Tóc đẹp

Dầu gội dành cho tóc dầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có bạn nào biết dầu nào thích hợp cho tóc dầu không? Báo cho mình biết với. Hoặc là có kinh nghiệm "dân gian" gì để trị tóc dầu không? Mình thấy trên thị trường có rất nhiều dầu gội đầu cho tóc thường --> khô, ít thấy cho tóc dầu lắm. Xin cám ơn các bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Chào mẹ Long,

Mình cũng tóc dầu đây. :4:
    Đã thử qua nhiều loại dầu gội rồi mà vẫn dầu và lại gầu nữa.
    Vì đa số dầu gội đầu bây giờ bổ sung dưỡng chất cho suôn và mượt mừ.
    Thế là mình đành trung thành với Enchanter 5 năm nay rồi.
    Bí quyết (không phải dân gian đâu??heheh) là sau khi ép tóc thấy đỡ dầu lắm,
    Mẹ Long dùng thử xem biết đâu lại hợp như mẹ chomchom.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Chôm chôm nhé. Có người bạn chỉ cho mình dầu gội của Body Shop hoặc là Loreal, nhưng mà hôm trước mình hỏi thăm thì không thấy Loreal có dầu gội đầu. Còn Body Shop thì không thấy có chi nhánh ở đây. Hay là có bạn nào biết chổ nào bán hàng xách tay "thiệt" không? Chỉ cho mình với?
    • 151 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Long
    Có bạn nào biết dầu nào thích hợp cho tóc dầu không? Báo cho mình biết với. Hoặc là có kinh nghiệm "dân gian" gì để trị tóc dầu không? Mình thấy trên thị trường có rất nhiều dầu gội đầu cho tóc thường --> khô, ít thấy cho tóc dầu lắm. Xin cám ơn các bạn.
    Me Long a, tóc mình cũng dầu lắm, dạo này mình đang dùng dầu gội cho oil hair của TIGI, thích lắm, tên la Sexed-up body building sampoo, lọ 350mm màu xanh dương đậm mua ở Liên Thắng khoảng 130-140 K gì đó, Me Long dùng thử xem sao???
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ có phải gội đầu mỗi ngày không? Lúc trước mình đọc được ở đâu đó là nếu gội đầu thường xuyên quá cũng không tốt cho tóc có đúng không?

Kittymeo hình như là ở Hà Nội?
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

The Body Shop có rất nhiều ở Thái lan. Có lần đã nhìn thấy bán đâu đó ở HCM nhưng sorry vì chẳng nhớ địa chỉ gì cả. Nếu muốn, bạn có thể qua bất kỳ Cty du lịch nào đó và nhờ mua hộ.
    • 93 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Toc em thuoc loai toc dau, minh goi dau duoc 2 ngay bang nguoi ta goi ca tuan do vay phai thuong xuyen goi (2 ngay 1 lan) that la qua phien phuc.Co me nao biet co loai dau goi dau hay phuong phap nao thich hop voi loai toc dau thi mach cho em voi. Em chet mat thoi, troi lanh nhu the nay ma cu mot hai ngay lai phai loi dau ra goi.Hu......
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban thử dùng Head and shouder ( không biết viết có đúng không) thuốc. Loại cả chai màu tím sẫm ấy ( không phải loại sản xuất ở VN đâu). Đấy là loại dầu gội trị gầu. Tóc mình bị dầu và nhiều gầu kinh khủng. 2 ngày mà không gội thì thấy ngứa. Dùng 1 thời gina rồi thì tóc lại hơi khô :1:
    Em Tí con
    • concunluoi
    Ở VN nên mua Clear hoạc Debon thi tóc sẽ đõ dầu hơn, Head and Shouder của ngoai cho tóc dầu hoạc laoi cho đàn ông riêng đúng là rất tốt cho tóc đầu và quá dầu nhưng ở VN khó mua, giá bên này xung quanh 80 000 đ tiền Việt cho lọ 300 ml.
    • 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Co ban nao o TP.HCM biết loai dau nao thích hóp cho tóc dau kg, cuu voi !!!
    Clear & debond minh da xai thu roi, nhung no lai lam tóc bi kho. Head & shoulder ngoai thi minh lam sao biết tim dau ra???
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANO
    Co ban nao o TP.HCM biết loai dau nao thích hóp cho tóc dau kg, cuu voi !!!
    Clear & debond minh da xai thu roi, nhung no lai lam tóc bi kho. Head & shoulder ngoai thi minh lam sao biết tim dau ra???
    NANO ơi vào Maximark Cộng Hoà đi, quá trời trong đó, kệ hàng gần quầy bán hoa tươi.

