Tóc đẹp

Dầu gội đầu tốt???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 508 Trả lời

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết

chị ơi có thể nói rõ địa chỉ được không ah? :Rose:
    Mình biết đấy, hồi đó mình đi làm ở đường Trần Nhật Duật, số nhà 27, thì đi qua cửa hàng đó, mình nghĩ là nó nằm trong khoảng từ số nhà 9-17.
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

dạ em biết nó là của Pháp nhưng ở đây nó bán lại là của Ba Lan sản xuất nên em mới ngạc nhiên & hơi do dự nên chưa mua. Nhưng em thiết nghĩ hàng của Ba Lan sản xuất chắc cũng bán ở Châu Âu nên có lẽ mình cũng yên tâm, để hôm nào vui vẻ em làm chuột bạch mua về gội thử xem sao :Smug:

chị ơi có thể nói rõ địa chỉ được không ah? :Rose:
    Lúc trước mình đã dùng L'oreal, lâu rồi không dùng. Bây giờ tóc đang rụng quá, và khô nữa, cũng đang tính mua 1 cặp L'oreal đây, nhưng nghe các mẹ nói thì lại phân vân giữa L'oreal và Shiseido. Nếu bạn mua L'oreal của Pháp thì vào các hiệu tóc lớn mua chứ cửa hàng L'oreal không có bán sản phẩm dầu gội đâu.
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunthy Xem bài viết
    Mình đã từng dùng các loại sau :
    -Paul Mitchell : thích nhất loại dừa , thơm ngào ngạt , nhưng có vẻ chóng bị gầu ( mùa đông)
    -Tigi: tóc rất khô , không thích
    -Rolland: mùi nhẹ, chẳng có ấn tượng gì , dùng một chút phải nhờ mama dùng nốt cả bộ
    -Tsubaki đỏ ( SSD ) : thích lắm, thơm, mượt tóc . Xả của nó thì tuyệt vời luôn. Tóc mình như rễ tre và dùng xả này thấy mượt mà lắm. Tiếc là đây là quà của bạn gửi ở Nhật sang, không biết ở SSD Hà Nội có bán không nhỉ ?
    -Davines( đang dùng) : mình dùng loại cho tóc uốn , nhuộm . Mùi hắc lắm. Tóc thì vẫn có vẻ khô ( nếu hấp thêm tinh dầu mỗi lần gội thì mới đỡ ) nhưng ko có gầu.

Tóm lại, nếu SSD có bán Tsubaki thì mình sẽ mua để dùng tiếp
    em đồng ý với bác Tsubaki đỏ tuyệt vời! nhưng nghe nói loại trắng còn tuyệt hơn. em chưa dùng bao giờ nên k biết thế nào?
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dùng các sản phẩm dầu gội, hấp, dưỡng tóc của hãng Arte (Hàn Quốc) chưa nhỉ?!? Em được bạn quảng cáo hãng này dùng tốt, chỉ chuyên cung cấp cho các Salon chuyên nghiệp thôi. Thời tiết đang chuyển mùa tóc xơ và khô quá mà em đã dùng thử Davines và Oliu.. nhưng không thấy cải thiện mấy nên đang định thử loại trên. Vậy có ai dùng sản phẩm của Arte cho em biết ý kiến nhé :Smiling:
    • 150 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jolie.ha Xem bài viết
    Sorry em, bận quá hôm nay mới trả lời được.
    Nếu tóc em bị khô phần đuôi tóc đơn thuần thì có thể kết hợp dầu gội Schawrzkopt giúp mượt tóc + hấp ủ giữ ẩm, làm mềm tóc. Còn nếu mà bị hư tổn nặng thì dùng dầu hấp phục hồi 2 bước (dùng 2 lần) hoặc dùng dầu hấp dành riêng cho tóc bị chẻ, gãy. 1 cặp Schwarzkopt thông thường giá khoảng 270k em ah (Bao gồm dầu gội và dầu ủ 200 - 250ml). Đây là giá cty đề ra, tuy nhiên sẽ có salon họ bán đắt hơn. Nếu em muốn mua thì alo đặt trước nhé. Chúc em sẽ có mái tóc thật đẹp.
    Tóc mình vừa bông xơ,cứng, sợi thô to trông cứ xù lên , trước đây mình có đi ép tóc & nhuộm nhưng bây giờ có em bé chẳng giám làm gì cả, cứ để tự nhiên nên trông như gà rù ấy cơ, nhờ mẹ nó tư vấn xem dùng dầu gì thì hợp.Nếu mẹ nó tiện thì lấy luôn cho mình 1 bộ mình sẽ sắp xếp thời gian đến lấy, chính xác ngày hộ mình nhé vì mình ở tận Hòa Bình cơ đấy.Mong bạn hồi âm.
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melanphuong Xem bài viết
    em đồng ý với bác Tsubaki đỏ tuyệt vời! nhưng nghe nói loại trắng còn tuyệt hơn. em chưa dùng bao giờ nên k biết thế nào?
    Tớ dùng rồi thấy màu trắng muợt hơn, ở hnội tớ hay mua ở mấy chỗ hàng xách tay.
    hangnhat.com
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! sau khi quyết định dùng dầu gội SSD, mình ra chỗ bán hàng xách tay hay mua để tậu về, thế nhưng chị chủ hàng đã tư vấn mình dùng chai trị rụng tóc màu xanh dương của Schwarzkopf và 1 chai gội dưỡng tóc Dessange của Pháp. Chị ấy bảo gội xen kẽ 2 loại đấy để trị rụng tóc và bổ sung dưỡng chất cho tóc. Schwarzkopf hàng nhập thì mình đã nghe nhiều mẹ khen, còn Dessange thì hình như là chưa nghe nên không biết ra sao, nghe lời chị chủ hàng bảo Dessange là dầu gội hàng đầu của Pháp.
    Mình mua chai Schwarzkopf 250ml giá 170k, chai dessange có kèm 1 xả nhỏ xíu giá 180k. Mình sẽ gội thử và cập nhật tình hình, tóc mình mỗi lần gội là rụng như quân nguyên.
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

