu Oliu và giấm táo như Pisu nói đó.

Dầu gội và xả thì mình dùng hiệu Cliven của ý. Hàng này mình thấy quảng cáo là chiết xuất từ thiên nhiên, và mình dùng thì ngửi thấy mùi hương khá thiên nhiên, mình đang dùng bộ Lavender gội buổi tối thấy tinh thần thư giãn lắm. Tóc cũng chắc khỏe hơn. Giá cũng rẻ, 1 bộ gội xả dung tích 300ml giá 160k đổ lại. Hiệu này chỉ có Maximark và Citimart có bán, mình đi Coopmart ko thấy.

Về cách dùng dầu Oliu và giấm táo mình dùng như sau:

- Trước khi gội đầu 10-15' mình thấm ướt sơ phần chân tóc, sau đó cho 1 ít dầu Oliu vào tay (khoảng 1 muỗng canh), xoa nhẹ 2 bàn tay cho dầu ấm lên sau đó thoa và massage nhẹ phần chân tóc, vuốt nhẹ đuôi tóc rồi búi nhẹ tóc lên. Sau đó mình đi quét nhà hay làm gì đó 1 tẹo, làm xong cv nhà rồi đi tắm gội. Gội đầu với dầu gội, dầu xả bình thường.

- Sau khi xả sạch tóc với dầu xả, mình lấy 1 ly nước tầm 300ml, cho khoảng 1-2 muỗng canh giấm táo vào ly nước, bạn cho giấm táo ít thui, cho nhiều wá mùi hơi khó chịu. Sau đó xối nước có pha giấm lên tóc, massage tóc nhẹ nhàng 1 tẹo rồi xả tóc thật sạch với nước lạnh. Gội xong tóc ko có mùi chua của giấm, chỉ có mùi hương thoang thoảng của dầu gội thôi à, mà tóc rất sạch, mềm mượt, bóng và chắc, lại chẳng bao giờ có gàu cả. Mình thấy gội bằng cách này nếp tóc xoăn cũng giữ đc lâu hơn hay sao ấy. Tóc mình uốn cũng 8 tháng rồi mà nếp xoăn vẫn còn bồng bềnh lắm.

Nếu ko chịu đc mùi giấm táo bạn có thể thay thế bằng 1/2 trái chanh, vắt lấy nước cho vào ly nước.

Dầu Oliu bạn nhớ chọn loại có ghi Extra Virgin nhé. Bạn mua chai nhỏ thui, dùng cũng đc lâu lắm. 1 lần dùng có 1 tẹo mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 07/09/2010 vào lúc 10:27 AM.
    • 1,634 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Ôi đồng cảnh ngộ, tóc mình xơ, khô và rụng khiếp luôn ý!
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có phải dầu oliu loại này không các mẹ ơi?
    • 3,636 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mice_mice Xem bài viết

Có phải dầu oliu loại này không các mẹ ơi?
    đúng rồi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình mới làm 2 lần ủ tóc bằng dầu oliu trước khi gội, trộm vía tóc đỡ xơ hơn hẳn, hnay đang đặt thêm dấm táo để chiều về gội và xả bằng dấm táo xem sao.
    • 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhé, dầu oliu mình có sẵn rồi, để đi tìm mua thêm giấm táo nữa, kết quả thế nào sẽ thông báo với mọi người, cũng kì công phết nhỉ, nhưng đành phải chịu khó vậy vì toàn những thứ chiết xuất từ thiên nhiên nên cũng yên tâm
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Híc, m xả thêm với dấm táo thì cảm giác tóc lại khô hơn khi dùng dầu oliu + dầu gội + dầu xả pantene thôi!
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

tóc e cũng chuẩn bị trở thành đống rơm lun rồi huhu T.T, hồi trước tóc e dày và mượt lắm cơ, đi học e cứ búi riết đâm ra tóc bị gãy vs cọng tóc mỏng hẳn lun, k bít dầu olive vs giấm táo có khắc phục đc không!
    Cơ mà e có một thắc mắc là dầu olive rất bết e hay dùng để làm mặt nạ, thấy nó cứ bên bết, k bít dưỡng dầu olive thì tóc có bị bết k ạ? Mà giấm táo nhiều công dụng quá nhỉ? Chắc e cũng phải tậu e nó về sớm thôi ^^
    • 343 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Thử tham khảo dòng SP của Amway đi
    http://www.amway2u.com/c1/amw_prodls...1014&cat2=1038
    Dùng khá tốt đấy!
    Luôn luôn lắng nghe - Sẵn sàng chia sẻ!:Rose:
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hay quá!! Tìm đúng topic rồi. Tóc mình không những xoăn, khô, chẻ ngọn mà lại còn hay bị rụng nữa cơ, nên đầu mình có một nhúm tóc thôi, chẳng dám nhuộm hay làm gì nữa sợ nó rụng hết, hói đầu thì chết. Mình sẽ áp dụng phương pháp dùng dầu olive dưỡng tóc của các mẹ. Nhưng còn về vấn đề rụng tóc, mình không biết cách nào để cải thiện nữa. Mẹ nào có phương pháp trị rụng tóc hoặc giúp mọc tóc thì share cho mình biết với nha! Thanks các mẹ nhiều :LoveStruc:
    • 582 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beheou83 Xem bài viết
    Tóc mình cũng uốn xoăn và nhuộm nhưng tóc rất óng mượt và ko bị khô xơ gì cả, mình cũng dùng dầu Oliu và giấm táo như Pisu nói đó.

