Tóc đẹp

Cách quấn lô tóc xoăn để giữ nếp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaibinhnguyen Xem bài viết
    Tớ không biết địa chỉ chính xác, chỉ đi nhiều nên nhớ, tả lại xem mẹ nó có tìm dc không nhé (cũng ko khó tìm lắm đâu, vì cửa hàng tương đối to mà)

1/ Xuân Thủy - Bạch Mai:
    Có 2 cửa hàng Xuân Thủy đối diện nhau, ngay gần ngã Tư giao với Đại Cồ Việt và Trần Khát Chân - trước năm 2004 tớ hay mua đồ linh tinh ở đây.

2/ Xuân Thủy - Nguyễn Thái Học:
    Nếu đi từ Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học thì nó ở gần đầu Giảng Võ, bên tay trái. Tớ đi qua nhiều nhưng chưa mua ở đây lần nào.

3/ Xuân Thủy - Khâm Thiên
    Ở đoạn gần giữa phố Khâm Thiên, gần đầu Lê Duẩn hơn. Nếu đi từ Ng Lương Bằng lại thì nó ở bên tay trái. Tớ mua ở đây vài lần năm ngoái.
    cảm ơn mẹ nhiều nhiều nhé. a xã em mà khen đẹp là công chị lớn nhất đấy hì
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cuốn tóc bằng trâm cũng có sóng to và đep, nhưng với điều kiện tóc chị nào phải dài dài và đã từng uốn xoăn bằng thuốc thì mới được, nếu tóc ngắn thì sẽ dễ bị tuột lắm, cuốn bằng lô mút mầu hồng sẽ tiện dụng hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các bác ơi. các bác đi đâu cả rồi. mấy ngày hôm nay e cứ hì hụi vì cái vụ đầu tóc này,hjihihi.
    Kết quả đây:
    - Tóc cuốn bằng lô của mẹ Bi và Tít thi ăn sóng hơn,tóc tai trông gọn gàng hơn ( vì tóc e cũng hơi vô tổ chức ạ )
    - Tóc cuốn bằng lô bình thường thì k được gọn đâuf lắm, tuy nhiên song lại to và bông bềnh. rất tròn sóng
    Hihihi. khó chọn quá,e phải ngía đi ngía lại trong gương, rồi lại tháo ra gỡ vào làm thí nghiệm mãi mới được,hi.Neeus tóc em ma k bị bông xù lên thì tuyệt,e sẽ cuốn lô tròn cho nó bồng bềnh, tiếc thật,hichic
    Thôi thì mỗi ngày thay đổi 1 kiểu cuốn lô vậy,hihi, tất cả vì cái đẹp mà. rooling:
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holand177 Xem bài viết
    các bác ơi. các bác đi đâu cả rồi. mấy ngày hôm nay e cứ hì hụi vì cái vụ đầu tóc này,hjihihi.
    Kết quả đây:
    - Tóc cuốn bằng lô của mẹ Bi và Tít thi ăn sóng hơn,tóc tai trông gọn gàng hơn ( vì tóc e cũng hơi vô tổ chức ạ )
    - Tóc cuốn bằng lô bình thường thì k được gọn đâuf lắm, tuy nhiên song lại to và bông bềnh. rất tròn sóng
    Hihihi. khó chọn quá,e phải ngía đi ngía lại trong gương, rồi lại tháo ra gỡ vào làm thí nghiệm mãi mới được,hi.Neeus tóc em ma k bị bông xù lên thì tuyệt,e sẽ cuốn lô tròn cho nó bồng bềnh, tiếc thật,hichic
    Thôi thì mỗi ngày thay đổi 1 kiểu cuốn lô vậy,hihi, tất cả vì cái đẹp mà. rooling:
    Hay quá , mỗi ngày một kiểu cho nó máu:Laughing:
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Vụ lô này hay thế,chiều em đi mua ngay mới dc,các chị ơi tóc em ko xoăn,mà e quấn cái này rồi bôi keo và đi ngủ để làm xoăn giả dc ko ạ?Phải xịt gôm hay vuốt geo ạ?
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

meyeucuti ơi, thấy các mẹ bảo là cuốn lô rồi bôi keo cũng đẹp lắm, đẹp như làm xơăn giả luôn,nhưng mà tóc mỗi người 1 khác nên cụ thể thì e cũng k biết thế nào.
    nếu tóc mẹ nó không quá cứng và vô tổ chức thì có thể làm được đấy. Gội đầu rồi làm lúc tóc còn hơi ẩm ý, trước khi lam bôi 1 tý keo thôi cho nó dễ ăn sóng, làm xong lại bôi thêm tý nữa để giữ nếp. Đấy là e nghe các mẹ khác nói thế, chúc chị thành công:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 929 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

he he, hôm nay em cũng mới đi làm tóc xoăn.
    Mọi khi em cũng chỉ búi tóc hoặc quấn lô mút thôi mà tóc cũng ra lọn tự nhiên lắm!
    Nhưng tóc em nhanh duỗi nên giờ làm xoăn thật luôn.

