Tóc đẹp

Cách quấn lô tóc xoăn để giữ nếp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tớ mới làm xoăn hôm kia, tớ yêu cầu là lọn to, sóng thì chỉ từ vai trở xuống thôi thế là chị ta làm tóc tớ thành thế này

Mà tớ kể lể một tí , bạn tớ đã làm xoăn ở đây tình hình là rất đẹp làm được 6 tháng rồi mà sóng vẫn ổn, chi phí hết 500k tóc đến quá vai. Còn tóc tớ thì đến cạp quần tình hình là hết khoảng 700k mà là uốn tay vì chị ấy bảo tóc mình là tóc tơ sợi nhỏ nên nếu uốn máy thì hay duỗi. Thế mà sau 3 tiếng thì tóc mình thành như thế, ngược hoàn toàn với mình yêu cầu, lọn thì bé tí xoăn thì cao tận tai trông già lắm. Thế là lúc trả tiền chị ta bảo hết 200:Worried:

Hôm sau , mình đi hấp tóc rồi về nhà bôi dưỡng đợi tóc khô khoảng 80% thì dùng lô quấn vào, đây cái lô này

Một tiếng sau tóc em thành thế này

Em mừng quá , mà kg phải vuốt keo gì đâu . cái lô này mua ở Xuân Thuỷ Với giá là 25k/ 10 cái đấy. Chúc mọi người có đầu mới ăn tết vui vẻ nhé:Smiling: Loay hoay mãi mới cóp được ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Bi và Tít; 12/01/2009 vào lúc 10:37 AM. Lý do: ảnh to quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Khổ quá, đúng là "người làm sao của chiêm bao là vậy" cái ảnh nó cứ to đùng ra chán quá. Còn về cái dưỡng và hấp tóc thì tít nữa tớ chụp ảnh rồi đưa lên sau. Hôm qua đi mua dầu hấp các em ấy cứ giới thiệu loại gì mà hơn 1t choáng quá , về nhà ca cẩm thế là lại có người giới thiệu cho mua loại hũ Kensuco có 280K hấp mượt lắm các bác ạ. Có bác nào đi mua ở đâu rẻ thì ới mọi người nhé
    • 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ôi cái lô của chị hay quá, lần đầu tiên em thấy đó! Thế mà từ trước tới giờ em toàn cuốn bằng lô mút màu hồng. Hôm nào gội đầu cũng loay hoay mãi, mà ko được lọn đẹp như chị đâu. Nhưng tóc em ngắn ngang vai dùng được lô này ko chị?
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây hồng Xem bài viết
    Ôi cái lô của chị hay quá, lần đầu tiên em thấy đó! Thế mà từ trước tới giờ em toàn cuốn bằng lô mút màu hồng. Hôm nào gội đầu cũng loay hoay mãi, mà ko được lọn đẹp như chị đâu. Nhưng tóc em ngắn ngang vai dùng được lô này ko chị?
    Lô này chỉ có một dây thép bên trong còn ở ngoài thì toàn mút thôi, tớ quấn ngang cổ nên nằm ngủ vẫn bình thường kg vướng gì cả xoay người thoải mái, mà cái lô này có nhiều cỡ lắm tớ lấy loại trung bình đấy . Tối qua tớ lười chỉ quấn có hai cái hôm nay về quấn thử 4 cái xem :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,382 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Tò mò quá vì mình cũng thường cuốn lô mút màu hồng , sóng lên ko ưng ý lắm nhưng chả thấy hình gì cả , post lại hình đi bạn ơi .
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Hình vẫn ở đấy đó bạn ,bài tớ gửi đầu tiên đấy
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

bạn ơi! lô này của bạn gọi là lô j đấy.sao nhìn khác lạ thế.chiều nay cũng phải bon chen ra xuân thuỷ mua mới dc
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everything_for_babe Xem bài viết
    bạn ơi! lô này của bạn gọi là lô j đấy.sao nhìn khác lạ thế.chiều nay cũng phải bon chen ra xuân thuỷ mua mới dc
    Tớ cũng có biết tên nó đâu , cậu cứ tả cho máy em ở đấy nhé
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ôi vụ quấn này em hơi bị kinh nghiệm. Ngày xưa em toàn lấy cái trâm cài tóc, xoắn đúng 1 vòng, ở nhà cứ xoắn lên thế, đi ngủ cũng xoắn hoặc tháo ra nếu đau tóc, vừa nhanh gọn mà lại tiện dụng, đỡ xù tóc, tóc xoăn tự nhiên cực kỳ.
    Cái que nhựa kia em cũng mua nhưng nó cứ trơn tuột, lại hôi hôi, quấn hơi mất thời gian nữa, em thấy ko bằng mình dùng châm cài đầu quấn vèo một cái là xong.
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Nhưng sao tớ thấy sóng ở cái hình chưa quấn lô có vẻ đều và đẹp hơn??? hay là tại nhìn hình khác ở ngoài nhỉ???

