Tóc đẹp

Bí quyết nào cho mái tóc suôn thẳng, rũ mềm mà không cần phải duỗi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Em rất thích kiểu tóc như bạn Diệp Anh hình dưới, xinh ghê, chắc cũng không khó dưỡng các chị em nhỉ, em ít làm tóc nên gà vụ này lắm. Hic

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

bạn Trà ơi, cho mình hỏi xíu, ngay lần đầu nhuộm = cafe là nó đã lên màu rồi hả bạn?
    Vì trước mình có thử với cafe thật đậm mà thấy tóc vẫn đen thủi đen thui hà. Buồn hết sức.
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ui cái vụ ủ tóc bằng cafe thấy nhiều người nói rồi nha. Có lẽ mình cũng phải thử mới được. Hic. Thời nay hầu như chị em chúng ta lạm dụng hoá chất quá nhiều nên tóc đâu được như ngày xưa nữa. Hiện đại thì hại điện :Crying:
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepsilun Xem bài viết
    bạn Trà ơi, cho mình hỏi xíu, ngay lần đầu nhuộm = cafe là nó đã lên màu rồi hả bạn?
    Vì trước mình có thử với cafe thật đậm mà thấy tóc vẫn đen thủi đen thui hà. Buồn hết sức.
    Chị ơi, chắc tóc chị đen quá nên nó hổng chịu lên màu chăng :Silly:? Vì cái này không tác động mạnh đến tế bào tóc bên trong mà chỉ là nhuộm màu bên ngoài rất nhẹ ( so với thuốc nhuộm thì chỉ như 1 vết bẩn khó chùi:cool nên nó giữ màu dc có 2 lần gội à( bài báo nhuộm tóc này họ cũng bảo thế, em đọc lâu lắm rồi, từ khi em học cấp 2).

Em nghĩ chị em nào tóc nâu và mỏng như em thì dễ lên màu hơn đó chị, nếu tóc chị quá dày và khỏe (em mong ko dc nè chị. Huhu) thì chị thử lại xem, nếu như ko dc nữa thì chắc phải xài thuốc nhuộm vậy chị ạ, em vẫn thích màu tóc nguyên thủy hơi nâu hoặc đen hơn là nhuộm vàng hẳn. Hic
    • 169 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Tóc mình cũng dày và đen nên muốn nhuộm màu cafe thì bạn phải làm đến lần thứ 3 hay 4 mới lên màu bạn ah`. Kiên nhẫn xíu nha bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi traitimmuathuuv; 07/04/2011 vào lúc 10:34 AM.
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Tóc e cũng mượt tự nhiên lắm, trừ cái thời làm xoăn, trông cũng xinh nhưng hơi già với khô tóc dã man.
    E nghĩ chọn tóc tự nhiên hay hóa chất là do phù hợp với giương mặt và chất tóc mình nữa. Có ng cải tạo vào đẹp hơn thì nên cải tạo chứ :Battin ey:
    Tháng 6 năm ngoái cắt phăng tóc dài mà giờ mãi chưa dài ra tử tế. E để tóc ngắn cũng xinh :Laughing: nhưng k tự tin bằng tóc dài, thấy bản thân ít nữ tính đi :Silly: mà lúc dài lại nửa chừng như giờ xấu kinh
    Btw, e đang nuôi tóc dài và đen lại :LoveStruc:
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Ô ngày xưa...cấp 2...chưa biết ép, nhuộm, tỉa. Mỗi khi em gội đầu, mà ngày ý em dùng Clear hàng made in Vietnam thôi nhé, ngồi trc quạt máy cho mau khô tóc, .... hic, đảm bảo với các chị là tóc em lúc đấy mượt, thẳng, đều, bồng bềnh, óng ánh bóng bẩy, bay bay trong gió, ôi.... :Sick:
    • 354 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