Các chị muốn ra lọn đẹp thì khi gội đầu xong, chia tóc thành 2 hoặc 4 phần rồi xoắn tóc lại rồi cuốn thành búi nhỏ. Đảm bảo khi tóc khô vào lọn cực đẹp.

Tặng các chị hình cách quấn lô nhé! Người mẫu là bé nhà em. Cháu cũng máu me làm tóc xoăn lắm ạ! :Laughing: Điệu lắm!

1. Gội đầu xong để tóc ẩm khỏang 80- 90%, có thể xịt ẩm hoặc để khô cũng dc nếu tóc mềm. Bôi dưỡng. Chia tóc làm 2.

2. Với mỗi phần tóc chia đều làm 4 lọn. Lấy 1 lọn như thế này.

3. Đặt lọn đó lên lô rồi cuốn phần đuôi vào trong . Chú ý, lô nằm ở khỏang giữa của chiều dài lọn tóc nha.

4. Tiếp tục cuốn cho hết phần đuôi rồi cuốn tiếp phần tóc phía trên. Chú ý để phần đuôi tóc vào trong nha.

5. Cuốn đến đoạn cuối xoay cho cái phần nhựa của lô lên trên. Nếu phần nhựa ý ko dc xoay lên trên để kẹp mà ở bên dưới là tóc sẽ bị tuột nha.

6. Kẹp phần nhựa vào và tiếp tục với các lọn khác. Thành phẩm đây.

Simple life, simple love
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Troi oi, minh mua lô về quấn, sáng dậy xoăn tít mù, phải lấy tay kéo mãi, kéo mãi, dấp cả nước lên đầu, một lúc sau tóc về nguyên trạng ban đầu, chả đẹp hơn tý nào.

Cả nhà ai cũng hỏi sao sáng sớm tinh mơ lại đi gội đầu thế.
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBi_2008 Xem bài viết
    Troi oi, minh mua lô về quấn, sáng dậy xoăn tít mù, phải lấy tay kéo mãi, kéo mãi, dấp cả nước lên đầu, một lúc sau tóc về nguyên trạng ban đầu, chả đẹp hơn tý nào.

Kg phải quấn cả đêm đâu. Mình dậy là quấn luôn sau đó mới đánh răng rửa mặt, cho con ăn ..v..v chỉ khoảng hơn một tiếng thôi mẹ nó ạ:Smiling:
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBi_2008 Xem bài viết

Các mẹ ơi nếu đầu đã làm xoăn rồi thì cuốn lô nào cũng lên sóng đẹp và chỉ cần cuốn khoảng 2 tiếng thôi chứ giống mẹ bi cuốn lô cả đêm đúng là bông xù lên thật. Nếu mới làm đầu thì chỉ cuốn 4 hoặc 5 cái lô mút, còn tóc đã bị duỗi rồi thì cuốn lô dài và dẻo giống mẹ Bi và Tít hướng dẫn. Cuốn lô rồi thì tuyệt đối không vuốt gel nhé. Thông tin thêm mẹ nào ở quận Long Biên hàng Xuân Thuỷ mới mở 1 chi nhánh nữa ở đường Nguyễn Văn Cừ, các mẹ bảo nhân viên bán là muốn mua lô dài dẻo thì họ mới biết chứ không họ sẽ chỉ đưa lô mút ra thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 515 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Có cách nữa không cần lô là mua một cái cặp tóc có lưới giống của mấy cô tiếp viên hàng không ấy. Cặp tóc lên phía sau rồi chia tóc ra làm hai phần về hai bên. Tuỳ theo lọn là xoăn cụp hay xoăn vểnh mà các mẹ lấy tay xoáy đều hai phần tóc về phía trước hay về phía sau. Sau đó bóp hai phần tóc theo chiều đứng (như bóp cái lò xo ấy) rồi khéo léo nhét gọn vào trong lưới. Trước khi làm nên bôi tí dầu dưỡng cho lọn tóc mượt và giữ nếp.
    Lúc nào ra đường thì mở cặp giũ tóc ra show hàng. Làm kiểu này ra sóng tự nhiên lắm các mẹ ạ. Hồi trước cứ cách hai ngày em phải lên TV một lần, toàn tự làm tóc kiểu này thôi chứ không bao giờ phải nhờ ai sấy
    • 386 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be yumi Xem bài viết
    Cuốn lô rồi thì tuyệt đối không vuốt gel nhé.
    Mẹ bé yumi ơi, sao lại thế ah? Em tưởng cuốn lô để tóc vào lọn rồi thì phải vuốt tí gel để giữ nếp chứ ah?
    • 640 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng hay mua lô về để giữ nếp tóc, hết lô mút rồi lại lô nhựa nhưng chẳng cái nào cùng được lâu vì rất khó cuộn, hay bị tuột tóc ra mà nằm rất đau. Hôm nay được mẹ Bi và Tít hướng dẫn cách này thấy có vẻ khả quan vì tự thao tác rất dễ dàng. Mình sẽ đi mua ngay về thử để cải thiện bộ tóc đón Tết. Thanks a lot.
    • 230 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây hồng Xem bài viết
    Em tưởng cuốn lô để tóc vào lọn rồi thì phải vuốt tí gel để giữ nếp chứ ah?
    Chị ơi, thường thì vẫn vuốt gel mà. Thông thường thì nên vuốt một chút gel trước khi cuốn lô, như thế tóc sẽ dễ bắt lọn, mà thời gian để lô cũng không cần dài. Lúc này tóc vẫn còn ẩm, chỉ cần lấy chút keo ra tay, xoa thật kỹ, sau đó vuốt lên tóc. Lúc này mới tiến hành chia lọn để cuốn lô. Em lười lắm, thi thoảng mới cuốn lô thôi vì tóc em là tóc xoăn. Thường thì em chia thành 4, sau đó cuốn lên (lưu ý là cuốn vào phía trong nhé), tung tăng đi làm gì đó, thích xoăn thì để lâu, thích tự nhiên thì để ít. Khi xổ tóc ra thì dùng máy sấy lại để cho tóc theo ý muốn, vuốt thêm chút gel nữa để định hình. Em mới học được kinh nghiệm là dùng sữa dưỡng thay cho gel đấy, tóc sẽ bồng bềnh lắm. Lại tốn tiền mất thôi.
    Bonus các mẹ quả đầu của em nhé! Đấy là khi vừa gội xong, tóc còn xoăn tít. Cá nhân em thì thấy ngày thứ 2 bao giờ tóc cũng là đẹp nhất. Đấy cũng là lý do em tự ru rằng cách 2 ngày mình mới nên gội đầu 1 lần