cho em hỏi ở SG cái hàng Shawzkopf loại nhập thì mua ở đâu ah? ở siêu thị em toàn thấy loại liên doanh, loại này em dùng rồi, chán lắm ah
    mình ở SG và mình vừa mua ở hàng xách tay mẹ nó ạ! mình rụng tóc quá nên chị chủ tư vấn mình dùng loại trị RT, mình có hỏi dầu xả nhưng chị ấy bảo k có. Mình k biết ngoài loại trị RT mình mua thì chị ấy có bán loại khác k nữa, cả chai xịt dưỡng tóc như các mẹ khen nữa chứ. Mai mình sẽ gọi điện hỏi và cập nhật cho mẹ coco nhé!
    • 951 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

@Kenshin-Kenshin: chị ơi, em chưa làm mẹ nhé, đừng gọi em "mẹ nó" tội nghiệp em :Laughing: Chi mua chai Shawzkopf ở đâu thế? 170k thì cũng không mắc lắm nhưng em không biết hiệu quả thế nào? chị gội xong cho em kết quả nhé? Ah mà không biết tóc chị có giống tóc em không, tóc em chỗ gần da đầu thì dầu còn khúc đuôi thì khô ah (phức tạp thế đây nên rất khó kiếm dầu gội thích hợp). Em đang xài chai Pantene của Mĩ loại chai lớn có vòi í nhé mà chỉ 135k, gội 2 lần rùi thấy cũng ok. Để em gội thêm mấy lần nữa sẽ feedback cho chị nhé :Battin ey:
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kenshin-Kenshin Xem bài viết
    Các mẹ ơi! sau khi quyết định dùng dầu gội SSD, mình ra chỗ bán hàng xách tay hay mua để tậu về, thế nhưng chị chủ hàng đã tư vấn mình dùng chai trị rụng tóc màu xanh dương của Schwarzkopf và 1 chai gội dưỡng tóc Dessange của Pháp. Chị ấy bảo gội xen kẽ 2 loại đấy để trị rụng tóc và bổ sung dưỡng chất cho tóc. Schwarzkopf hàng nhập thì mình đã nghe nhiều mẹ khen, còn Dessange thì hình như là chưa nghe nên không biết ra sao, nghe lời chị chủ hàng bảo Dessange là dầu gội hàng đầu của Pháp.
    Mình mua chai Schwarzkopf 250ml giá 170k, chai dessange có kèm 1 xả nhỏ xíu giá 180k. Mình sẽ gội thử và cập nhật tình hình, tóc mình mỗi lần gội là rụng như quân nguyên.
    Dầu gội, xả, hấp Dessange của Pháp này dùng thích cực luôn, mềm và thơm mỗi tội tốn vì lọ bé tí tẹo
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

