Tóc đẹp

Bí quyết nào cho mái tóc suôn thẳng, rũ mềm mà không cần phải duỗi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 58.5K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,016 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

èo, mình đọc ko kỹ, hum qua đi ủ bằng nước trà, ủ 2 lần xong cứ để vậy, ko xả nước lại :Laughing:
    Thế là lúc đi ngủ và cả hum nay toàn mùi trà trên tóc, may là mùi trà chứ mùi khác thì chít. Chiều đi làm về phải gội đầu gấp thui. Mà ko biết tóc có lên màu ko nữa, vì mình thấy cũng bình thường thui, mấy người trong cty ko thấy nói gì :Smiling: Chắc phải làm vài lần thử. Ham hố quá :Rose:
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • 892 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

em thì bị bịnh lười chẳng bao giờ đủ siêng mà gội đầu bằng bia, cà phê, trà xanh, cùng lắm chắc đc 1 lần rồi không có lần thứ 2, mà mấy cái này phải làm siêng mới có kết quả

em thì nhanh gọn lẹ ra siêu thị mua chai dầu olive (ko phải dàu ăn nha), mấy chị coi trên nhãn để Extra Virgin Olive là được, còn Pure Olive cũng còn hóa chất. Mỗi lần gội đầu xong thì đổ 1 ít ra tay, xoa xoa rồi bôi lên da đầu + tóc, mát xa da đầu một tí rùi xả lại với nước và dùng dầu xả nếu thích. Nhanh gọn lẹ đỡ mắc công mà tóc óng và mượt lắm các mẹ ạ

Dầu olive còn tẩy trang tốt, em vứt hết mấy cái tẩy trang The Face Shop với Bourjois chỉ xài dầu olive thôi. Lau móng tay chân bằng dầu olive cũng làm móng chắc khỏe và sáng lên

Còn các mẹ nào thích da đẹp thì mua thêm dầu jojoba, mỗi lần dùng kem dưỡng ẩm thì cho 2-3 giọt jojoba vào khối lượng kem mình sử dụng để bôi, đảm bảo ko đẹp em chết liền.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan.thao Xem bài viết
    em thì bị bịnh lười chẳng bao giờ đủ siêng mà gội đầu bằng bia, cà phê, trà xanh, cùng lắm chắc đc 1 lần rồi không có lần thứ 2, mà mấy cái này phải làm siêng mới có kết quả

em thì nhanh gọn lẹ ra siêu thị mua chai dầu olive (ko phải dàu ăn nha), mấy chị coi trên nhãn để Extra Virgin Olive là được, còn Pure Olive cũng còn hóa chất. Mỗi lần gội đầu xong thì đổ 1 ít ra tay, xoa xoa rồi bôi lên da đầu + tóc, mát xa da đầu một tí rùi xả lại với nước và dùng dầu xả nếu thích. Nhanh gọn lẹ đỡ mắc công mà tóc óng và mượt lắm các mẹ ạ

Dầu olive còn tẩy trang tốt, em vứt hết mấy cái tẩy trang The Face Shop với Bourjois chỉ xài dầu olive thôi. Lau móng tay chân bằng dầu olive cũng làm móng chắc khỏe và sáng lên

Còn các mẹ nào thích da đẹp thì mua thêm dầu jojoba, mỗi lần dùng kem dưỡng ẩm thì cho 2-3 giọt jojoba vào khối lượng kem mình sử dụng để bôi, đảm bảo ko đẹp em chết liền.
    Sao mình ủ tóc bằng dầu oliu xong tóc nhờn quá trời, dính dính bết bết. Mà dầu bám xuống sàn toilet cũng trơn lắm, hay mình ko dùng đúng loại nhỉ? :Thinking: Dầu oliu mình mua cũng là Extra Virgin, nhưng lại dùng để nấu ăn. Bạn trả lời thắc mắc giúp mình nhé.:Rose:
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • 1,250 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    Sao mình ủ tóc bằng dầu oliu xong tóc nhờn quá trời, dính dính bết bết. Mà dầu bám xuống sàn toilet cũng trơn lắm, hay mình ko dùng đúng loại nhỉ? :Thinking: Dầu oliu mình mua cũng là Extra Virgin, nhưng lại dùng để nấu ăn. Bạn trả lời thắc mắc giúp mình nhé.:Rose:
    Chị ơi, xả lại bằng dầu xả đi không là tóc bết lắm đó, dầu gội nhẹ cũng ok. Em toàn xài Johnson baby top to toe tắm gội lại khi ủ bằng olive thôi, thích lắm
    • 892 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    bạn mua nhầm loại dầu ăn à? @_@ olive dầu ăn đã đc tinh chế nên ko phù hợp sử dụng như mĩ phầm đâu.

mình mua olive ở mấy tiệm mĩ phẩm ý, khi gội cũng có nhờn nhưng đâu đến nỗi bết tóc?? với lại bạn dùng xong nên xả lại bằng kem xả cho lành. mà bạn trai mình dùng (để trị gàu rất tốt) ko dùng dầu xả mình thấy cũng ko vấn đề gì mà.

hoặc cũng có thể bạn mua loại pure olive đi, có thêm 1-2 thành phần hóa học nhưng mình nghĩ cũng ko ảnh hưởng gì, chủ yếu là đẻ gây mùi thôi (nhưng có vài ng thì ko thích). mình dùng của hiệu Ginvera, 1 chai tầm cs 50k VN à
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phan.thao; 19/04/2011 vào lúc 05:01 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 207 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hnọ đã ủ thử = cf .. e thấy nó cũng k mượt lắm mà mùi cf thế thì e k dám ra đường hic
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5