Tóc & Nail

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 219 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 457 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 660 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ttilove Xem bài viết
    chào bạn nhưng sao mình sài dầu dừa được tuần thì đã bị mụn,nổi nhiều hơn bình thường rất nhiều đấy ạ
    Có top chia sẻ về việc dùng dầu dừa bị nổi mụn là do da của bạn quá nhiều chất độc. Nổi mụn là da đang thải độc đó
    -5/10 : KQĐ... bm mong con nhiều
    -2/9 Kqđ
    8/8: Mẹ San Thái cho số 371...Hy vọng con yêu sẽ về đội của bố mẹ

Nam mô đại từ đại bi Quan Thế Âm Bồ Tát cứu khổ cứu nạn
    Nam mô a di đà phật

• 660 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhNhanNguyen2303 Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói thì dùng bn cho đủ. E tự làm đc lọ nhỏ xíu dầu dừa mà mất 5 quả dừa, xong kì cạch làm mất gần 8 tiếng đồng hô giờ bảo làm lại sợ ko ngồi đc mà làm nữa, mà ủ tóc thì lại nhanh hết lắm
    Ôi giời, mn định uống hay làm j chứ mình làm 1 quả đc khoảng 150ml đến 180ml thì ủ tóc, cho lẫn vào dầu gội đầu, dầu xả,( 1lần chỉ cho 2,3 giọt thôi). Dưỡng da tay, da mặt, bôi lông mi thì cũng phải đc 4 tuần. Mà công nhận dùng thích, mi của mình dài hơn..
    Hehee
    -2/9 Kqđ

Nam mô a di đà phật

• 736 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudua_chinamtravinh Xem bài viết
    Bạn ơi! Nếu tóc dầu, bạn ko cần pha dầu dừa vào dầu gội để gội đâu. Chỉ cần apply dầu dừa cho thân với đuôi tóc, ủ 1 vài giờ hoặc ủ qua đêm rồi gội với dầu gội thường là được rồi. Bạn nhớ gội 2 lần cho sạch hẳn. Có thể apply dầu xả pha chút dầu dừa cho thân và đuôi tóc sau khi gội sạch.

1 tip nhỏ cho da đầu bị nấm hoặc bị bết dầu: sau khi gội sạch đầu hoàn toàn, cho 1 muỗng nhỏ muối biển vào thau nước sạch, cứ thế dùng gáo dội nước lên đầu, dùng ngón tay massage nhẹ vùng da đầu. Đảm bảo da đầu luôn thoáng, ráo, tóc bồng bềnh tự nhiên hơn. Tip này mình dùng thấy cực kỳ hiệu quả
    Em ơi chị cám ơn em đã chia sẻ típ này. Chị áp dụng được vài tuần rồi, tóc bồng bềnh thấy rõ và sướng nhất là không bị ngứa đầu như lúc trước nữa (chị thường xuyên bị ngứa đầu, đặc biệt chuyển qua dùng dầu gội thiên nhiên lại càng mau ngứa đầu tợn ).

Chị có thắc mắc xíu, sau khi xả tóc với nước muối sạch như em bày thì có xả lại bằng nước lạnh bình thường không em? Chị dùng luôn muối ăn không biết có ít tác dụng hơn muối biển tinh không nhỉ?

Cám ơn em nhiều nhé.

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tóc mình bình thường thì dầu nhưng gội xong cứ bị bồng lên vô tổ chức, dầu dừa có xử được vụ này không các mẹ ơi???
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi c làm ntn mà đc nhiều thế e làm 5 quả, lúc đun lửa bé mấy tiếng mới cạn đc ở đáy nồi 1 ít dầu í Trc e cũng dưỡng mi, mi dài lắm, nhưng hay bị cay mặt nên lại lười. Htrc e ủ tóc xong hsau đi làm, tóc như vừa gội đầu, bết bết nhìn bê tha kinh khủng, văn phòng ai cũng cười
    • 660 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    chị ơi c làm ntn mà đc nhiều thế e làm 5 quả, lúc đun lửa bé mấy tiếng mới cạn đc ở đáy nồi 1 ít dầu í Trc e cũng dưỡng mi, mi dài lắm, nhưng hay bị cay mặt nên lại lười. Htrc e ủ tóc xong hsau đi làm, tóc như vừa gội đầu, bết bết nhìn bê tha kinh khủng, văn phòng ai cũng cười
    Nếu mn ở trong Nam thì dừa già nạo sẵn bán sẵn nhiều. Mua khoảng 20-30k tiền dừa nạo sẵn mà họ hay làm cốt dừa đó. Về cho vào máy xay sinh tố đổ xâm xấp nước thôi rồi say khoảng 2phút. Đem tất cả đổ vào nồi đun sôi rồi chờ nguội bớt cho vào khăn mùi xoa sạch hoặc túi vải vắt lấy nc cốt cho nhanh. Lấy nc cốt đó đem đun, cứ để lửa to cho bốc hơi nhanh thì càng nhanh đc dầu dừa.
    Nếu mn ở miền bắc thì mua quả dừa ở chợ bán thức ăn ấy về thái nhỏ ra nhanh rồi làm tương tự. 1 quả mình làm đc 150 -200ml dầu mà
    -2/9 Kqđ

