Tóc đẹp

Dầu gội dành cho tóc dầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tóc mình cũng dầu lắm
    các bạn biết thì từ vấn giúp mình nhá
    ngày nào mình cũng gội đầu vì ko thể để đến ngày thứ 2 đc
    tóc mình gội xong thì khô và hơi xơ nhưng mà đến quá nửa ngày thì như bôi mỡ lên đầu ý
    có loại dầu gội hay chăm sóc tóc thế nào để cải thiện ko?
    mình đang để tóc ngắn, ko ép nên cũng muốn để tóc tự nhiên vào nếp
    giúp mình nhé
    thanks!
    • 356 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Em cũng chung cảnh ngộ với mẹ nè, tóc dầu nên mỗi lần đội mũ bảo hiểm vào, ít thoáng khí nên càng ra nhiều dầu, làm cho tóc bết lại như chục năm không gội ấy. Mỗi lần vậy là phải về nhà gội đầu, em thì ngày nào cũng gội, tóc đã bị dầu lại càng rụng nhiều hơn hic hic, em muốn tóc bồng bềnh như mấy chị người mẫu ấy.
    • 160 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình tóc dầu nhưng sau khi nhuộm đỡ hơn nhiều và tóc nhuộm màu sáng hơn màu đen nên nhìn cũng đỡ nhờn hơn là để tóc đen đấy các chị ạ
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thewind27 Xem bài viết
    Em cũng chung cảnh ngộ với mẹ nè, tóc dầu nên mỗi lần đội mũ bảo hiểm vào, ít thoáng khí nên càng ra nhiều dầu, làm cho tóc bết lại như chục năm không gội ấy. Mỗi lần vậy là phải về nhà gội đầu, em thì ngày nào cũng gội, tóc đã bị dầu lại càng rụng nhiều hơn hic hic, em muốn tóc bồng bềnh như mấy chị người mẫu ấy.
    mình thì ko như bạn, ngày nào cũng gội đầu mong cho nó rụng bớt cũng ko đc
    gội đầu nhiều tóc mọc nhanh mà mình để tóc ngắn nên cứ phải đi cắt tóc liên tục
    kể ra cũng mệt mỏi vs chuyện đầu tóc phết
    • 262 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thewind27 Xem bài viết
    mọi người thử vào nhà e ngắm ngía nhé, hjc hjc....hi vọng các mẹ sẽ tìm đc loại phù hợp, tóc dầu thì nên xả cách chân tóc ra các mẹ nhé
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ dùng thử dầu Head Shouder xem sao. E dung cung ok lém
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm trước mình đi hội chợ Thái Lan có mua dầu gội DeBess (tên lạ lắm) để trị rụng tóc (vì tóc mình cũng bị dầu nhiều và tóc ngày càng rụng nhìu) nên đánh liều mua thử về xài, nhớ không lầm thì giá một bộ của nó là 475k. sau khi xài thì mình thấy nó cũng ok, giảm rụng và dầu cũng giảm bớt. có thể bạn nên thử.
    Theo như mình được tư vấn và được biết thì dầu gội DeBess này được sản xuất ở Thái Lan và làm từ thảo mộc nguyên chất có công dụng trị rụng tóc và hạn chế được lượng dầu được tiết ra. Bộ của nó gồm dầu gội, dầu xả, với serum xịt dưỡng.
    Chúc bạn sớm khắc phục được tình trạng này
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hãng này,không biết mn dùng thấy sao chứ em xài mới vài lần gội mà thấy tóc khô quá không dám xài nữa. chuyển sang hàng Thái Lan xài thấy khác một trời một vực luôn. chai dung tích nhỏ mà chất lượng . tóc hết bị dầu nhiều mà bớt rụng nữa chứ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn dùng thử DeBess của Thái đi, hiệu quả rất tốt.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebilzin Xem bài viết
    Chào các mẹ. Có mẹ nào có kinh nghiệm hoặc loại dầu gội nào dành cho tóc nhờn làm ơn chỉ giáo cho em với. Tóc của em vừa mỏng vừa nhờn. Cứ gội từ sáng đến chiều là nó bết và bóng như dùng mousse làm em trông xấu xí hẳn đi. Vì thế em không bao giờ dám dùng dầu xả. Cứu em với!!!!:Crying:
    mebilzin ơi, mebilzin thử dùng DeBess của Thái Lan đi. vừa rồi có hội chợ Thái lan, e có mua dùng thử, và thấy rất ok, da dầu thì khô thoáng, không còn bị nhờn và bết lại, chân tóc thì cũng chắc hơn, bớt rụng hẳn đó chị.nó có dầu gội, dầu xã với serum, em nghe tư vấn là sp này còn kích thích mọc tóc lại theo tự nhiên nữa. Hiện tại em đang dùng thì vấn đề rụng tóc đã giảm đáng kể, còn mọc tóc thì phải chờ thời gian dài xem sao. e ko biết mebilzin khi dùng sẽ ntn nên chị thử đi nhé. chúc chị mau tìm được giải pháp.
    Lời khuyên nếu chị có dùng: tóc em dày nên phải dùng hèm dầu xả, còn tóc chị mỏng thì chắc cũng ko dùng cũng ko sao(nếu thấy ko bị khô). Nhưng một khi đã dùng dầu xả(tất cả các loại) theo như e được biết, chỉ nên thoa lên thân tóc, tránh tiếp xúc với da dầu, vì dầu xả ko tốt cho da đầu, sẽ dễ gây rụng tóc.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Long Xem bài viết
    Có bạn nào biết dầu nào thích hợp cho tóc dầu không? Báo cho mình biết với. Hoặc là có kinh nghiệm "dân gian" gì để trị tóc dầu không? Mình thấy trên thị trường có rất nhiều dầu gội đầu cho tóc thường --> khô, ít thấy cho tóc dầu lắm. Xin cám ơn các bạn.
    Bạn nghe nói tới Klorane của pháp chưa? Loại chiết xuất từ tầm gai ấy, có tác dụng trị dầu cho da đầu nhờn rất tốt.

Khi sử dụng thì nên để ý xem khi nào tóc bị bết dầu lại thì gội tiếp. Nếu tình trạng tóc bết dầu gây ra gàu ngứa quá nhiều thì nên cắt bớt tóc. Sau đó điều trị cho dứt đã. Khi gội đầu xong nên lau tóc cho thật khô. Sấy bằng chế độ sấy mát của máy sấy tóc ( không dùng chế độ sấy nóng vì dễ làm hư tổn tóc, khô tóc) cho da đầu khô ráo, không bị ẩm ướt. Nên dùng dầu xả chuyên dành cho tóc dầu để sợi tóc không bị rối và bết lại gây ra tình trạng rụng tóc.Nhưng lúc dùng dầu xả thì nên kéo tóc sang 2 bên, xoa dầu xả từ phần thân tóc xuống tới ngọn ( cách chân tóc khoảng 5cm) không nên cho dầu xả dính vào da đầu. Nếu chị em nào quan tâm đến Klorane thì liên lạc với mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị tóc dầu, đang dùng cái Tsubaki của Shiseido thấy đỡ.
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9