Tóc đẹp

Cách quấn lô tóc xoăn để giữ nếp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 193K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 110 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

e cũng đang loay hoay với cái đầu xoăn của mình, may quá lại có topic này.Thanks các chị nhiều nhiều
    • 284 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tớ mới làm xoăn hôm kia, tớ yêu cầu là lọn to, sóng thì chỉ từ vai trở xuống thôi thế là chị ta làm tóc tớ thành thế này

Mà tớ kể lể một tí , bạn tớ đã làm xoăn ở đây tình hình là rất đẹp làm được 6 tháng rồi mà sóng vẫn ổn, chi phí hết 500k tóc đến quá vai. Còn tóc tớ thì đến cạp quần tình hình là hết khoảng 700k mà là uốn tay vì chị ấy bảo tóc mình là tóc tơ sợi nhỏ nên nếu uốn máy thì hay duỗi. Thế mà sau 3 tiếng thì tóc mình thành như thế, ngược hoàn toàn với mình yêu cầu, lọn thì bé tí xoăn thì cao tận tai trông già lắm. Thế là lúc trả tiền chị ta bảo hết 200:Worried:

Hôm sau , mình đi hấp tóc rồi về nhà bôi dưỡng đợi tóc khô khoảng 80% thì dùng lô quấn vào, đây cái lô này

Một tiếng sau tóc em thành thế này

Em mừng quá , mà kg phải vuốt keo gì đâu . cái lô này mua ở Xuân Thuỷ Với giá là 25k/ 10 cái đấy. Chúc mọi người có đầu mới ăn tết vui vẻ nhé:Smiling: Loay hoay mãi mới cóp được ảnh
    hu hu e ko xem đc ảnh, e cũng mua lô về quấn nhưng nhìn kinh khủng lắm, cho do ko biết cách rồi
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giơi ơi, chả biết các mẹ thế nào chứ e cũng dùng lô mút màu hồng, đọc đến bài này bon chen đến Xuân Thủy mua 1chục cái loại cỡ Trung bình 25k/chục nhưng khổ nỗi chả hiểu mẹ nó cuốn thế nào chứ em thì chả cuốn nổi, nó cứ lủng lẳng, tóc ai mà tỉa thì thôi rồi, không thể cuốn được luôn mà em lại để đầu 2 tầng thế nên là dùng đúng 1 lần là cất vào góc tủ. Em nghĩ các mẹ cứ dùng lô màu hồng í, em cuốn lên sóng to lắm, đẹp nữa, dùng cái kia chả hiểu sao chả lên lọn gì, ngủ thì khó! Mẹ nào cho e xin kỹ thuật cuốn lô cao su này để e dùng với ạ!!!:Sad:
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangsophia Xem bài viết
    he he, hôm nay em cũng mới đi làm tóc xoăn.
    Mọi khi em cũng chỉ búi tóc hoặc quấn lô mút thôi mà tóc cũng ra lọn tự nhiên lắm!
    Nhưng tóc em nhanh duỗi nên giờ làm xoăn thật luôn.

Các chị muốn ra lọn đẹp thì khi gội đầu xong, chia tóc thành 2 hoặc 4 phần rồi xoắn tóc lại rồi cuốn thành búi nhỏ. Đảm bảo khi tóc khô vào lọn cực đẹp.

Tặng các chị hình cách quấn lô nhé! Người mẫu là bé nhà em. Cháu cũng máu me làm tóc xoăn lắm ạ! :Laughing: Điệu lắm!

1. Gội đầu xong để tóc ẩm khỏang 80- 90%, có thể xịt ẩm hoặc để khô cũng dc nếu tóc mềm. Bôi dưỡng. Chia tóc làm 2.

2. Với mỗi phần tóc chia đều làm 4 lọn. Lấy 1 lọn như thế này.

3. Đặt lọn đó lên lô rồi cuốn phần đuôi vào trong . Chú ý, lô nằm ở khỏang giữa của chiều dài lọn tóc nha.

