Tóc đẹp

Chỗ nào làm tóc đẹp cho người lớn tuổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ em hơn 50 tuổi, phong cách giản dị thôi ạ, giáo viên mà :Battin ey: muốn làm đầu ngắn, xoăn nhưng không biết chỗ nào làm đẹp cho người lớn tuổi ạ?

Em thấy trên diễn đàn giới thiệu nhiều chỗ làm tóc, nhưng không biết chỗ nào thì hợp với người lớn tuổi một chút ạ?

Ai có kinh nghiệm về cái này giúp em với.

Em cảm ơn trước ạ :Kiss::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách bôi dầu dừa theo kiểu lười tí

Em vốn lười xoa dầu dừa cho tóc vì thấy rít rít, nhưng khó khăn nhất là thoa sao cho đều lên da đầu...

• HCM - Chổ nào duỗi tóc đẹp?

Mấy chị có biết ở đâu duỗi tóc đẹp (kg bị đứt chân tóc và xù) vì tóc em hơi yếu. Giá bình dân chút Ngữ Á Châu thì bị đứt tóc do thợ làm chứ a.Ngữ ít gặp lắm. Khôi thì 1lần tởn đến già :Talktothe. Duỗi mà như uốn xù mì, đổi thừa do KH Có chị nào biết chỉ mình. Xin cám ơn

• Hà Nội - chỗ nào làm tóc xoăn đẹp, giá hợp lý

chào cả nhà, tình hình là sắp Tết rồi. Mẹ e ( U60 ạ ) rất muốn có 1 mái tóc đẹp để đón Tết ( phụ nữ mà :D ). Nhưng tóc mẹ k ăn thuốc. Mấy lần làm ở mấy quán nhỏ nhỏ trong ngõ đều vài ngày là thẳng tưng ra ( tóc mẹ e thẳng đẹp lắm, nhưng cứ muốn xoăn, chả bù cho e :(( ). Các mẹ tư vấn cho e chỗ nào...

• Những kiểu tóc đẹp dễ làm để đội mũ bảo hiểm

Những kiểu tóc đơn giản nhưng giúp bạn luôn xinh xắn và xóa tan nỗi lo tóc xù, rối khi đội mũ bảo...

• Có nên pha bột với nước hầm xương không ạ

Mình thấy nhiều mẹ hay ninh xương thật nhiều, sau đó dùng pha bột và nấu cháo, cho mình hỏi như vậy...

• 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E thấy ở Minh Huyền số 5 Phan Huy Chú được khen nhìu lắm, mẹ e đi cut ở đấy cũng ok lắm
    I Want Nobody ... But You
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ra Tâm Loan ý chị ah. a Tâm chuyên cắt tóc ngắn đấy.hum vừa rồi e làm xoăn ở đấy thấy nhiều ng trung tuổi làm ở đấy...chị thử đến đấy xem.
    • 304 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Chi den 54 Hang Bac, nha co An o Trong ngo, tiem day nho, cu, lam toc bang tay roi cuon lo kieu ngay xua chu khong phai lam bang may nhu bay gio, nhung lam toc xoan cho nguoi lon tuoi cuc ki dep. Me em lam dau o day hon 30 nam nay roi, cu 1 nam lam toc 1 lan, em thi toan cat toc o do. Ma gia thi re lam dau ngan chi 100k, cat toc tia dai 40k (khong goi).
    Nhung o do dong khach lam, nen me chi phai den som. Khach o day toan nhung nguoi lon tuoi, con khach tre thi deu la con cua cac me lon tuoi :Smiling:.
    • 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều ạ. Mẹ em bảo mai sẽ đến 54 Hàng Bạc ạ :Smiling: Kết quả thế nào em sẽ báo cáo sau ạ
    • 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ em đã đi làm đầu về rồi ạ. Rất ưng ý các chị ạ. :Battin ey:
    Hợp lắm lắm ý. Mà giá cả lại phải chăng: 120k tất tật tần tân (đầu ngắn ạ)
    Mẹ em cũng đi hết chỗ này chỗ khác rồi, nhưng ở đây mới thấy ưng ý ạ.
    À, mẹ em làm cô An ở 54 Hàng Bạc ạ.
    Em thay mặt cám ơn các chị nhiều lắm nhé ạ :Battin ey:
    • 303 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

e cũng đang chạy ngược xuôi đi tìm chỗ làm tóc xoăn cho mẹ! e lại k làm món này bao h nên k biết gì! mẹ e 53 tuổi, giản dị , hơi "quê mùa "tí tị ^^, 53 năm nay toàn để tóc thẳng dài tự nhiên, buộc gọn lại. Nay nhà có việc vui ( con gái chống lầy) nên muốn làm đẹp cho mẹ tí!
    các mẹ ở đây nhiều kinh nghiệm, cho e vài lời khuyên với ạ!
    Địa chỉ CH ở Hàng Bạc trên đã có mẹ nào khác làm chưa ạ? kq ok chứ ạ? hay còn chỗ nào gần hơn k ạ? nhà e ở Khuất Duy Tiến lên đó hơi.....xa xôi!:Angel:
    • 303 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

ui! k ai júp e với ạ?
    • 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ấy ơi sau khi chị Me Cu Bee giới thiệu 54 Hàng Bạc, mẹ tớ đã đến 54 Hàng Bạc làm và thấy được lắm. Lúc vừa ở cửa hàng về do được sấy và cuốn lô nên nhìn y như mấy bà lớn tuổi trong phim Hàn Quốc ý, cực đẹp luôn. Gội xong thì ko được nếp đẹp như lúc vừa làm xong nữa nhưng cũng rất ổn. Tóc bẩn bẩn tí lại càng đẹp :Laughing:
    Mẹ tớ làm đầu xoăn ngắn. Hôm đi làm vì cũng lo bác ý làm hỏng nên cắt hơi dài (để lỡ hỏng còn buộc tạm lên ), tớ thấy mẹ tớ đang bảo là sắp đi cắt lại cho ngắn hơn, giờ thấy tín nhiệm bác ở 54 Hàng Bạc rồi Chủ hàng cũng lớn tuổi (tầm 45-50 tuổi) và chuyên làm cho người lớn tuổi ấy ạ.
    Giá cả thì oke lắm, mẹ tớ cắt + uốn + sấy (hok nhớ có gội ko nữa) là 120k
    • 193 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đang có nhu cầu tìm chỗ cắt tóc cho mẹ em. Có mẹ nào có SDT ở tiệm Hàng Bạc này không? Cho em xin với. Cảm ơn các mẹ.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ em và em thường làm tóc ở salon Quang ở 106 Thụy Khuê, tay nghề tốt mà tình tình lại điềm đạm. Biết chọn kiểu tóc hợp cho khuôn mặt từng người lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cu Bee Xem bài viết
    Chi den 54 Hang Bac, nha co An o Trong ngo, tiem day nho, cu, lam toc bang tay roi cuon lo kieu ngay xua chu khong phai lam bang may nhu bay gio, nhung lam toc xoan cho nguoi lon tuoi cuc ki dep. Me em lam dau o day hon 30 nam nay roi, cu 1 nam lam toc 1 lan, em thi toan cat toc o do. Ma gia thi re lam dau ngan chi 100k, cat toc tia dai 40k (khong goi).
    Nhung o do dong khach lam, nen me chi phai den som. Khach o day toan nhung nguoi lon tuoi, con khach tre thi deu la con cua cac me lon tuoi :Smiling:.
    Chị ơi, cô An ở 54 Hàng Bạc bây giờ còn làm tóc nữa không ạ