• 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cái vụ lô này hay à nha. Cám ơn mẹ Bi và Tít nhìu lắm
    • 307 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng ra tiệm nói "uốn xù lọn" uốn xong nhìn cũng i như cái hình đầu tiên, rồi sau đó họ cuốn vào lọn to hơn rồi sấy lại mới được giống cái hình sau. À cho mình hỏi Xuân Thuỷ ở đâu vậy bạn?
    To CafeTeria: Bạn lấy trâm cài tóc thì quấn lọn có to không? mình thì lúc gội xong 2 tiếng tóc vẫn còn ẩm, quấn tóc thành 1 cục như là búi tóc rồi lấy dây cột tóc cột để vài tiếng tóc cũng ra lọn tự nhiên.
    1 năm rồi không cắt, uốn, nhuộm gì trên tóc hết. giờ muốn tí tởn làm đẹp đón tết mà không biết nên thẳng hay cong, dài hay ngắn đây?!:Sigh:
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hnay mình vừa đi mua lô rồi,qua Xuân Thuỷ ở Khâm Thiên ý, thấy có kiểu lô to lắm, mình mua luôn cả loại dài ở trên(nhưng loại to hơn) vá túi lô nhựa nữa, về tha hồ nghịch,hihihi
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaVy's mom Xem bài viết
    Ngày xưa mình cũng ra tiệm nói "uốn xù lọn" uốn xong nhìn cũng i như cái hình đầu tiên, rồi sau đó họ cuốn vào lọn to hơn rồi sấy lại mới được giống cái hình sau. À cho mình hỏi Xuân Thuỷ ở đâu vậy bạn?
    To CafeTeria: Bạn lấy trâm cài tóc thì quấn lọn có to không? mình thì lúc gội xong 2 tiếng tóc vẫn còn ẩm, quấn tóc thành 1 cục như là búi tóc rồi lấy dây cột tóc cột để vài tiếng tóc cũng ra lọn tự nhiên.
    1 năm rồi không cắt, uốn, nhuộm gì trên tóc hết. giờ muốn tí tởn làm đẹp đón tết mà không biết nên thẳng hay cong, dài hay ngắn đây?!:Sigh:
    Trâm cài cuốn lọn tự nhiên cực kỳ, lọn to chứ không bé tí như mẹ gì post trên này đâu, mình thấy lọn xoăn chả tự nhiên gì cả, không thể bằng dùng que quấn lên đầu được, cực kỳ tự nhiên, tóc bồng bềnh lắm, mà lại đơn giản, không phải làm gì nhiều.
    À, nhưng mà đấy là vì làm tóc ở Minh Phương, thuốc tốt nên thế, không biết chỗ khác thế nào, vì mình thấy chỗ khác làm áp dụng không hiệu quả lắm hay sao ý.
    • 249 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ giới thiệu kiểu lô mới nhé, thú thật tớ lạc hậu dùng lô mút hồng hồng nên tóc vẫn lộn xộn lắm, phải nhờ ai qua xuân thuỷ mua ngay mấy cái mới về nâng cấp đầu tóc cho mình trong dịp tết mới được ở nhà chăm con nên hơi bú xù wá
    • 498 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeteria Xem bài viết
    Trâm cài cuốn lọn tự nhiên cực kỳ, lọn to chứ không bé tí như mẹ gì post trên này đâu, mình thấy lọn xoăn chả tự nhiên gì cả, không thể bằng dùng que quấn lên đầu được, cực kỳ tự nhiên, tóc bồng bềnh lắm, mà lại đơn giản, không phải làm gì nhiều.
    À, nhưng mà đấy là vì làm tóc ở Minh Phương, thuốc tốt nên thế, không biết chỗ khác thế nào, vì mình thấy chỗ khác làm áp dụng không hiệu quả lắm hay sao ý.

Đề nghị mẹ Phê cho 500đ ảnh hướng dẫn đi. Nghe đến dùng trâm cuốn tóc thấy hấp dẫn quá mà không hình dung ra được. Chị dùng cái trâm cài đầu bằng nhựa trông như cái bút chì ấy, cuốn lên 1 tí là tụt luôn, không biết có phải vì tóc tỉa mỏng quá không nữa hay là vì cuốn chưa đúng cách. Lô thì có vẻ dễ hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em bon chen một chút nhé. Xuân thuỷ mà các mẹ nói là ở đâu vậy.có thể cho em địa chỉ chính xác được không ạ
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeulinh-linh Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em bon chen một chút nhé. Xuân thuỷ mà các mẹ nói là ở đâu vậy.có thể cho em địa chỉ chính xác được không ạ
    Tớ không biết địa chỉ chính xác, chỉ đi nhiều nên nhớ, tả lại xem mẹ nó có tìm dc không nhé (cũng ko khó tìm lắm đâu, vì cửa hàng tương đối to mà)

1/ Xuân Thủy - Bạch Mai:
    Có 2 cửa hàng Xuân Thủy đối diện nhau, ngay gần ngã Tư giao với Đại Cồ Việt và Trần Khát Chân - trước năm 2004 tớ hay mua đồ linh tinh ở đây.

2/ Xuân Thủy - Nguyễn Thái Học:
    Nếu đi từ Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học thì nó ở gần đầu Giảng Võ, bên tay trái. Tớ đi qua nhiều nhưng chưa mua ở đây lần nào.

3/ Xuân Thủy - Khâm Thiên
    Ở đoạn gần giữa phố Khâm Thiên, gần đầu Lê Duẩn hơn. Nếu đi từ Ng Lương Bằng lại thì nó ở bên tay trái. Tớ mua ở đây vài lần năm ngoái.
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem_chocolate Xem bài viết
    Đề nghị mẹ Phê cho 500đ ảnh hướng dẫn đi. Nghe đến dùng trâm cuốn tóc thấy hấp dẫn quá mà không hình dung ra được. Chị dùng cái trâm cài đầu bằng nhựa trông như cái bút chì ấy, cuốn lên 1 tí là tụt luôn, không biết có phải vì tóc tỉa mỏng quá không nữa hay là vì cuốn chưa đúng cách. Lô thì có vẻ dễ hơn.
    Hí hí, em không có tool, em tưởng dùng que quấn lên là nhanh nhất? ngoằng ngoằng vài nhát là nó cao tớn lên, gọn lắm chị ạ, mà rất mát gáy :Laughing:
    • 307 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

ủa mình tưởng quấn bằng trâm tức là cuộn tóc thành 1 cục rồi lấy trâm cài lại cho chắc.
    xin âu lo không về qua đây...
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7