Tóc đẹp

Các mẹ giúp em thuốc uống đẹp da và tóc loại nào tốt ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 26.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 169 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Tình hình là dạo này tóc em rụng còn hơn lá mùa thu và da em sạm lại thấy rõ. Nhưng mặt em bị dị ứng với mĩ phẩm nên "quất" cái gì lên mặt là em bị dị ứng, cái mặt nó sưng lên như bị con gì cắn ah` nên em quyết định kiếm thuốc gì cải thiện tình hình trên.

Có mẹ nào có kinh nghiệm dzụ này truyền đạt cho em biết với. Em tính chọn Cyskin mà không biết thế nào? Các mẹ giúp em với hén. :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 169 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Hu hu, không mẹ nào giúp em được hết ạh :Crying:
    • 270 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

chị thử vitamin E xem , nhưng cần đi đến bác sĩ trc nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Tóc rụng, sạm da... mình đoán móng tay bạn cũng khá giòn? Có dạo mình cũng bị tnày. Ra nhà thuốc mua thêm Vitamin H và Bephanthene về uống đi, mà fải uống kiên trì ít nhất cũng vài tháng nha. Cái này là thuốc bổ cho "da, lông, móng, tóc".
    • BLK
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình thấy bạn mình dùng viên younger cua Pháp cũng được lắm, bạn ra nhà thuốc hỏi xem sao
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó thử blooming chưa
    • 69 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thì xài sữa ong chúa là thấy tốt nhất cho làn da và tóc, thậm chí cho sức khỏe nữa (tăng sức đề kháng & chống lão hóa)
    • 169 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Em uống blooming, vit hair, younger luôn rồi mà chẳng có tác dụng gì hết. Chị mẹ Sóc mya Hanamai ở đâu vậy, giá tiền thế nào, chị cho em biết với hén
    • 169 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Ah, em bị dị ứng với mật ong nên không biết có dùng sữa ong chúa được không nữa
    • 138 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chị ơi thử loại này nhé.................viên uống làm đẹp da và tóc đấy ạ

Viên uống Blooming Hàn Quốc giúp làm đẹp da từ bên trong nhờ thành phần L-Cystine (dưỡng chất quan trọng cho da và tóc) tham gia vào quá trình điều chỉnh cấu tạo hắc tố ở da cũng như chống rụng và thúc đẩy mọc tóc.

L-Cystine làm tăng chuyển hóa ở da, nhanh chóng tái tạo tế bào da mới, đưa hắc tố ra lớp da phía ngoài và đào thải cùng với lớp sừng. Nhờ đó, những vết sạm nám, tàn nhang sẽ giảm dần, cho làn da trắng sáng, khỏe mạnh, mịn màng và săn chắc. Đồng thời, quá trình trên cũng giúp da tăng tính đàn hồi, mau khôi phục những tổn thương do mụn hay vết thương, làm căng da và giảm thiểu nếp nhăn, chống lão hóa. L-Cystine cũng là một acid amin tự nhiên làm tăng chuyển hóa protein. Hoạt chất này chứa gốc -SH (có tác dụng khử các gốc tự do) là tác nhân đóng vai trò chủ yếu trong nhiều bệnh thoái hóa và lão hóa da.

Ngoài tác dụng trên, viên uống này còn có khả năng điều hòa bài tiết chất nhờn (một trong những lý do khiến da dễ nổi mụn, dị ứng trước những tác động của môi trường); chống rụng gãy móng, tóc và thúc đẩy mọc tóc. Vì trong thành phần cấu tạo của móng và tóc, L-Cystine chiếm 5%, góp phần tạo keratine, làm vững chân tóc và giúp móng cứng cáp, không bị xước gãy.

Với một số trường hợp đặc biệt, bạn cần thận trọng bằng cách tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng. Bạn cũng cần lưu ý tránh mua nhầm hàng rởm hoặc hàng nhái của Blooming. Khi sử dụng sản phẩm, bạn cũng nên kiên trì vì để đạt được hiệu quả mong muốn phải cần một khoảng thời gian nhất định.