tóc chị hổng đen và cứng đâu Trà ơi. Để chị thử nhuộm vài lần như chị gì ở trên gợi ý thử xem rồi lên báo cáo hỉ ^^
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Ối, bạn Trà ơi, July đã làm chuột bạch ngay cái vụ cà phê cà pháo rồi nhế ! cũng may là ở nhà cứ cách 2 ngày là mẹ July pha cafe phin, mọi hôm bã cafe bỏ không nay lại tận dụng được theo cả cách chị Mai anh và ủ tóc như bạn Trà ! chậc ! July pha thêm dầu oliu vào vừa ủ body vừa ủ tóc ! July chỉ apply cafe lên tóc 1 lần thôi nhưng mà để nó ngấm vào tóc đến 2 tiếng mới xả sơ lại bằng dầu xả! Cơ mà xả lần đầu tiên chưa có kinh nghiệm nên cứ sợ cafe bay hết nên xả ít quá tóc vẫn còn rít dữ lắm ( do Oliu nhờn mà ). Mình vô xả lại lần thứ 2, bôi dầu xả lên kỹ kỹ tý là tóc cũng khá là mềm. Màu thì hơi ẩn ẩn nâu, đúng nâu cafe lun rùi ! Chắc mình thử 2,3 lần nữa chắc sẽ ăn màu hơn !! Nhà mình cũng có sẵn trà đặc luôn, vài bữa nữa sẽ thử trà đặc luôn thể ! hì hì ! ^^
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradang88 Xem bài viết
    Chị ơi, chắc tóc chị đen quá nên nó hổng chịu lên màu chăng :Silly:? Vì cái này không tác động mạnh đến tế bào tóc bên trong mà chỉ là nhuộm màu bên ngoài rất nhẹ ( so với thuốc nhuộm thì chỉ như 1 vết bẩn khó chùi:cool nên nó giữ màu dc có 2 lần gội à( bài báo nhuộm tóc này họ cũng bảo thế, em đọc lâu lắm rồi, từ khi em học cấp 2).

Em nghĩ chị em nào tóc nâu và mỏng như em thì dễ lên màu hơn đó chị, nếu tóc chị quá dày và khỏe (em mong ko dc nè chị. Huhu) thì chị thử lại xem, nếu như ko dc nữa thì chắc phải xài thuốc nhuộm vậy chị ạ, em vẫn thích màu tóc nguyên thủy hơi nâu hoặc đen hơn là nhuộm vàng hẳn. Hic
    ----->> đấy đấy, cái chỗ đậm đậm này giống mình thế không biết ! Mình chỉ thích màu tóc mà có độ bóng, đen bóng, nâu nâu bóng, không thích màu lộ, càng không thích vàng nhìn xơ xác pháo lắm !
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    Ối, bạn Trà ơi, July đã làm chuột bạch ngay cái vụ cà phê cà pháo rồi nhế ! cũng may là ở nhà cứ cách 2 ngày là mẹ July pha cafe phin, mọi hôm bã cafe bỏ không nay lại tận dụng được theo cả cách chị Mai anh và ủ tóc như bạn Trà ! chậc ! July pha thêm dầu oliu vào vừa ủ body vừa ủ tóc ! July chỉ apply cafe lên tóc 1 lần thôi nhưng mà để nó ngấm vào tóc đến 2 tiếng mới xả sơ lại bằng dầu xả! Cơ mà xả lần đầu tiên chưa có kinh nghiệm nên cứ sợ cafe bay hết nên xả ít quá tóc vẫn còn rít dữ lắm ( do Oliu nhờn mà ). Mình vô xả lại lần thứ 2, bôi dầu xả lên kỹ kỹ tý là tóc cũng khá là mềm. Màu thì hơi ẩn ẩn nâu, đúng nâu cafe lun rùi ! Chắc mình thử 2,3 lần nữa chắc sẽ ăn màu hơn !! Nhà mình cũng có sẵn trà đặc luôn, vài bữa nữa sẽ thử trà đặc luôn thể ! hì hì ! ^^
    Hehe, màu đẹp ko July? Tớ thích màu ấy lắm nha, còn trà đặc nó lên màu sáng hơn 1 tí, cũng đẹp và mềm như thế nhưng mà mình ko thích mấy

