Tóc đẹp

Duỗi tóc phồng, có mẹ nào đã thử chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 90.5K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Milan cho em xin dia chi ve tiem cat toc o duong Nguyen Trai nhe, em cung dang muon di lam toc ma chua biet lam o dau. Em cam on me Milan truoc nhe!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hn_muachimlamto Xem bài viết
    Mình cũng vừa đi duỗi cúp về nhưng công đoạn lại thế này:
    Tóc mình dài qua vai 1 chút, nừa trên từ đỉnh đầu đến qua tai 1 chút thì được bôi thuốc ép bình thường. Sau đó dùng máy là ép thẳng đến hết cho bôi thuốc ( sau khi đã gội sạch nhé) phần còn lại ép cong cúp vào trong.
    Sau đó thì tiếp tục bôi thuốc cho phần tóc phía dưới (đuwoowcj là cúp vào mặt), cuốn loại lô to nhất và ngồi máy uốn ( như uốn setting)
    Sau đó là bôi thuốc dập cho phần tóc vừa cuốn lô nhả bớt sóng cho tự nhiên bồng bềnh ^^
    Kết quả, sau 4 tháng tóc em vẫn cúp dù là tóc còn ướt đi ra gió hay ngủ dậy. Nếu muốn tóc có lọn giống uốn giả thì trước khi đi ngủ cuốn lô, tóc sẽ xoăn hơn. Còn nếu muốn chỉ cúp vào mặt thì ko cần lô, sáng ngủ dậy dùng lược tròn để chải tóc.
    Mình làm ở Vũng Tàu, giá 700k,
    Bạn ơi, cho mình xin địa chỉ nha! Tks!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết tóc như ảnh này là làm kiểu gì k nhỉ? hihiiiii
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm nhiều năm duỗi tóc nên muốn chia sẻ với các bạn
    Theo mình thấy dỗi phồng chỉ thích hợp với tóc ngắn ngan vai, chứ dài quá thì khó mà duỗi phồng được. Tóc mà các bạn thấy diển viên khi lên hình đa số là trước đó đều phải sấp nên nó mới được đẹp như vậy, chứ bình thường thì khó lắm. Mình sau nhiều năm lăn lộn với việc duỗi tóc thì rút ra kinh nghiệm.
    Việc duỗi tóc phồng là một việc nhưng dưỡng tóc để cho nó phồng mới quan trọng. Để tóc phồng thì nhất định bạn phải có máy sấy tóc. Có thể các bạn sợ bị khô tóc nhưng nếu sấy vửa phải thì không sao. Khi gội đầu xong các bạn gom hết tóc về phia trước và sấy xuống. Sấy chỉ để định dạng tóc và cho ráo thôi, đúng sấy khô quá. Việc sấy tóc trong một khoảng thời gian thì tóc tự nhiện sẽ cúp vô.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em cũng duỗi phồng, ở chỗ anh Tâm LCT mà mấy mẹ trên này khen ghê lắm, mất gần cả triệu đồng, mà về nhà sáng nào cũng phải gội đầu cho ướt tóc, rồi lấy máy sấy gom tóc sấy cả buổi trời.

Sau vài tháng thì nó cũng đơ, và tóc em cũng dài ra, nhưng rồi sau đó em phát hiện, chả cần duỗi phồng duỗi thẳng gì ráo, cứ lấy máy sấy gom tóc như thế cũng đủ làm nó phồng lên, xong rồi xịt một chút nước giữ nếp là ổn. Tóc em đang uốn đây, mà sau khi sấy khô kiểu này nó cũng thẳng ra và phồng lên tương tự.

Em nghĩ chắc chị em mình bị họ vẽ ra kiếm tiền thôi, chứ chẳng có thuốc duỗi phồng khác duỗi thẳng gì hết.
    • 147 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmuahe_277 Xem bài viết
    Như ảnh thì là do dùng máy kéo phồng trước khi chụp nên mới phồng đẹp vậy đó chị, tóc em cũng duỗi phồng nè, gội xong khi gần khô thì dùng lược tròn chải là phồng đẹp, mà phồng quá như hình thì phải ra tiệm, họ dùng máy kéo, điều chỉnh tay theo đường cong là tóc phồng lên vậy á, mỗi lần đi chơi em cần phồng nhiều là lại ra tiệm.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng muốn đi duỗi phồng, bạn cho mình địa chỉ nhé. thanks bạn nhiều
    MẸ MÈO, CON CỌP ĂN THỊT BA GÀ :Laughing:rooling::LoveStruc::Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban Tramden2090st có thể cho mình địa chỉ được ko? Mình cũng duỗi phồng mà khi gội xong lại thằng ah, đâm ra chán ko muốn duỗi nữa. Cám ơn nhiều nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyish_0409; 28/12/2012 vào lúc 04:16 PM.
    • 486 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmuahe_277 Xem bài viết

Mẹ nó ơi, cái này mình tự làm được ko cần phải dùng máy kéo gì đó (mình gọi là máy là cụp) đâu.

