Tóc đẹp

Cách Trị Gàu Và Nấm Da Đầu Hiệu Quả

Đến trả lời mới nhất
  • 85 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 185 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic chiều nay về thử liền PH8 xem sao, mình gội lá lúc sinh giống mẹ mà cũng chẳng ăn thua gì hii có khi do ko xả lại bằng nước lá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guanyu Xem bài viết
    Cám ơn chủ topic, e đã pha 2 viên aspirin ph8 vào 200ml Head & Shoulder và hết gàu từ lần gội đầu tiên, hy vọng những lần sau sẽ hết luôn, hì hì!
    hihi! chia sẽ chút kinh nghiêm5 trị gàu
    bạn mua củ riềng già rồi dã nát ra pha với 1 ti' rượu hoặc dấm ( 1 muổng cafe thôi nhé) mình thì dùng rượu hihi trường hợp này là trị gàu và bị á sừng cũng được, no trị cả lang beng và lác nữa.. minh bị gàu nặng lắm, đi da liểu bác sỉ nói bị á sừng cho dầu gọi va thuốc bôi thì khỏi nhưng vẫn bị lại sau khi ngưng 1 tháng hic hic. mình mua riềng về pha rượu bôi lên da đầu buổi tối sau đó ngủ đậy thì gội lại bằng nước sạch nói chung khi nào rảnh thì bôi lên da đầu xong để vài tiếng xã lại bằng nước la ok. Lưu ý nhé lần đầu bôi lên da đầu sẽ rất rát những lần sau thì bớt nhiều. Mình thì bôi khoảng 3 ,4 ngày sau khi chải đầu nhìn cây lượt thấy từng nhúm gàu chết trắng toát keke mảng rất to nhé, để bảo đảm cho việc hiệu quả mình khuyên các bạn nên có chế độ ăn uống hợp lý: không ăn đồ biển ,đồ phong, ăn rau va thịt heo cá sông la tốt nhất hiệu quả mau khỏi bịnh, minh da làm va đã hết, sau khi hết mình típ tục bôi thêm 1 tuần cho chắc keke. trong quá trình bôi riềng bạn hạn chế dùng dàu gội nhé, nếu dùng thì chỉ bôi 1 ít lên tóc rồi xã lại ngay để tóc co hươnng thơm thôi. Chúc các bạn mau khỏi bệnh gáu va á sừng. Mong mọi người share bài này để nhiều ngưới biết đến và áp dụng để đánh bại được bệnh gàu...chúc sức khoẻ các bạn và các bà mẹ trẻ...
    địa chỉ mail của mình thienle2003@gmail.com nếu ai có kết quả tốt sau khi làm thữ thì mail mình biết để mình mừng nhé. Chúc diển đàn có thêm nhiều kinh nghiệm quý để chia sẽ cùng nhau.
    • 392 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Phải đấy dúng dầu gội xong có dùng dầu xả được không. Dùng bao nhiêu lâu thì khỏi mình chỉ sợ không dùng nữa nó lại tái lại thôi . Cảm ơn bạn nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn minh có mấy chai H&S loại đặc trị gàu và nấm xách tay từ mỹ về,mình xài cũng thấy hiệu quả lắm cả nhà nghiên cứu thử xem sao nhéhttp://www.facebook.com/amy2412/medi...8676389&type=1
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi.. phải làm thử mới đc..:-o
    • 78 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hay quá, mình sẽ thử xem, da đầu mình ít ngứa, nhưng gãi cứ ra những cái li ti trắng, làm mình thấy mất tự tin.
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bạn,

Ông xã mình cũng vật vã với cái vụ gàu & nấm..thoa thuốc, uống thuốc kể cả dầu gội đặc trị Selsun mà cũng ko hiệu quả lắm, mình sẽ làm cho ox dùng thử cách này xem sao, cám ơn bạn nhiều nhé.
    • 141 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Từ lúc sinh ebe xong tóc mình rụng nhiều và bị gàu, ngứa không chịu nổi, mình thử các loại dầu trị gàu đều vô tác dụng mà còn làm tóc rụng thêm, bây giờ mình thường dùng 2 cách sau để gội đầu:
    1/ bồ kết trái bẻ nhỏ nấu sôi, thêm vài lát chanh, để nguội lọc lấy nước gội, có thể xả bằng nước chanh cũng ok

2/ Nếu ko rãnh thì mình dùng luôn dầu gội bồ kết (Mỹ Hảo), thêm 1 ít dầu dừa nguyên chất: gội cái này vừa hết gàu vừa mượt tóc