@Kenshin-Kenshin: chị ơi, em chưa làm mẹ nhé, đừng gọi em "mẹ nó" tội nghiệp em :Laughing: Chi mua chai Shawzkopf ở đâu thế? 170k thì cũng không mắc lắm nhưng em không biết hiệu quả thế nào? chị gội xong cho em kết quả nhé? Ah mà không biết tóc chị có giống tóc em không, tóc em chỗ gần da đầu thì dầu còn khúc đuôi thì khô ah (phức tạp thế đây nên rất khó kiếm dầu gội thích hợp). Em đang xài chai Pantene của Mĩ loại chai lớn có vòi í nhé mà chỉ 135k, gội 2 lần rùi thấy cũng ok. Để em gội thêm mấy lần nữa sẽ feedback cho chị nhé :Battin ey:
    À! mình xin lỗi nhé! cứ quen gọi thế :Smiling:. Sáng nay mình gội chai Shawarzkopf rồi,, mùi thơm nhẹ, rất dễ chịu, gội xong mình dùng nước xả bằng chanh (như mẹ nào chỉ í) thì thấy tóc khi khô rất mềm mượt. Về tác dụng chống rụng thì mình sẽ theo dõi, sáng nay gội thì rụng mất gần 50 sợi, hì! không biết lần sau có giảm không!
    Tóc mình y chang tóc Coco, chân tóc dầu, ngọn thì khô và chẻ nữa. Sau khi mình đi ép tóc hồi năm ngoái, tóc bị rụng nhiều quá. Mình gội L'oreal chai màu vàng nhạt thì tóc rất mượt, nhưng nhanh gầu (vì chân tóc dầu mà).
    Hy vọng kỳ này mình tìm được dầu gội thích hợp. Coco cứ gội thử chai Pantene đó một thời gian nữa đi, mình sẽ cập nhật tình hình kết quả của mình sau nhé!:Smiling:
    Úi dzờii! nói cho đã mà quên chỉ cho Coco chỗ mua. Mình mua ở trên Tân Bình, mình k biết địa chỉ, vì đi theo chị bạn. Coco đi đường Hoàng Văn Thụ đến ngã tư HVT và Hoàng Việt, coco sẽ nhin thấy hàng nước mía siêu sạch, coco quẹo vào hẻm ngay bên hàng nước mía đó, chạy vào cuối hẻm (hẻm cụt và ngắn), phía bên phải, cách nhà cuối cùng khoảng 3-4 căn là nhà chị bán dầu gội. Diễn tả thì thấy rối vậy chứ dễ tìm, nếu k tìm ra thì hỏi mấy người phía cuối hẻm nhà chị Hương bán hàng xách tay thì mọi người sẽ chỉ cho coco nhé!
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H2TB Xem bài viết
    Dầu gội, xả, hấp Dessange của Pháp này dùng thích cực luôn, mềm và thơm mỗi tội tốn vì lọ bé tí tẹo
    Thế hả H2TB, mình nghe chị bán hàng bảo là Dessange rất tốt. Mới mua hôm qua, hôm nay chưa thử, nhưng nghe H2TB nói mình thích quá :Smiling: Đúng là lọ bé tí, lọ xả có 30ml, hic! dầu gội thì 300ml. À! giá mình mua đó có giống giá H2TB mua không? chai dầu gội và chai xả bé tí này kèm theo là 180k, nếu không lấy chai xả thì là 170k/1 chai dầu gội 300ml. Mà hình như ở nước ngoài người ta bán chai xả này là hàng khuyến mãi theo dầu gội hay sao í, vì mình thấy chai xả này được đóng gói kín cùng với chai dầu gội luôn.
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thế hả H2TB, mình nghe chị bán hàng bảo là Dessange rất tốt. Mới mua hôm qua, hôm nay chưa thử, nhưng nghe H2TB nói mình thích quá :Smiling: Đúng là lọ bé tí, lọ xả có 30ml, hic! dầu gội thì 300ml. À! giá mình mua đó có giống giá H2TB mua không? chai dầu gội và chai xả bé tí này kèm theo là 180k, nếu không lấy chai xả thì là 170k/1 chai dầu gội 300ml. Mà hình như ở nước ngoài người ta bán chai xả này là hàng khuyến mãi theo dầu gội hay sao í, vì mình thấy chai xả này được đóng gói kín cùng với chai dầu gội luôn.
    Mình mua 1 gội, 1 xả 250ml 135K/chai
    • 522 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H2TB Xem bài viết
    Mình mua 1 gội, 1 xả 250ml 135K/chai
    H2TB ở SG hay ở Hà Nội? giá đó thì chắc đúng rồi, vì hôm qua mình mua thì thấy 1 cặp có 270k, mình hỏi thì chị bán hàng bảo dung tích nhỏ hơn, chắc là 250ml như của H2TB. Mà chỗ mình mua thì k có dầu xả 250ml, dầu xả nhỏ tí teo (như hàng khuyến mãi) không à!mà tính ra chỗ mình mua chai 300ml cũng hơi đắt hơn tí :Smiling:
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

