Tóc đẹp

Có mẹ nào nhuộm tóc lại màu nâu đen chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đây là lần đầu tiên em đi nhuộm tóc, ra quán bảo nhuộm màu nâu hạt dẻ, chẳng hiểu sao bác làm tóc nhuộm như thế nào mà bây giờ tóc em về nhà lại lên màu vàng sáng chói lọi ((((((( em chán lắm cơ, giờ em muốn nhuộm lại nhưng sợ hư tóc, nên e định dưỡng tóc tầm 2 3 tháng rồi đi đổi màu, em sợ nhuộm màu lắm rồi, muốn quay về tóc tự nhiên thôi, em định nhuộm lại nâu đen, mẹ nào có kinh nghiệm gì thì tư vấn cho em với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều hun các mẹ chụt choẹt :*
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_Vo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đây là lần đầu tiên em đi nhuộm tóc, ra quán bảo nhuộm màu nâu hạt dẻ, chẳng hiểu sao bác làm tóc nhuộm như thế nào mà bây giờ tóc em về nhà lại lên màu vàng sáng chói lọi ((((((( em chán lắm cơ, giờ em muốn nhuộm lại nhưng sợ hư tóc, nên e định dưỡng tóc tầm 2 3 tháng rồi đi đổi màu, em sợ nhuộm màu lắm rồi, muốn quay về tóc tự nhiên thôi, em định nhuộm lại nâu đen, mẹ nào có kinh nghiệm gì thì tư vấn cho em với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều hun các mẹ chụt choẹt :*
    mình thì chả có kinh nghiệm gì mấy, nhưng mà mình nghĩ chắc chắn là thuốc nhuộm kia nó chưa đủ thời gian để giữ cố định trên tóc, nên mới thế.khi gội nó mất màu tạo nên màu vàng sáng chói lọi kia.Nhưng ko nên nhuộm lại, tóc hư tổn lắm, vì nhuộm nghĩa là thay đổi cấu trúc ngoài cùng của tóc, gây tổn thưong và có thể ảnh hửong đến lớn bên trong
    • 496 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Mình chuyên tự nhuộm tóc nên cũng có ít kinh nghiệm share với bạn nhé.
    Tóc bạn nhuộm lần đầu, gặp phải thợ non tay nên mới bị vậy. Trước khi nhuộm, thợ phải kiểm tra chất tóc rồi mới chọn thuốc. Tóc nhuộm lần đầu thường khó lên màu nên thợ thường chọn màu vàng sáng để tóc lên màu nhanh và lên tới chừng nào khách yêu cầu ngta sẽ gội là đc màu ưng ý. Tuy nhiên tóc bạn hoặc là ăn màu quá, hoặc là để lâu quá nên bị lên vàng, cái này là lỗi do thợ 100%.

