Đổi cách gội đầu đã giúp tóc mình đẹp không ngờ

• 5.08K Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thực ra cách bạn mátxa da đầu với dầu dừa đã làm tóc mềm mượt, ngăn da gầu là đúng rồi + kết hợp với ủ tóc tuần nữa thì nó cải thiện tình trạng khô, gàu là đúng, Mình chỉ dùng dầu dừa matxa da đầu cg thấy tóc mềm như ép, gầu ko còn nữa, nên cg thấy ưng
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hồi trẻ ba em tóc dày mà mượt như con gái v,mà cứ gội đầu sai cách thế là hói trên xoáy tóc luôn hichic
    đàn ông hói không sao chứ cgái mà hói chắc kinh dị lắm huhu
    • 127 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

cái này mới nè, em tóc dầu nên rất hạn chế dùng dầu xả và ủ, tuần chỉ dám 1 lần thui, bôi nhiều là y như răng nhanh bết
    • 3,285 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cách của mình nè:
    - Gội đầu bằng cách cúi xuống chứ không đứng gội thẳng từ vòi sen
    - Pha nước với dầu gội, tuyệt đối không xoa dầu trực tiếp lên da đầu, lượng dầu gội ít
    - Vắt thêm vài giọt nước chanh vào nước dầu gội
    - Không gãi bằng móng tay mà chỉ xoa bằng phần đầu ngón tay
    - Gội đầu xong không lau tóc mạnh mà chỉ dùng khăn mềm ép bớt nước, không sấy tóc mà để tóc khô tự nhiên
    - Thỉnh thoảng mình ủ tóc bằng dầu oliu loại nguyên chất
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctroc Xem bài viết
    tóc mình nhờn lắm, dùng dầu dừa xong, gội lại với dầu gội mà vẫn bết dính. khi xả khô tóc thì vẫn bi vón cục nên ko dám xài nữa luôn
    Mình cũng bị giống mẹ này, gội xong nhìn đầu tóc bê bết, bần hơn lúc chưa gội nữa.
    Gia đình - vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về!
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ nó ơi tóc mẹ nó có gàu k, đầu mình nhiều gàu lắm, biết là lúc gội cào cào bằng móng là không tốt cho tóc cơ mà mình cào thế nó vẫn còn nhiều gàu (mình gội cách ngày) nếu chỉ xoa xoa bằng đầu ngón tay gàu nó k ra hết thì kinh dị lắm
    mà các mẹ có cách nào giúp tóc hết gàu không? mình dùng tất cả các loại dầu gội (hiện đang dùng tresemme) mà hôm trước hôm sau đã lại thấy gàu lên ầm ầm rồi, da đầu thì dầu nhưng tóc lại khô xơ nên chẳng dám gội hàng ngày, mùa đông nhìn xơ xơ còn tạm, mùa hè đầu đã dầu còn gàu, đúng là bi kịch
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhiều người bị gàu có vẻ hợp với clear của Mỹ , một số hợp với head shoulder
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hana_toyama Xem bài viết
    mẹ nó ơi tóc mẹ nó có gàu k, đầu mình nhiều gàu lắm, biết là lúc gội cào cào bằng móng là không tốt cho tóc cơ mà mình cào thế nó vẫn còn nhiều gàu (mình gội cách ngày) nếu chỉ xoa xoa bằng đầu ngón tay gàu nó k ra hết thì kinh dị lắm
    mà các mẹ có cách nào giúp tóc hết gàu không? mình dùng tất cả các loại dầu gội (hiện đang dùng tresemme) mà hôm trước hôm sau đã lại thấy gàu lên ầm ầm rồi, da đầu thì dầu nhưng tóc lại khô xơ nên chẳng dám gội hàng ngày, mùa đông nhìn xơ xơ còn tạm, mùa hè đầu đã dầu còn gàu, đúng là bi kịch
    Em thấy có ng bảo dùng chanh hết gàu. Chị google xem thử. Chắc tóc chị ko hợp dùm tresem r. Tóc em gội tresem tóc bong mượt,ko rụng,ko gàu. Bạn em thì lại bị rụg và xơ. Hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sinnguyen1611
    • 313 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình ko hiểu cái gội ngược của bạn ntn, vì nếu gội như bthg ở nhà thì ai chả chúc đầu, chỉ có ra hàng mới ngửa đc chứ.
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thật ra cũng ko hiểu cách bạn làm cho lắm. Hơi hưi hiểu thôi
    Thanks for sharing !!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

như chị chủ topic nói thì có nghĩa là chỉ gội phần tóc còn phần da dầu thì không gội ạ? da đầu em dầu lắm gội kiểu này chắc vài hôm là bết bết như zombie ngay =))))
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau sinh mình cũng rụng nhiều.Tìm hiểu đủ thể loại,mình đã ứng dụng sử dụng vitamin B1.Mình giã 100 viên B1 gội đầu,chỉ 1lit nước và B1 thôi.Sau tầm 1h,mình gội lại với dầu gội có pha dầu dừa và oliu ( riêng dầu oliu và dầu dừa mình pha lẫn nhau vào 1 lọ,khi nào gội mình xịt ra hòa chung dầu gội ).Tầm nửa tháng,tóc con đã mọc nhanh lên nhiều nhé.Tóc sau khi gội rất mềm và mượt.Các bạn thử xem thế nào nhé.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình quên mất là một tuần gội một lần với B1 thôi.Còn những lần sau,gội dầu có hòa dầu dừa và oliu,cảm giác tóc mềm mượt thích lắm nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Olivertwist Xem bài viết
    Mình quên mất là một tuần gội một lần với B1 thôi.Còn những lần sau,gội dầu có hòa dầu dừa và oliu,cảm giác tóc mềm mượt thích lắm nhé
    Mỗi lần gội là 100 viên B1 giã ra hả bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LinhTrang; 04/01/2017 vào lúc 04:14 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Một lần gội 100 viên giã ra bạn Linh Trang nhé.Nhưng co gắng matxa da đầu tầm 15 phút thuốc mới ngấm
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình sinh con được 5 tháng thì minh đi ép tóc, từ đó Tóc mình bị rụng nhiều, sáng ngủ dậy trải đầu tóc rụng 1 lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống em ghê . Tóc tự nhiên của em suôn mượt rồi vào một lần đua đòi theo chúng bạn đi duỗi 😭 Đang rất là hối hận đây , nhắc tới là thấy tiếc . Bây giờ tóc em ra tóc mới rồi nó bị phùng , tóc mới + phần duỗi còn phía dưới làm cho đoạn giữa như bị gãy vậy , ko biết làm giống cách của chị nó có đỡ phùng và suôn lại không ạ ??
    comment by WTT mobile view
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước tóc em cũng khô xơ hay rụng nữa, thử bn loại dầu khác ko ăn thua, may sao dc đứa bạn thân nó tặng cho bộ dầu gội thái dương hôm sinh nhật, dùng một thời gian giờ tóc bóng mượt, ko thấy rụng luôn
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3