Chữa trị rụng tóc bằng cách đi thẩm mỹ viện, bệnh viện (Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 403 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 232 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hihji. hóng.nghe hấp dẫn quá.chị nào có thêm kinh nghiệm chia sẽ đi ạ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo thớt này mấy tháng, đọc hết 90% các bài trên này mình thấy các phương pháp điều trị Minoxidil, Propeica, lăn kim, cấy tóc… đều không có hiệu quả hoàn toàn và lâu dài. Hiện tại giải pháp tình thế là mình dùng kết hợp Minoxidil dạng bọt để chống rụng tóc và bột làm dày tóc Toppik. Mấy hàng này ngày xưa khó mua nhưng bây giờ cũng dễ nhưng mà phải cẩn thận không mua phải hàng Trung Quốc làm giả, nhất là hàng Toppik và Caboki Tàu. Mình dính một lần may mà biết dừng luôn nên chưa bị sạo. Haizz
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình follow thớt này đã lâu, cũng đã vài lần vào comment vì có bà chị đang dùng Minoxidil, thuốc này đã được FDA kiểm duyệt nên có thể sử dụng an toàn. Chờ đợi sau 4 tháng để tóc mọc lại cũng không phải quá lâu miễn sao thuốc có hiêụ quả và dùng được lâu dài. Bà chị mình sau một thời gian dùng Minoxidil dạng dung dịch thì đã chuyển sang dùng dạng bọt của hãng Rogaine, hiện tại đây là thương hiệu lớn nhất và uy tín nhất sản xuất Minoxidil, mình cũng khuyên mọi người nên dùng dạng bọt vì độ thẩm thấu vào tóc nhanh và hiệu quả hơn đặc biệt là ko gây ngứa da đầu như một số trường hợp dùng dạng dung dịch.
    Dùng kết hợp Minoxidil và Toppik là 1 pp hay có thể đáp ứng được nhu cầu thẩm mỹ hằng ngày vừa có thể chữa trị từ bên trong. Khi mua mọi người nên thận trọng vì bây giờ hàng tàu tràn lan thị trường nhất là những sản phẩm trang điểm dày tóc như Toppik hay Caboki, tốt nhất là yêu cầu người bán cho xem hóa đơn và chứng từ nhập khẩu, thà bỏ ra một số tiền đắt hơn để mua được hàng tốt còn hơn liều lĩnh với mái tóc của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi bức xúc lắm phải vào đây comment để mng biết mà tránh vì vừa rồi ox mua phải Toppik tàu. Trong sài gòn có shop tên fb là Caboki & Toppik che tóc hói hiệu quả, thấy quảng cáo là hàng xách tay chính hãng mà giá cũng ok nên tặc lưỡi mua. Mua về mới thất vọng kinh khủng, bột tóc vón và bết ko dính tóc, chẳng hiểu thành phần gì. Quyết định ngưng dùng, đặt mua hẳn chỗ tốt có bill và chứng từ nhập khẩu Mỹ rõ ràng. Thôi thì đắt hơn chút mà mua được hàng tốt, an toàn. Tốt nhất là các mẹ các bố đừng tin mấy kiểu quảng cáo như hàng xách tay 100% hay có người thân từ Mỹ cầm về mà oan gia haizzz. Bonux thêm ảnh ox dùng Toppik xịn cho mng nghía.
    [IMG]img1442379070172_zpsk28eqb6i[/IMG]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Toppik chỉ là giải pháp tình thế thôi các bác ơi, bôi vào nó cũng phần nào thôi, gặp nước cái là trôi ngay, hơn nữa đắt bỏ xừ, mua 1 lọ 700-800k dùng được mấy bữa lại phải mua. Toppik chỉ tiện khi đi đâu có việc quan trọng thì dùng để trang điểm thêm cho tóc để tự tin hơn thôi, chứ k phải giải pháp lâu dài
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tuy chỉ là giải pháp tạm thời nhưng lại là xu thế của thế giới đấy iwilldoit ạ, Toppik là dòng trang điểm tóc thưa chuyên nghiệp tính ra ko hề đắt. Nếu chỉ đi đâu mới dùng thì phí quá, nhiều người bây giờ dùng hằng ngày, giống như phụ nữ dùng mascara cho mi mắt vậy.
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E thấy đề cập đếp lược laze habaki gì đó. Tìm thông tin tren google, toàn thấy quảng cáo Rooney, hoàn tử Anh William đã sử dụng lược này thành công...những nv nổi tiếng đó ng ta cấy tóc, làm gì có lược nào đâu ah. Ai có xem bóng đá, cứ nhìn Rooney la minh chứng rõ nhất cho việc cấy tóc, từ 1 cái đầu siêu hói...jo nhìn bảnh trai ra hẳn. 1 cây lược lazer e ko tin làm dc nhu vậy. Có thể cũng có tác dụng, nhung e ko rõ lắm. Hóng kq của các a/chị dùng trc vậy.