Vụ oliu cafe, măc cười lắm, hôm đầu tiên mình ủ bằng hh đó, có xả lại nhé, hôm sau phải cột tóc bằng chun (ngủ quên , dậy thì gần tới giờ đi làm, dây cột tóc thằng Bun tha đi đâu ko biết - nó khoái gặm dép và mấy đồ linh tinh lắm). Không thể tin nổi, 1 buổi sáng đứt 10 cọng dây thun, cột lên là đứt, hình như hỗn hợp này nó làm đứt hết dây chun thì phải
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tradang88; 08/04/2011 vào lúc 10:55 AM.
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Em rất thích kiểu tóc như bạn Diệp Anh hình dưới, xinh ghê, chắc cũng không khó dưỡng các chị em nhỉ, em ít làm tóc nên gà vụ này lắm. Hic

Ah, mình có lần làm được kiểu này rồi Trà nhé ! nhưng chỉ làm giả kiểu như để đi ăn tiệc hay đi đâu tung tẩy chút thôi, chứ kiểu này không làm vĩnh viễn được ! cái này là hồi mình duỗi tóc rồi 1 thời gian nó ra phần tóc trên rồi mình cắt đến ngang vai ( phần đuôi vẫn thẳng, phần trên thì bồng bềnh, k bị dẹp lép vào đầu ). Sau khi gội đầu để tóc khô khoảng 95% thôi, mình dùng lô mút tròn ( loại màu hồng ấy, hay là loại lô gai cũng được, miền sao lô to to một chút sóng mới ra được tự nhiên ), cuốn nhẹ phần đuôi( nhưng mình bắt tóc dày để cuốn, bắt tóc ít quá nó xoăn tít lại như các cô lớn tuổi hay cuốn thì hơi già ) đến khi cuốn xong rồi mình dùng kẹp mỏ vịt kẹp hết cả lô giữ cố định để phần lô cuốn úp vào ( tránh tình trạng tóc bị gãy ngay phần gọng nhựa của lô nhìn sẽ bị vểnh ra k tự nhiên ).

Mình thưởng canh rồi cuốn tóc khoảng 3-4 tiếng trước khi đi ! lúc mở lô ra thì bôi thêm một chút dưỡng giữ nếp + luồn tay vào lọn tóc tạo kiểu cho nó tự nhiên. Do tóc mình cũng hơi dày nên tạo mấy kiểu xoăn giả bằng lô cũng khá là ăn tóc. Trà thử xem sao nhé
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Tớ lỡ dại gọt tóc lên tới mang tai, giờ tưới tắm, phân bón mãi nó mới ngang ót à July ơi, để dành đó, hồi sau tóc dài thì chít với tớ. À July ơi cho tớ hỏi lun, cái mặt style Cá don bể đẹp lạ lẫm của tớ có xài dc kỉu này ko nhỉ? cái đầu tớ là hình lập phương lun á, nhìn góc cũng vuông vắn như nhau. Tớ ở ngoài cùng bên trái nha July

Hỏi bên topic tóc mà không ai trả lời mình hết. Hix.
    • 959 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

tóc suôn thẳng rũ mềm mà không cần duối thì chỉ có những người sợi tóc mảnh, chất tóc hơi khô và da đầu không dầu mới tự nhiên mà có được thôi
    Topic có bạn nào biết cách cho tóc nhanh dài không? Gội bồ kết thì mình thấy hok khả quan lắm. Trót cắt đi rồi nên bh hối hận. Mình nge nhiều diễn đàn mách là gội đầu bằng B1 nhưng mà chưa có ai chuột bạch nên sợ nhỡ gội xong nó rụng tơi tả thì chít
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Tớ lỡ dại gọt tóc lên tới mang tai, giờ tưới tắm, phân bón mãi nó mới ngang ót à July ơi, để dành đó, hồi sau tóc dài thì chít với tớ. À July ơi cho tớ hỏi lun, cái mặt style Cá don bể đẹp lạ lẫm của tớ có xài dc kỉu này ko nhỉ? cái đầu tớ là hình lập phương lun á, nhìn góc cũng vuông vắn như nhau. Tớ ở ngoài cùng bên trái nha July

Hỏi bên topic tóc mà không ai trả lời mình hết. Hix.

