Tóc đẹp

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 333 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 180 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctia11 Xem bài viết
    Tình hình có vẻ đã căng thẳng quá. Mình thấy thế này, hiện tại dầu dừa ở VN mà làm thủ công thì đã được làm từ rất lâu rồi, ông bà mình ngày xưa cũng dùng nó để chăm sóc tóc, răng, da..., vì ngày xưa không có nhiều công ty mỹ phẩm như bây giờ. Ngày nay ai muốn quay về với thiên nhiên thì làm theo cách thủ công của ông bà mình mà dùng. Mình thấy trào lưu quay về lại với thiên nhiên không có gì không tốt, và làm dầu dừa bằng cách thủ công như trước h vẫn đảm bảo được tính năng của nó, mình dùng cho tóc tóc vẫn mượt, dùng cho da với các loại trái cây hay cám gạo... da vẫn mịn, vậy là ok rồi. Còn ở các nước khác, công nghệ tiên tiến hơn, thì họ làm cách khác, có nguyên chất 100% hay không hay có pha cái gì vào không, nếu người dân của nước họ dùng có tác dụng và chấp nhận kết quả nó mang lại thì cứ dùng. Các bạn đừng chê cái này, khiên cái kia, tranh cải giành phần thắng làm gì. Mỗi một sản phẩm sẽ có thị trường riêng, những ai làm ra sản phẩm mà có cái tâm, tự hào về sản phẩm của mình là được.
    Điều cốt lỗi ở đây là chúng ta muốn chúng ta đẹp hơn, cho một mái tóc óng ả, cho một làn da tươi sáng và không sợ mình sử dụng chất này chất kia có hại cho sức khỏe không thôi.
    Thân !
    Bạn ơi! bạn cũng có khả năng đọc hiểu phải ko! bài đầu tiên mình viết vào đây mình đã nói: là sử dụng dầu dừa hay các loại dầu thực vật thiên nhiên tự nhiên khác là rất tốt, nhưng hãy nghiên cứu làm nó bằng pp ép lạnh, sẽ cho chất lượng tốt hơn ,giữ đc gần nhất các loại vitamines ở trong đó như tự nhiên đã cho ta, vì sao ngta làm đc mà nước mình ko làm đc dù dừa là 1 tài nguyên của nc ta, và mình rất vui nếu đc mang dầu dừa từ nhà sang dùng hơn là đi mua của ng khác.Và mình cũng vào góp ý thêm cho bạn nào ko biết cách hấp dầu cho tóc. Có thế thôi, nhưng các bạn lại vào chê, và nói kiểu ko thân thiện gì: là dầu mà mình mua dùng có chất bảo quản, và cũng ko tốt gì, nào là mình sính ngoại chê nội, ...mình mới nói để mọi ng biết là mình nói, ko phải là đã ko suy nghĩ hay ko có những luận điểm đứng đắn.
    Còn việc ai dùng gì, làm gì, mình ko liên quan, ko ngăn cấm ai được.Mình nói ở trên đây để có thêm cái nhìn mới về pp làm cho tốt hơn thôi, còn mình cũng chẳng kiếm trác gì đc, cũng chẳng hại gì. Quay lại dùng đồ tự nhiên hơn là dùng đồ có sẵn ở hiệu cũng đang là trào lưu ở mọi nơi, chẳng thế mà bio/organic ra đời đó.Còn pp làm dầu, của ông bà ta xưa là vì thời đó cũng ko có điều kiện ,đến quần áo mặc còn khó khăn, nói gì đến làm đẹp, và thời xưa thì nước nào, xứ xở nào chả từng trải qua có phải đùng phát mà sáng tạo ra máy móc đc đâu. Nếu 1 ngày có ai đó bán dầu dừa ép lạnh, và bán chạy thì bạn đừng bảo là mình đã ko nói nhé, và lúc đó, hi vọng các bạn ko nói ngc lại những điều các bạn đang nói này.
    Dù sao việc làm đẹp này cũng ko phải cái gì đó thần kì, cứ dùng là tốt, còn tùy người, tùy chất lượng tóc và da có sẵn...và để xem chất lượng dầu thế nào thì phải vào phòng thí nghiệm để làm cơ.Nên chúng ta đúng là nên hài lòng với điều mình đang có.
    Chúc cả nhà ngày càng đẹp thêm với các liệu pháp thiên nhiên này, vì mình đúng là đã thử và mê tít luôn.
    Họa hổ họa bì nan họa cốt.Tri nhân tri diện bất tri tâm.

