• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em muốn cắt mái bằng, rồi sấy cho phồng phồng...theo phong trào chị em bây giờ mà ko biết nên cắt ở đâu vì cắt mái này cũng khó,phải có tay nghề cắt cho chuẩn chứ như ngày xưa em cắt phải thằng cha thợ vớ vẩn cắt nham nham nhở nhở trông như con bị đao ý...nên bây giờ cắt phải tìm hiểu kĩ càng...Ai biết chỗ nào ở Hà Nội cắt đẹp chỉ cho em với....:Kiss::Kiss::Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zachu; 13/03/2011 vào lúc 07:39 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Mình ở SG nên chỉ chia sẻ kinh nghiệm thui chớ ko chỉ chỗ bạn đc gòi, tóc mình là dạng dợn sóng to tự nhiên (mà theo chiều hướng xấu vô tổ chức chứ ko phải xoăn đệp, hễ cắt là phải duỗi chứ ko nhìn rất kì :Laughing, mình cũng vừa cắt mái bằng lần đầu tiên trong đời lun, cắt tiệm thường thôi, nhưng mình thấy ra cũng đc, , nó cứ tự phồng cụp vào thui, nhìn khá tự nhiên nên mình chả đi duỗi lun. Chính vì thế tự mình cảm giác cái mái này ko quá khó cắt ^^
    Chỉ có điều là mình dặn thợ cắt mỏng và tỉa cho cọng dài cọng ngắn chứ đừng dày rồi ngang phè thẳng băng ra, chắc nhờ vậy nó tự cụp vô được^^
    Đây như chị này, nhìn hơi vô tổ chức nhưng khá tự nhiên, mình nghĩ (nếu bạn khoảng 22 tuổi trở lên) thì kiểu này sẽ hợp hơn là mái ngang dày ép thẳng, ngố mà trẻ con nữa.

Thực ra cũng thích mái như các em HQ thế này nhưng bít mình chả siêng dưỡng để đẹp 9c như thế nên thôi ko bon chen

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình cũng đang để mái này, chính xác hơn là mái vòm cung. Mái vòm cung khác mái ma nơ canh nhé, mái ma nơ canh thẳng băng còn mái vòm cung thì dài dần dần về 2 bên, hơi khó tả nên bạn xem ảnh nhé theo mình thấy thì mái vòm cung trông đẹp hơn và cute hơn mái ma nơ canh

Mình cắt ở Kuân Sài Gòn trên Vũ Thạnh (từ Giảng Võ rẽ vào). Cửa hàng hơi lụp xụp + lộn xộn vì nhiều học viên nhưng được cái lão Quân cắt khá đẹp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tiggy_baby; 13/03/2011 vào lúc 11:49 PM.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiggy_baby Xem bài viết
    Mình cũng đang để mái này, chính xác hơn là mái vòm cung. Mái vòm cung khác mái ma nơ canh nhé, mái ma nơ canh thẳng băng còn mái vòm cung thì dài dần dần về 2 bên, hơi khó tả nên bạn xem ảnh nhé theo mình thấy thì mái vòm cung trông đẹp hơn và cute hơn mái ma nơ canh

