Tóc đẹp

Các mẹ muốn nối tóc bằng finberglass vào xem kinh nghiệm đau thương của em

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 44 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nghe nói nối kiểu này sợi tóc thật sau này dễ bị chết phải ko mọi người ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì ưng nối kẹp nhựa hơn. Đã nối sợi fiberglass ở 1 tiệm gần nhà, sợ lắm luôn, tóc sau khi nối rối chằng chịt (khoảng 3 tháng). Chắc do cái ng nối ko cẩn thận, ẩu tả, mất hết gần 3tr cho hết đầu. Khoảng 1 năm sau e mới dám nối lại, nối ở nyshop bằng kẹp nhựa, khoảng 4 tháng nâng mối lại, mối nối không rối, tháo ra cũng đơn giản nữa, chi phí khoảng 1tr500 tóc 60cm nguyên đầu đc tặng nhuộm hếtđầu luôn nha. Hihi, e sắp phải nâng lại, có c nào đi pm em đi chung cho vui
    • 172 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluedreams9009 Xem bài viết
    cái chỗ mà mình nói salon angel 121 TMQuyen` đó bạn,khuyên bạn đừng nên tới đó,làm ngay khu q10 đã không rẻ còn tính thêm tính thêm vô không à,tiệm thì 10g mấy có khách tới thì nhân viên mới kêu chủ dậy,vì ế quá không có ai tới,bữa ngồi uốn setting nghe nhỏ thợ phụ bằng tuổi mình bảo hôm trước ế không ai tới làm mình cũng sợ sợ rồi.Mình thấy bạn muốn làm thì ra mấy salon lớn hoặc hỏi những đứa bạn mà nối đẹp xem nó nối ở đâu thì an toàn hơn,chứ không tốn tiền lại hư tóc.Giờ tóc mình đâu có nối tiếp được đâu,vì còn tóc đâu mà nối ,ít ra mình thấy thảo tây cái tiệm nó to gấp 4 lần cái tiệm này,nhưng chất lượng cũng không biết thiệt,thấy pr cũng dữ dội quá,bên đây là đưa thợ phụ làm chứ thằng chủ không có làm đâu nên bạn suy nghĩ kỹ nha.Nó chỉ đứng la nhân viên nối sao không chặt sợi chỉ chứ không sửa lại cho bạn nữa..Mình thấy bạn ra mấy tiệm lớn ngoài q1 hay q3 cho chắc,mình thấy có tiệm tóc việt pro hay gì đó quảng cáo bảo ca sĩ chuyên làm thì giá chat quá,4tr mấy trở lên không à,cũng chưa có ai xác nhận ở đó đẹp không nữa .Bạn cứ tìm hiểu cho kỹ hãy làm,không lại hối hận như mình,cái tóc nó quyết định và ảnh hưởng cái mặt mình đó
    cái tiệm a tên Cường phải ko? lúc trước mình có nối tóc và duỗi tóc chỗ này, lúc mà a này còn làm ở nhà chưa mở tiệm...ko thích chỗ này lắm, nối gì mà chưa được 1 tuần là tuột hết trơn, còn duỗi thì tệ hết sức, gội đấu xong là cứ y như chưa duỗi ấy
    • 19 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

nối tóc mỗi salon đều có pp nối khác nhau
