Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tóc đẹp

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 99.6K Lượt đọc
  • 333 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 141 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

công nhận mình cũng mới dùng mà tóc mượt hẳn. Hôm đầu quên mất bôi lên rồi xả lại xong sấy mãi không khô tóc. Hóa ra em quên mất là phải gội lại.hí hí. ông xã em cười gần chết. Nhưng bù lại tóc bóng mượt đén mức không cần chải
    mẹ Yêu con nhất trên đời

• 137 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi về dầu dừa đối với tóc nha, dạo gần đây tóc e bị rụng nhìu nên cách 1 ngày e ủ tóc bằng dầu dừa 1 lần, mấy lần trc làm thấy bình thường, nhg sao 2 hôm trước e ủ xong gội lại thì tóc bết dính wá, thế rồi mấy hnay e gội liên tục, gội rất sạch nhg tóc vẫn bết dính và nhờn rít cứ như mấy ngày ko gội vậy. E dùng thử cả gội bằng nước pha vài giọt chanh và cả ra tiệm để gội luôn mà tóc vẫn bết dính (da đầu thì sạch hẳn rồi, chỉ còn tóc bết lại thui)
    Cho e hỏi làm sao để gội sạch tóc đây, cứ vuốt vào là nhờn rít ghê lắm, làm tóc e nó cứng đờ luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 413 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mẹ nó thử dùng bồ kết xem sao!
    Khi nào những cánh chim kia bay về bên anh...
    Em sẽ trở về..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

lúc dùng b chỉ nên lấy tăm bông chấm đều ở da đầu thôi. Đuôi tóc thì vuốt 1 lớp mỏng.
    lúc gội nên gội bằng nước ấm ấm.
    gội 2 lần liên tục. lần 1 cũng pải xả thật sạch với nước, sau đó gội lần 2 bt y chang như lần 1
    ko cần thiết dùng thêm xả làm j nữa.

• 137 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em rút kinh nghiệm rồi, lần sau sẽ dùng ít hơn, nhg mà đã 2 ngày rồi mà tóc vẫn dính bết, lùa tay vào là thấy nhờn rít dính ra cả tay, e gội mãi ko sạch đc, làm sao đây

• 137 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giờ em chỉ muốn gội sạch đc mái tóc đang bết này thui, tóc phải sạch đã thì mới chăm sóc tiếp đc cứ bết dính thế này làm em khó chịu wá mấy chị ơi

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yokilai Xem bài viết
    Em rút kinh nghiệm rồi, lần sau sẽ dùng ít hơn, nhg mà đã 2 ngày rồi mà tóc vẫn dính bết, lùa tay vào là thấy nhờn rít dính ra cả tay, e gội mãi ko sạch đc, làm sao đây
    vậy thì vắt thêm mấy quả chanh vào chậu nước rồi gội. đảm bảo hết ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tóc chị là tóc dầu hay bình thường vậy? Nếu bị bết như vậy thì phải dùng thêm tinh dầu mới hết bết. Em không ủ bằng dầu dừa mà ủ với KoDo EasyCare (chứa dầu dừa và dầu bưởi + oải hương), thấy không bị bết gì hết; lại có thể bôi trực tiếp lên ngọn tóc lúc tóc khô để giảm chẻ ngọn. À, tóc em là tóc bình thường nhé.
    Em xinh như nắng ban mai

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng bôi dầu dừa lên tóc qua đêm và sáng ra gội, đúng là có mượt thật, nhưng tóc mình là tóc uốn, hình như thấy gội bằng dầu dừa cái nếp có vẻ bị giãn ra so với gội đầu thông thường, có bữa thẳng tưng như tóc duỗi luôn, ko biết nên vui hay buồn nữa

• 369 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shancha Xem bài viết
    mình cũng bôi dầu dừa lên tóc qua đêm và sáng ra gội, đúng là có mượt thật, nhưng tóc mình là tóc uốn, hình như thấy gội bằng dầu dừa cái nếp có vẻ bị giãn ra so với gội đầu thông thường, có bữa thẳng tưng như tóc duỗi luôn, ko biết nên vui hay buồn nữa
    Thế thì mẹ nó đừng gội để qua đêm đến sáng nữa, chỉ ủ thời gian ít đi xem có được ko?