Mình cắt ở Kuân Sài Gòn trên Vũ Thạnh (từ Giảng Võ rẽ vào). Cửa hàng hơi lụp xụp + lộn xộn vì nhiều học viên nhưng được cái lão Quân cắt khá đẹp
    Ôi em thix điên cái mái này í, cơ mà lần nào cắt kũg hỏg, cứ xiên xiên xẹo xẹo nhìn như con ngẫn, cuối cùg về nhà lại fải tự cầm kéo cắt lại =.= Hàng mà ss nói cắt cả đầu hết bn tiền thế ạ? Hnào tóc em dài ra đi cắt thử xem thế nào
    • 87 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small.lady.2503 Xem bài viết
    Ôi em thix điên cái mái này í, cơ mà lần nào cắt kũg hỏg, cứ xiên xiên xẹo xẹo nhìn như con ngẫn, cuối cùg về nhà lại fải tự cầm kéo cắt lại =.= Hàng mà ss nói cắt cả đầu hết bn tiền thế ạ? Hnào tóc em dài ra đi cắt thử xem thế nào
    Mỗi lần tớ sửa mái là 30k, tớ chỉ toàn cắt mái thôi nên ko biết giá cắt cả đầu thế nào nhưng ở đây không lấy đắt đâu ;D
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hơ, e vừa cắt mái bằng rùi, cũng mún cắt mái vòng nhưng giải thích thì chị cắt tóc hok hỉu. để mấy buổi tóc daì ra thì e in ảnh nè ra cho dễ nhìn ạ. e cắt ở cửa hàng Duy lan trương định, hok nhớ địa chỉ ở, cách ngã tư giao vs bạch mai tầm 100m. cắt xong, đeo quả kính gọng đen thành ra ăn gian đc vài tuổi, đúng là cưa sừng làm nghé. hì
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kuan SaiGon m cũng tham khảo wa rồi,cắt cũng được chú ko phải đẹp,thật sự la chưa ưng ý lắm có mẹ nào bít chỗ đẹp ntn thì chỉ em với.
    Em cm hởi bạn ý thì bạn ý ko trả lời.hic hic
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mặt em tròn,mắt cũng không to lắm,tóc hiện tại của em dài quá vai 1 tý, năm nay em 22 tuổi,cắt mái này có được không nhỉ?Mà các chị ui không biết mái này có ohải chăm sóc cẩn thận không nhỉ?Chỉ sợ về gội đầu xong nó lại thẳng đơ ra hì chết.hic
    • 81 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

b ui k sao đâu. lúc m chưa cắt cũng tưởng là khó chăm sóc, rùi cũng sợ gội đầu xong nó lộn tùng phèo lên. nhưng mà cắt xong thì thấy cũng k có gì khó khăn cả, m đang dể mái xéo nhá, mà cắt một phát sang bằng vẫn ok. mua thêm cái lược con bỏ túi ý, để lúc đi xe dừng lại thì lôi ra chải chải mấy phát . tại vì lúc m đi gió cái mái này nó rẽ sóng, trông thộn dễ sợ
    còn chỗ cắt thì m hay cắt ở loan hair salon, ở 15A thụy khuê ý. ở đó cắt cẩn thận mà nhiệt tình, thái độ phục vụ rất là ok. cắt mái là 40k còn cắt cả đầu là 170k.
    ở đó nếu bạn k bảo ng ta cắt bằng thì ng ta sẽ cắt vòng cung cho b . cái mái trên avar của m k phải là vòng cung đâu nhé . nó là bằng và đóng cua tròn ở 2 bên thái dương thui . chúc ban sớm có cái mái đẹp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amy_lee; 14/03/2011 vào lúc 10:25 AM.
    • 101 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

mái bằng hay mái vòm e thấy đều là nên có độ phồng phồng thì mới đẹp, nhg mà đội mbh thì nó sẽ bị ẹp xuống nên cứ lăn tăn mãi có nên cắt k. Thêm nữa là k biết có chị nào bị giống e không, đó là để mái xéo nhiều quá đâm ra thành 1 cái như kiểu bò liếm ý, muốn thành mái bằng hay vòm thì chỗ bò liếm đấy nó vẫn lộ ra (
    • 1,419 Bài viết

• 2,737 Được cảm ơn

tớ cũng đang để mái bằng. tớ nghĩ là ko cần phải sấy phồng làm gì cho kì công, chỉ cần lấy mái hơi dầy , rồi khi cắt thì bảo anh thợ bấm bấm chân tóc đi một tí cho tự nhiên là đẹp rồi. khi bạn bấm chân tóc sợi ngắn sợi dài như bạn gì nói ở trên thì mái sẽ cùm cụp đẹp ngay í mà