• 350 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

dầu dừa tốt lắm! Tốt cho cả da lẫn tóc em vẫn dùng bao lâu nay

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beautefatale Xem bài viết
    Bạn ơi! bạn cũng có khả năng đọc hiểu phải ko! bài đầu tiên mình viết vào đây mình đã nói: là sử dụng dầu dừa hay các loại dầu thực vật thiên nhiên tự nhiên khác là rất tốt, nhưng hãy nghiên cứu làm nó bằng pp ép lạnh, sẽ cho chất lượng tốt hơn ,giữ đc gần nhất các loại vitamines ở trong đó như tự nhiên đã cho ta, vì sao ngta làm đc mà nước mình ko làm đc dù dừa là 1 tài nguyên của nc ta, và mình rất vui nếu đc mang dầu dừa từ nhà sang dùng hơn là đi mua của ng khác.Và mình cũng vào góp ý thêm cho bạn nào ko biết cách hấp dầu cho tóc. Có thế thôi, nhưng các bạn lại vào chê, và nói kiểu ko thân thiện gì: là dầu mà mình mua dùng có chất bảo quản, và cũng ko tốt gì, nào là mình sính ngoại chê nội, ...mình mới nói để mọi ng biết là mình nói, ko phải là đã ko suy nghĩ hay ko có những luận điểm đứng đắn.
    Còn việc ai dùng gì, làm gì, mình ko liên quan, ko ngăn cấm ai được.Mình nói ở trên đây để có thêm cái nhìn mới về pp làm cho tốt hơn thôi, còn mình cũng chẳng kiếm trác gì đc, cũng chẳng hại gì. Quay lại dùng đồ tự nhiên hơn là dùng đồ có sẵn ở hiệu cũng đang là trào lưu ở mọi nơi, chẳng thế mà bio/organic ra đời đó.Còn pp làm dầu, của ông bà ta xưa là vì thời đó cũng ko có điều kiện ,đến quần áo mặc còn khó khăn, nói gì đến làm đẹp, và thời xưa thì nước nào, xứ xở nào chả từng trải qua có phải đùng phát mà sáng tạo ra máy móc đc đâu. Nếu 1 ngày có ai đó bán dầu dừa ép lạnh, và bán chạy thì bạn đừng bảo là mình đã ko nói nhé, và lúc đó, hi vọng các bạn ko nói ngc lại những điều các bạn đang nói này.
    Dù sao việc làm đẹp này cũng ko phải cái gì đó thần kì, cứ dùng là tốt, còn tùy người, tùy chất lượng tóc và da có sẵn...và để xem chất lượng dầu thế nào thì phải vào phòng thí nghiệm để làm cơ.Nên chúng ta đúng là nên hài lòng với điều mình đang có.
    Chúc cả nhà ngày càng đẹp thêm với các liệu pháp thiên nhiên này, vì mình đúng là đã thử và mê tít luôn.
    Bạn ạ, mình thấy có nhiều đôi co ở đây nên phát biểu cảm nghĩ của mình thôi. Không phản bác ai, thế nên bạn hỏi mình có khả năng đọc hiểu hay không là hơi nặng lời đó nhé.
    Nhưng dù sao thì chúng ta cũng đang sử dụng sản phẩm của mình chọn, và thấy phù hợp là được.
    Mình không nói gì về topic đầu tiên bạn viết nữa, chỉ nói về tình hình hiện tại có nhiều sự tranh cãi ở đây thôi.
    Dù sao thì cũng rất vui khi có dịp trao đổi với bạn.
    Chúc bạn cuối tuần vui !

• 85 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Tóc nhuộm không dùng dầu dừa được hả các chị? Hôm qua ủ dầu dừa xong em xả lại nước ấm để ủ trứng gà thì màu tóc nó bị trôi ra ý Không biết có nên dùng tiếp không ạ?

• 85 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Tóc em màu đỏ cam ủ dầu dứa 1 lần xong giờ thành nâu vàng luôn rồi, chán thật

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginn Xem bài viết
    Tóc em màu đỏ cam ủ dầu dứa 1 lần xong giờ thành nâu vàng luôn rồi, chán thật
    Tóc bạn là tóc mới nhuộm hay đã nhuộm lâu rồi bạn? Vì tóc mới nhuộm mà mình gội bình thường thì nó cũng ra màu đó. Tóc mình nhuộm nâu, lúc đầu tiên về gội cũng thấy bọt có màu, but mấy lần sau thì hết. h thì mình ủ dầu dừa mỗi tuần 2 lần, màu tóc vẫn tốt bạn ạ.

• 245 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

tóc của em do lần đi uốn bác thợ làm sao mà giờ tóc nhuyễn ra, lại bị khô. Tuy dài mà nhìn nản lắm.
    Thế dầu dừa có làm cho tóc mềm và khoẻ ra ko ạ?
    Nếu phải mua thì mua ở đâu các mẹ chỉ em với, Tóc là gốc mà giờ nó như rễ chùm trong kinh khủng ghê
    cám ơn các mẹ

• 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeshin107 Xem bài viết
    Bạn ơi mình mua dầu dưa mà mùa đông nó đặc cứng lại thì sao giờ nhỉ?
    Bạn để dầu trong lọ thủy tinh hay lọ nhựa ạ? Nếu để lọ thủy tinh thì cho vào microwave nha, khoảng 30s là sẽ có lượng dầu vừa đủ 1 lần xài. Lọ nhựa thì mỗi lần dùng, bạn hơ nóng cái muỗng inox, xúc lượng dầu vừa xài rồi dùng. Mình tháy dầu dừa đông đặc vậy dễ xài hơn đó, lại bảo quản được lâu. Mình lúc nào cũng để lọ dầu dừa trong tủ lạnh! Kinh nghiệm mua dầu dừa của mình: dầu dừa pha trộn bậy bạ không đông đặc khi bỏ tủ lạnh đâu (ngăn mát thôi nha, đừng bỏ ngăn đá)

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi trước khi đi bơi ở hồ bơi có nên bôi dầu dừa lên da không?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đang mang bầu thì có dùng đc dầu dừa bôi vết rạn hay làm mềm tóc ko các mẹ