Kinh nghiệm của mình đây, cực kỳ đau thương. Ham hố đẹp như các celebrity nên cách đây 2 năm mình sắm 1 em máy là cụp, giá rẻ quá mà, lại tự làm được ở nhà nữa. Hậu quả là sau 2 tháng, tóc mình khô như thui rơm. Mình điên đảo hấp, ủ, bôi dưỡng suốt gần 2 tháng mà kết quả cũng ko khả quan cho lắm.

Cuối cùng cũng đến ngày mình đi ép tóc (mình ép định kỳ 6 tháng/ lần).

Đây là kết quả này (hiện giờ tóc mình còn đẹp hơn nhiều vì tóc dài hơn khoảng 4cm)

Về cách sấy thì mình học của tiệm cắt tóc cho mình (mình cắt 1 nơi và ép 1 nơi):

- Lau khô tóc thật kỹ

- Rũ tóc ra phía trước (cúi đầu xuống và rũ tóc ra)

- Dùng lược cuộn tròn (20k/ em) để chải xuôi tóc xuống, sau đó luồn lược vào trong vừa chải vừa hơn cuộn cho tóc cụp vào

- Dùng máy sấy chĩa từ phía sau đầu để sấy, giúp cho tóc bay về phía trước, vừa sấy vừa luồn tay vào chân tóc, vuốt xuôi xuống, vừa vuốt vừa cuộn tay vào thay cái lược (làm vậy) để tóc ko bị ép sát vào da đầu, nhờ đó mà tóc cũng phồng hơn và cụp hơn.

- Sau khi tóc hơi khô thì mình dùng lược cứ ngồi cuộn tóc (chồng bảo: Đen thủi đen thui cũng lượt là, haha)

- Vuốt dưỡng bảo vệ tóc (mình dùng Live Gain có 300k mà cả năm chẳng hết)

- Sấy tóc khô hơn và để dưỡng ngấm hơn, đồng thời fix những chỗ cần cụp hơn.

XONG

Lưu ý các mẹ là phải 1 tháng để tóc vào nếp ngon lành nhé
    • 486 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trốn chồng vào nhà VS làm quả tự sướng đây:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình địa chỉ duỗi ở thành phố HCM đi bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình địa chỉ đi pn . hic mình cũng đang cần lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn cho dia chi o SG di hic mih dang can gap
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi cho minh dia chi di ... mih dang can lam thanks ban nhiu !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình địa chỉ đi , mình đang cần lắm ... thanks bạn nhìu lắm !
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

duỗi phòng thì tầm giá bn các chị, tính dẫn bà dì đi làm tóc, nhờ tv ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tóc mình ít muốn duỗi phòng mà ko được buồn buồn !!!
    • 569 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Tìm địa chỉ ép tóc phồng ở Hà nội các mẹ ơi
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    http://clbnuoiduongxuccam.tk/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi cho minh xin so dt hay dia chi cho lam toc nay nha

Trích dẫn Nguyên văn bởi milan1109 Xem bài viết
    Mình cũng ở SG, mình hay làm ở 1 tiệm tóc đường Nguyễn Trãi Q1. Anh cắt tóc cắt cũng ok lắm, mỗi lần mình tới tầm 7,8h tối lúc nào cũng thấy mấy chị người mẫu tới làm ở chỗ ấy.6 tháng trước mình duỗi phòng và cắt là 600k. Nếu bạn quan tâm thì pm cho mình, mình sẽ gửi bạn địa chỉ ở đấy.
    Chúc bạn vui.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denvatrang Xem bài viết
    mình cũng mới đi duỗi phồng (duỗi cúp), có chút kinh nghiệm thế này.

