Tóc đẹp

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

• 414 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2concunxinh Xem bài viết
    Sau 3 lần gội dầu dừa tóc bị bết giống bạn, mình chuyển sang xài gội và xả bình thường cho 3 lần sau (không dùng dầu dừa, không dùng olive gì luôn nhé). Sau 3 lần đó mình mới xài olive và thế là không bết nữa bạn ạ mà tóc có độ phồng nhẹ. Có thể thử làm như mình ngày trước xem thế nào
    Tóc mình cũng thuộc dạng xơ và chẻ ngọn đang định mon men dùng dầu dừa nhưng thấy mấy bạn nói mình cũng hơi lo vì tóc mình khô nhưng cũng đến ngày thứ hai chưa kịp gội sẽ bết, nên dùng dầu dừa hay oliu hả mấy bạn?
    A
    • 144 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

B dùng dầu dừa thử 1 lần đi, dùng tăm bông chấm rồi thoa lên chứ đừng đổ thẳng lên đầu nha, hoặc chấm lên lược rồi chải. Lúc gội thì gội 2 lần (tuyệt đối ko dùng dầu xả nha vì nó giữ ẩm lắm, dễ bị dính bết giống mình lúc trc), tóc b dài tới lưng thì dùng 1 muỗng cafe dầu dừa là đủ rồi
    Nếu làm vậy mà tóc b vẫn bị bết dính thì b dùng olive nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mọi người cho e hỏi, e dùng dầu dừa xoa lên tóc trước khi gội, vậy sau khi gội đầu e có cần dùng dầu xả không ạ, tại e cũng nghe nhiều chị nói là dùng dầu dừa bết tóc, e cảm ơn ạ
    • 1,949 Bài viết

• 4,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ncodon993 Xem bài viết
    mọi người cho e hỏi, e dùng dầu dừa xoa lên tóc trước khi gội, vậy sau khi gội đầu e có cần dùng dầu xả không ạ, tại e cũng nghe nhiều chị nói là dùng dầu dừa bết tóc, e cảm ơn ạ
    Không cần cầu kỳ vậy đâu, em pha với dầu gội đầu rồi gội trực tiếp lên. Đừng lo gội đầu không sạch, mùa hè chị toàn gội kiêu đó, tóc mềm và sạch gầu. Mùa đông chị lười không gội với dầu dừa vì chai dầu bị đông lại. Hoặc em có thể pha với sữa tắm da cũng mướt lắm
    Living one day at a time
    Moon Bright
    Dark of night
    Take of wish
    And set things right
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangbanmai2011 Xem bài viết
    Tóc chị là tóc dầu hay bình thường vậy? Nếu bị bết như vậy thì phải dùng thêm tinh dầu mới hết bết. Em không ủ bằng dầu dừa mà ủ với KoDo EasyCare (chứa dầu dừa và dầu bưởi + oải hương), thấy không bị bết gì hết; lại có thể bôi trực tiếp lên ngọn tóc lúc tóc khô để giảm chẻ ngọn. À, tóc em là tóc bình thường nhé.
    Em mới mua 1 chai về xài thử, để xem một thời gian xem tóc có dài và nhiều lên chút nào không
    • 41 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị thử cách này nhá, e vẫn làm tóc mượt mà ko bết. Trc khi gội c ủ dầu dừa tầm 15' (dùng khoảng 1 thìa cafe dầu dừa bôi đều lên da đầu = bông tăm hoặc đầu ngón tay và bôi vào thân + đuôtóc) xog gội sạch = dầu gội, ko cần dùng dầu xả sau đó nhg nếu c thik thì dùng cũng ok (nhg nếu đầu chị quá dầu thì ko nên dùng dầu xả nhé), cuối cùng xả lại tóc = nửa quả chanh pha loãng với tầm 1 lít nước, đảm bảo tóc ko bết dính mà mềm mượt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E bôi rồi nhưng bết lắm nên sau e mua dầu coconut oil của rolland cho tiện
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỗi sáng pha 1-2 giọt dầu dừa vào sữa rửa mặt, đánh lên rồi mat-xa mặt bình thường cũng làm da hết nhờn mụn đấy các mẹ ạ.
    • 93 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em bị rạn da vùng đùi và bắp chân rất nhiều do dậy thì , thoa dầu dừa có bớt k ạ . Hồi trước em ra nhà thuốc tây hỏi thuốc thoa thì bà bán thuốc nói rạn da thì chỉ đi bắn laser thôi chứ k có thuốc nào bôi hết
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon_star7230 Xem bài viết
    em bị rạn da vùng đùi và bắp chân rất nhiều do dậy thì , thoa dầu dừa có bớt k ạ . Hồi trước em ra nhà thuốc tây hỏi thuốc thoa thì bà bán thuốc nói rạn da thì chỉ đi bắn laser thôi chứ k có thuốc nào bôi hết
    Dầu dừa ngăn rạn da chứ trị rạn da hay không thì mình không chắc. Bạn cứ thử dùng xem sao, vì nếu không hết rạn da thì chắc da cũng mịn màng hơn nhiều đó
    Em xinh như nắng ban mai
    • 369 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon_star7230 Xem bài viết
    Mình nghĩ là bạn cứ thử xem sao. Thường người bầu muốn cho đỡ rạn thì phải bôi thường xuyên và trước lúc bị rạn nữa. Và ở mỗi người tác dụng cũng sẽ khác nhau. Nhưng mình nghĩ bạn cứ bôi đi, nếu ko chữa được hẳn vết rạn do dậy thì thì cũng có tác dụng làm cho da bóng, đẹp và mềm mại mà
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em công nhận dùng dầu dừa chăm sóc tóc tốt cực lun í. Tóc em thuộc loại khó đỡ, vừa khô, sợi thì to, đúng như các cụ gọi là tóc rễ tre. Vậy mà em chỉ dùng dầu dừa kết hợp với dầu gội thôi đã thấy khác hẳn. Chưa bao giờ tóc em mượt thế. Hihi. Mỗi lần gội đầu xong cứ sờ sờ tóc mãi. Từ ngày gội đầu với dầu dừa rồi, em chăm chỉ gội đầu ở nhà hơn, đỡ hẳn tiền ra tiệm để gội .
    • 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camnhu01 Xem bài viết
    Bạn cho giá cả thử xem. dạo này ít vào face
    nếu chị quan tâm dầu dừa của Rolland thì liên lạc với e nha, e đang share vì hũ to quá
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới làm được 1 hũ dầu dừa nho nhỏ tính để dưỡng dài mi, tình cờ vào đây nghe các chị bảo dầu dừa mượt tóc thích quá cơ . Tóc em uốn nên khô và xơ như cọng rơm vậy
    Các chị cho em hỏi là bôi dầu dừa 1 lượng khoảng bao nhiu là vừa, và trước khi bôi có cần làm ướt tóc ko ạ ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Các mẹ,

