Tóc đẹp

để kiểu tóc gì khi mặc áo dài

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mặt e tròn thì mặc áo dài để kiểu tóc gì sẽ đẹp nhỉ? xin các mẹ cho ý kiến
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

tóc thẳng và dài, đen mướt, như mình nè

Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThietPhienCongChua; 25/11/2009 vào lúc 01:01 AM.
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mặt bingo tròn quay giống cái mẹt mình hông?
    • 1,525 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ mặc áo dài thì đẻ tóc suôn thẳng cũng đệp mà trẻ. Nếu bạn muốn sang trong chút thì ra ngoài tiệm toác hốc nhiều kiểu búi tóc nhìn sang mà đẹp lắm. Chúc bạn tìm được kiểu tóc ưng ý
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

share thêm 1 tấm nữa nha, đừng cười nhá ^^

hình áo dài trong BST Nhịp Sống của Thái Tuấn nè. 2 mẫu này ko lên áo được nha, mình hỏi nhà may rồi (áo này do nhà may Lê Vy may)

Chỉnh sửa lần cuối bởi ThietPhienCongChua; 25/11/2009 vào lúc 01:22 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hehe, lâu lắm rùi mới có dịp show hình ^^, nên tranh thủ tí nha, đừng ném đá mình, tội nghiệp
    • 243 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mặt chị tròn thì nên để kiểu tóc ngắn hẳn hoặc để ngang vai ý chị ạ!Cho hợp với khuôn mặt mà!Tháng trước cưới chị em nè.Chị em bầu bĩnh lắm 30 rồi mà cứ như 2 mấy:Smiling::Smiling:
    • 693 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mẹ ThietPhienCongChua nhìn mặt trẻ và bầu bĩnh ghê ha:Smiling:
    Mình tóc đến tầm ngang vai thôi, chuẩn bị đi ăn đám cưới mặc áo dài mà cũng chưa biết để kiểu tóc gì( mặt mình nhỏ chứ không tròn).
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo tớ, mặc áo dài thì nên tạo kiểu tóc nhẹ nhàng, dịu dàng thôi. Mặt bạn tròn để tóc đến vai là ok rồi, nhưng nên tỉa nhẹ một chút, đặc biệt là hai bên, rồi sấy cho hơi có nếp để tóc nhìn ''sinh động'' hơn, dày hơn & vì thế khuôn mặt trông cũng sẽ thanh thoát hơn là để thẳng tưng, ôm sát mặt.:Rose:
    • 805 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Mẹt em cũng tròn quay như chị Công chúa í, em muốn uốn lọn to to, ôm ôm, ko biết có hợp không chị nhỉ :Thinking:
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo158 Xem bài viết
    mặt e tròn thì mặc áo dài để kiểu tóc gì sẽ đẹp nhỉ? xin các mẹ cho ý kiến
    tóc uốn setting hoặc búi tóc lại jống tiếp viên đấy bác. mặc áo dài vốn dĩ đã xinh rồi, làm j nó cũng xinh thôi ạh
    e chúc bác xinh đẹp nhé :LoveStruc:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt em vừa to, vừa vuông thì nên để kiểu tóc nào thì đẹp
    • 2,268 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

theo mình thì túm 2 bên rồi cột lại phía sau bằng dây thun đen,kiểu cột nửa đầu, luồng ngón trỏ lên tạo thành 1 khe rồi kéo ngược đuôi tóc vào khe đó tạo thành 1 vòng xoắn. Kiểu này vừa đơn giản, vừa nũ tính mà rất sang.

ID: huynhthuy/ pass: mongcon

• 498 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthuy Xem bài viết
    theo mình thì túm 2 bên rồi cột lại phía sau bằng dây thun đen,kiểu cột nửa đầu, luồng ngón trỏ lên tạo thành 1 khe rồi kéo ngược đuôi tóc vào khe đó tạo thành 1 vòng xoắn. Kiểu này vừa đơn giản, vừa nũ tính mà rất sang.
    Chuẩn đấy ạ. Em thấy kiểu này là đẹp nhất, nữ tính, thướt tha. Mặt em cũng tròn nè, tóc dài ngoằng.em mê.tóc dài lắm nên không bh có ý định cắt. Tóc em không ép nhưng được cái nó cong tự nhiên như đi uốn setting ấy. Thích nhất kiểu túm 2 bên rùi buộc hờ phía sau, nhìn nhẹ nhàng.