Tóc đẹp

Bí quyết nào cho mái tóc suôn thẳng, rũ mềm mà không cần phải duỗi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 238 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentrang43 Xem bài viết
    Thuốc duỗi tóc thì thật ra siêu thị bán đầy mà các chị, ko thì ra mí chỗ chuyên cung cấp đồ cho mí tiệm làm tóc là có hết đủ loại, em đi duỗi toàn tự mua thuốc xong vào đưa nó bảo duỗi, nó chỉ lấy tiền công thui, để phòng trường hợp nó ăn bớt thuốc hay xài thuốc bậy bạ gì lên đầu mình thì xao.

Cả năm em mới duỗi 1 lần rồi lâu lâu hấp dầu nên cũng chẳng sợ gì, chẳng nghĩ là hại gì lắm. Chứ mỗi lần nhìn tóc mình ở trạng thái tự nhiên em thấy còn xơ xác xấu xí gấp trăm lần khi duỗi :Silly:
    Tên nó là gì thế bạn?
    • 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Ngày xưa mua siêu thị thì mình mua của Wella bạn ạ, sau này thì nhà mình cho thuê mặt bằng làm tiệm uốn tóc nên nhờ ng ta đi mua dùm duỗi dùm thì dùng thuốc gì đó của Hàn Quốc mà mình ko nhớ tên nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

thấy topic này làm mình nhớ thời cấp 3 quá, lúc đó bé em họ cứ theo hỏi: "chị ơi sao chị không đi quảng cáo dầu gội đầu đi" huxhux. Sau mấy năm "lấy sức trâu ra cày" thì bây giờ không biết làm sao để có lại mái tóc ngày xưa? tóc vẫn dài như xưa nhưng cũng rụng nhiều hơn xưa :Thinking: nghe đồn là uống sữa ong chúa thì tóc sẽ rất đẹp.
    Có 1 lần tiệm nọ hấp dầu cho mình bằng Schwarzkopf (cái chai màu xanh cao và to tròn) hấp xong thấy tóc mình đẹp ơi là đẹp. Có bạn nào biết chỗ bán chai đó làm ơn chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều lắm.
    • 135 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cái vụ tóc tai này hình như còn phụ thuộc vào nhiệt độ, môi trường xung quanh nữa í. Hồi em đi học bên Anh, làm gì có tiền mà duỗi tóc. Duỗi 1 nhát ở nhà, rồi qua đó cả mấy năm ko nhuộm, duỗi gì hết. Chỉ gội + xả bằng Loreal, chả có mask miếc gì nhưng tóc cứ mềm, suôn, thẳng tự nhiên, sóng nhẹ, thích lắm. Về VN, vẫn những thứ đó nhưng tóc cứ khô, cứng, xù, rụng tơi tả :Crying:. Nên 1 tuần phải ủ bằng dầu olive hoặc ủ tóc của Davines mới mềm mại được.
    • 352 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Khoe một tí hihi từ hồi phổ thông đến giờ e luôn được khen là tóc đẹp, kể cả đi gôi đầu, cắt tóc chỗ lạ đều được khen ( chắc ai cũng được khen như mình mà cứ tưởng bở E nghĩ bí quyết là 1 ngày uống 2 ly sữa tươi rất tốt cho tóc vì có 1 tgian e đi làm bận lắm bỏ thói quen uống sữa mà thấy tóc khô rõ rệt
    • 269 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazydog Xem bài viết
    Tên nó là gì thế bạn?
    Siêu thị thì mình thấy có thuốc duỗi Wella, có 2 loại: mạnh ( cho tóc dày, bông xù ) và loại nhẹ ( cho tóc bình thường). Mình k biết wella dùng có tốt không nữa. Nhưng khi mình ra tiệm bán phụ liệu uốn tóc thì họ nói trong quá trình duỗi còn có công đoạn "dập" nữa, cũng có 1 lọ ghi là " thuốc dập". Mình k hiểu dập là giai đoạn nào và công dụng để làm gì. Mình có biết nhỏ bạn, nó bảo nó duỗi tự nhiên kiểu gì mà người ta bôi thuốc lên rồi dùng lược chải thẳng, chải liên tục, duỗi các sợi ra cho thẳng chứ k dùng máy kẹp. Có mẹ nào biết phương pháp này k ạ?

