Tóc đẹp

Duỗi tóc phồng, có mẹ nào đã thử chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 82.3K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đã từng duỗi tóc phồng ở Hòa Ân nè. Quả thực là cảm thấy không hài lòng. Tóc mình vốn bông nên khi duỗi không nhất thiết phải duỗi phồng là đã có thể cụp được vào rồi, nhưng duỗi xong tóc thẳng đơ và rất hay bị vểnh.
    Giờ thì mình cạch, chỉ đi cắt tóc thôi, gội xong rồi sấy, thế là khỏi duỗi phồng gì hết.
    Bạn nào ở HN thì mình mách cho 1 địa chỉ cắt đầu Vic cực đẹp, rất cụp nhé (mình cắt ở đây 3 năm rồi), hàng Linh Nguyễn trên Trung Liệt, giá khá rẻ, cả gội + cắt tầm 120k (gội L'oreal). Nhưng mà anh này rất hay mồi chài nhuộm, ép, đừng dại nghe theo nhé, vì nhuộm toàn vào da đầu thôi, xót và nguy hiểm lắm.

• 254 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiarafeng Xem bài viết
    em thì chẳng đc may mắn mấy ngày ạ, tóc cắt ngắn trên vai 1 tí và duỗi phồng, sáng ngủ dậy là nó vểnh ngược vểnh xuôi đủ kiểu, chán lắm ạ
    đúng đấy, em cũng thế. Nhưng mà chịu khó cuộn nó vào thì nhìn xinh, chứ không thẳng đơ như duỗi thường
    Thanh lý váy cưới đuôi dài, chân ren và giày chú rể
    http://mgod.webtretho.com/forum/f292.../#post27051012

• 2,674 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thegioitoc Xem bài viết
    Duỗi phòng đòi hỏi kỹ thuật duỗi của người thợ phải rất tốt, từ kỹ thuật pha thuốc đến kỹ thuật là, uốn. Ngoài ra còn phụ thuộc và chất tóc của bạn. Nếu tóc mỏng và tơ thì duỗi phồng sẽ ăn ngày, nhưng tóc dày và sơi to sẽ không làm được đâu bạn. Chỉ được lúc đó thôi, gội xong là hết và phải sấy mới vào nếp. Mình cũng bị vậy đấy.
    Ui giời đúng trường hợp của mình đây. Tóc dày và sợi to, duỗi xong để khô tự nhiên nhìn như cái chổi ý, vì đuôi tóc xơ lắm, dù sau khi duỗi đã cắt bớt đi rồi. Nhưng lúc tóc còn ẩm, chịu khó cuốn lô thì nó cũng cong cong yêu yêu. Nói chung, làm con gái thật mệt
    Que sera sera......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào duỗi tóc cúp ở alex salon chưa? cho e ý kiến với nha! Thấy quảng cáo cũng hay wa !
    http://www.alexsalon.vn/

• 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Mình cũng vừa cắt ngắn lên, chồng khen xinh như búp bê ý :Battin ey:. há há. Có điều được vài ngày thì tóc nó vểnh ra nhìn xấu kinh. huhu. Mình tính duỗi phồng, cúp vào nhưng tóc mình rất dày, sợi to lắm. Ko biết có làm được ko các mẹ nhỉ? Với lại mình sợ bị cháy tóc thì đau khổ lắm ý.
    Tóc chị dày, sợi to là dk quá thuận lợi để duỗi phồng rồi đó chị

• 96 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

223615_261590673854187_100000097682150_1161193_1623995_n.jpg 185544_261799447166643_100000097682150_1161584_3026487_n.jpg

Các mẹ sành điệu ơi, kiểu tóc như này thì phải ép phồng hay ép cụp đc nhỉ. Huhu, tóc bạn này bạn ý bảo chỉ có sấy thôi, kể cả keo hay sáp cũng ko dùng. Mà tóc đẹp không thể chịu đc ý.

Tóc em duỗi đc hơn 1 năm rồi, em cũng hạn chế nhuộm và dùng hóa chất lên đầu, bây h nó thẳng đơ, em lại mới cắt ngắn ngang ngang lưng nên nhìn nó xí lắm. Thích kiểu tóc như này ghê đó. Ko biết ép phồng (hoặc cụp) thì nó có đc bông và tự nhiên như này ko ạ.