    • 231 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wildcat1310 Xem bài viết
    E thấy đề cập đếp lược laze habaki gì đó. Tìm thông tin tren google, toàn thấy quảng cáo Rooney, hoàn tử Anh William đã sử dụng lược này thành công...những nv nổi tiếng đó ng ta cấy tóc, làm gì có lược nào đâu ah. Ai có xem bóng đá, cứ nhìn Rooney la minh chứng rõ nhất cho việc cấy tóc, từ 1 cái đầu siêu hói...jo nhìn bảnh trai ra hẳn. 1 cây lược lazer e ko tin làm dc nhu vậy. Có thể cũng có tác dụng, nhung e ko rõ lắm. Hóng kq của các a/chị dùng trc vậy.
    Thế này bạn nhé, nguyên nhân chính gây hói đầu rụng tóc là do cơ thể mình tăng hàm lược dht trong cơ thể, dùng bất cứ phương pháp gì để giảm rụng tóc và kích thích mọc tóc thì cũng phải giảm được dht này.
    Theo mình biết là Rooney có đi cấy tóc nhưng để giữ được tóc thì còn sử dụng công nghệ sóng ánh sáng để giữ tóc và kích thích mọc tóc. Và với công nghệ sóng ánh sáng thì dùng đèn laser và đèn led là tốt nhất. Vì trước đây mình cũng thắc mắc giống hệt bạn, sau đó hỏi ông anh họ bên viện 108, chuyên chữa hói đầu mới biết việc này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trangkute6969
    • 231 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdminh Xem bài viết
    Theo thớt này mấy tháng, đọc hết 90% các bài trên này mình thấy các phương pháp điều trị Minoxidil, Propeica, lăn kim, cấy tóc… đều không có hiệu quả hoàn toàn và lâu dài. Hiện tại giải pháp tình thế là mình dùng kết hợp Minoxidil dạng bọt để chống rụng tóc và bột làm dày tóc Toppik. Mấy hàng này ngày xưa khó mua nhưng bây giờ cũng dễ nhưng mà phải cẩn thận không mua phải hàng Trung Quốc làm giả, nhất là hàng Toppik và Caboki Tàu. Mình dính một lần may mà biết dừng luôn nên chưa bị sạo. Haizz
    Bây giờ dùng hàng gì cũng sợ nhất hàng made in china, mà theo mình được biết hàng china bán ở việt nam còn chưa được là hàng htx đâu, chủ yếu là hộ gia đình sản xuất!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongocthanh Xem bài viết
    Sau lần mang bầu cháu bé thứ 2 mình cũng bị rụng tóc khá nặng, do stress, thức đêm...Cũng dùng nhiều phương pháp cũng chưa ăn thua, sau đó đến viện 108 điều trị rụng tóc, thấy hiệu quả khá tốt, tóc mọc lên nhiều nhưng nhà mình mãi tận Linh Đàm, đi đi về vê khoảng 20-30 km. Mà ngày nào cũng phải đến 2h, cả đi và về mất xừ nó 3-4h mỗi ngày trong vòng 3-4 tháng. Sau đó hỏi bác sỹ Nghị - 0979xxx888 - Trường Khoa tư vấn là phương pháp điều trị rụng tóc, hói đầu hiệu quả nhất hiện nay trên thế giới là dùng sóng ánh sáng, nên không có điều kiện đến bệnh viện thường xuyên có thể mua lược kích thích mọc tóc về sử dụng. Nghe lời mình cũng mua thử về sử dụng thấy ổn lắm, thậm chí còn tốt hơn đến viện điều trị. Về sau có dịp nói chuyện với bác Nghị mới biết, công nghệ ở bệnh viện là từ đầu năm 2000, còn lược kích thích mọc tóc hiện nay công nghệ từ năm 2010 nên hiệu quả hơn. Các mẹ tham khảo thử xem.
    chị ơi cho e hỏi c làm trong vòng bao lâu thì có kết quả tốt ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cơ mà tóc trán thì k hiệu quả nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào trang.viện 108 có chữa hói à bạn,thế có cấy tóc không bạn,và chữa ở đó thì liệu trình ntn,gips mình với nhé.chân thành cảm ơn bạn nhiều
    • 231 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitten_kute Xem bài viết
    chị ơi cho e hỏi c làm trong vòng bao lâu thì có kết quả tốt ạ?