4. Tiếp tục cuốn cho hết phần đuôi rồi cuốn tiếp phần tóc phía trên. Chú ý để phần đuôi tóc vào trong nha.

5. Cuốn đến đoạn cuối xoay cho cái phần nhựa của lô lên trên. Nếu phần nhựa ý ko dc xoay lên trên để kẹp mà ở bên dưới là tóc sẽ bị tuột nha.

6. Kẹp phần nhựa vào và tiếp tục với các lọn khác. Thành phẩm đây.

ôi hôm nay mới đọc được cái này, chứ mình là cuốn lô xong ko ra giống gì hết, cám ơn chị nhé. nhờ cách làm của chị mà mình biết là đã quấn lô sai rồi,

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Lâu quá mới vào đây, mình gửi ảnh mới nhé
    Đây là loại lô tớ dùng

Tớ vẫn cuốn thế này thôi

Sau đó tớ chỉ gập lại thôi nó không rơi đâu

Chúc các mẹ có bộ tóc ưng ý nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tớ mới làm xoăn hôm kia, tớ yêu cầu là lọn to, sóng thì chỉ từ vai trở xuống thôi thế là chị ta làm tóc tớ thành thế này

Mà tớ kể lể một tí , bạn tớ đã làm xoăn ở đây tình hình là rất đẹp làm được 6 tháng rồi mà sóng vẫn ổn, chi phí hết 500k tóc đến quá vai. Còn tóc tớ thì đến cạp quần tình hình là hết khoảng 700k mà là uốn tay vì chị ấy bảo tóc mình là tóc tơ sợi nhỏ nên nếu uốn máy thì hay duỗi. Thế mà sau 3 tiếng thì tóc mình thành như thế, ngược hoàn toàn với mình yêu cầu, lọn thì bé tí xoăn thì cao tận tai trông già lắm. Thế là lúc trả tiền chị ta bảo hết 200:Worried:
    Em cũng bị giống y mẹ Bi và Tít. E ra hang bao làm lọn to, lúc nhìn cái lô nhỏ với nhiều lọn đã nghi rồi, lúc giở tóc ra thì thôi rồi... Lọn nhỏ và đầy đầu luôn (tóc e cũng dài đến cạp quẩn, lại là tóc nối, khá dầy).
    Em đang định đi duỗi ra rồi làm máy lại, huhu, nhưng thế hại tóc lắm.
    Tối nay e sẽ về cuốn lô thử xem tình hình có cải thiện ko
    Em thì vẫn thích lô mút nhất các chị ạ
    The world s not enough 4 me & im, not enough 4 u
    • 152 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ chút kinh nghiệm quấn lô với các mẹ. Mình là người rất thích làm tóc nhưng vì lười chăm sóc nên rất ngại làm tóc vì chỉ sợ tóc bị khô và chẻ ngọn. Từ khi phát hiện ra dùng lô, tóc của mình 2 năm nay chưa phải làm lại mà đi đến đâu cũng được mọi người khen tóc đẹp sóng to mà tự nhiên .
    Đầu tiên mình cũng dùng lô mút để cuốn nhưng sáng hôm sau tháo ra tóc bông xù nhìn mất mỹ quan ,tình cờ một lần vào TPHCM chơi vào cửa hàng Nhật Bản ( Hachi - Hachi) thấy có loại lô mút nhưng lõi bằng nhựa rất to phù hợp với những ngừoi thích tóc sóng va lọn tóc lớn mình mua thử về dùng, thực sự là rất thích vì vừa chắc vừa đẹp( mà giá rổ thì lại rẻ chỉ có 25.000 / 4 chiếc thôi), từ đó mình trung thành với loại lô này và trước khi quấn lô mình thường xoa chút dưỡng tóc cho tóc được bóng và giữ được đúng nếp và sóng tóc theo kích cỡ của loại lô đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 669 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NewLavie Xem bài viết
    Mình xin chia sẻ chút kinh nghiệm quấn lô với các mẹ. Mình là người rất thích làm tóc nhưng vì lười chăm sóc nên rất ngại làm tóc vì chỉ sợ tóc bị khô và chẻ ngọn. Từ khi phát hiện ra dùng lô, tóc của mình 2 năm nay chưa phải làm lại mà đi đến đâu cũng được mọi người khen tóc đẹp sóng to mà tự nhiên .
    Đầu tiên mình cũng dùng lô mút để cuốn nhưng sáng hôm sau tháo ra tóc bông xù nhìn mất mỹ quan ,tình cờ một lần vào TPHCM chơi vào cửa hàng Nhật Bản ( Hachi - Hachi) thấy có loại lô mút nhưng lõi bằng nhựa rất to phù hợp với những ngừoi thích tóc sóng va lọn tóc lớn mình mua thử về dùng, thực sự là rất thích vì vừa chắc vừa đẹp( mà giá rổ thì lại rẻ chỉ có 25.000 / 4 chiếc thôi), từ đó mình trung thành với loại lô này và trước khi quấn lô mình thường xoa chút dưỡng tóc cho tóc được bóng và giữ được đúng nếp và sóng tóc theo kích cỡ của loại lô đó.