    • 323 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình mới mua voucher thao tay..mà thấy sao 5/5 quá... mà cái tiệm sáng tân vĩnh thì ca sĩ làm ko à bạn ơi, hotgirl Quyh chi, Angela Phuong Trinh, Trương Nhi làm không à... facebook mình có face của a Sang.. nối nguyên đầu 2tr5.. chắc hồi lại voucher bên Thao tay..qua a Sang làm cho an toàn.. có hình chụp khách trực tiếp bên đó không à..... thao tay thì giá rẻ hơn 1 ít.... mà bên a Sang cũng thợ làm không à..bên đó chỉ có những người nổi tiếng ảnh mới chụp hình chung up lên.. nhỏ bạn mới nối mái ở đó về 500k..mình thấy cũng bình thường..cũng được.. chắc do nối mái thôi..nối nguyên đầu dài mới đẹp... mà nó đi làm nói là chị chủ ở đó chảnh..có chị kia mang tóc tới nối hỏi là muốn nối thêm tóc ở đây thì bao nhiêu.. chị đó nói 3trieu (còn mắc hơn tới đó nối nguyên đầu 2tr5 à)..xong chị đó nói sao mắc hơn ở chỗ khác, chị chủ quay đi vào ko thèm nói gì luôn.. mà tiệm này làm ok..nhân viên làm kĩ, chắc chắn... các bạn lên search face Sang Tan Vinh là ra à..toàn hotgirl ko à ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có bạn nào làm tóc ở hải salon Phái Đẹp chưa ah, cho em xin ý kiến với
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swearitagain Xem bài viết
    có bạn nào làm tóc ở hải salon Phái Đẹp chưa ah, cho em xin ý kiến với
    Mình thấy bảng giá ở đây cũng được. trên website: Toc18.com chưa biết có ai đã thử chưa?
    Nghe nói bên này chỉ làm cho nữ. ko có làm tóc nam như mấy tiệm khác nên mình cũng thích?
    các mẹ cho ý kiến giúp
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hnay đọc topic này thì đúng vào hôm qua e mới tháo tóc nối theo kiểu sợi fiberglass thế này.. E thấy các chị làm tốn kém quá..Tóc e nối sợi fiberglass được hơn 1 năm rùi, khi nối tóc thật là đầu vic, còn sau 1 năm đã dài đến qua ngực rùi ( vì tóc e cũng mọc chậm hì ) ..
    Nên e xin chia sẽ ít kinh nghiệm của e thế này:
    Thật ra nối tóc gì thì cũng hại tóc hết, nhưng e thấy hiện giờ nối bằng sợi fiberglass này tốt nhất đó các chị, nó không bị nặng đầu, hay hại tóc lắm đâu, lúc tháo tóc nối ra thì trông thấy rụng khá nhiều tóc, thì mọi ng sẽ nghĩ là do nối nên tóc mới rụng nhiều như thế..nhưng thực ra chỗ đó là do lượng tóc hàng ngày của mình bị rụng thôi, chỉ là vì do nối vs sợi fiberglass đó nên nó ko rơi ra được.
    Lúc đầu nối, e bảo quán làm xoăn nhẹ cho tóc nối rùi mới nối vào tóc thật sau, bình thường gội đầu sau thì nhìn nhẹ nhàng cũng rất tự nhiên, nếu đi chơi muốn điệu đà thì e lại chỉ dùng lô điện tự cuốn ở nhà thôi , sóng to mà đẹp , rùi bóp tí keo vào là chơi hết ngày, chẳng phải mất đồng nào ra quán cả.
    E nối đc khoảng 5 tháng thì mới đi nâng mối nối, e ko ra quán, mà tìm hiểu ở mấy cái bạn ở trên mạng tự nối tóc ở nhà ý, mất 300- 400k thôi, rùi muốn sửa sang hay cắt tỉa tóc thì ra quán sau, làm như vậy hơi mất thời gian nhưng tóc sẽ đc làm cẩn thận, vì bt ra quán đông khách , họ toàn làm ẩu cho mình thôi, sợ lắm, hic, còn làm tại nhà riêng như kiểu kia thì người làm cũng vui vẻ, thoải mái, mình muốn bảo họ làm thế nào cũng đc ..