Xin lỗi cho em hỏi chút ạ, có mẹ nào biết chổ nào bán viên Ellip cho tóc này với số lượng nhiều và giá rẻ ko, à em chia sẽ kinh nghiệm là em dùng sản phẩm này thấy thích lắm, tóc mềm mượt vô cùng, lúc trước hay mua ở Coop hoặc maximax mà bây giờ cả 2 chổ đều không bán nữa, search trên mạng cũng không thấy của hàng nào, có vài shop mà tới 70k/hộp, lúc trước em mua có 50k/hộp
    Mẹ nào biết chỉ giúp em nhé.

Em cảm ơn nhiều
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon2703 Xem bài viết
    nếu chị quan tâm dầu dừa của Rolland thì liên lạc với e nha, e đang share vì hũ to quá
    Thank b nhưng t đang muốn thử dùng dầu dừa thủ công
    • 120 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camnhu01 Xem bài viết
    Thank b nhưng t đang muốn thử dùng dầu dừa thủ công
    Dầu dừa thủ công chỉ thơm hơn thôi, chứ chất lượng thì cũng không biết thế nào bạn à, vì nếu nấu không đúng cách thì lượng dưỡng chất sẽ mất đi khá nhiều. Chỉ được cái là an tâm hơn thôi
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeshin107 Xem bài viết
    Bạn ơi mình mua dầu dưa mà mùa đông nó đặc cứng lại thì sao giờ nhỉ?
    Dì lấy một lượng cần dùng cho vào hoặc đĩa sứ nhỏ (đĩa cốc chén uống trà í). Sau đó đặt trong một chiếc bát to hơn có nước nóng, như vậy dầu sẽ tan mau thôi.
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_cun_bp Xem bài viết
    E mạn phép trả lời hộ mẹ winny nhé, dầu dừa để ở nhiệt độ dưới 23 đọ là nó tự nhiên đông lại thôi, nhưng ko ảnh hưởng tới chất luơng, để giữ dầu dùa đc lâu, nên chiết ra 1 lọ nhỏ còn lại giưy trong tủ lạnh, lọ nhỏ có thể để ở ngoài, khi dùng mà thấy bị đông lại thì mebeshin chỉ việc lấy 1 ít nước ấm, để lọ vào trong đó tầm 3-4 giây là nó tan ngay thôi, có thể dùng đc bình thường.
    Mình trước hay bị rụng tóc, nhưng từ hồi dùng dầu dừa ( m chỉ massage da dấu trước khi gội thôi, sau đấy thì gội dầu gội bình thuơng vá ko dùng thêm dầu dừa nữa) thì thấy rụng ít hơn trước, mặc dù là dùng ko dc thuơng xuyên lắm vì chẳng có nhiều thời gian(mỗi làn massage da đầu với dầu dừa xong khoảng 30 phút sau mớ đi gội đầu).
    dì dùng như vậy gội đầu xong có còn mùi dừa không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shancha Xem bài viết
    mình cũng bôi dầu dừa lên tóc qua đêm và sáng ra gội, đúng là có mượt thật, nhưng tóc mình là tóc uốn, hình như thấy gội bằng dầu dừa cái nếp có vẻ bị giãn ra so với gội đầu thông thường, có bữa thẳng tưng như tóc duỗi luôn, ko biết nên vui hay buồn nữa
    dì bôi trước tiếp lên tóc hay là làm ướt rồi mới bôi, dì ngủ rứa không gối ạ?