Dầu gội IZIMI có phải làm giảm rụng tóc không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 494 Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là dạo này không biết bị gì mà rụng tóc dã man. Cũng tìm hiểu và thử một số dẩu gội khác nhau nhưng vẫn chưa cả thiện đươc mấy. Gần đây nghe bạn bè giới thiệu dầu gội Izimi có kết hợp Bồ Kết và Vỏ Bưởi - thành phần nghe cũng khá ổn. Thấy mọi người review sản phẩm cũng khá tốt nên không biết là ở đây các mẹ nào có dùng sản phẩm này chưa thì cho em xin chút ý kiến ạ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hóng
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thắc mắc về sản phẩm này.chị test thử đi rồi review cho m.n nào :P :P
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhãn hiệu này của nước nào bạn? Nghe lạ quá...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của antho1910
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài sp của Izimi , hàng handmade thôi các mẹ ak , mình hay xài mặt nạ như tảo xoắn hay trà xanh, đắp xong da mịn màng lắm luôn. Nhưng mình kết nhất vẫn là dầu gội của bên đây vì mùi tinh dầu bưởi thơm với lại xài dầu gội tóc lâu ngứa lắm, có khi 2, 3 ngày mình mới phải gội lại, đúng là dầu gội của izimi có làm giảm rụng tóc thật, lúc trước mình cũng hay bị rụng tóc, sau khi xài thì bớt rụng với lại sau khi xài hết chai thứ nhất thì sang chai thứ 2 có thấy tóc con mọc lên, giờ thì mình trung thành với loại này luôn không đổi loại dầu gội khác nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myloi300683 Xem bài viết
    Mình cũng đang xài sp của Izimi , hàng handmade thôi các mẹ ak , mình hay xài mặt nạ như tảo xoắn hay trà xanh, đắp xong da mịn màng lắm luôn. Nhưng mình kết nhất vẫn là dầu gội của bên đây vì mùi tinh dầu bưởi thơm với lại xài dầu gội tóc lâu ngứa lắm, có khi 2, 3 ngày mình mới phải gội lại, đúng là dầu gội của izimi có làm giảm rụng tóc thật, lúc trước mình cũng hay bị rụng tóc, sau khi xài thì bớt rụng với lại sau khi xài hết chai thứ nhất thì sang chai thứ 2 có thấy tóc con mọc lên, giờ thì mình trung thành với loại này luôn không đổi loại dầu gội khác nữa
    dạo này thấy nhiều sản phẩm thiên nhiên HandMade cho tóc mà không biết các shop ấy có đảm bảo thiên nhiên như quảng cáo hay không đó, tóc mình bị gàu quanh năm, có đợt cũng siêng mua bồ kết về rang nấu mà thấy tóc khô xơ lắm, hết gàu vài hôm lại còn nhiều hơn nữa nên lại quay về dầu gội thông thường , dùng dầu dừa thì tóc bết quá, hay do mình Ko hợp đồ thiên nhiên?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của antho1910
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng sản phẩm này nè.
    Tóc mình bị "hói" mỏng ở đỉnh đầu, và da đầu mình rất khô và nhanh bong tróc gàu, dùng dầu nào cũng ko ổn, nên mình chuyển sang dùng dầu gội bồ kết này thử xem thế nào.
    Thời gian đầu mình dùng ko thực sự hợp lắm (hoặc do thời tiết ngoài Bắc lúc đó rất ẩm, khó chịu), tóc lâu khô và rất "nặng", bết rít. Bù lại, da đầu sạch ngay từ lần đầu sử dụng. Nghe lời mẹ mình bảo là thời gian đầu dùng bồ kết thường thời gian đầu ko quen, tóc hay bị bết rít như vây, nên mình cố gắng dùng thêm 1 thời gian, và sau 3,4 lần gội thì đúng là không còn bết nữa, tóc tơi bồng hơn. bây giờ mình toàn 3 ngày mới gội 1 lần í.
    Vụ rụng tóc thì chắc là mình không nhận xét được, vì mình sinh em bé đc 1 thời gian rồi, tóc mình đang trong thời kỳ rụng nhiều (sinh lý).
