Tóc đẹp

Bí quyết nào cho mái tóc suôn thẳng, rũ mềm mà không cần phải duỗi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51.8K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 235 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentrang43 Xem bài viết
    Thuốc duỗi tóc thì thật ra siêu thị bán đầy mà các chị, ko thì ra mí chỗ chuyên cung cấp đồ cho mí tiệm làm tóc là có hết đủ loại, em đi duỗi toàn tự mua thuốc xong vào đưa nó bảo duỗi, nó chỉ lấy tiền công thui, để phòng trường hợp nó ăn bớt thuốc hay xài thuốc bậy bạ gì lên đầu mình thì xao.

Cả năm em mới duỗi 1 lần rồi lâu lâu hấp dầu nên cũng chẳng sợ gì, chẳng nghĩ là hại gì lắm. Chứ mỗi lần nhìn tóc mình ở trạng thái tự nhiên em thấy còn xơ xác xấu xí gấp trăm lần khi duỗi :Silly:
    Tên nó là gì thế bạn?

• 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Ngày xưa mua siêu thị thì mình mua của Wella bạn ạ, sau này thì nhà mình cho thuê mặt bằng làm tiệm uốn tóc nên nhờ ng ta đi mua dùm duỗi dùm thì dùng thuốc gì đó của Hàn Quốc mà mình ko nhớ tên nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

thấy topic này làm mình nhớ thời cấp 3 quá, lúc đó bé em họ cứ theo hỏi: "chị ơi sao chị không đi quảng cáo dầu gội đầu đi" huxhux. Sau mấy năm "lấy sức trâu ra cày" thì bây giờ không biết làm sao để có lại mái tóc ngày xưa? tóc vẫn dài như xưa nhưng cũng rụng nhiều hơn xưa :Thinking: nghe đồn là uống sữa ong chúa thì tóc sẽ rất đẹp.
    Có 1 lần tiệm nọ hấp dầu cho mình bằng Schwarzkopf (cái chai màu xanh cao và to tròn) hấp xong thấy tóc mình đẹp ơi là đẹp. Có bạn nào biết chỗ bán chai đó làm ơn chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều lắm.

• 135 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cái vụ tóc tai này hình như còn phụ thuộc vào nhiệt độ, môi trường xung quanh nữa í. Hồi em đi học bên Anh, làm gì có tiền mà duỗi tóc. Duỗi 1 nhát ở nhà, rồi qua đó cả mấy năm ko nhuộm, duỗi gì hết. Chỉ gội + xả bằng Loreal, chả có mask miếc gì nhưng tóc cứ mềm, suôn, thẳng tự nhiên, sóng nhẹ, thích lắm. Về VN, vẫn những thứ đó nhưng tóc cứ khô, cứng, xù, rụng tơi tả :Crying:. Nên 1 tuần phải ủ bằng dầu olive hoặc ủ tóc của Davines mới mềm mại được.

• 337 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Khoe một tí hihi từ hồi phổ thông đến giờ e luôn được khen là tóc đẹp, kể cả đi gôi đầu, cắt tóc chỗ lạ đều được khen ( chắc ai cũng được khen như mình mà cứ tưởng bở E nghĩ bí quyết là 1 ngày uống 2 ly sữa tươi rất tốt cho tóc vì có 1 tgian e đi làm bận lắm bỏ thói quen uống sữa mà thấy tóc khô rõ rệt

• 243 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazydog Xem bài viết
    Tên nó là gì thế bạn?
    Siêu thị thì mình thấy có thuốc duỗi Wella, có 2 loại: mạnh ( cho tóc dày, bông xù ) và loại nhẹ ( cho tóc bình thường). Mình k biết wella dùng có tốt không nữa. Nhưng khi mình ra tiệm bán phụ liệu uốn tóc thì họ nói trong quá trình duỗi còn có công đoạn "dập" nữa, cũng có 1 lọ ghi là " thuốc dập". Mình k hiểu dập là giai đoạn nào và công dụng để làm gì. Mình có biết nhỏ bạn, nó bảo nó duỗi tự nhiên kiểu gì mà người ta bôi thuốc lên rồi dùng lược chải thẳng, chải liên tục, duỗi các sợi ra cho thẳng chứ k dùng máy kẹp. Có mẹ nào biết phương pháp này k ạ?

Vậy là rốt cuộc vẫn chưa ai có bí quyết làm tóc thẳng mượt mà k cần phải duỗi ah ? :Sad:, mà sao vẫn chưa thấy ra loại duỗi nào chiết xuất thành phần từ thiên nhiên nhỉ,

• 243 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cerdito Xem bài viết
    Khoe một tí hihi từ hồi phổ thông đến giờ e luôn được khen là tóc đẹp, kể cả đi gôi đầu, cắt tóc chỗ lạ đều được khen ( chắc ai cũng được khen như mình mà cứ tưởng bở E nghĩ bí quyết là 1 ngày uống 2 ly sữa tươi rất tốt cho tóc vì có 1 tgian e đi làm bận lắm bỏ thói quen uống sữa mà thấy tóc khô rõ rệt
    mình thì k uống sữa được mới chết chứ, hồi nhỏ uống k sao, bây giờ mà uống là ông Tào ổng rượt chạy k kịp luôn ấy. hixhix ><, mình hiện đang uống Biotin, thành phần cấu tạo nên biểu bị da, móng, tóc. Mới uống thôi nên hiện vẫn chưa thấy kết quả rõ ràng để khoe với chị em cả