Các loại lưôn, trị dầu thấy có loại L'oreal cũng được đấy, giá khoảng 92K, cũng trong siêu thị đó lưôn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng bị tóc dầu, khổ lắm chị à vì ngày nào em cũgn phải gội ko thì nó bết lại trông ghê lắm. Đợt này em có dùng laọi dầu gội dành cho tóc dầu của Hàn Quốc, em ko nhớ rõ tên nhưng đó là loại đó lại chỉ dùng được cho mùa hè thôi, thế mới buồn chứ. À hình như là fruit shampoo (chai màu xanh).
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Có mẹ nào có kinh nghiệm hoặc loại dầu gội nào dành cho tóc nhờn làm ơn chỉ giáo cho em với. Tóc của em vừa mỏng vừa nhờn. Cứ gội từ sáng đến chiều là nó bết và bóng như dùng mousse làm em trông xấu xí hẳn đi. Vì thế em không bao giờ dám dùng dầu xả. Cứu em với!!!!:Crying:
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Em qua chỗ chị, chị tặng em 1 chai dầu gội chống dầu, chống gàu. Đây là thuốc Đông y nhà chị. Sau mỗi lần gội tóc em sẽ sạch được từ 3-5 ngày mới phải gội lại.
    Chị là Hiền: 0903202848
    hien_mai01@yahoo.com
    Chị ơi, chị có bán không vậy? Để cho em một chai nhé, tóc em cũng dầu quá, phải gội liên tục. Nghe chị nói 3-5 ngày mới phải gội lại mà thấy ham quá.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình nghĩ là các mẹ phải thử thôi nếu đi khám mà không có kết quả như mong muốn. Mình cũng phải thử một lượt các loại dầu gội đầu xem loại nào phù hợp thì dùng thôi, hy sinh một thời gian để thử rồi chọn ra loại dầu gội đầu phù hợp nhất hic hic....
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em qua chỗ chị, chị tặng em 1 chai dầu gội chống dầu, chống gàu. Đây là thuốc Đông y nhà chị. Sau mỗi lần gội tóc em sẽ sạch được từ 3-5 ngày mới phải gội lại.
    hien_mai01@yahoo.com
    Mẹ nó ơi, tóc mình cũng dầu lắm, đang khổ sở hết sức đây nhưng mình ở SG, mẹ nó có ship được hàng kô?
    Cám ơn nhiều nhé!
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Chị mẹ hainhoc ơi, cho em mua dùng thử với. Em dùng đủ loại rồi mà chả cái nào hợp cả, chỉ đc 1 thời gian ngắn là đâu lại vào đấy. Dầu gội của mình em như là cửa hàng bách hóa, toàn phải mang cho thôi :Sad: . Hiện tại em dùng dầu gội gói,mỗi lần gội 1 loại khác nhau :Crying:
    Chị cho em địa chỉ mua dùng chị nhé. Thks chị :Rose:
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

hien_mai01@yahoo.com
    Chị ui!
    Cảm ơn chị nhiều lắm nhưng em đoán chị ở Hà Nội, còn em ở Sài gòn cơ. Chắc không co cơ hội được chị tặng dầu rùi. Thôi để chừng nào em ra Hà Nội ghe chị nhé. Cảm ơn chị nhiều lắm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Long Xem bài viết
    bạn thử dùng dầu gội CATWALK *********ED-UP SHAMPOO (tạo độ phồng và làm dày tóc) của Tigi thử xem
    Tóc mình cũng là tóc dầu,ngày nào cũng phải gội đầu,cứ ngủ qua 1 đêm là tóc sẹp và bết bết :Nottalkin: ,từ ngày dùng Tigi đỡ hẳn 3 hôm gội đầu cũng đc (nhưng nhớ là đừng dùng dầu xả nhé) :Smiling:
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mo0n Xem bài viết
    bạn thử dùng dầu gội CATWALK *********ED-UP SHAMPOO (tạo độ phồng và làm dày tóc) của Tigi thử xem
    Tóc mình cũng là tóc dầu,ngày nào cũng phải gội đầu,cứ ngủ qua 1 đêm là tóc sẹp và bết bết :Nottalkin: ,từ ngày dùng Tigi đỡ hẳn 3 hôm gội đầu cũng đc (nhưng nhớ là đừng dùng dầu xả nhé) :Smiling:
    Em cũng dùng thử dầu Tigi *********ed up này rồi, tóc nó cũng phồng lên và giảm dầu tuy nhiên tóc hơi khô :Smiling:
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9