Cho em hỏi có cách gì trị rụng tóc và cho mọc tóc hiệu quả không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi lúc em chưa lập gia đình thì em đã bị rụng tóc rồi, đến nay sau khi sinh bé cũng đã được hơn 2 năm rồi nhưng tóc em lại rụng nhiều hơn thời con gái nữa các mẹ ạ, em không cần vuốt hay chải tóc nó cũng tự rụng, có cách gì để tóc bớt rụng và mọc nhanh hơn không ạ, hiện giờ đầu em rụng riết nó thành hói luôn rồi ạ, em buồn lắm cái đà này chắc ông xã sẽ không dám đi đâu với em hết, các mẹ đừng kêu em mua dầu gội mắc tiền nhe vì em không có khả năng đó được, Xin đừng quên em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tóc minh cũng đang có hiện tượng đó đây bạn, nhiều lúc rụng nhiều tóc mà cảm thấy xót xa à. Cho mình hóng với các mẹ à
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tinh dầu bưởi bạn ạ. mình dùng thấy đỡ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước t dùng dầu gội Klorane thấy khá hiệu quả
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng chung tình trạng , dạo gần đây tóc mình dụng không thương tiếc mình còn tưởng là mình mắc bệnh gì hic hic. đang tính vào hỏi các mẹ ở đây, thấy băn khoăn của mẹ nó . mình xin một chân hóng
    thời trang xách tay Hàn Quốc , quần áo , giày dép, túi xách. Nhận oder các mặt hàng Hàn Quốc với giá tốt https://www.facebook.com/misosangchin
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mình hấp tóc bằng bia với trứng gà hay sao ấy... nó bảo đỡ nhiều lắm nhưng mà mình thấy hơi bẩn nên chưa thử
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng tinh dầu xem sao bạn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongthanh23 Xem bài viết
    dùng tinh dầu xem sao bạn
    Dùng tinh dầu gì bạn?
    • 4 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dùng tinh dầu bưởi đi bạn, thấy bảo cái này kích thích mọc tóc mà tóc sẽ mượt nữa
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thấy các chế tư vấn nhiều loại quá em thấ loạn dần rồi đấy ạ :P
    • 2 năm
    • 8 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn thử đổi dầu gội coi sao hoặc quay qua gội bồ kết xem thế nào
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sai lầm của mọi người là cứ tóc rụng là đổi tại do không hợp dầu gội rồi đổi sang đủ loại, cái này chẳng có tác dụng gì cả chỉ càng làm cho da đầu dễ bị kích ứng và tóc rụng nhiều hơn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nói thật chứ sinh đẻ xong thì việc rụng tóc khó tránh lắm cm ah, hầu hết đều rụng dã man luôn ah, em thấy bà chị gái em dùng dầu gội thái dương 7 cũng đỡ phần nào, đỡ cả gàu nữa, nhưng thấy có chị ở cơ quan em thì bảo không xi nhê gì dầu đó nghe nói cũng an toàn vì toàn hoa cỏ tự nhiên, mẹ nào rụng quá thử coi sao
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violeft Xem bài viết
    Nói thật chứ sinh đẻ xong thì việc rụng tóc khó tránh lắm cm ah, hầu hết đều rụng dã man luôn ah, em thấy bà chị gái em dùng dầu gội thái dương 7 cũng đỡ phần nào, đỡ cả gàu nữa, nhưng thấy có chị ở cơ quan em thì bảo không xi nhê gì dầu đó nghe nói cũng an toàn vì toàn hoa cỏ tự nhiên, mẹ nào rụng quá thử coi sao
    Chắc nó còn hợp da đầu mỗi người nhỉ
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violeft Xem bài viết
    Em thì được cái lại không bị gàu hoành hành, nhưng cái dầu mẹ nói em cũng biết, mẹ em dùng loại này, thấy bà khen ghê lắm, nào là thơm mát, mượt tóc, sạch gàu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 274 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Hồi sinh xong khoảng 6 tháng mình cũng bị rụng tả tơi, do hormon thôi. Nhưng để kích thích tóc nhanh mọc lại + trị gàu, thì mình dùng giấm táo pha nước tỉ lệ 1:1 ủ khoảng 30p sau đó gội đầu bình thường. Dùng ròng rã chừng 1 tháng là bắt đầu thấy kết quả rồi, tóc mới mọc lên lỉa chỉa, như kiều đầu đinh tóc dài í Bạn nào muốn nhanh tác dụng hơn có thể pha thêm vài giọt tinh dầu bưởi vào lòng bàn tay cùng dầu gội.
    Dùng giấm táo có 1 khuyết điểm nhỏ là mùi ko có được thơm tho cho lắm, nàng nào ngại thì ủ tóc bằng dầu ricin cũng rất hiệu quả. Ricin có tác dụng kích thích lông mi rất tốt luôn. Một công đôi chuyện.
    https://www.facebook.com/2nsbox/
    Hàng xách tay từ Pháp
    Viber +33782819639
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ chủ thớt thử mua Maxxhair về uống xem có cải thiện được tình hình không, đợt trước em sinh xong rụng liền tù tì 4 tháng liền mà không có dấu hiệu ngưng, phải cắt phăng mái tóc dài vì rụng nhiều quá nhìn như đuôi ngựa. Đợt đó có bà chị làm dược sĩ bảo mang Maxxhair về uống xem có ngưng không, mang về cũng lấn cấn mãi mới dám uống vì đợt đó em đang còn cho con bú mà sợ ảnh hưởng đến con mặc dù bà ý cứ giải thích đi giải thích lại rằng cái này toàn thảo dược lành không có ảnh hưởng chi hết nhưng em vẫn sợ. Uống được 1 tháng thì tóc em bớt rụng hẳn, tóc bóng và khỏe hơn nữa, đợt đó em cũng uống liên tục trong 3 tháng đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocngoc_th; 09/01/2017 vào lúc 03:28 PM.
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tội chị quá. Chị có thể áp dụng thử cách trị rụng tóc bằng củ hành này thử. Rẻ tiền, dễ thực hiện.
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tóc em rất mỏng nên chọn dầu gội đầu rất mệt. Tình cờ một lần ra hiệu thuốc, họ giới thiệu cho cái dầu gội dược liệu Thái Dương 7. Em mang về dùng thử thì rất thích, đến bây giờ vẫn dùng đều đặn, không còn lo tóc gãy rụng nhiều.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngoc_th Xem bài viết
    Mẹ chủ thớt thử mua Maxxhair về uống xem có cải thiện được tình hình không, đợt trước em sinh xong rụng liền tù tì 4 tháng liền mà không có dấu hiệu ngưng, phải cắt phăng mái tóc dài vì rụng nhiều quá nhìn như đuôi ngựa. Đợt đó có bà chị làm dược sĩ bảo mang Maxxhair về uống xem có ngưng không, mang về cũng lấn cấn mãi mới dám uống vì đợt đó em đang còn cho con bú mà sợ ảnh hưởng đến con mặc dù bà ý cứ giải thích đi giải thích lại rằng cái này toàn thảo dược lành không có ảnh hưởng chi hết nhưng em vẫn sợ. Uống được 1 tháng thì tóc em bớt rụng hẳn, tóc bóng và khỏe hơn nữa, đợt đó em cũng uống liên tục trong 3 tháng đó.
    Xã mình bị hói, uống có tác dụng ko bạn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2