    Nhưng mà khoản mọc tóc thì mình thấy rất ổn. Mình dùng đc 2 tháng rồi, thấy tóc con đang mọc tua tủa chỗ đầu hói )
    Nói chung dùng mĩ phẩm thiên nhiên thì nên kiên nhẫn, vì nó không có tác dụng "thấy ngay" được hi hi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bình thường mình hay tàu ngầm đọc chuyện tâm sự trên này, hnay thấy izimi xuất hiện nên phải đăng ký để chia sẻ câu chuyện dầu gội của mình kakaka
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myloi300683 Xem bài viết
    Nghe bạn review thấy good quá, đang dự định mua 1 chai về xài thử.. Hôm qua mới lên facebook Izimi để chuẩn bị order. Nhìn giá xong tá hỏa, hàng homemade xuất xứ vietnam mà giá 280k/chai 250ml. nào giờ xài mấy loại dâu gội khác giá đâu khủng vậy. Đang phân vân không biết các sản phẩm homemade ở viet nam là toàn giá như thế này hết hả các bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlestars_1984 Xem bài viết
    Nghe bạn review thấy good quá, đang dự định mua 1 chai về xài thử.. Hôm qua mới lên facebook Izimi để chuẩn bị order. Nhìn giá xong tá hỏa, hàng homemade xuất xứ vietnam mà giá 280k/chai 250ml. nào giờ xài mấy loại dâu gội khác giá đâu khủng vậy. Đang phân vân không biết các sản phẩm homemade ở viet nam là toàn giá như thế này hết hả các bạn
    mình cũng từng nghĩ như vậy và hì hụi mua bồ kết với gom vỏ bưởi để gội, mệt quá trời quá đất.
    Đến lúc xài dầu gội này thấy cũng hơi xót tiền 1 chút, nhưng dùng hơn 2 tháng rồi chưa hết. mà lại ko dùng cùng dầu xả (2in1). Tính qua tính lại vẫn rẻ chán so với Biotin mình dùng dạo trước :P
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác có cùng hội tóc mỏng và hay bị rụng tóc giống em không? Vất cả về đường tóc tai rồi bác ơi, biotin e dùng rồi đây cũng như sunsilk việt thôi, ko ăn thua gì =))). E chuyển hẳn sang dầu gội bồ kết và vỏ bưởi của Izimi được 2 tháng rồi phải nói là giảm rụng nhất trong tất cả các loại dầu gội tây ta em đã từng dùng mà tự đun bồ kết e cũng làm tuốt rồi. Izimi vẫn thích và tiện hơn bác ạ. Lúc đầu bác dùng thấy tóc rít nặng đầu chưa quen, em inbox hỏi page thì thấy bảo từ trước đến giờ tóc đã quen với hóa chất nên sẽ có những phản ứng như thế vì đó là hàng thuần khiết thiên nhiên nên cần kiên trì dùng để tóc quen với sản phẩm, rồi page gợi ý nên e dùng cho e bé nhà em 2 tuổi thì mềm mượt trông thấy. Tóm lại xài hàng thuần khiết tự nhiên là yên tâm hơn nhiều so với hàng hóa chất rồi, kết quả thì bác trải nghiệm rồi chị em ta lại cùng bàn.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hàng của izimi dùng được lắm ạ, nhưng mà phải kiên nhẫn ấy các chị ạ. Em hồi đổi từ dầu gội thường như pantene các thứ sang bồ kết cũng kỳ cạch thật, vì nó ngứa. Mà ngứa là do đầu mình quen với hóa chất tẩy rửa mạnh của dầu gội rồi ý, nên mới bị thế. Giờ dùng izimi lâu thấy nhẹ đầu mà tóc lại mọc mới thêm rất thích hihi.

À với cả là công ty izimi đã có đăng ký rồi, ko phải là sản phẩm HANDMADE đâu nha các mẹ! Người có đi kiểm nghiệm các thứ đầy đủ rồi ấy ạ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi đồ của izimi là có đăng ký hết rồi đó, có công ty đàng hoàng mà, ko phải là Homemade nữa đâu với cả ấy, người ta phải đun rồi chiết xuất bao nhiêu kí lô bồ kết mới ra được 1 chai như vậy nên em thấy giá cũng là hợp lý cho sức khỏe mình và cho cả môi trường nữa
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hnay e mới biết là dầu của izimi đắt như vậy là vì có nhiều tinh chất vỏ bưởi lắm lắm. Thế nên gội ko bị khô dít như gội bồ kết không
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks cả nhà nhé.. Hôm qua mình cũng mới mua loại nhỏ nhất 50ml của izimi dùng thử. Giá 65k/ chai mà shop tư vấn là xài khoảng đươc 07 lan gội - cũng hơi tiếc tiền vì thường dầu gội mình xài hơn cả tháng với giá này . Và mình cũng được bạn chủ khoe là đã có giấy chứng nhận Quatest là hàng đủ tiêu chuẩn ko hóa chất , ko kim loại, ko bảo quản paraben và ko sls tạo bọt. Nhiều thông tin qua mà ở đây nhà mình có ai biết chứng nhận này không , nó có đáng tiin không vậy? . ^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Riêng cái khoản ko chất tạo bọt là em tin vì gội ko ra nhiều bọt, thực sự là gần như ko có bọt =)) thế nên mình phải làm ướt tóc cật lực trước khi gội với cả kiên nhẫn matxa khi gội thì dầu mới lan ra hết được.

Chị hỏi các bạn ý chụp hình chứng nhận là biết ngay ý mà em thấy dùng thích có tác dụng là em ưng rồi Mà chị mua loại 280k ý, thì dùng cũng được lâu mà. Loại dùng thử be bé thì ở đâu mà nta chả bán đắt hơn.