Các bạn thử xem sao, mình thì dùng ok lắm đấy
    • 3,950 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Đọc tin này của bạn. Tốt quá. Mình sẽ làm và dùng thử " hai viên PH8 giá hai nghìn đồng , nhớ nhờ người ta cà nhuyễn dùm luôn .Một chai dầu gội head & shoulders .Đổ thuốc PH8 đã cà nhuyễn vào chai dầu gội". Đầu mình ngứa khunge khiếp, gãi đến xước cả da đầu mà vẫn ngứa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi suryS2S2 Xem bài viết
    Trước đây mình rất khổ sở vì da đầu lúc nào cũng rất ngứa ,gàu bông ra từng lớp nhìn rất ghê .Tình hình chỉ giảm được một lúc sau khi mình gội đầu xong thôi .Vài ba giờ sau là đâu lại vào đấy .Mình đã làm đủ cách , từ thay đổi dầu gội đến mua dầu gội đặc trị gàu có bán ở các quầy thuốc tây nhưng vẫn không khá hơn .Mình là khách hàng thường xuyên của các tiệm gội đầu ở gần nhà vì gàu rất nhiều nên mình gội ở nhà có cảm giác không sạch .Từ khi có người chỉ cho cách rất đơn giản mà vô cùng hiệu quả nên hôm nay mình muốn chia sẽ với bạn nào khổ sở vì gàu như mình .
    Đó là các bạn ra tiệm thuốc tây mua hai viên PH8 giá hai nghìn đồng , nhớ nhờ người ta cà nhuyễn dùm luôn .Một chai dầu gội head & shoulders .Đổ thuốc PH8 đã cà nhuyễn vào chai dầu gội .Lắc lên cho đều vậy là xong .Mình gội lần đầu là thấy có hiệu quả rồi đó .Chúc các bạn loại bỏ được đám gàu đáng ghét đó nha .
    • 3,950 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé.
    Thêm một mẹo trị ngứa da đầu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungcoxao Xem bài viết
    hihi! chia sẽ chút kinh nghiêm5 trị gàu
    bạn mua củ riềng già rồi dã nát ra pha với 1 ti' rượu hoặc dấm ( 1 muổng cafe thôi nhé) mình thì dùng rượu hihi trường hợp này là trị gàu và bị á sừng cũng được, no trị cả lang beng và lác nữa.. minh bị gàu nặng lắm, đi da liểu bác sỉ nói bị á sừng cho dầu gọi va thuốc bôi thì khỏi nhưng vẫn bị lại sau khi ngưng 1 tháng hic hic. mình mua riềng về pha rượu bôi lên da đầu buổi tối sau đó ngủ đậy thì gội lại bằng nước sạch nói chung khi nào rảnh thì bôi lên da đầu xong để vài tiếng xã lại bằng nước la ok. Lưu ý nhé lần đầu bôi lên da đầu sẽ rất rát những lần sau thì bớt nhiều. Mình thì bôi khoảng 3 ,4 ngày sau khi chải đầu nhìn cây lượt thấy từng nhúm gàu chết trắng toát keke mảng rất to nhé, để bảo đảm cho việc hiệu quả mình khuyên các bạn nên có chế độ ăn uống hợp lý: không ăn đồ biển ,đồ phong, ăn rau va thịt heo cá sông la tốt nhất hiệu quả mau khỏi bịnh, minh da làm va đã hết, sau khi hết mình típ tục bôi thêm 1 tuần cho chắc keke. trong quá trình bôi riềng bạn hạn chế dùng dàu gội nhé, nếu dùng thì chỉ bôi 1 ít lên tóc rồi xã lại ngay để tóc co hươnng thơm thôi. Chúc các bạn mau khỏi bệnh gáu va á sừng. Mong mọi người share bài này để nhiều ngưới biết đến và áp dụng để đánh bại được bệnh gàu...chúc sức khoẻ các bạn và các bà mẹ trẻ...
    địa chỉ mail của mình thienle2003@gmail.com nếu ai có kết quả tốt sau khi làm thữ thì mail mình biết để mình mừng nhé. Chúc diển đàn có thêm nhiều kinh nghiệm quý để chia sẽ cùng nhau.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suryS2S2 Xem bài viết
    Trước đây mình rất khổ sở vì da đầu lúc nào cũng rất ngứa ,gàu bông ra từng lớp nhìn rất ghê .Tình hình chỉ giảm được một lúc sau khi mình gội đầu xong thôi .Vài ba giờ sau là đâu lại vào đấy .Mình đã làm đủ cách , từ thay đổi dầu gội đến mua dầu gội đặc trị gàu có bán ở các quầy thuốc tây nhưng vẫn không khá hơn .Mình là khách hàng thường xuyên của các tiệm gội đầu ở gần nhà vì gàu rất nhiều nên mình gội ở nhà có cảm giác không sạch .Từ khi có người chỉ cho cách rất đơn giản mà vô cùng hiệu quả nên hôm nay mình muốn chia sẽ với bạn nào khổ sở vì gàu như mình .
    Đó là các bạn ra tiệm thuốc tây mua hai viên PH8 giá hai nghìn đồng , nhớ nhờ người ta cà nhuyễn dùm luôn .Một chai dầu gội head & shoulders .Đổ thuốc PH8 đã cà nhuyễn vào chai dầu gội .Lắc lên cho đều vậy là xong .Mình gội lần đầu là thấy có hiệu quả rồi đó .Chúc các bạn loại bỏ được đám gàu đáng ghét đó nha .
    Da đầu e nhờn mà lắm gầu thì thôi rồi cứ như là bụi bay à , rất dễ dị ứng với một số thành phần lạ k biết thuốc nè của chị có dễ bị dị ứng k? chứ e dùng nhiều loại cũng sợ lắm
    • 195 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cái này được nè. Em phải thử mới được
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chưa thấy mẹ nào đã thử rùi và chia sẻ kết quả nhỉ, có khi hôm nào em cũng phỉa thử ý
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn ơi mình dùng dầu gội khác trộn với thuốc được không ?
    • 179 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