• 31 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

em đi ép phồng đây. Ở VIVI hết 1 triệu. Ép xong muốn ra đấm cho cái thằng đấy. Tóc ko những ko phồng mà còn cong quoeo, cái ra cái vào. Cạch luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 789 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

ôi, vào đúng hội toàn nạn nhân của bọn lừa đảo ép tóc phồng rồi đây, tớ cũng bị 1 vố ép phồng, phồng chả thấy đâu chỉ thấy tóc vừa khô vừa xơ ko thẳng tí nào lại còn quăn queo nhìn như đám rơm rối nữa chứ, ức nổ đom đóm mắt. Tớ xin cạch rồi, à nhân tiên là tớ làm ở nhà Huyền rồng, trong ngõ Văn Chương. Mẹ nào định ép phồng ở đây thì cạch ra nhé, tiền mất tật mang.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em là thành viên mới. hik. Thú thật là tóc e cũng rất thằng rồi nhưng được vào nếp cho lắm. buông xõa một chút là bù xù ngay.
    Nghe nói duỗi tóc phồng trông cũng rất tự nhiên có đúng ko các mẹ? Có mẹ nào thử rồi không vậy? có thật sự đẹp như người ta quảng cáo không vậy? Nếu đẹp cho em xin cái địa chỉ với. :Smiling::Smiling::Smiling:

• 84 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình cũng mới đi duỗi phồng (duỗi cúp), có chút kinh nghiệm thế này.

đi vô tiệm tóc anh nào cũng quảng cáo mình sài thuốc tốt, tốc thẳng thì bảo "em duỗi cúp đi" rất đẹp, em guội đầu rồi nó vẫn cúp tự nhiên cho em.
    nghe mãi hơn 1 năm mới ham hố đi duỗi cúp, xem "công nghệ" có gì khác không

xin thưa, chẳng có khắc gì duỗi thẳng cà, ( tóc mình dài qua vai tí" kiểu lỡ lỡ duỗi cúp đẹp, theo hình mấy cô người mẫu)
    họ làm y như duỗi thẳng, chỉ có điều thay vì họ kẹp thẳng, thì họ lại kẹp cúp thôi.

sau khi lam xong ở tiệm thấy rất đẹp, ----> về nhà 2 này sau gội đầu, để khô tự nhiên, ---> kết quả tóc nó vẽnh ra, xấu kinh, gọi dt mán vốn chủ tiệm, anh ta nói xuống anh ta coi sửa lại cho.

mấy ngày sau mình xuống, anh ta nói, tóc này giờ anh duỗi thẳng lại, chứ duổi cúp "rất khó sài" tức là mình gội đầu xong phải sấy phòng lên thì nó mới phòng, không là nó vẽnh ra ạ"
    ức.... nói .... tại sao lúc đầu không nói như thế để người ta khỏi làm, để làm rồi giờ mới nói

bực, thế là để họ duổi thẳng lại chứ biết làm thế nào nữa. thà tóc thẳng còn dễ coi hơn là tóc nó chứ vẽnh ra.
    khi họ làm mình hỏi, vừa duỗi xong giờ duỗi nữa bị hư tóc hết sao, họ nói ko sao dâu, duôi tóc không yếu lắm,
    ===> làm xong hỏi mình chị thấy được ko,? ==> mình nói thẳng, "được hay không về nhà mới biết kết quả, ở đây thì lúc nào mà chẳng đẹp"==> ngậm luôn

y như mình nói, về nhà, hai ngày sau gội đầu xong, cái đôi tóc nó QUĂN quéo lại.....

rút kinh nghiệm lại thế này:
    1. muốn duỗi phòng ===> thích hợp cho kiểu tóc ngang, chịu sấy tóc cho nó cúp vào, để tự nhiên ko cup đâu.
    2. đừng nghe lời mấy "ông thợ" vẽ. họ muốn làm nên vẽ đủ kiểu để lấy tiền mình.
    3. ai lười chăm sóc tóc ( sấy, đi quấn ống, hấp dầu, tạo kiểu này nọ, thì tóc thẳng chơi tới, nó "dễ sài" nhất, ít tốn kém nhất"
    4. tiệm nào cũng như nhau, chưa thấy tiệm nào làm ăn uy tín cả, tiệm nào cũng nói cái miệng, mình đã làm từ tiệm lớn đến tiệm nhỏ, điều như thế.
    nothing....
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8