Chị ơi, chị có thể chụp hình cái lô đó lên cho em biết với được không chị, với lại ở tp. HCM thì mua ở đâu chị nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

[quote=songdeyeudoi;4502523]Nếu quấn lô dài như các chị hay làm mà tóc chỉ được như ảnh thì e k thấy đẹp lắm đâu ah (e nói thật vì muốn chia sẻ thôi). Tóc của e làm được gần 4 tháng, nếu lười k cuốn lô hay đi sấy thì gội xong chỉ việc sấy nhẹ, bôi dầu dưỡng bóng tóc mềm (e đã dùng rất nhiều gel của Daviness, Tigi, Liveagain... nhưng thấy bôi dầu dưỡng bóng vẫn đẹp mà mềm tóc nhất, giá lại quá rẻ nữa chứ, chỉ bằng 1/4 lọ Tigi)

Em ơi, cái dầu dưỡng tóc mềm của em hiệu gì vậy? Chị đang dùng Small talk của TIGI, thấy ổn lắm, thấy em khen cái dầu dưỡng quá nên định mua để bôi trước khi dùng Small talk. Chắc em dùng dầu dưỡng xong cũng vẫn phải dùng gel nữa đúng không?:Battin ey:
    • 152 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Hachi Hachi là chuỗi cửa hàng của Nhật Bản, chị cũng ko để ý địa chỉ, em hỏi ở Tp Hcm chắc sẽ có nhiều người biết, nếu em ở HN thử ra cửa hàng Daiso o Giảng Võ - cửa hàng 1 giá ?( Nhật Bản ). Chị nghĩ chắc có đấy ko khó tìm đâu, thông cảm nhé cái vụ post ảnh lên trên này chị ko thạo lắm.
    • 2,154 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

quấn lô dài như thế dễ hơn hay là quấn lô mút vậy các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 669 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

[quote=NewLavie;5443855]Hachi Hachi là chuỗi cửa hàng của Nhật Bản, chị cũng ko để ý địa chỉ, em hỏi ở Tp Hcm chắc sẽ có nhiều người biết, nếu em ở HN thử ra cửa hàng Daiso o Giảng Võ - cửa hàng 1 giá ?( Nhật Bản ). Chị nghĩ chắc có đấy ko khó tìm đâu, thông cảm nhé cái vụ post ảnh lên trên này chị ko thạo lắm.[/quote