Đây là hình giai nhà em chụp. Lão ý cũng chả mấy mặn mà với vụ tóc tai lắm nên khi em đưa máy cho thì cứ chụp thôi, chả chỉnh sửa gì cả. Ở ngoài tóc em đậm hơn hình tí xíu vì em không thích nổi bật cho lắm. Mà nó cũng không tơi tả thế kia
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhtool; 21/01/2009 vào lúc 12:58 PM.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn mẹ Bi và Tít ơi,hôm qua mình đã ra ngoài cửa hàng xuân thuỷ để mua lô dài và mềm rồi nhưng về lại không biết dùng như thế nào,bạn có thể hướng dẫn mình cách dùng được không,cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé.Hình lần trước của bạn bây giờ không mở ra được nữa.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình quấn lô mút cả đêm, sáng dậy quăn tít nhưng chỉ đến gần trưa là duỗi lung tung cả. Cuối cùng đành chỉ bóp gel không thôi. Hôm thì đẹp hôm thì không. Chẳng hiểu tóc mình kiểu gì nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ hướng dẫn cho em cách quấn lô dài và mềm với....hĩ hĩ, mua rồi mà em không biết cách sử dụng! thanks các me nhiều nhiều!
    • 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ nó đem ra hàng gội đầu, gội đầu xong bảo họ bôi chút gel rồi quấn giúp mình. Họ cuốn bao giờ cũng đẹp hơn mình, xem họ làm mẫu rồi lần sau mình tự làm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, em cũng định như thế, nhưng tình hình là đeo 1 đống lô dài như thế về nhà thì buồn cười lắm ạ. ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu quấn lô dài như các chị hay làm mà tóc chỉ được như ảnh thì e k thấy đẹp lắm đâu ah (e nói thật vì muốn chia sẻ thôi). Tóc của e làm được gần 4 tháng, nếu lười k cuốn lô hay đi sấy thì gội xong chỉ việc sấy nhẹ, bôi dầu dưỡng bóng tóc mềm (e đã dùng rất nhiều gel của Daviness, Tigi, Liveagain... nhưng thấy bôi dầu dưỡng bóng vẫn đẹp mà mềm tóc nhất, giá lại quá rẻ nữa chứ, chỉ bằng 1/4 lọ Tigi) sau đó dùng tay cuộn xoắn lại rồi thả ra, cứ để thế, đến lúc khô thì tóc bung ra, vẫn có sóng như khi mình cuốn lô hoặc đi sấy, chỉ không bồng bềnh bằng sấy thôi. Còn cuốn lô cho tóc đẹp thì khi tóc se se lại (gần như là khô hết) bôi dầu dưỡng tóc rồi cuốn tóc làm 6 cái lô (2 lô bên tai thì cuốn vào trong, 4 lô còn lại cuốn hướng ra ngoài thì nhìn tóc sẽ bồng bềnh hơn). Để như vậy khoảng 1h-2h rồi tháo ra, lúc tháo lô chú ý là kéo cái lô xuống theo kiểu giữ xoắn ốc, đừng cuộn lô ra theo chiều tóc vì như thế tóc sẽ k thành lọn xoăn to đẹp đâu.

Sóng đẹp một phần là do sóng tóc lúc cửa hàng làm cho mình thôi, e làm 2 lần ở cửa hàng chị Liên Cát Linh do một chị trên này giới thiệu giờ vẫn đẹp. Bây giờ phần vì lười mất thời gian ra cửa hàng ngồi gội rồi sấy, phần vì cũng xót tiền (gội sấy dầu daviness, una... của cửa hàng thì mỗi lần hết 70-80 nghìn, hic...) nên e cứ làm ở nhà vậy.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7