Dầu gội đầu, dầu xả Fructis (Ganier)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã xài nhãn hiệu này chưa? Nghe mọi người bảo em loại này xài mượt tóc. Tóc em thì khô và cứng nên định chuyển qua xài loại này. Ở SG, thì mua ở đâu để được hàng chính hãng? Em sợ mua nhầm hàng fake thôi. Các mẹ nào biết thì cho em thông tin nha.
    LbkILbkIp7
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

À cái này em dùng rất hợp Mỗi tội em ko thích cái mùi ngọt ngọt kiểu hoa quả của tụi này cho lắm. Nhưng tóc em gội rất mượt và suôn Thích hơn cả Tsubaki đỏ :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cí nè em lại thấy bình thường, rất bình thường :Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhưng ở SG thì mua ở đâu nhỉ? Mình thấy 1 cửa hàng ở đường Nguyễn Hữu Cầu - bên hông chợ Tân Định, có đề bảng Ganier- Fructis mà chưa vào xem.
    LbkILbkIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,038 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng xài loại này qua rồi, k mua ở VN, mà là xách tay về. Xài thấy thơm dai mùi trái cây ngọt ngọt! Nhưng có lẽ k hợp w mình vì bị khô ở chân tóc!

Mình thấy siêu thị miễn thuế Mộc Bài có bán loại này, nhưng giờ k biết còn k, mình đi cũng khá lâu rồi!

Tóc bị khô và cứng thì xài Dove thử đi bạn. Mượt lắm! Nhớ dùng kèm kem xả với kem hấp nữa!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mch7889; 17/12/2009 vào lúc 05:23 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,628 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    mình cũng đang định thử nè,mình rất thích mùi hoa quả ngọt ngào..hihi..mình thấy trong Big C có bán đó bạn à,hoặc qua Marximark,Medicare đó,chắc chắn có mà k sợ hàng giả hàng nhái,hàng cty đàng hoàng nhưng hầu hết nó xuất xứ từ Malaysia hay Thái Lan thì phải.:Smiling:
    • 1,535 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

bữa mình mua ở medicare, xài thấy suôn mượt lắm
    nhưng sao mình thấy nó đâu ngọt đâu gì hihi, mùi của nó cũng chỉ thoang thoảng nhẹ thôi, chứ ko thơm bằng loreal
    hay là mỗi màu mỗi mùi khác nhau hihi
    • 789 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình dùng loại màu xanh, mùi thoang thoảng nhẹ, ko đáng chú ý. Gội rất bình thường, dùng vài lần chán luôn, bỏ xó. Hay là mình mua phải hàng rởm ?
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Huhu, mình rất mê cái mùi ngọt ngọt của nó đó, nhưng mà xài thì mình bị ngứa, nên giờ ko dùng nữa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,541 Bài viết

• 3,651 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hàng xách tay và hàng VN khác nhau hoàn toàn nhe mẹ nó.
    Tốt nhất nên nhờ người thân xách về mà dùng. Dùng rất thik đấy,mượt và suông tóc lắm...lắm...
    Được chưa ợ????
    • 258 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hàng này của ĐỨc hoặc của Mỹ sản xuất thì dùng mới thích. Còn hàng của Ba Lan hoặc Thái dùng chán lắm chị nhé. Khi mua chị lưu ý, ở VN cũng có cty nhập hàng của Đức về nhg mà hiếm khi tìm đc, chủ yếu là của Ba Lan thôi. Loại này đặc trưng là màu xanh lá cây non, bi h mới ra loại dành cho tóc khô và hư tổn có màu xanh đậm hơn. Còn daàn cho các loại tóc sẽ có các màu của chấm phía trước chai, châm vàng, chấm cam, chấm hồng,... NHu thế thì mỗi loại mùi cũng khác nhau nữa chị ạ. Em dùng loại này thích nhất là hấp của nó. Nó có loại tuýp hấp lạnh vùă tiện, lại thơm nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mùi dễ thương lắm, tóc em khá dầu mà xài không hề bị nhờn rít nhé, vẫn mềm mượt thẳng như tóc thường Dạo này đi tập quân sự nên bị khô đuôi tóc, xài dầu xả vào thì ổn cả :Smiling:
    Nghìn năm thơ thẩn bóng trăng chơi ~
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tìm được hàng xách tay hơi khó chị ah. Với lại đa số hàng nhập khẩu về thì giá sẽ cao hơn. Chị thử dùng các sản phẩm về chăm sóc tóc của Dcash xem sao. Em có nhỏ bạn nhuộm thuốc Dcash (Thai lan) tóc lên màu đẹp lắm. Còn kem ủ thì giữ mùi thơm lâu
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Loại này papa em gửi về mấy lần dùng sướng lắm. Muốn cắn tóc luôn.hí hí
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi potatoes Xem bài viết
    Có mẹ nào đã xài nhãn hiệu này chưa? Nghe mọi người bảo em loại này xài mượt tóc. Tóc em thì khô và cứng nên định chuyển qua xài loại này. Ở SG, thì mua ở đâu để được hàng chính hãng? Em sợ mua nhầm hàng fake thôi. Các mẹ nào biết thì cho em thông tin nha.
    Mình đang sống bên ÚC và có thể mua giúp cho các bạn dầu gội Fructis, bảo đảm hàng chính hãng 100%.Hoặc bạn nào có ý kinh doanh hàng xách tay thì liên lạc với mình hoặc người thân của mình tại Hà nội, Việt nam.Chi phí vận chuyển về Vn mình chỉ tính theo giá bưu điện và lệ phí tùy theo giá thành từng sản phẩm.Ai có nhu cầu liên lạc qua nick yh cho mình : thuytrang_110
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh dang o Duc , 4 thang 12 nay se ve toi VN neu ban muon mua dau goi dau nay , vi day la hang chinh hang cua Duc thi nhan cho minh hoac YM : nguyethoang1705
    • 141 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hồi mình sang úc có mua mấy chai về dùng. nhưng thấy made in italy mà. dùng thích lắm. mượt tóc. mà mua rẻ quá có 4 đô úc (mua tháng 4 tỷ giá là 17,6) 1 chai gội hoặc xả 250ml. tiếc là mua ít quá/ giờ sắp hết rồi :Thinking:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi.em là tín đồ của dòng dầu này đấy,nếu k có nó chắc tóc em thành rơm ùi.nhưng mẹ nhớ phải mua đươc hàng xách tay ý.chứ hàng VN dùng tốn tiền.May mà nhà em có người bên Đức nên nam nào về cũng mang cho em dùng đủ 1 năm,dầu này rất mượt và có mùi hoa quả,nhẹ lắm mẹ ạ.mẹ thử xem sao
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaChi Xem bài viết
    Hàng xách tay và hàng VN khác nhau hoàn toàn nhe mẹ nó.
    Tốt nhất nên nhờ người thân xách về mà dùng. Dùng rất thik đấy,mượt và suông tóc lắm...lắm...
    Mình đồng ý với bạn GiaChi. Hàng xách tay khác hàng Vn từ chất lượng đến bao bì. Mình cũng đã từng dùng loại này, rất ổn nhất là dùng ủ tóc rất mượt và trơn nữa lại thích hợp cho mọi loại tóc
    • 428 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình cũng dùng rồi đi Big C thấy hay hay, thơm thơm nên mua về dùng . Nhưng không biết da đầu mình không hợp hay mình mua phải hàng rởm mà gội mình bị ngứa . Bây giờ mình chả dùng nữa rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2