Oh, bạn Trà mặt chữ điền phải hông ? Mặt Trà hơi hơi giống mom tớ, mặt mom tớ cũng chữ điền, cột tóc lên để lộ quai hàm vuông nên mẹ tớ hay để dài qua vai rồi xõa, uốn lọn nhẹ nhàng để che bớt phần góc cạnh của cằm. Uốn lọn này làm mặt mềm mại hẳn hơn, tránh ép tóc thẳng đuột nhé, mẹ tớ để tóc thẳng càng làm mặt cứng hơn. Có thể không để mái hoặc để cùng lắm là để mái xéo thôi, tuyệt đối không để mái bằng nhé !! Miễn sao làm cho mặt dài ra theo chiều dọc, hẹp lại chiều ngang là được. Trà thử xem sao hen

Tham khảo thử link này cũng ok đó bạn Trà: Kiểu tóc đúng cho mặt vuông
    Chỉnh sửa lần cuối bởi my july; 08/04/2011 vào lúc 01:50 PM.
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    tóc suôn thẳng rũ mềm mà không cần duối thì chỉ có những người sợi tóc mảnh, chất tóc hơi khô và da đầu không dầu mới tự nhiên mà có được thôi
    Topic có bạn nào biết cách cho tóc nhanh dài không? Gội bồ kết thì mình thấy hok khả quan lắm. Trót cắt đi rồi nên bh hối hận. Mình nge nhiều diễn đàn mách là gội đầu bằng B1 nhưng mà chưa có ai chuột bạch nên sợ nhỡ gội xong nó rụng tơi tả thì chít

July cũng đang trong giai đoạn mong tóc còn hơn mong được cho quà ấy ! ><, cắt tóc để nuôi tóc mới nên từ tóc dài ngang lưng làm cái phụp lên bằng bạn Trà luôn. Sau thời gian tìm hiểu mình cũng biết phương pháp dùng B1, mình search thêm tiếng anh thì người ta bày có thể uống thêm Biotin ( ra hiệu thuốc mua là có, chất này bổ sung để cấu tạo nên da, móng, tóc). Mình cũng bôi B1, nhưng mới bôi được có 2 lần thôi chưa thấy hiệu quả dài rõ rệt nhưng trộm vía là k thấy rụng tóc gì hết, 2 ngày mình gội đầu một lần, matxa chân tóc, gội xong bôi tinh dầu bưởi chống rụng tóc của Thorakao. Mẹ mình thì kêu tóc mau dài nhưng đối với mình thì chưa nhằm nhò gì cả hixhix
    • 676 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    Sau khi bon chen theo moden đủ các loại từ duỗi, nhuộm, uốn chán chê em rút ra kết luận là không có tóc nào đẹp và quyến rũ bằng mái tóc tự nhiên cả! Nhìn hình các bà các mẹ hồi xưa chụp hình trắng đen với mái tóc dài, suôn mượt em thấy sao mà đẹp lạ kỳ ! Hix hix, giờ em đã cắt phăng tóc rồi, bắt đầu nuôi tóc tự nhiên lại từ đầu, giờ nó dài đến ngang vai nhưng do không duỗi với lại chất tóc em khỏe, sợi khá to nên tóc không suôn rũ mà thường chỉa ngang rất xấu. Các mẹ có bí quyết hay mẹo làm đẹp cho mái tóc mềm rũ, không cần duỗi bày em với ạ.

Em nghĩ trong mắt đàn ông ( em hỏi đến hơn 90% các anh các chú) thì họ mê mệt mái tóc xõa mềm đấy các chị ơi, cực kỳ " đàn bà", cực kỳ đẹp, không bao giờ lỗi mốt, nên em nghĩ mình thích chạy theo mót vậy thôi chứ cuối cùng vẻ đẹp tự nhiên vẫn là nhất. Em đã tận mắt chứng kiến một chị bước vào chỗ em làm, tóc tự nhiên gợn nhẹ mà vô cùng bồng bềnh, đi vô mà ai cũng ngẩn ngơ từ đàn ông cho tới đàn bà đấy ạ^^. Cùng chia sẻ kinh nghiệm cho mái tóc các chị nhé
    Không có mái tóc nào đẹp và quyến rũ bằng một mái tóc đẹp tự nhiên ( tức là tự nhiên đã đẹp rồi)
    Không phải tóc tự nhiên của ai cũng đẹp đâu bạn à, có người sợi tóc bị lăng quăng lù xù, sợi tóc ráp ko mượt.
    Có người tóc tự nhiên chỉa tùm lum 1 trăm hướng
    Có người tóc tự nhiên mỏng dính, ép sát da đầu, cột lại bằng đúng 1 ngón tay cái.
    Có người tóc tự nhiên rất dày và suông thẳng
    Có người tóc tự nhiên rất bồng bềnh và dợn sóng.
    Âu cũng là may mắn trời cho mà thôi.
    Riêng mình có 1 kinh nghiệm đúc kết qua quan sát dành cho các bạn muốn để tóc tự nhiên mà ko bị cong chĩa tùm lum : Các bạn để tóc dài thì ko nên cắt so le hoặc layer nhiều lớp và tỉa đuôi nhiều quá, kiểu như bồ câu hay chiếc lá gì đó thì nó chỉa thôi rồi, muốn tóc thẳng thì để độ dài tương đối bằng nhau là được, tuy nhiên như vậy nhìn hơi quê, ko mốt
    • 676 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