    http://www.hoidau.vn/2015/03/phuong-phap-chua-hoi-au-rung-toc-nhieu.html

Bạn tham khảo đường link trên nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangkute6969 Xem bài viết
    http://www.hoidau.vn/2015/03/phuong-phap-chua-hoi-au-rung-toc-nhieu.html

Bạn tham khảo đường link trên nhé

lược này thấy quảng cáo thế sao không thấy ai phản hồi kết quả totts nhỉ. hy vọng pp này có hiệu quả 50% cũng được. ai dùng rồi cho ý kiến với
    • 36 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

minixyl 5 % nó không mọc được tóc chán nhưng ví dụ như trường hợp của em trán vẫn còn tóc chỉ bị thưa đi thì khi mình bôi minoxyl vào hàng ngày có giữ được tóc ở 2 bên trán ko hay là ko có tác dụng gì và tóc tiếp tục dụng đi ??
    • 125 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lược laser hakiba dùng rất tốt, mình sau khi sinh xong bé thứ 2 dùng cải thiện được khoảng 70% so với trước khi rụng tóc bạn nhé
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lingling.2510 Xem bài viết
    Mình follow thớt này đã lâu, cũng đã vài lần vào comment vì có bà chị đang dùng Minoxidil, thuốc này đã được FDA kiểm duyệt nên có thể sử dụng an toàn. Chờ đợi sau 4 tháng để tóc mọc lại cũng không phải quá lâu miễn sao thuốc có hiêụ quả và dùng được lâu dài. Bà chị mình sau một thời gian dùng Minoxidil dạng dung dịch thì đã chuyển sang dùng dạng bọt của hãng Rogaine, hiện tại đây là thương hiệu lớn nhất và uy tín nhất sản xuất Minoxidil, mình cũng khuyên mọi người nên dùng dạng bọt vì độ thẩm thấu vào tóc nhanh và hiệu quả hơn đặc biệt là ko gây ngứa da đầu như một số trường hợp dùng dạng dung dịch.
    Dùng kết hợp Minoxidil và Toppik là 1 pp hay có thể đáp ứng được nhu cầu thẩm mỹ hằng ngày vừa có thể chữa trị từ bên trong. Khi mua mọi người nên thận trọng vì bây giờ hàng tàu tràn lan thị trường nhất là những sản phẩm trang điểm dày tóc như Toppik hay Caboki, tốt nhất là yêu cầu người bán cho xem hóa đơn và chứng từ nhập khẩu, thà bỏ ra một số tiền đắt hơn để mua được hàng tốt còn hơn liều lĩnh với mái tóc của mình.
    bạn có thể cho mình hỏi là sản phẩm dạng bọt chị bạn mua ở đâu không mình là nam cũng quan tâm đến sản phẩm này thấy trên web có trang này http://sieuthihangnhapkhau.net/san-p...-aerosol-foam/ mà không biết có uy tín không sợ mua phải hàng giả .Với lại bạn cho mình hỏi nếu dùng cái này là dùng liên tục phải không nếu sau 9 tháng tóc mọc lại mình ngưng dùng có được không hay phải dùng suốt đời thanks bạn. Hiện mình đang dùng cái vithair plus mà uống hết hộp 3 chả thấy tác dụng gì cả thấy bả là phải uống 4 hộp mà mình nghĩ chắc có uống hơn 4 họp cũng chả có tác dụng gì thà để tiền mua cái chai này dùng còn may ra có hiệu quả .Cũng đã nghĩ đến cấy tóc nhưng ở VietNam chả biết chỗ nào uy tín thấy mấy cái thẩm mỹ viện quảng cáo nhưng không tin được lúc trước có thấy cấy tóc ở bênh viện mắt tphcm nhưng sao giờ tìm phản hồi mới nhất thì không thấy không biết có còn hoạt động không nữa. Híc không lẽ phải đi xăm đầu
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongocthanh Xem bài viết
    Lược laser hakiba dùng rất tốt, mình sau khi sinh xong bé thứ 2 dùng cải thiện được khoảng 70% so với trước khi rụng tóc bạn nhé
    Bạn quảng cáo thì xin mời đi chổ khác, xem qua hồ sơ của bạn là đã rõ rồi....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết chỗ nào bán Proscar (Finasteride) hay có ai đang ship không ạ cho mình mua với ? Tìm mãi không có.Mình ở trong nam nhá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kaio163; 30/09/2015 vào lúc 05:48 PM.
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tự nhiên ở đâu xuất hiện mấy ông quảng cáo lược với cả toppik trá hình thế này ?