Vậy là rốt cuộc vẫn chưa ai có bí quyết làm tóc thẳng mượt mà k cần phải duỗi ah ? :Sad:, mà sao vẫn chưa thấy ra loại duỗi nào chiết xuất thành phần từ thiên nhiên nhỉ,
    • 269 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cerdito Xem bài viết
    Khoe một tí hihi từ hồi phổ thông đến giờ e luôn được khen là tóc đẹp, kể cả đi gôi đầu, cắt tóc chỗ lạ đều được khen ( chắc ai cũng được khen như mình mà cứ tưởng bở E nghĩ bí quyết là 1 ngày uống 2 ly sữa tươi rất tốt cho tóc vì có 1 tgian e đi làm bận lắm bỏ thói quen uống sữa mà thấy tóc khô rõ rệt
    mình thì k uống sữa được mới chết chứ, hồi nhỏ uống k sao, bây giờ mà uống là ông Tào ổng rượt chạy k kịp luôn ấy. hixhix ><, mình hiện đang uống Biotin, thành phần cấu tạo nên biểu bị da, móng, tóc. Mới uống thôi nên hiện vẫn chưa thấy kết quả rõ ràng để khoe với chị em cả
    • 269 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunset09 Xem bài viết
    Cái vụ tóc tai này hình như còn phụ thuộc vào nhiệt độ, môi trường xung quanh nữa í. Hồi em đi học bên Anh, làm gì có tiền mà duỗi tóc. Duỗi 1 nhát ở nhà, rồi qua đó cả mấy năm ko nhuộm, duỗi gì hết. Chỉ gội + xả bằng Loreal, chả có mask miếc gì nhưng tóc cứ mềm, suôn, thẳng tự nhiên, sóng nhẹ, thích lắm. Về VN, vẫn những thứ đó nhưng tóc cứ khô, cứng, xù, rụng tơi tả :Crying:. Nên 1 tuần phải ủ bằng dầu olive hoặc ủ tóc của Davines mới mềm mại được.

Cái này mình cũng phải công nhận nhé ! Mình thấy tóc mình buổi tối hôm nào trời mát lạnh, thì tóc sờ vào cũng khá mềm mượt, tóc cũng mát rười rượi, bóng nữa chứ ( chắc cũng do hiệu ứng " bóng đêm " :Smiling: ).
    • 269 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradang88 Xem bài viết
    Tóc em là tóc tơ, màu nâu mềm và mỏng kinh khủng, bực mình ở chỗ mềm quá nên nó cứ việc chỉa lung tung. Em không sử dụng hóa chất nhiều, em dưỡng tóc bằng các cách sau - toàn đơn giản và tự làm thui ạ, Do 1 phút lạc lòng, em đã cho ra đi 50cm tóc, lên tận mang tai, giờ đang nuôi tóc chuộc lỗi với lão khỉ đột ợ

- Gội đầu tuần 2 lần vì tóc em ít dầu, gội với ít dầu gội, càng ít càng tốt miễn là đủ sạch tóc, cho nhìu dầu gội tóc rụng sói đầu lun đó các chị. Sau đó thì xả với dâu xả, hạn chế cho dầu xả tiếp xúc với da đầu, xả thân tóc thôi. Tuần ủ tóc 1 lần với kem xả Dove, dùng nước giữ nếp tóc/keo mềm cho nó khỏi chỉa

- Sau khi gội thì xả tóc bằng nước sả, vỏ bưởi (cái này dễ nha, mua cá về chiên sả, củ băm chiên cá, thân băm nhuyễn nấu nước xả tóc sau khi gội đâu ^^)

- Mẹo của chị Mai Anh: ủ tóc với dầu oliu + cafe, vò lại bằng dầu xả, chà thịt lá Nha đam lên da đầu, tóc mọc lỉa chỉa luôn.

- Không cột tóc bằng dây chun sợi mà cột bằng dây vải mềm, trừ khi cần vận động thì nên cột nhẹ thôi, xõa được thì càng tốt
    - Đội mũ nón khi ra nắng.