To Jolie.ha
    Chị ơi, tóc em mới ép được 1 tháng. Tóc em thuộc loại tóc khô. Em muốn dùng loại Shawarzkopf dầu gội và xả được không chị? Chị cho em đăng ký một bộ gội và xả nhé, dung tích và giá tiền là bao nhiêu vậy chị?
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

H2TB ở SG hay ở Hà Nội? giá đó thì chắc đúng rồi, vì hôm qua mình mua thì thấy 1 cặp có 270k, mình hỏi thì chị bán hàng bảo dung tích nhỏ hơn, chắc là 250ml như của H2TB. Mà chỗ mình mua thì k có dầu xả 250ml, dầu xả nhỏ tí teo (như hàng khuyến mãi) không à!mà tính ra chỗ mình mua chai 300ml cũng hơi đắt hơn tí :Smiling:
    Mình ở HN, mình dùng gội Dessange mầu tím , hợp với tóc mình uốn, nhuộm và xơ nữa
    • 2,375 Bài viết

• 7,086 Được cảm ơn

mình ở SG và mình vừa mua ở hàng xách tay mẹ nó ạ! mình rụng tóc quá nên chị chủ tư vấn mình dùng loại trị RT, mình có hỏi dầu xả nhưng chị ấy bảo k có. Mình k biết ngoài loại trị RT mình mua thì chị ấy có bán loại khác k nữa, cả chai xịt dưỡng tóc như các mẹ khen nữa chứ. Mai mình sẽ gọi điện hỏi và cập nhật cho mẹ coco nhé!
    Bạn ơi,có thể gửi cái hình chụp chai Schwarzkopf chống rụng tóc cho mình xem được ko? Mình tìm ở chỗ mình mà ko hề thấy có, nghe mọi người nói nó chống rụng mình muốn mua lắm. Cảm ơn bạn nhiều nhé !
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm qua mình có hỏi ở một salon nói bộ phục hồi của Shawarzkopf có giá là 1.080.000vnd bao gồm 1 xả 750ml ( 475K),1 ủ 750ml( 475k ) & 1 dầu gội không biết dung tích( 130k ).Mình không biết chất lượng của bộ này thế nào mà giá thì cành cao thế.Có ai dùng rồi thì cho mình biết về chất lượng của bộ này thế nào & giá cả như thế này có hợp lý không, sản phẩm này có hàng nhái không.Có chỗ nào bán sản phẩm này với giá hợp lý hơn không.
    • P&P
    • 6 năm
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút, em muốn mua dầu gội L'oreal thì mua ở đâu được ạ. Hôm nọ em cắt tóc ở chỗ anh Andre có gội thử, giờ mê rùi mà đang lúng túng chưa biết mua ở đâu.
    Các mẹ mách chỗ giúp, thanks nhìu nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi To Xem bài viết
    To Jolie.ha
    Chị ơi, tóc em mới ép được 1 tháng. Tóc em thuộc loại tóc khô. Em muốn dùng loại Shawarzkopf dầu gội và xả được không chị? Chị cho em đăng ký một bộ gội và xả nhé, dung tích và giá tiền là bao nhiêu vậy chị?
    Trích cho em bon chen dùng loại này được đó, gội là 140K và xả là 130K loại dung tích 220ml thì phải hic, chồng em mua tại chỗ chị Jolia Hà nhưng em cũng ko chú ý dung tích.Mua loại nhỏ thì có sẵn còn loại to phải đặt