Sản phẩm có bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc. Tham khảo thông tin tại: http://hongsampharma.com/vn/ .
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Tóc rụng, sạm da... mình đoán móng tay bạn cũng khá giòn? Có dạo mình cũng bị tnày. Ra nhà thuốc mua thêm Vitamin H và Bephanthene về uống đi, mà fải uống kiên trì ít nhất cũng vài tháng nha. Cái này là thuốc bổ cho "da, lông, móng, tóc".
    2 thuốc nay` uống cung với omega 3 dc ko ạ
    ........thèm chút tình yêu......:cool::cool::cool:
    • 376 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chị thử dùng Swedish Beauty Complex của Thụy Điển thữ xem có 1 chị xài rồi rất đẹp da,sau 4 tuần là thấy kết quả.Em mới mua dùng thử nè.
    Không Biết Ký Tên
    • 76 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đẹp da thì em thấy có loại Exo chị ạ,dùng để uống,còn 1 ít bôi lên mặt dưỡng da nữa cơ,giá hình như là 1tr-30 gói em cũng đang nhăm nhe mua loại này,da em dạo này sạm đi nh quá
    • 376 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình đang dùng thử Tảo nâu của Thụy Điển giá nó 459k/hộp.Dùng 1th cải thiện da sạm nám và lão hóa.Có 1 chị cty mình sử dụng rồi sau 2-3th là có kết quả ah.Phải công nhận da rất đẹp, da em sau khi sanh e bé ngày càng xấu,đang uống thử xem thế nào.
    Không Biết Ký Tên
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có chị nào dùng thử Dermadivine của Mỹ chưa ah? em nghe bảo có hiệu quả, mà 18 tuổi (nếu da xấu) trở lên là dùng được. Em đang định dùng. hôm qua ra hỏi cô dược sỹ, thì cô ấy bảo tốt cả cho cơ, khớp nữa. em thấy hồi trước chương trình sống khỏe (do Pamas tài trợ í) ca tụng cái sản phẩm này lắm. cho em xin ý kiến với??????????
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi versailes Xem bài viết
    2 thuốc nay` uống cung với omega 3 dc ko ạ
    chị ơi!!! Đừng kết hợp nhiều loại thuốc với nhau. dạo này em cũng quan tâm đến cái khoản collagen, nên lướt web tìm hiểu hết công suất. đọc được cái bài nói về: 1 chị bị ngộ độc thuốc do uống 2 loại thuốc chống lão hóa cùng với nhau. chắc tại 2 thuốc đó có thầnh phần kị nhau. còn 2 thuốc mà chị hỏi thì không biết có như thế không? tốt nhất đừng chị ạ. chẳng may làm sao thì khổ vì làm đẹp hjccc
    • 561 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Mamy mình uống vitamin e và thoa viên nhau thai cừu lên da mặt được hơn 4 năm, và nhiều ng khen mẹ có làn da mịn, và nhìn trẻ hơn so với tuổi. Mua 2 loại này ở các nhà thuốc Tây đều có hết ạ.
    • 74 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChuVuaVeChai Xem bài viết
    mình thì xài sữa ong chúa là thấy tốt nhất cho làn da và tóc, thậm chí cho sức khỏe nữa (tăng sức đề kháng & chống lão hóa)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimmuathuuv Xem bài viết
    Ah, em bị dị ứng với mật ong nên không biết có dùng sữa ong chúa được không nữa
    Chị tham khảo bên này nhé, dị ứng mật ong vẫn dùng được ạ. ^^

http://www.suaongchuatuoi.com.vn/ind...u-cong-ty.html

http://www.duocthaotrexanh.com/index...q&cid=95#faq_4

Em dùng sữa ong chúa, kết quả trên cả tuyệt với. Còn về rụng tóc chị có thể gọi đầu ới tinh chất vỏ bưởi rất tốt đấy ạ
    Philosophy, desert essence, vichy, estee lauder, T3 Micyn, quần áo hot girl, US và Canada

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc:

• 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Cách đây khoảng 7 năm mình từng uống sp này,công nhận là da mịn đẹp nhưng...lên cân đấy ợ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pelunthichkhocnhe Xem bài viết
    chị ơi thử loại này nhé.................viên uống làm đẹp da và tóc đấy ạ

Viên uống Blooming Hàn Quốc giúp làm đẹp da từ bên trong nhờ thành phần L-Cystine (dưỡng chất quan trọng cho da và tóc) tham gia vào quá trình điều chỉnh cấu tạo hắc tố ở da cũng như chống rụng và thúc đẩy mọc tóc.

L-Cystine làm tăng chuyển hóa ở da, nhanh chóng tái tạo tế bào da mới, đưa hắc tố ra lớp da phía ngoài và đào thải cùng với lớp sừng. Nhờ đó, những vết sạm nám, tàn nhang sẽ giảm dần, cho làn da trắng sáng, khỏe mạnh, mịn màng và săn chắc. Đồng thời, quá trình trên cũng giúp da tăng tính đàn hồi, mau khôi phục những tổn thương do mụn hay vết thương, làm căng da và giảm thiểu nếp nhăn, chống lão hóa. L-Cystine cũng là một acid amin tự nhiên làm tăng chuyển hóa protein. Hoạt chất này chứa gốc -SH (có tác dụng khử các gốc tự do) là tác nhân đóng vai trò chủ yếu trong nhiều bệnh thoái hóa và lão hóa da.

Ngoài tác dụng trên, viên uống này còn có khả năng điều hòa bài tiết chất nhờn (một trong những lý do khiến da dễ nổi mụn, dị ứng trước những tác động của môi trường); chống rụng gãy móng, tóc và thúc đẩy mọc tóc. Vì trong thành phần cấu tạo của móng và tóc, L-Cystine chiếm 5%, góp phần tạo keratine, làm vững chân tóc và giúp móng cứng cáp, không bị xước gãy.

Với một số trường hợp đặc biệt, bạn cần thận trọng bằng cách tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng. Bạn cũng cần lưu ý tránh mua nhầm hàng rởm hoặc hàng nhái của Blooming. Khi sử dụng sản phẩm, bạn cũng nên kiên trì vì để đạt được hiệu quả mong muốn phải cần một khoảng thời gian nhất định.

Sản phẩm có bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc. Tham khảo thông tin tại: http://hongsampharma.com/vn/ .
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Vitamin H còn có tên là Biotin nhé
    Biotin và bephantene có tác dụng tốt với da ai bị mụn nhiều vì nó làm giảm tiết nhờn, còn da ai đang bình thường mà uống thì da k đẹp lên nhiều đâu.Còn tác dụng chống rụng tóc thì khá ổn nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2