P/s: Chị nào bảo bôi oxy già lên tóc thì em cảnh báo ngay rằng không nên, oxy già phá hủy màu tóc tự nhiên, làm tóc xơ đi đó, vì oxy già giải phóng oxy nguyên tử tẩy màu cực mạnh, như thuốc tẩy luôn

Thích tóc nâu các chị có thể ủ bằng nước trà đặc (nâu nhạt) hay cafe đặc (nâu đậm), gội đầu xong lau khô rùi ủ trà/cafe cho tóc gần khô luôn đó, rồi xả bằng nước lạnh, để tóc khô tự nhiên là có thể giữ màu tầm 1 tuần (tương đương 3 lần gội). Em đã chuột bạch rồi ạ^^

Chúc chị em có mái tóc đẹp tự nhiên, em phấn đấu giữ tóc không uốn duỗi (em đã giữ được 23 năm rồi ạ ^^)

Mình là mình rất là kết mấy bạn tóc nâu tơ tự nhiên đấy nhé, màu nâu trà trà đẹp dã man! Mình là muốn nhuộm màu như vậy đó mà ra tiệm tả hoài không lần nào mà mấy bác ấy hiểu, mấy bác ấy toàn nhuộm màu nâu dẻ đỏ cứ lộ hết ra ngoài, mình không thích màu nhuộm lộ, màu ẩn vào trong sợi tóc, ánh bóng lên mới đẹp.

Để mai mốt mình thử ủ tóc theo cách của bạn xem sao!
    • 2,017 Bài viết

• 3,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunset09 Xem bài viết
    Cái này thì chuẩn quá rồi. Môi trường và nước VN cực ô nhiễm, khí hậu thì khắc nghiệt nên tóc và da khó đẹp tự nhiên lắm. Cứ sống ở các nước có môi trường và nước sạch 1 thời gian sẽ thấy tóc và da đẹp hẳn mà k cần chăm sóc nhiều. Ủng hộ tóc tự nhiên! (đang ao ước).
    • 1,250 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    Mình là mình rất là kết mấy bạn tóc nâu tơ tự nhiên đấy nhé, màu nâu trà trà đẹp dã man! Mình là muốn nhuộm màu như vậy đó mà ra tiệm tả hoài không lần nào mà mấy bác ấy hiểu, mấy bác ấy toàn nhuộm màu nâu dẻ đỏ cứ lộ hết ra ngoài, mình không thích màu nhuộm lộ, màu ẩn vào trong sợi tóc, ánh bóng lên mới đẹp.

Màu trà cũng tùy màu da mới hợp bạn ạ, nước da khỏe khoắn (không cần phải trắng, nâu cũng đẹp)thì hết ý luôn. Da mình tái tái trông "man dại" lắm. Hic.

Bạn nên nhuộm bằng cafe, màu nó đằm hơn (mình không biết tả thế nào cả), tự nhiên hơn vì màu cafe đậm, chứ trà thì màu sáng hơn nhiều, với người VN mình thì nhìn vô là biết rõ đó ko phải màu tóc tự nhiên. Với lại bạn nên ủ 2 lần, xong thì để khô tự nhiên, nhuộm bằng trà/cafe tóc mềm và đẹp cực kỳ luôn, mà vô hại nên mình cứ xài xả láng^^

Chúc bạn mau có tóc đẹp nha:Angel:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,250 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Hic, lúc nhớ ra thì hết sửa bài được rồi. Mỗi sáng dậy ăn 1 thìa vừng rang rất tốt cho da và tóc (nhai tầm 1 tháng thì thấy có tiến bộ), nhưng mà nhai 1 thìa thui nhá, mấy hôm tớ măm nhiều là toàn thân khờ khờ, mặt mũi hiền dịu, quyến rũ vô cùng khó tả July ạ :Silly:. Mẹ tớ bảo đấy là bị say vừng ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Màu trà cũng tùy màu da mới hợp bạn ạ, nước da khỏe khoắn (không cần phải trắng, nâu cũng đẹp)thì hết ý luôn. Da mình tái tái trông "man dại" lắm. Hic.