Nếu bạn muốn nhuộm lại thì nên dưỡng tóc khoảng 2 tháng là nhuộm lại đc ( nếu tóc khoẻ và ko bị tổn hại nhiều sau lần nhuộm vừa rồi). Bạn tự mua thuốc rồi mang ra hàng thuê ngta nhuộm, mất tiền công thôi nhé, vì đa số thuốc ngoài hàng toàn thuốc đểu thôi, hại tóc lắm. Theo kinh nghiệm của mình thì loại thuốc thông dụng có giá và chất lượng ổn nhất là Loreal. Bạn mua đc hàng xách tay là tốt nhất, ko thì ra Xuân Thuỷ mua cũng đc. Nhuộm màu tối thì đừng chọn màu đen nhất nhé, màu đấy xỉn và khô tóc lắm, chọn màu nâu đen là ok.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nếu c chán nhuôm màu mè r thì nhuộm trở về nâu đen là hợp lý..
    E sau vài năm màu mè bh cũg trở về màu này rùi.. màu này tiện ở chỗ dần dần tóc mình mọc ra nó sẽ là màu nguyên thủy tự nhiên của mình..
    Cuối cùg đến bh là đc nửa năm tóc e gần như màu tự nhiên toàn bộ tóc rùi..còn chút đuôi thôi..hihi..đỡ phải lo nhuộm tóc nhanh mọc chân rồi lại phải đi chấm ..khỏi phải lo khoản ý nữa..
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mọi người nhé Có lẽ vài tháng nữa sẽ về nâu đen thôi ^^
    • 356 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_Vo Xem bài viết
    Ra những quán có chất lượng để nhuộm bạn ạ. Bạn nên đi nhuộm lại đi, để màu vàng trông khiếp lắm.
    • 1,234 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em được tư vấn nhuộm nâu đồng, ,mà chẳng hiểu sao nó nhuộm em lên thành nâu đỏ, mà đỏ nhiều hơn ạ! em nghe nói màu đỏ nhuộm màu khác không ăn màu, em muốn nhuộm nâu đen có được không ạ? hic hic..
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tóc lên màu rêu có nhuộm lại được màu nâu ko mọi người ?
    • 75 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EyelashArt Xem bài viết
    được mẹ nó ạ,chỉ có màu tím hoặc đỏ là không thui
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,tóc của tớ cũng vậy nè..khi nhuộm mầu nâu chở lại tự tin hẳn.Hôm trước đi cắt tóc cùng mấy cô cùng cty,cô trưởng phòng của mình dẫn tới chỗ quen xem các anh ở đó làm bỗng nổi hứng nhuộm tóc và dc anh chủ tư vấn là nhuộm về mầu gốc.giá lại mềm như bún nữa 200k thui nhe.Chả trách chị ấy tóc lúc nào cũng đẹp.Mẹ nó đến thử xem,địa chỉ là 200 Hoàng Văn Thái-Thanh Xuân.phải gọi điện đặt trc đấy vì salon đông khách lắm.số của anh chủ là:0906228229
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cÁc mẹ nhuộm thế nào thì tớ kô biết nhưng tớ cứ ngon bổ rẻ thì tớ làm. Tại hôm trước mình có đi cùng cô bạn hàng xóm lên chỗ chị minh phương nhuộm cũng đẹp nhưng giá đắt nòi buốt rụt quá chắc là lần sau chẳng đế n đo nữa, mình về gần nhà mình ở Hoàng Văn Thái nhuộm lại thấy ưng ý về nhà ai cũng khen, mình cũng kô nhớ rõ lắm là điả chỉ bao nhiu chỉ nhớ là cửa hàng là QTuấn thui.
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Quảng cáo lộ liễu nhỉ...........................
    • 136 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_baby_1985 Xem bài viết
    các mẹ ơi, em được tư vấn nhuộm nâu đồng, ,mà chẳng hiểu sao nó nhuộm em lên thành nâu đỏ, mà đỏ nhiều hơn ạ! em nghe nói màu đỏ nhuộm màu khác không ăn màu, em muốn nhuộm nâu đen có được không ạ? hic hic..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi EyelashArt Xem bài viết
    màu rêu thì có thể nhuộm lại nâu còn tóc có tông tím hoặc đỏ thì xin chia buồn với bạn :P
    SỸ ĐIỀU

• 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.sy82 Xem bài viết
    màu rêu thì có thể nhuộm lại nâu còn tóc có tông tím hoặc đỏ thì xin chia buồn với bạn :P
    vậy làm thế nào để xuống màu tóc được ạ, tóc em giống bạn chủ topic
    • 136 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_bong_mua Xem bài viết
    vậy làm thế nào để xuống màu tóc được ạ, tóc em giống bạn chủ topic
    ra hàng bảo thợ làm trầm màu xuống được mà bạn
    SỸ ĐIỀU

• 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cho em hỏi là dùng gói gội là đen thì có hại tóc ko vậy, định mua cho bố em dùng mà ko biết sao
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi nếu muốn nhuộm màu nâu đen mình mách cho bạn địa chỉ mình đã làm ở đây nếu mẹ đến chắc mẹ sẽ hài lòng Chị Hà Anh chủ Salon tóc Hà Anh 149a Phố Khương Thượng SĐT của chị là 0974399302 Chị là một trong những nhà tạo mẫu tóc ở Hà Nội tôi tin khi mẹ đến mẹ sẽ không thất vọng>>>
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nếu không rành thì đi salon đi mẹ ạ.
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Màu nâu đen trông nó thế nào hả các mẹ! Em vẫn chưa hình dung ra ! Da mặt tối nhuộm có được không?