• 243 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunset09 Xem bài viết
    Cái vụ tóc tai này hình như còn phụ thuộc vào nhiệt độ, môi trường xung quanh nữa í. Hồi em đi học bên Anh, làm gì có tiền mà duỗi tóc. Duỗi 1 nhát ở nhà, rồi qua đó cả mấy năm ko nhuộm, duỗi gì hết. Chỉ gội + xả bằng Loreal, chả có mask miếc gì nhưng tóc cứ mềm, suôn, thẳng tự nhiên, sóng nhẹ, thích lắm. Về VN, vẫn những thứ đó nhưng tóc cứ khô, cứng, xù, rụng tơi tả :Crying:. Nên 1 tuần phải ủ bằng dầu olive hoặc ủ tóc của Davines mới mềm mại được.

Cái này mình cũng phải công nhận nhé ! Mình thấy tóc mình buổi tối hôm nào trời mát lạnh, thì tóc sờ vào cũng khá mềm mượt, tóc cũng mát rười rượi, bóng nữa chứ ( chắc cũng do hiệu ứng " bóng đêm " :Smiling: ).

• 243 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradang88 Xem bài viết
    Tóc em là tóc tơ, màu nâu mềm và mỏng kinh khủng, bực mình ở chỗ mềm quá nên nó cứ việc chỉa lung tung. Em không sử dụng hóa chất nhiều, em dưỡng tóc bằng các cách sau - toàn đơn giản và tự làm thui ạ, Do 1 phút lạc lòng, em đã cho ra đi 50cm tóc, lên tận mang tai, giờ đang nuôi tóc chuộc lỗi với lão khỉ đột ợ

- Gội đầu tuần 2 lần vì tóc em ít dầu, gội với ít dầu gội, càng ít càng tốt miễn là đủ sạch tóc, cho nhìu dầu gội tóc rụng sói đầu lun đó các chị. Sau đó thì xả với dâu xả, hạn chế cho dầu xả tiếp xúc với da đầu, xả thân tóc thôi. Tuần ủ tóc 1 lần với kem xả Dove, dùng nước giữ nếp tóc/keo mềm cho nó khỏi chỉa

- Sau khi gội thì xả tóc bằng nước sả, vỏ bưởi (cái này dễ nha, mua cá về chiên sả, củ băm chiên cá, thân băm nhuyễn nấu nước xả tóc sau khi gội đâu ^^)

- Mẹo của chị Mai Anh: ủ tóc với dầu oliu + cafe, vò lại bằng dầu xả, chà thịt lá Nha đam lên da đầu, tóc mọc lỉa chỉa luôn.

- Không cột tóc bằng dây chun sợi mà cột bằng dây vải mềm, trừ khi cần vận động thì nên cột nhẹ thôi, xõa được thì càng tốt
    - Đội mũ nón khi ra nắng.

P/s: Chị nào bảo bôi oxy già lên tóc thì em cảnh báo ngay rằng không nên, oxy già phá hủy màu tóc tự nhiên, làm tóc xơ đi đó, vì oxy già giải phóng oxy nguyên tử tẩy màu cực mạnh, như thuốc tẩy luôn

Thích tóc nâu các chị có thể ủ bằng nước trà đặc (nâu nhạt) hay cafe đặc (nâu đậm), gội đầu xong lau khô rùi ủ trà/cafe cho tóc gần khô luôn đó, rồi xả bằng nước lạnh, để tóc khô tự nhiên là có thể giữ màu tầm 1 tuần (tương đương 3 lần gội). Em đã chuột bạch rồi ạ^^

Chúc chị em có mái tóc đẹp tự nhiên, em phấn đấu giữ tóc không uốn duỗi (em đã giữ được 23 năm rồi ạ ^^)

Mình là mình rất là kết mấy bạn tóc nâu tơ tự nhiên đấy nhé, màu nâu trà trà đẹp dã man! Mình là muốn nhuộm màu như vậy đó mà ra tiệm tả hoài không lần nào mà mấy bác ấy hiểu, mấy bác ấy toàn nhuộm màu nâu dẻ đỏ cứ lộ hết ra ngoài, mình không thích màu nhuộm lộ, màu ẩn vào trong sợi tóc, ánh bóng lên mới đẹp.

Để mai mốt mình thử ủ tóc theo cách của bạn xem sao!

• 1,895 Bài viết

• 3,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunset09 Xem bài viết
    Cái này thì chuẩn quá rồi. Môi trường và nước VN cực ô nhiễm, khí hậu thì khắc nghiệt nên tóc và da khó đẹp tự nhiên lắm. Cứ sống ở các nước có môi trường và nước sạch 1 thời gian sẽ thấy tóc và da đẹp hẳn mà k cần chăm sóc nhiều. Ủng hộ tóc tự nhiên! (đang ao ước).

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9