Bạn nên nhuộm bằng cafe, màu nó đằm hơn (mình không biết tả thế nào cả), tự nhiên hơn vì màu cafe đậm, chứ trà thì màu sáng hơn nhiều, với người VN mình thì nhìn vô là biết rõ đó ko phải màu tóc tự nhiên. Với lại bạn nên ủ 2 lần, xong thì để khô tự nhiên, nhuộm bằng trà/cafe tóc mềm và đẹp cực kỳ luôn, mà vô hại nên mình cứ xài xả láng^^

Chúc bạn mau có tóc đẹp nha:Angel:
    Ôi, tradang ơi cho mình hỏi cái chỗ đậm đậm ấy mình chưa hiểu lắm, tức là bôi cafe lên để ngấm vào 1 đỗi rồi lại bôi tiếp vào lần 2 ah ? Mình học lỏm được cách của chị maianh làm cái scrub body cafe để mình tiện thể bôi lên tóc ủ luôn theo cách của bạn, một công đôi chuyện ^^.
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tóc bạn nào cơ bản là thẳng mềm thì chỉ cần chăm sóc một chút là đẹp ngay, chỉ mỗi tóc dày xoăn thì phải duỗi mới đẹp được. Duỗi tự nhiên bây giờ người ta không duỗi sát da đầu vì sẽ làm tóc bẹp dí lại không bồng bềnh, cũng không duỗi hết đến đuôi tóc vì làm tóc dễ che ngọn, xơ và cứng đờ, chỉ duỗi ở phần giữa thôi thì phải. Mình cũng muốn tóc đẹp tự nhiên lắm cơ nhưng vì cấu tạo tóc vậy rồi, chỉ còn cách tìm chỗ nào uy tín để duỗi tự nhiên thôi, nghe cũng ham lắm :<
    • 1,250 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Ôi, tradang ơi cho mình hỏi cái chỗ đậm đậm ấy mình chưa hiểu lắm, tức là bôi cafe lên để ngấm vào 1 đỗi rồi lại bôi tiếp vào lần 2 ah ? Mình học lỏm được cách của chị maianh làm cái scrub body cafe để mình tiện thể bôi lên tóc ủ luôn theo cách của bạn, một công đôi chuyện ^^.
    Tớ làm như này (các bước như nhau với trà/ café nhé)

- Pha cafe thật đặc nhé (cẩn thận kẻo quen tay cho đường thì toi cơm ^^ ), để nguội bớt, âm ấm là dc rồi
    - Tóc gội sach (ít dầu gội, dầu xả thôi nhé), lau khô và ngồi quạt cho ráo
    - Cho café lên tóc, từ từ thôi kẻo nó rớt vào áo
    - Ủ kín đầu tầm 15’ rồi tháo khăn, mũ ra cho ráo đợt 2
    - Dấp café lên lần nữa, để ráo lần 2
    - Chờ 15’ rồi xả lại bằng nước lạnh

Tớ rất hạn chế dùng máy sấy, không uốn duỗi nhuộm gì cả, có lẽ vì vậy mà tóc tớ khá mềm và suôn chăng?

Cái body scrub của chị Mai Anh bôi tóc xong thì dùng dầu xả lại nhé (ít dầu thôi), bôi lên người thì cũng phải tắm lại bằng sữa loại dịu nhẹ ấy (tớ dung Johnson baby), kẻo dầu oliu nó làm bám màu café nâu nâu nhờn nhờn lên da và tóc cọ xát vào áo trắng là mệt lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tradang88; 05/04/2011 vào lúc 03:57 PM.
    • 208 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Hix, bạn tradang88 ui, tóc mình cũng i như tóc bạn này, nhưng chắc xấu hơn nhiều>"<Bạn dùng gel gì để cho tóc vào nếp vậy. Mình đang dùng daviness nhưng chả thấy ăn thua gì cả

Hồi bé tóc mình cũng dày, dài,thẳng tắp, đen nhánh nhưng khi lớn lên thì tóc ngày càng nâu và xoăn. Họ nhà mình có gien tóc xoăn nhưng chỉ nổi lên ở con trai thôi. Ai cũng xoăn sóng hoặc lọn rất đẹp và chỉ bắt đầu xoăn sau khi dậy thì(nhưng bọn em trai mình ghét lắm, toàn đi cạo rùi về để bố oánh ). Cả họ có mỗi mình là con gái thì tóc xoăn lỉa xỉa, lại mỏng. Sợi tóc vô cùng mảnh và không bóng. Chán vô cùng Lại còn điên khùng đi duỗi 1 lần và làm xoăn 1 lần nữa chứ. Giờ sợi tóc rít, không bóng mượt nữa. Mình cũng đang cố gắng cải tạo cho tóc nhưng chả thấy ăn thua gì.

