Chia sẻ cách làm mặt nạ tóc đơn giản mà hiệu quả.

• 5.16K Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 127 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Tóc mình sau một thời gian dài uốn, nhuộm trở nên xơ xác lắm mọi người ạ, đi đâu cũng bị quở “tóc gì mà như chổi lông gà” khiến mình buồn chán ghê lắm. Rồi được mấy chị đồng nghiệp trong công ty bày cho cách ủ dưỡng tóc bằng các loại mặt nạ thiên nhiên, mình chăm chỉ làm thời gian thì thấy tóc được cải thiện rõ ràng. Mình mừng lắm luôn, tóc giờ không còn bị khô và xơ rối nữa, dùng tay vuốt tới đâu tóc lại mượt mà tới đó. Không cân phải tốn tiền triệu để đi phục hồi tóc hay sử dụng các loại mỹ phẩm đắt tiền, có thể vừa ủ tóc vừa đắp mặt nạ, một công đôi chuyện mà cách làm cũng đơn giản lắm mọi người à. Dưỡng tóc đẹp thật ra không khó như mình nghĩ đâu, giờ mình sẽ chia sẻ vài công thức cho mọi người tham khảo nha.

À thật ra trước khi bắt đầu công cuộc dưỡng tóc mọi người nên đi tỉa bớt phần ngọn tóc đi nhé. Nhiều người hay tiếc mà không chịu cắt đi phần tóc bị chẻ ngọn, như vậy càng làm tóc trở nên hư tổn hơn thôi. Tỉa một chút mà tóc nhìn đỡ xơ mà cũng mau ra hơn, khi ủ tóc cũng sẽ hấp thụ dưỡng tóc được nhiều hơn,nên mọi người cứ yên tâm mà tỉa đi phần ngọn tóc bị xơ đi nha.

Đầu tiên là ủ phục hồi tóc, mình thường làm theo hai công thức sau:

Ủ tóc bằng giấm táo: pha giấm táo với nước theo tỉ lệ 1:2, tùy độ dài mái tóc mà pha hỗn hợp nha mọi người. Tóc mình dài ngang vai nên mình thường pha 1 cốc giấm với 2 li nước, thỉnh thoảng mình cho thêm ít sữa ong chúa vào hỗn hợp. Mặt nạ ủ này sẽ giúp tóc suôn mềm, giảm khô rối và làm dày tóc. Mình chăm chỉ làm tuần/2 lần là có kết quả liền luôn đó mọi người.

]13zr33r

Ủ tóc bằng hỗn hợp trứng + bơ: xay nhuyễn bơ sau đó trộn đều với trứng, một lần làm có thể sử dụng được 2 lần, hỗn hợp dư mọi người bảo quản trong tủ lạnh nha. Bơ giúp khắc phục phần tóc chẻ ngọn rất hiệu quả, protein trong trứng tái tạo và nuôi dưỡng mái tóc, nên hai thứ này kết hợp là quá hoàn hảo luôn. Mẹ nào có điều kiện thì cho thêm sữa chua vào nhé, hỗn hợp này hiệu quả hơn gấp mấy lần các loại dầu gội đắt tiền luôn.
    9gdogh

Sau phần khắc phục là tới phần nuôi dưỡng, mình cũng hay làm theo hai cách này nè mọi người:
    Dùng dầu xả làm từ bia: Mình pha bia với tinh dầu jojoba, sau đó bỏ vào chai để trong tủ lạnh, sau khi gội đầu sử dụng nó như dầu xả, sau thời gian thì tóc mình thẳng và suôn mềm ghê lắm, thẳng kiểu tự nhiên chứ không phải như đi ép tóc đâu nha!!

Dùng baking soda: baking soda hầu như đã quá quen thuộc với mọi người rồi ạ, em thường rắc một ít bột vào dầu gội đầu sau đó gội như bình thường và xả sạch với nước ấm. Cách này mình làm tuần/lần và cũng thấy tóc được cải thiện nhiều lắm.