Cảm ơn chị nhiều nhiều nhé
    • 1,399 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

chị ui,em tóc ngắn đến chấm vai đang có ý định nuôi dài nè! mặt em nhỏ nên em cũng thích làm tóc xoăn lọn to để mặt trông bầu bĩnh hơn.nhưng mà nếu làm xoăn thật thì chăm sóc tốn lắm và em cũng ko thích vì chóng hại tóc. nhưng em thích kiểu quấn lô giả như các chị dạy. ở Xuân Thủy -Cầu giấy ko bít có lô cuốn như chị nói ko nhỉ?em se ra tìm thử xem. chắc cũng ko đắt lắm.có chị nào vui lòng dạy em cách làm xoăn giả lọn to bằng lô ko ạ?em thích hơi xoăn nhẹ phần đuôi thôi còn tóc phía trên vẫn thẳng.kiểu này hợp với bọn sinh viên tụi em hơn.trẻ trung mà đẹp. em cảm ơn các chị nhìu nhìu.:Battin ey:
    • 769 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Sao mình k thấy ảnh đâu nhỉ?
    • 769 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Sao mình k thấy ảnh đâu nhỉ?
    • 474 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ôi hóa ra cái này để quấn lô :Angel: Hôm em mua mấy thứ buộc tóc ở Cây nấm nhỏ chỗ Đội Cấn, em thấy cái que lạ lạ mới hỏi que đấy để làm gì thì em ý bảo để buộc tóc :RaisedEye:
    Em thấy dùng que này quấn lô lại hay mà tiện ý chứ, nhưng nó có nặng đầu k các chị ơi? Chị nào dùng rồi comment em với
    Cháo sườn thích ăn cháo sườn, biết nấu cháo sườn :LoveStruc:
    Topic kêu gọi mọi người hạn chế sử dụng túi nylon :Angel:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?p=10413255
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Hihih.. thấy các mẹ đang bàn về vấn đề tóc tai, em cũng đang phát thèm đây, tóc của em thì tương đối dày, tóc lại khỏe và cứng nữa.. cứ thẳng đơ đơ như tóc duỗi ấy, năm mới tết đến định làm 1 quả đầu mới và thay đổi tí ti.. nhưng lại lo tóc cứng thế thì thì ko có biết có uốn dc, trong này có mẹ nào tóc giống tình trạng mình thì cho mình ý kiến với nhé.mình cũng thích kiểu tóc lọn to thôi, chứ ko thích uốn xù lên..
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Hihih.. thấy các mẹ đang bàn về vấn đề tóc tai, em cũng đang phát thèm đây, tóc của em thì tương đối dày, tóc lại khỏe và cứng nữa.. cứ thẳng đơ đơ như tóc duỗi ấy, năm mới tết đến định làm 1 quả đầu mới và thay đổi tí ti.. nhưng lại lo tóc cứng thế thì thì ko có biết có uốn dc, trong này có mẹ nào tóc giống tình trạng mình thì cho mình ý kiến với nhé.mình cũng thích kiểu tóc lọn to thôi, chứ ko thích uốn xù lên..
    • 567 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em làm tóc uốn 2 năm nay rùi mà hok có bít vụ uốn Lô này nhé:Silly:
    E toàn xài gel thui
    Năm ngoái chưa có kinh nghiệm thì xài gel mềm, năm nay chuyển sang dưỡng thì thấy mắc quá( 1tháng hết 200k lận):Sad:
    Gội đầu xong là em bôi dưỡng
    2 ngày e mới gội 1 lần
    Những lần sau đi đâu thì chỉ bôi nước thui
    Lần nào gội đầu xong mà k bôi dưỡng thì mất hết nếp sau đó:Sad:

Chiều e sẽ ra Xuân Thủy mua mấy lọn về thử
    E mua cả lọn của chị bi tít với lọn hồng xem thế nào
    Tóc e từ trước tới giờ chỉ chung thân với 1 kiểu từ hồi đi uốn về thôi. Hy vọng uốn lọn thì sẽ thay đổi đc nhìu
    Cái đói rồi sẽ qua...
    11.03.2013 -> 18.3.2013: Giảm 2kg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Sao em kg thấy hình ở đâu hết vậy
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3