    Đến hôm qua đi chơi về, tự nhiên hứng lên, e bảo đứa e tự lấy dao lam rạch chỉ phát là tháo đc hết tóc nối, hơi bất ngờ vì tóc mọc dài hơn suy nghĩ, và rất nhẹ đầu, sờ tóc có mỏng đi tí nhưng k sao, vì ko bị hại tóc nhiều..Giờ e định đi làm xoăn đuôi thôi, k nối nữa..vì tóc cũng dài rùi ^^
    E thấy các chị cứ đầu tư vào chỗ đắt tiền tốn kém quá, đẹp không sao , mà hỏng tóc của mình thật là bực ..E thì cũng rất chăm chút bên ngoài, nhưng cái gì tự làm đc ở nhà thì e làm hết..^^..Vừa tiết kiệm, thời gian cũng thoái mái..Đầu tư 1 bộ gội xả tốt tốt tí, thỉnh thoảng lọ mọ làm mấy cái mặt nạ cho tóc bằng thiên nhiên ở trên web cũng rất tốt đấy ah ..Cứ nghĩ đến ra quán , toàn hóa chất là e sợ rùi hic hic..
    E đã trình bày xong rùi...Văn e hơi lủng củng nên các chị thông cảm nhé ^^..
    Chốt lại là : nối tóc bằng sợi fiberglass không hại tóc và các chị em có thể chăm sóc tóc tại nhà, mà không phải ra quán vừa mất tiền vừa mất thời gian ..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A Sáng làm cho ng nổi tiếng mới đẹp thôi =)))))
    Vừa nối cả cái đầu hết 5tr (tóc mình dài sẵn, nối cho dày) lun uốn xoan phồg tự nhiên.
    Lúc làm xog thấy form tóc cũng đc, khá ưng
    Về soi mới thấy kì. Tóc màu đen mà nối màu nâu đen (vẫn đen nhưg nhìn vào là thấy # biệt vs tóc thật), khúc mép nối sát da lại bị nổi lên mấy cọng màu đỏ í (mìh ko pk tả sao nữa). Buộc cao lên ai nhìn cũng la tóc mìh bị kiến lửa bu or con j bu..v...v... sau vài hôm tóc cũng ko fồng đẹp nhu mới làm. Mà chủ có qtâm đâu. Qăng vào góc cho nviên làm, liếc xơ r thu tiền thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lulu18 Xem bài viết
    A Sáng làm cho ng nổi tiếng mới đẹp thôi =)))))
    Vừa nối cả cái đầu hết 5tr (tóc mình dài sẵn, nối cho dày) lun uốn xoan phồg tự nhiên.
    Lúc làm xog thấy form tóc cũng đc, khá ưng
    Về soi mới thấy kì. Tóc màu đen mà nối màu nâu đen (vẫn đen nhưg nhìn vào là thấy # biệt vs tóc thật), khúc mép nối sát da lại bị nổi lên mấy cọng màu đỏ í (mìh ko pk tả sao nữa). Buộc cao lên ai nhìn cũng la tóc mìh bị kiến lửa bu or con j bu..v...v... sau vài hôm tóc cũng ko fồng đẹp nhu mới làm. Mà chủ có qtâm đâu. Qăng vào góc cho nviên làm, liếc xơ r thu tiền thôi
    Mình cũng từng là nạn nhân nè, bỏ 5tr5 chứ có ít đâu mà chỗ này chảnh kinh khủng....nói chung ai đang có ý định tơi làm thì nên từ bỏ ý định. Ngồi đợi cả buổi mới tới lượt mình hên là có dt đặt trước đó. ( khách nào k gọi dt thì bị đuổi ngay từ cửa hixxx ) làm gần xong thì chủ lại phán cho 1 câu xanh rờn : " tại e đặt trước nên a mới nhận chứ tóc e xấu vậy đáng lẽ là a k nhận làm đâu " nghe muốn bật ngửa luôn ak...Trước đó làm Thảo Tây thì k tới nỗi chảnh mà có điều tỉa tóc mình mỏng te, tháo tóc ra mới tá hoả hixxxx...xài xong đợt này mình xài tóc phím luôn cho chắc
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5