25hgya1

Mình thường ủ dưỡng tóc trong khoảng 30 phút, sau đó gội sạch bằng nước ấm, thỉnh thoảng mình cũng hay ủ dầu dừa trước khi gội đầu nữa. Chắc nhờ siêng năng nên giờ tóc mình suôn mềm và khỏe lắm, đi đâu ai cũng khen thích lắm. Ai có công thức nào hay thì chia sẻ với mình nha. Cám ơn mọi người nhiều ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 14/09/2015 vào lúc 10:58 AM. Lý do: đưa lên feature box
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

tóc em cũng khô xơ dữ lắm, chắc phải thử làm theo cách này thôi
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Baking soda và giấm táo có xuất hiện trong pp no shampoo đấy ạ. Chị và mọi người sử dụng thì nên chú ý dùng với liều lượng và tần suất ít thôi ạ vì nó làm mỏng lớp màng bảo vệ da đầu đấy ạ, ai thuộc tp dễ kích ứng và nhạy cảm thì ko nên dùng đâu ạ. Còn bơ e phải công nhận quá ổn cho mục đích dưỡng ẩm 😍😍😍
    comment by WTT mobile view
    • 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bài viết hay quá mẹ ơi!!!!!!!!!!!!! tóc em khô xơ quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết rất chất lượng!!!
    Tinh Dầu Dưỡng Tóc.COM
    Bí quyết để có mái tóc đẹp chỉ cần 30 giây mỗi ngày!

HOTLINE: 0933.98.18.38 & 0963.767.188

http://tinhdauduongtoc.com/
    info@tinhdauduongtoc.com
    https://www.facebook.com/tinhdauduon...82267148496637
    banner_tinh_dau_duong_toc_com
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6,564 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Tóc mình cũng hay bị sơ quá.
    • 15,088 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hầy bôi bôi lên tóc cứ thấy sao sao ấy cm nhỉ
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • 140 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hay lăm bạn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết chất lượng cảm ơn bạn đã chia sẻ
    [ 8CHỢ CÓ GÌ ? ]
    - Gian hàng online miễn phí cho các shop thời trang.
    - Đăng sản phẩm miễn phí.
    - Đẩy sản phẩm lên đầu hoàn toàn miễn phí.
    8CHO.VN
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em hay ủ tóc bằng hỗn hợp cà phê + trứng gà. Lấy bã cà phê trộn với trứng gà rồi bôi lên tóc, quấn khăn ủ khoảng 30ph rồi xả sạch, gội lại với ít dầu gội. Hôm nào siêng thì em xả nước chanh đợt cuối nữa. Tóc mềm mượt và lên màu nâu đen, ra nắng nhìn đẹp lắm nhé. Giữ màu tầm 3,4 ngày
    Note: mẹ nào lười hoặc nhà không hay uống cà phê thì dùng luôn cà phê nguyên chất (loại rang xay, có thể mua của Trung Nguyên cho tiết kiệm), cho ít nước nóng cho mềm rồi mới trộn trứng gà nhé. Hiệu quả cũng như trên, mỗi tội hơi đậm mùi cà phê =)))) Mấy hôm em lười toàn chơi kiểu này, any cứ ngửi ngửi rồi hỏi hnay tóc em mùi lạ thế
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, bài viết hay lắm. T bị rụng tóc đang dùng HairPlus để nuôi dưỡng tóc và chăm sóc tóc chắc khỏe. bay giờ có thêm cách này để giữ tóc luôn đẹp rồi.
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clover1906 Xem bài viết
    Em hay ủ tóc bằng hỗn hợp cà phê + trứng gà. Lấy bã cà phê trộn với trứng gà rồi bôi lên tóc, quấn khăn ủ khoảng 30ph rồi xả sạch, gội lại với ít dầu gội. Hôm nào siêng thì em xả nước chanh đợt cuối nữa. Tóc mềm mượt và lên màu nâu đen, ra nắng nhìn đẹp lắm nhé. Giữ màu tầm 3,4 ngày
    Note: mẹ nào lười hoặc nhà không hay uống cà phê thì dùng luôn cà phê nguyên chất (loại rang xay, có thể mua của Trung Nguyên cho tiết kiệm), cho ít nước nóng cho mềm rồi mới trộn trứng gà nhé. Hiệu quả cũng như trên, mỗi tội hơi đậm mùi cà phê =)))) Mấy hôm em lười toàn chơi kiểu này, any cứ ngửi ngửi rồi hỏi hnay tóc em mùi lạ thế
    Mấy ông nghiệm cafe thích mê ^^
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc mình nhớ hàng Đức có vài dòng sản phẩm tốt lắm đấy, hình như là Hair Plus thì phải, ngăn rụng tóc với chăm sóc tóc chắc khỏe, dày mượt
    • 89 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thử ủ tóc bằng cái này được ko bạn? Thơm mùi dừa với bưởi lắm. https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=853423641498760&id=853262 591514865

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiuXiu1234
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hay quá. mình phải thư ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tks chủ thớt, bài viết hữu ích quá <3