Chữa trị rụng tóc bằng cách đi thẩm mỹ viện, bệnh viện (Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 403 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vukendu Xem bài viết
    mình có xài wax, nhưng là loại cao cấp, ít hóa chất hại tóc. dạo này cũng ngưng xài rồi
    mình còn 2 lần điều trị PRP nữa. làm nốt xem sao
    bạn Dante ở SG hay ở đâu?
    Thoi dừng lại đi đừng prp nữa vì nó k làm chỗ rụng của bạn thêm tóc đâu.Nó chỉ làm sợi tóc còn lại chắc khỏe hơn thoi.Phí tiền đấy.Bạn dsi khám xem là bị rụng tóc kiểu gì đã rồi có hướng điều trị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dante
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dante Xem bài viết
    Thoi dừng lại đi đừng prp nữa vì nó k làm chỗ rụng của bạn thêm tóc đâu.Nó chỉ làm sợi tóc còn lại chắc khỏe hơn thoi.Phí tiền đấy.Bạn dsi khám xem là bị rụng tóc kiểu gì đã rồi có hướng điều trị

Bạn biết chỗ nào khám uy tín ở SG k? Bv Da lễu khám chán quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình k đi khám rụng tóc bao giờ nhưng theo mình thì bạn bị rụng tóc mảng.Rụng tóc kiểu này thì có cách điều trị chứ k vô phương như đi truyền.Bạn chỉ đến da liễu khám thoi còn bác sỹ kê đơn là việc bác sỹ.Mình k mua là dc.

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dante Xem bài viết
    Mình k đi khám rụng tóc bao giờ nhưng theo mình thì bạn bị rụng tóc mảng.Rụng tóc kiểu này thì có cách điều trị chứ k vô phương như đi truyền.Bạn chỉ đến da liễu khám thoi còn bác sỹ kê đơn là việc bác sỹ.Mình k mua là dc.

Tóc bạn rụng do nguyên nhân j?
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình do dị ứng dầu gội đầu.Rất may là nó k rụng với tốc độ nhanh mà cứ ăn dần ăn mòn.Đã khốn khổ với rất nhiều loại thuốc và giờ tóc đã hồi phục 70% so với trước đi cấy coi như là ptmm tóc tai cho nó đẹp trai =))

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm thế nào để biết mình có bị dị ứng dầu gội đầu hay không hả bạn
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em mới đọc cái tin tuc này nhung tiếng anh e cùi mía quá có ânh cụi nào giỏi tiếng anh dịch hộ cho mọi nguoi trên đằy duoc hok ạ? Em cám ơn nhieu
    P/s Anh Dante cho em xin so zalo đe em co the chat voi anh, cam on anh

http://papuaz.link/w/gl/hair_daily/?...sd243bjk5MyJ9#
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bài viết này nói ngụ ý rằng việc ra đời một loại thuốc làm ức chế DHT qua đó chấm dứt rung tóc t là hoàn toàn có thể, nhưng có một số hãng sản xuất dược phẩm như roagain hay kirlan ( làm ra minoxidil) k muốn tiết lộ nó ra vì nếu tiết lộ các cong ty của họ sẽ chết.Vì khi dùng minoxidil rồi một người trung bình 3 tháng phải bỏ ra khoảng 40$ cho nó và phải dùng cả đời.Do các loại thuốc này k gây chết người hay suy giảm sức khỏe nén các hãng dược phẩm đang thu một nguồn lợi cực lớn từ sản phẩm này.Vì thế mà họ không muốn tiết lộ nó ra chỉ có người tieu dùng là chịu thiệt.việc cấy tóc cũng vậy, tuy có thể đem lại cho bạn mái tóc đẹp nhưng sẽ để lại sẹo( fut).và cuối cùng theo như mình đọc thì bọn này cũng chỉ quảng cáo cho sản phẩm của nó thoi.Do dài quá mình chả đọc nữa.
    Bạn tran minh minh để lại sdt hoặc gửi tn cho mình nhé

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hok biết mua tóc này o đâu ta, giải pháp tạm thời truoc khi chờ thuốc mới ra, a dante coi thử

https://fbcdn-video-m-a.akamaihd.net...1fba49d5cb0ac0
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhưng tóc a vẫn đẹp ko cần phải dùng đến tóc gỉa
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn dante cho hỏi vithair plus có dùng tốt ko
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongthuytinh55 Xem bài viết
    bạn dante cho hỏi vithair plus có dùng tốt ko
    Mình chưa uống bao giờ nhưng nói chung thực phẩm chức năng hoặc thuốc thì mình có ấn tượng nhỏ với natrol biotin.Uống vào tóc mọc dài.Còn ko trị rụng hoặc làm tóc mọc dày dc.Con những loại thuốc uống khác thì mịnh chả có ấn tượng gì.Phí tiền và mất thời gian
    • 93 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

wMVas0D
    Đen phết.Nhưng mỗi tội mỏng quẹt và hơi bị hố ở trán 1 tí
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình ai dùng thực phẩm chức năng byzaky chưa nhỉ? thấy chức năng của nó là ngăn ngừa DHT , mà ko biết có hiệu quả không ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gần đây nhà mình có a chị nào đi lăn kim trị rụng tóc k ạ? Cho e hỏi lăn kim có làm dày tóc đc lên k? Vs cả e định dùng thử Byzaky mà chưa thấy có ai dùng thì phải, k biết có tác dụng k nhỉ.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng tinh dầu hương thảo mua từ NGa về, thích lắm, giảm hẳn tóc rụng, tóc chắc khỏe hơn, ngon bổ rẻ mn ạ
    • 125 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sau lần mang bầu cháu bé thứ 2 mình cũng bị rụng tóc khá nặng, do stress, thức đêm...Cũng dùng nhiều phương pháp cũng chưa ăn thua, sau đó đến viện 108 điều trị rụng tóc, thấy hiệu quả khá tốt, tóc mọc lên nhiều nhưng nhà mình mãi tận Linh Đàm, đi đi về vê khoảng 20-30 km. Mà ngày nào cũng phải đến 2h, cả đi và về mất xừ nó 3-4h mỗi ngày trong vòng 3-4 tháng. Sau đó hỏi bác sỹ Nghị - 0979xxx888 - Trường Khoa tư vấn là phương pháp điều trị rụng tóc, hói đầu hiệu quả nhất hiện nay trên thế giới là dùng sóng ánh sáng, nên không có điều kiện đến bệnh viện thường xuyên có thể mua lược kích thích mọc tóc về sử dụng. Nghe lời mình cũng mua thử về sử dụng thấy ổn lắm, thậm chí còn tốt hơn đến viện điều trị. Về sau có dịp nói chuyện với bác Nghị mới biết, công nghệ ở bệnh viện là từ đầu năm 2000, còn lược kích thích mọc tóc hiện nay công nghệ từ năm 2010 nên hiệu quả hơn. Các mẹ tham khảo thử xem.
    • 125 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trên báo pháp luật đời sống cũng thấy viết về phương pháp này, các mẹ ngâm cứu xem sao nhé: http://www.doisongphapluat.com/can-b...ay-a95995.html
    • 125 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Phương pháp này tốt lắm, anh xã mình dùng rồi nhưng mỗi tội lâu, 3-4 liên tục tóc mới mọc lại

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dongocthanh
    • 231 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongocthanh Xem bài viết
    Phương pháp này tốt lắm, anh xã mình dùng rồi nhưng mỗi tội lâu, 3-4 liên tục tóc mới mọc lại

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dongocthanh
    3-4 tháng tóc mọc được là quá nhanh chứ lâu gì chị

234