đi vô tiệm tóc anh nào cũng quảng cáo mình sài thuốc tốt, tốc thẳng thì bảo "em duỗi cúp đi" rất đẹp, em guội đầu rồi nó vẫn cúp tự nhiên cho em.
    nghe mãi hơn 1 năm mới ham hố đi duỗi cúp, xem "công nghệ" có gì khác không

xin thưa, chẳng có khắc gì duỗi thẳng cà, ( tóc mình dài qua vai tí" kiểu lỡ lỡ duỗi cúp đẹp, theo hình mấy cô người mẫu)
    họ làm y như duỗi thẳng, chỉ có điều thay vì họ kẹp thẳng, thì họ lại kẹp cúp thôi.

sau khi lam xong ở tiệm thấy rất đẹp, ----> về nhà 2 này sau gội đầu, để khô tự nhiên, ---> kết quả tóc nó vẽnh ra, xấu kinh, gọi dt mán vốn chủ tiệm, anh ta nói xuống anh ta coi sửa lại cho.

mấy ngày sau mình xuống, anh ta nói, tóc này giờ anh duỗi thẳng lại, chứ duổi cúp "rất khó sài" tức là mình gội đầu xong phải sấy phòng lên thì nó mới phòng, không là nó vẽnh ra ạ"
    ức.... nói .... tại sao lúc đầu không nói như thế để người ta khỏi làm, để làm rồi giờ mới nói

bực, thế là để họ duổi thẳng lại chứ biết làm thế nào nữa. thà tóc thẳng còn dễ coi hơn là tóc nó chứ vẽnh ra.
    khi họ làm mình hỏi, vừa duỗi xong giờ duỗi nữa bị hư tóc hết sao, họ nói ko sao dâu, duôi tóc không yếu lắm,
    ===> làm xong hỏi mình chị thấy được ko,? ==> mình nói thẳng, "được hay không về nhà mới biết kết quả, ở đây thì lúc nào mà chẳng đẹp"==> ngậm luôn

y như mình nói, về nhà, hai ngày sau gội đầu xong, cái đôi tóc nó QUĂN quéo lại.....

rút kinh nghiệm lại thế này:
    1. muốn duỗi phòng ===> thích hợp cho kiểu tóc ngang, chịu sấy tóc cho nó cúp vào, để tự nhiên ko cup đâu.
    2. đừng nghe lời mấy "ông thợ" vẽ. họ muốn làm nên vẽ đủ kiểu để lấy tiền mình.
    3. ai lười chăm sóc tóc ( sấy, đi quấn ống, hấp dầu, tạo kiểu này nọ, thì tóc thẳng chơi tới, nó "dễ sài" nhất, ít tốn kém nhất"
    4. tiệm nào cũng như nhau, chưa thấy tiệm nào làm ăn uy tín cả, tiệm nào cũng nói cái miệng, mình đã làm từ tiệm lớn đến tiệm nhỏ, điều như thế.
    bạn ơi, mình đã tững duỗi tóc phồng rồi và rất vừa ý. mình thấy duỗi thường chỉ đơn thuần là duỗi, còn DUỖI PHỒNG là kết hợp duỗi và uốn chung vô 1 lần để cho ra mái tóc phía trên thẳng, mượt bóng, đuôi tóc thì bồng bềnh giống tóc uố
    • . Duỗi tóc phồng khác với duỗi thường ở chỗ :
      - duỗi thuong ngta se bôi thuốc cho mình 2 lan, 1 lần thuoc duỗi và 1 lần thuốc dưỡng, từ đầu đến cuối toàn là ép tóc, kết quả là duỗi xong tóc thẳng đơ đơ, nhìn hại não lắm ạ
      - duỗi phồng ngta sẽ làm 2 công đoạn : lần 1 : bôi thuốc duỗi sau đó gội,ép. Lần 2 : bôi thuốc uốn tóc vào thân tóc rồi cho vào ngồi máy uốn setting. kết quả là tóc đẹp tuyệt vời ông mặt trời. Tóc trên mái ko những dợn nhẹ, vào nếp mà đuôi tóc bồng bềnh xoăn nhẹ, ko bị xẹp lép như tóc duỗi thường.

Em hay làm ở tiệm Tâm ( ly chinh thắng), giá hơi chat, mỗi lan lam tóc cỡ 1 tr. em có thử đổi tiệm khác mấy lần (vì ham rẻ) nhung ko có tiệm nào làm được cả. E hỏi thì họ nói có duỗi tóc phồng, giá chỉ mấy trăm, nhưng rốt cuộc họ lại duỗi giống y chang như duỗi thường, chỉ ép cúp đuôi tóc lại thôi chứ ko có bước uốn thân tóc như bên tiệm Tâm. Cho nên khi nghe chị nói ở trên em rất hiểu, vì em cũng bị lừa mấy lần, bảo duỗi phồng mà rốt cuộc duoi y chang như duoi thuong.

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5