Hồi còn đi học, mình gội đầu bằng bồ kết chanh. Tóc đen mượt, thơm lạ thích lắm. Nhưng giờ đi làm rồi sếp yêu cầu là tóc phải vuốt gọn. Mình dùng gel sợ gội bằng bồ kết không sạch được nên quay lại gội dầu gội đầu thì tóc như rơm 2 tuần gần đây mình trộn thêm dầu olive vào dầu gội đầu để gội. Cũng không biết có ăn thua không nữa
    • 207 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@tradang88: chắc m` k đc để trà/cafe dính lên da đầu pk c :d

cái này nó có tí nào dưỡng tóc k c .. e thì tóc nâu sẵn mà muốn dưỡng ý mà ..
    • 625 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Đúng là người thích ko hết, người lần ko ra nhỉ? hihihi

Mình thì là dạng tóc ấy đây: tóc tơ, mỏng nhuyễn, mềm, nâu nhạt. Nhưng mình lại thích tóc mây, nhiều dầy và đen. Tóc tơ mỏng ít như mình thật ra khó lắm. D(ể tóc kiểu nào cũng khó giữ nếp được. Tóc dài suôn thẳng thì nhìn quá ít. Tóc ngắn uốn cúp thì ko cúp vào vì sợi tóc quá mềm. Làm xoăn, uốn quăn thì ko giữ nếp lại dễ bị hư tóc và xù ra lung tung ko theo nếp. Mình thật sự là ko thích tí nào.

Chỉ an ủi được mỗi cái màu tóc nâu nhạt. Hồi trẻ ra đường hay vào tiệm tóc là có người hay khách chỉ mình nói "Nhuộm tóc màu nào sao đẹp thế". Bởi thế, từ bé đến giờ mình chưa bao giờ đi nhuộm tóc. Ngoài ra ko thích lắm đâu
    À, còn có thêm 1 cái này, ko biết có đúng ko. Nhưng chắc tại do gen quy định là tóc mình ít, mỏng nên hair chân tay cũng mỏng và nhạt màu, ở chỗ dưới cánh tay thì gần như có ko hair (1-2 sợi thi thoảng). Nhưng đợt này mình đang tính cạo ở chân, nhưng vẫn ko biết sao. Vì chân mình có hair nhưng lại rất nhạt màu, mà hè đến, mình cũng thích say bye bye mấy em hair này.
    À
    • 73 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hic, lúc nhớ ra thì hết sửa bài được rồi. Mỗi sáng dậy ăn 1 thìa vừng rang rất tốt cho da và tóc (nhai tầm 1 tháng thì thấy có tiến bộ), nhưng mà nhai 1 thìa thui nhá, mấy hôm tớ măm nhiều là toàn thân khờ khờ, mặt mũi hiền dịu, quyến rũ vô cùng khó tả July ạ :Silly:. Mẹ tớ bảo đấy là bị say vừng ^^
    Chị tradang nói chuyện tếu ghê. Hehe
    Tóc em hồi trước cũng hơi xoăn, sợi tóc dầy và cứng. Năm lớp 9 em đi duỗi tóc xong thì tới giờ tóc mỏng luôn, cũng tương đối thẳng, hơi dợn kiểu tự nhiên ấy. Em nghĩ chắc tại thgian đầu mới duỗi xong em siêng đi hấp dầu, kẹp tóc nên vậy :Worried:
    Có điều em đau khổ vụ dầu gội quá huhu. Đầu em chỉ chịu dc mỗi cái Dove xanh nhạt mà bây h kiếm không ra loại đó nữa, gội cái Dove xanh đậm mẫu mới mà đầu gàu không :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,250 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocxitngungo Xem bài viết
    Hix, bạn tradang88 ui, tóc mình cũng i như tóc bạn này, nhưng chắc xấu hơn nhiều>"<Bạn dùng gel gì để cho tóc vào nếp vậy. Mình đang dùng daviness nhưng chả thấy ăn thua gì cả
    Tớ dùng gel mềm của Double rich bạn ui, thấy cũng được. Tại vì đi làm tớ phải chạy đi chạy lại nhiều, nhiều khi phải chui vào kho soạn hàng luôn nên toàn buộc tóc lại cho gọn nên vụ này tớ không chắc là hiệu quả của nó tới đâu bạn ạ, chỉ thấy là tóc tớ có gọn gàng hơn, các chị em cho bạn lời khuyên nữa nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh.yup91 Xem bài viết
    @tradang88: chắc m` k đc để trà/cafe dính lên da đầu pk c :d