thuốc này có vẻ nhiều công dụng ghê các mẹ nhỉ nó cũng chữa được cả mụn đấy ạ
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang dùng ph8 với head& shoulder nhưng mình chỉ mới bị gàu ít lém mà mình gội 1 lần rồi chưa thấy kết quả gì hết.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3 tháng trỏ lại đây em bắt đầu bị gầu, ko bị ngứa nhưng gầu cứ tùng mảng một ý, nhìn mà ghê, em xem mạng cũng thấy họ chỉ cách này họ nói trộn 2 viên với dầu gội em ko biết nên dùng 2 viên cho một lần gội, khi nào gội em mới trộn với thuốc ko biết có bị quá nhiều ko nhỉ, thấy gầu nó cũng đỡ hơn ko bong tự do nữa (e mới gội 2 lần thôi) chắc phải dùng một thời gian nữa mới có hiệu quả nhiều, điều e lo là các chị dùng 2 viên 1 lọ 180ml mà em lại dùng 2 viên một lần ko biết có sao ko nhỉ các chị cho em ý kiến với?
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phong trào dùng dầu bồ kết nấu đang nở rộ đó các mẹ
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nấm da đầu phải trị thế nào vậy mọi người ? Có cần đi da liễu trị không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách trị tàn nhang,nám da

em có người thân bị tàn nhang đầy mặt đã dùng mấy loại thuốc nhưng chưa có hiệu quả. Nếu mẹ nào có kinh nghiệm chữa cái này thì mách dùm em với. hihi cảm ơn mọi người nhé

• Làm thế nào để bé tống được đàm ra ngoài?

Các mẹ chia sẻ giúp em nên làm thế nào để bé tống đờm ra được hoặc uống thuốc gì để bé không bị khò...

• Làm kem ủ tóc 'siêu' mượt với dầu dừa

Thành phần chính của loại kem ủ dành cho tóc khô, xơ do uốn nhuộm là dầu dừa và nước chanh. Dầu dừa...

• Ăn gì để đẹp cơ thể - Phần 1 - Tóc

Ăn gì để đẹp cơ thể - Phần 1 - TócChế độ ăn uống không chỉ ảnh hưởng đến trọng lượng cơ thể mà còn...

• Cách trị mụn và trắng da bằng bột nghệ

Chắc các bạn đều biết tác dụng lớn của bột nghệ vàng trong việc chăm sóc sức khoẻ và làn da. Bnaj nào có mụn, da sạm đen vì bắt nắng thì không cần phải lo lắng. Chỉ cần sử dụng thường xuên mặt nạ bột nghệ vangd và sữa tươi sẽ có tác dụng ngay Bột nghệ các bạn chọn phải là loại tốt, không có hoá...

• 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình đã áp dụng như chủ top thấy khá tốt, mình quất hẳn 3 viên PH8 cơ vì mình mua cả vỉ có 7k, họ ko bán lẻ, dùng cũng khoảng đc gần 3 tuần rồi thì phải, trc mình nhiều mảng gàu lắm, ngồi ngứa tay là cứ mân mê lên đầu cạy từng miếng 1 ra, hễ ko kịp gồi thì ngứa gãi sướng tay, chắc mình bị nấm là cái chắc, giờ thấy rất tốt, thấy ko còn mảng gàu mà ít ngứa, sờ lên đầu ko thấy cục cục nữa. có điều tóc mình vẫn rụng quá trời, ngày xưa gội đầu chỉ rụng vài sợi thôi, giờ thì nhiều lắm, nhưng ko phải do gội cái này mà bị rụng đâu, rụng rừ trc rồi, chắc trc do nấm và gàu nên bị rụng, ko biết gội thêm ít nữa có đỡ rụng ko nữa.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5