Nam mô a di đà phật

• 162 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Từng đọc được là cách làm dầu dừa tại nhà bằng đun nọ kia ý, làm mất dưỡng chất trên dầu dừa. Việc lấy dầu dừa đúng cách là bằng máy ép lạnh hay j j đó ý.
    Và việc chăm sóc tóc ở salon ko phải chỉ có phủ nọ phủ kia, sau vài 3 tháng đâu hoàn đấy đâu, những huyết thanh phục hồi của các hãng, làm theo liệu trình, hiệu quả đạt đc cao hơn nhiều, những đồ thiên nhiên này chỉ hiệu quả vs tóc bình thường, khỏe, ít làm hóa chất thui và phải mất thời gian dài.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

À. Tại e đọc hướng dẫn đun nhỏ, nên e cứ để sôi liu riu lúc thái miếng xay r vắt đã nát hết tay rồi ạ. Thế e phải làm lại 1 lần xem, e làm 5 quả chắc chưa tới 200ml
    • 660 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    À. Tại e đọc hướng dẫn đun nhỏ, nên e cứ để sôi liu riu lúc thái miếng xay r vắt đã nát hết tay rồi ạ. Thế e phải làm lại 1 lần xem, e làm 5 quả chắc chưa tới 200ml
    Mn cho vào miếng khăn mùi xoa vắt như vắt nộm í thì k bị đau tay với dây ra ngoài. Mới lại đun sôi sùng sục thì nước bay hơi nhanh chư đun liu riu thì lâu là phảí
    -2/9 Kqđ

Nam mô a di đà phật

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nên ủ dầu trước khi gội. Và dùng xà phòng gội sạch nhé, nếu gội bằng nước hơi ấm ấm thì càng tốt. Ngày xưa mình được gọi là đầu to vì tội ít tóc đấy. Giờ mình dùng dầu dừa tự làm, ai cũng khen độ này trông tóc dầy thế.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cho mình bí quyết với, mình làm 5 quả tốt lắm thì được 350ml vậy mà bạn làm 1 quả được 150-200ml siêu vậy?
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tu_quy86 Xem bài viết
    Bạn cho mình bí quyết với, mình làm 5 quả tốt lắm thì được 350ml vậy mà bạn làm 1 quả được 150-200ml siêu vậy?
    Chắc bạn mua phải dừa không đủ già hoặc bạn vắt nước cốt dừa không kĩ rồi
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dầu dừa phải nói là quá tốt luôn mình thuộc dạng tóc tơ, mỏng dính nhưng sau hơn 1 năm mình kiên trì dùng dầu dừa thì tóc không những mượt ,không bị chẻ ngọn mà còn dày hơn trước .Hôm về quê cô mình bảo tóc dạo này dày và đen hơn rồi .Phải nói là sung sướng
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người cho em hỏi, nay em có bầu 7 tháng rồi, em dùng dầu dừa được không? dùng dưỡng tóc sau khi sinh được không nhỉ???
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Được mà c, dầu dừa lành tính lắm, dùng tốt cực í, nhưng c phải tự làm hoặc mua được nơi đảm bảo cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Được mà c, dầu dừa lành tính lắm, dùng tốt cực í, nhưng c phải tự làm hoặc mua được nơi đảm bảo cơ.
    Vậy em có dùng dầu dừa của hãng nào chưa? giới thiệu cho chị với, chị nghe nói dầu dừa cũng dùng được cho da (chống rạn nứt), đang muốn mua dùng cho cái bụng đây
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl_nmc Xem bài viết
    Vậy em có dùng dầu dừa của hãng nào chưa? giới thiệu cho chị với, chị nghe nói dầu dừa cũng dùng được cho da (chống rạn nứt), đang muốn mua dùng cho cái bụng đây
    Chào chị, hiện tại e đang cung cấp dầu dừa nguyên chất tại Sài Gòn
    Dầu dừa tự làm đảm bảo chất lượng
    Dầu dừa này em cũng đang sài cho da và tóc nên rất tốt
    Giá bán lẻ: 300k/lít
    Giá bán sỉ: 220k/lít

Nếu được thì gọi cho em theo số 01689919343
    • 660 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu_quy86 Xem bài viết
    Chỗ này mình làm có 2/3 quả thôi. 1/3 quả kho thịt. Đc khoảng 50ml rồi đó. Mà dừa miền bắc nên dầu trắng. Mình thích dùng dầu này hơn vì k quá bết mà mềm
    Hình đính kèm
    -2/9 Kqđ

Nam mô a di đà phật