- Gội đầu tuần 2 lần vì tóc em ít dầu, gội với ít dầu gội, càng ít càng tốt miễn là đủ sạch tóc, cho nhìu dầu gội tóc rụng sói đầu lun đó các chị. Sau đó thì xả với dâu xả, hạn chế cho dầu xả tiếp xúc với da đầu, xả thân tóc thôi. Tuần ủ tóc 1 lần với kem xả Dove, dùng nước giữ nếp tóc/keo mềm cho nó khỏi chỉa
    Đùa chứ chắc bạn ở nước ngoài hay thế nào ấy chứ, ở VN nắng nóng 38 độ, nếu đi xe hơi ngồi máy lạnh thì tối đa 2 ngày là tóc cũng bám bụi và da đầu tiết mồ hôi rồi. nếu ko đi xe hơi đi xe máy chỉ cần chụp mũ bảo hiểm lên 2 giờ đồng hồ thôi, bỏ mũ ra là tóc bết rệt vào đầu rồi, làm sao mà 1 tuần gội 2 lần đc nhỉ? Hic.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị tradang ơi nếu dùng trà để ủ thì dùng chè khô hay là lá chè tươi ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết chăm sóc mái tóc mỏng

(Dân trí) - Thay vì phải chi một khoản tiền lớn để hô biến mái tóc mỏng trở nên dày dặn hơn, bạn hãy thử áp dụng một trong những biện pháp khắc phục tại nhà hiệu quả sau! http://dantri4.vcmedia.vn/FaA3gEccccccccccccos/Image/2011/06/dep3611_eb427.jpg Hooc-môn Kích thích tố chi phối...

• Bí quyết nào cho làn da khô, sạm?

Chào các mẹ thông thái.Sau những biến cố tâm lý vừa qua đi (http://www.webtretho.com/forum/f188/sau-do-vo-hon-nhan-lam-the-nao-de-tim-lai-con-duong-hanh-phuc-cho-ban-than-724132/index15.html), mình đang rất muốn refresh lại bản thân để cải thiện ngoại hình bên ngoài. Các cụ xưa đã bảo là “nhất...

• Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa

Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa Tóc em là tóc dầu, rất yếu hay rụng mà em hay đi...

• Cách bôi dầu dừa theo kiểu lười tí

Em vốn lười xoa dầu dừa cho tóc vì thấy rít rít, nhưng khó khăn nhất là thoa sao cho đều lên da đầu...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

@Chị Piggy: Em đi làm từ sáng sớm, đi bộ ra trạm xe bus mất 50m, xuống xe bus đi 100m nữa, tối mịt về lộ trình y như thế. Da đầu em khô, gội Clear là khô rát da đầu luôn nên em cảm thấy nhiêu đó là ok rùi chị ạ, vì mỗi lần gội xong là đầu em nó kỳ lắm, không biết tả sao nữa. Tóc ko xơ nhưng da đầu thì khó chịu, ngứa ko chịu dc, dùng dầu gội giữ ẩm thì hết khô mà ngứa điên cuồng , đi khám bs bảo da đầu bình thường, hay tại em ở bẩn quen rồi ợ?

@Nambyamy: Trà khô bạn ạ, toàn ăn trộm của ông cậu thui^^
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5