để mái bằng thì 2 tuần là phải tỉa 1 lần rồi, chứ để dài quá, tóc mái chẽ đôi ra nhìn mặt như hình quân Át trong tú lơ khơ
    I want to know what love is...
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đang kết quả mái nay wa mà ko bít cắt ở đâu,huhuhu Cm hỏi bạn ý mà bạn ý ko thèm trả lời. huhu:Crying::Crying::Crying:
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zachu; 14/03/2011 vào lúc 02:56 PM.
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Mái tớ cắt hùi đó khác model,mái ngang rùi vòng cung sole cúp xuống ôm2bên má (tớ cứ tưởng đó là mái vòm cơ h mới bik là ngang vòng cung),mặt tớ hợp với mái đó nhìn kute lắm nhưng mỗi tội nóng dã man k chịu đc.Mái đó nhìn mặt cũng đỡ trơ hơn mái ngang nhìu vì mặt tớ tròn quay cắt mái ngang chắc giống trái banh tô 2 màu 2 đầu >.<
    • 1,123 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

mình gầy, mặt hơi dài, tóc mỏng nữa, trán lại dô nên muốn cắt mái che trán.. M cắt mái vong cung được k nhỉ?
    Tóc xoăn tự nhiên nữa chứ, nhưng ép hết rùi
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 100 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

ôi em cũng thích mái đấy lắm.nhưng cứ nghĩ mặt tròn rùi đeo kính trông nó cứ thộn thộn ra thì chết.vào đây thấy mấy bạn mặt cũng tròn kêu cắt cũng đẹp em iu quá cơ.hihi.tặng hoa mấy bạn nè:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 81 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

các bạn cứ tự tin mà cắt mái bằng các bạn ah, minh chưa thấy ai cắt mái bằng mà k xjk lên đâu :X
    nếu các bạn lo mặt m k để dc mái bằng thì chẳng bh cắt dc đâu, phải thử mới biết dc chứ, trước đây m k bh nghĩ là m lại để dc mái bằng đâu, vì mặt m k những to mà vấn đề là nó lại còn ...vuông nữa ><. góc cạnh nữa ....chán mớ đời kinh khủng, rất khó để tóc...rồi m cũng liều cắt thử xem sao, cắt xong lại dc nhiều ng khen nhìn mặt mềm mại hơn, mà lại cute hơn nữa, sướng . cho nên các bạn cú twuj tin mà cắt nhé
    ps: đúng rùi, cắt xong đừng ép mái nhé, mái bằng mà để tóc tự nhiên là đẹp nhất
    • 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mặt m vừa dài lại nhỏ,tóc lại mỏng , lại dầu nữa nên nhanh xẹp.m chưa bgio để mái, nhìn mọi ng để mái mà thèm nhắm.bạn bè bảo mặt m nhỏ quá, để mái thì che hết mặt, tối hù, nên cũng sợ.hic
    • 145 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

cắt mái bằng đảm bảo nhìn trẻ hơn tuổi, e mặt to to tròn tròn 1 tý (do ngủ nh` ạ), cũng lon ton cắt mái, ko hẳn là mái vòm hay mái ma-nơ-canh, mà là mái bằng cắt tự nhiên hơi bằng bằng, rồi hơi phồng. Nhưng cắt mái nên ngày nào cũng phái sấy cái mái, có chị nào dạy e cách sấy mái sao cho nó đẹp giống ngoài hàng ng` ta sấy với e sấy chẳng bh phồng đẹp đc như thế cả
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chài ơi...có ai biết chỗ nào cắt mái đẹp thì chỉ giúp với...:Rose::Rose::Rose:..
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn qua salon Thịnh ở Hàng Cót, mình ban đầu cắt ở Thìn số 2 Cửa Đông hết 100k nhưng vẫn ko thấy ưng ý, thế rồi mình qua Thịnh sửa lại hết 80k nhưng lại thấy ok, các bạn yên tâm là thử sẽ biết mình rất hợp với mái canh đó, hj đảm bảo ai cắt cũng đèu trẻ ra khoảng vài tuổi,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2