cái này nó có tí nào dưỡng tóc k c .. e thì tóc nâu sẵn mà muốn dưỡng ý mà ..
    Dính thoải mái em ơi, không hại gì đâu nhưng mà nhớ để riêng 1 cái khăn ủ đầu café/trà nhé, vì màu café/ trà dính vào vải rất khó giặt và đặc biệt tránh dây vào quần áo, nên mặc áo 2 dây (hoặc ko mặc áo ^^), chị và 1 chú thợ giặt khỏe hơn chị vài chục lần (Máy giặt Sanyo nhé ^^) vò mệt nghỉ cũng không sạch hết đâu đó, OMO cũng ko sạch, áo màu nên ko dám dùng thuốc tẩy. Chẹp, trả giá quá đắt vì 1 phút lỡ dại

Chị thấy ủ thì tóc rất mềm nhưng không mềm oặt như dầu xả Dove, còn thành phần của nó chi tiết là cái gì thì tí nữa chị qua nhà bác Gúc gồ hỏi hoặc gọi về hỏi mẹ chị (mẹ chị có lần giảng trên lớp rất chi tiết về vụ này, mà lúc đó chị ngủ gật nghe hổng rõ) rồi trả lời chi tiết cho em nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyann Xem bài viết
    Chị tradang nói chuyện tếu ghê. Hehe
    Tóc em hồi trước cũng hơi xoăn, sợi tóc dầy và cứng. Năm lớp 9 em đi duỗi tóc xong thì tới giờ tóc mỏng luôn, cũng tương đối thẳng, hơi dợn kiểu tự nhiên ấy. Em nghĩ chắc tại thgian đầu mới duỗi xong em siêng đi hấp dầu, kẹp tóc nên vậy :Worried:
    Có điều em đau khổ vụ dầu gội quá huhu. Đầu em chỉ chịu dc mỗi cái Dove xanh nhạt mà bây h kiếm không ra loại đó nữa, gội cái Dove xanh đậm mẫu mới mà đầu gàu không :Crying:
    Em ơi, chị cũng vầy nè, bf chị kêu là hôm nào thèm muối mè nhờ em chải đầu đem rang. Thiệt là thập diên mai phục luôn, dùng Patene đỡ rụng thì nhìu gàu, dùng Rejoice sạch gàu thì tóc mượt mà rụng khiếp, Dove thì hơi bết được cái tóc rất mềm, thử L’oreal,Davines và vài loại khác cũng pó tay. Chị điên quá làm bừa vầy mà ổn: Dùng dầu gội Patene, dầu xả Dove. Tuần 1 lần gội đầu với bố kết túi lọc và xả bằng vỏ bưới/chanh sả (thường là cuối tuần). Tóc đỡ gàu, sạch và mềm. Em đừng có dại thử như chị nha, lỡ ko hạp thì thành Cá ngựa hói luôn.

Quan điểm của chị là không cần hàng hiệu, miễn là thấy nó tốt và hợp với mình thôi em ạ, rẻ nữa thì càng tốt, mỹ phẩm thì phải tự mình chuột bạch vậy, dù có thể là đau thương muôn trùng. Chúc em mau vượt qua nỗi đau này ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5