Dầu gội và xả thì mình dùng hiệu Cliven của ý. Hàng này mình thấy quảng cáo là chiết xuất từ thiên nhiên, và mình dùng thì ngửi thấy mùi hương khá thiên nhiên, mình đang dùng bộ Lavender gội buổi tối thấy tinh thần thư giãn lắm. Tóc cũng chắc khỏe hơn. Giá cũng rẻ, 1 bộ gội xả dung tích 300ml giá 160k đổ lại. Hiệu này chỉ có Maximark và Citimart có bán, mình đi Coopmart ko thấy.

Về cách dùng dầu Oliu và giấm táo mình dùng như sau:

- Trước khi gội đầu 10-15' mình thấm ướt sơ phần chân tóc, sau đó cho 1 ít dầu Oliu vào tay (khoảng 1 muỗng canh), xoa nhẹ 2 bàn tay cho dầu ấm lên sau đó thoa và massage nhẹ phần chân tóc, vuốt nhẹ đuôi tóc rồi búi nhẹ tóc lên. Sau đó mình đi quét nhà hay làm gì đó 1 tẹo,
    làm xong cv nhà rồi đi tắm gội. Gội đầu với dầu gội, dầu xả bình thường.

- Sau khi xả sạch tóc với dầu xả, mình lấy 1 ly nước tầm 300ml, cho khoảng 1-2 muỗng canh giấm táo vào ly nước, bạn cho giấm táo ít thui, cho nhiều wá mùi hơi khó chịu. Sau đó xối nước có pha giấm lên tóc, massage tóc nhẹ nhàng 1 tẹo rồi xả tóc thật sạch với nước lạnh. Gội xong tóc ko có mùi chua của giấm, chỉ có mùi hương thoang thoảng của dầu gội thôi à, mà tóc rất sạch, mềm mượt, bóng và chắc, lại chẳng bao giờ có gàu cả. Mình thấy gội bằng cách này nếp tóc xoăn cũng giữ đc lâu hơn hay sao ấy. Tóc mình uốn cũng 8 tháng rồi mà nếp xoăn vẫn còn bồng bềnh lắm.

Nếu ko chịu đc mùi giấm táo bạn có thể thay thế bằng 1/2 trái chanh, vắt lấy nước cho vào ly nước.

Dầu Oliu bạn nhớ chọn loại có ghi Extra Virgin nhé. Bạn mua chai nhỏ thui, dùng cũng đc lâu lắm. 1 lần dùng có 1 tẹo mà.
    mình thì dùng dầu dừa, dầu olive mình dùng trộn mặt nạ thôi. Mình thấy cho tóc dùng dầu dừa đẹp hơn. ở chỗ mình ko có bán dầu dừa, mình tự mua dừa nạo sẵn về vắt nước cốt làm dầu dừa. 20k(1/2 kg) dừa nạo làm được khoảng 120ml dầu. Rẻ nhỉ nhưng hơi mất công
    à mình đang dùng dầu gội dưỡng ẩm Elastine dùng thấy được lắm. Hàng này nhập nguyên chai từ Hàn Quốc. mua ở siêu thị. Hương thơm nhẹ nhàng và dưỡng ẩm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nga_PhuongNguyen; 20/09/2010 vào lúc 10:54 AM.
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_PhuongNguyen Xem bài viết
    mình thì dùng dầu dừa, dầu olive mình dùng trộn mặt nạ thôi. Mình thấy cho tóc dùng dầu dừa đẹp hơn. ở chỗ mình ko có bán dầu dừa, mình tự mua dừa nạo sẵn về vắt nước cốt làm dầu dừa. 20k(1/2 kg) dừa nạo làm được khoảng 120ml dầu. Rẻ nhỉ nhưng hơi mất công
    à mình đang dùng dầu gội dưỡng ẩm Elastine dùng thấy được lắm. Hàng này nhập nguyên chai từ Hàn Quốc. mua ở siêu thị. Hương thơm nhẹ nhàng và dưỡng ẩm.
    chị ơi làm dầu dừa có phải chị lấy nước cốt đừa rồi đun lên k ạ? Khoảng bao lâu thì được ạ? E mua lon nước cốt dừa có sẵn trong siu thị làm có được k ạ?
    • 319 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi realangel Xem bài viết
    chị ơi làm dầu dừa có phải chị lấy nước cốt đừa rồi đun lên k ạ? Khoảng bao lâu thì được ạ? E mua lon nước cốt dừa có sẵn trong siu thị làm có được k ạ?
    Ko phải đâu em ạ. Đấy là dừa khô người ta nạo ra sẵn, em bỏ vào nồi đun với lửa nhỏ tới khi cái dừa chuyển thành màu nâu vàng là ra dầu của nó đó em.
    Nghỉ tết dài hạn...
    • 826 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Chị có thể dùng dầu dừa, dầu oliu trộn mật ong, sữa chua ủ tóc, tuần một lần, làm vào cuối tuần vì có nhiều thời gian hơn. Trong tuần thì có thể ủ tóc nhanh 15p bằng các loại kem ủ tóc phục hồi của L'oreal (loại màu vàng Repair gì gì í ). Mình dùng qua của Tigi, Chitsai, Davines và Loreal thì thấy L'oreal là hợp nhất. Loại Nou Nou của Davines cũng ổn đó. Một tháng hấp nóng hoặc hấp lạnh bằng máy ozon ngoài tiệm 1-2 lần. Xả xong tóc hong khô tóc tự nhiên, hạn chế sấy. Bôi một ít tinh dầu bóng tóc của Davines hoặc L'oreal ( khoảng hơn 200k một lọ dùng được lâu lắm ) vàp phần thân và ngọn tóc, giúp tóc bóng đẹp hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2