Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tóc đẹp

Chọn kiểu tóc nào cho hợp khuôn mặt (người & mặt gày, mắt cận)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 685 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các mẹ "sành điệu" cho em hỏi tý chút:
    Em gày nhom, ốm nhách, mặt hơi xương, lại còn 4 mắt cận lòi nữa thì nên để kiểu tóc nào nhỉ? Em 26 năm qua chỉ có mỗi kiểu tóc thẳng, không dám làm tóc vì sợ hỏng. Bây giờ em quyết tâm "tân trang" đây ạ, các mẹ giúp em với!

• 73 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu xinh xinh
    Các mẹ "sành điệu" cho em hỏi tý chút:
    Em gày nhom, ốm nhách, mặt hơi xương, lại còn 4 mắt cận lòi nữa thì nên để kiểu tóc nào nhỉ? Em 26 năm qua chỉ có mỗi kiểu tóc thẳng, không dám làm tóc vì sợ hỏng. Bây giờ em quyết tâm "tân trang" đây ạ, các mẹ giúp em với!
    Ấy ơi, mặt gầy ấy làm tóc xoăn, lọn to bồng bềnh sẽ đẹp lắm. Còn mắt cận thì chả ngại, tớ cũng cận 4 diop đây nhưng mà làm đẹp vô tư. Mặt ấy gầy ấy đeo kinh gọng mỏng thôi nhé, mắt kính tròn tròn yêu yêu là tạo cảm giác mặt tròn trịa hơn ngay ấy mà. Khi nào có cảm hứng thì đeo kính áp tròng, cũng thích lắm :1:

• 685 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi popo
    Ấy ơi, mặt gầy ấy làm tóc xoăn, lọn to bồng bềnh sẽ đẹp lắm. Còn mắt cận thì chả ngại, tớ cũng cận 4 diop đây nhưng mà làm đẹp vô tư. Mặt ấy gầy ấy đeo kinh gọng mỏng thôi nhé, mắt kính tròn tròn yêu yêu là tạo cảm giác mặt tròn trịa hơn ngay ấy mà. Khi nào có cảm hứng thì đeo kính áp tròng, cũng thích lắm :1:

Hi hi, cảm ơn mẹ nó, số là em cũng mê cái kiểu tóc có lọn bồng bềnh trên vai lắm. Nhưng kiểu này có phải chăm sóc tóc hàng ngày không hả mẹ nó. Em ngày nào cũng phải đi làm từ 7h sáng, phải lục đục dậy từ trước 6h để lo cho con đi lớp, chẳng có tý quota thời gian nào để "tân trang" tóc cả. Để kiểu này có ổn không hả mẹ nó?

• 73 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ susu có ở Hà Nội ko, ở HN thì tớ gợi ý ấy ra Yến Trang chỗ Cửa Nam ý, nó có kiểu làm tóc xoăn nhẹ ko cần vuốt keo tạo sóng hàng ngày đâu, mà lại còn trông nhẹ nhàng tự nhiên rất đẹp. Hoặc ko thì ấy làm mấy kiểu tóc quấn lô khi đi ngủ ấy, sáng dậy là cũng có sóng luôn. À mấy chị làm cùng tớ cũng hay phải dậy sớm đưa con đi học thì thường hay kết hợp gội đầu ngoài tiệm rồi tiện thể bảo họ sấy, vuốt keo... hầm bà làng từ chiều hôm trước, hôm sau tóc vẫn ngon lành ghê lắm. Tớ đoán mẹ Susu bằng tuổi tớ, thấy bảo là 26 năm nay mà hehe... Nhưng hơi tỵ với mẹ Susu rồi đấy nhé, tớ tính sang năm tới tớ mới sinh Popo của tớ cơ... Phấn đấu chạy theo mẹ Susu nào :3:

• 685 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi popo
    Mẹ susu có ở Hà Nội ko, ở HN thì tớ gợi ý ấy ra Yến Trang chỗ Cửa Nam ý, nó có kiểu làm tóc xoăn nhẹ ko cần vuốt keo tạo sóng hàng ngày đâu, mà lại còn trông nhẹ nhàng tự nhiên rất đẹp. Hoặc ko thì ấy làm mấy kiểu tóc quấn lô khi đi ngủ ấy, sáng dậy là cũng có sóng luôn. À mấy chị làm cùng tớ cũng hay phải dậy sớm đưa con đi học thì thường hay kết hợp gội đầu ngoài tiệm rồi tiện thể bảo họ sấy, vuốt keo... hầm bà làng từ chiều hôm trước, hôm sau tóc vẫn ngon lành ghê lắm. Tớ đoán mẹ Susu bằng tuổi tớ, thấy bảo là 26 năm nay mà hehe... Nhưng hơi tỵ với mẹ Susu rồi đấy nhé, tớ tính sang năm tới tớ mới sinh Popo của tớ cơ... Phấn đấu chạy theo mẹ Susu nào :3:
    Cảm ơn mẹ nó đã chỉ nhé. À quên, đã làm mẹ đâu nhỉ :4:.
    Bạn ơi, thế cái kiểu xoăn "nhẹ nhàng tự nhiên" ấy thì bao lâu phải "bảo dưỡng" một lần. Mình ở Bắc Ninh cơ, cũng gần HN, 1 tuần cũng vù sang thủ đô được 1 lần chứ làm tóc ở BN mình không tin tưởng lắm.

• 73 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu xinh xinh
    Cảm ơn mẹ nó đã chỉ nhé. À quên, đã làm mẹ đâu nhỉ :4:.
    Bạn ơi, thế cái kiểu xoăn "nhẹ nhàng tự nhiên" ấy thì bao lâu phải "bảo dưỡng" một lần. Mình ở Bắc Ninh cơ, cũng gần HN, 1 tuần cũng vù sang thủ đô được 1 lần chứ làm tóc ở BN mình không tin tưởng lắm.
    Tớ đây tớ đây, khi nào tiện mẹ nó ra 55A Cửa Nam nhé (YT). Tớ vừa mới search trên mạng đấy, vì cái card của nó tớ để ở VN rùi. Tuần sau mới về lại cơ mà cứ muốn cho mẹ nó địa chỉ luôn, có khi tiện thì mẹ nó đi hihi. Tháng trước tớ mới thí nghiệm cắt quả đầu ở đấy, chưa thử làm xoăn, nhưng kiểu đầu tớ cắt sang anh xã khen lắm. Lần tới về định làm xoăn đấy, mẹ nó mà làm trước thì kể kinh nghiệm tớ nhé. À, ấy gọi 1080 hỏi xem số đt của nó rùi gọi hỏi sơ sơ cũng được đấy.

• 4,936 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

làm xoăn thì phải nhuộm trông mới đẹp mẹ Su su nhé :3:

• 685 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    làm xoăn thì phải nhuộm trông mới đẹp mẹ Su su nhé :3:

Mẹ nó ơi, nhưng em nghe nói tóc nhuộm là phải chăm sóc kỹ lắm đúng không ạ? Về cái khoản làm đẹp thì em dốt nát lắm ạ, không khéo phải đăng ký vé tháng với cửa hàng mất.

• 200 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

em cũng giống chị gầy lắm, có kiểu nào cho người gầy người mỏng mah nữa ko ạ

• 2,054 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

tóc mình mỏng, mặt gầy hiện giò đang để đầu vic , muốn làm tóc xoăn mà k biế ổn k?