Ai rụng tóc thì bơi vào đây nhé !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 957 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh năm nay 28t, bị rụng tóc cũng 3 năm nay, ban đầu mất tự tin lẫn buồn bã vô cùng. Mình đã thử nhiều cách và khóc biết bao nhiêu đêm, lúc nào cũng thầm trong bụng cầu trời cho hết rụng tóc mà vần không hết.
    Mình thử rất nhiều cách như đi khám bệnh ở da liễu ( ở đây khám ko ổn các bạn ạ ! vì khám cho có thôi, tốn tiền kinh khủng 1 lần khám tiền thuốc thấy hết gần cả 1 triệu ), thay dầu gội, uống thuốc bắc từ loại rẻ tiền đến mắc tiền ( mình mua thuốc 1 lần hết 1 triệu mấy tiền thuốc nhưng vẫn ko giảm rụng ).
    Một lần mình tham khảo trên google người thì được biết có loại thuốc tây, nghe mọi người bàn nhau khí thế nên mình cũng bon chen tìm hiểu thì thật ko ngờ lại có kết quả, mặc dù mỗi lần gội chỉ còn rụng khoảng mấy cộng ( chắc nhờ chịu khó cầu xin chúa và uống đúng thuốc )
    Mình ko nói nhiều nữa, nó là thuốc: Bequantene ( B5) và Biotin (vitamin H)
    Thuốc này có loại chích nữa nhưng khó kím lắm, các bạn mua về ngày uống khoảng 2- 4 viên/ ngày. Nhớ mua hai loại uống mới có hiệu quả nhé.
    Ah còn về dầu gọi hay bỏ hết các loại có trên thị trường, vì nó rất nhiều hóa chất, thay vào đó các bạn nên mua dầu gội của em bé dùng như Jonhson baby á. Mình nghe nói có chất gây ung thư nhưng mình thấy ko có gì hết nên mua về xài thấy ok lắm. nếu các bạn có dầu gội nào tốt hơn thì cứ dùng
    MÌnh uống, gội cũng gần 1 th.á.n.g mà thấy kết quả ok lắm đó. Các bạn cố gắng lên nhé, chứ bệnh rụng tóc khổ lắm ai ơi .
    Nếu ai có kinh nghiệm về chữa rụng tóc hay thì chia sẻ tham khảo nhé !!!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua 2 loại này ở đâu vậy?
    comment by WTT mobile view
    • 294 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mua thuốc này ở đâu và khoảng bao nhiêu tiền ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 647 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Pha dầu olive và mật ong ủ tóc sẽ bớt rụng nhiều !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Wsaleskd
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thêm nơi mua và giá đảm bảo mẹ ơi! cảm ơn mẹ nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi, em uống 2 loại này tóc có ngưng rụng, mọc tóc thêm, nhưng mà tay chân, bikini cũng mọc theo, giờ tốn thêm xiền đi triệt lông. Xưa tay chân em láng mịn lông tơ thôi, giờ lông đen mà lỗ chân lông còn to nữa. Em uống năm 2007. Giờ muốn chống rụng chỉ còn cách bôi serum chống rụng của Davines, hoặc gội B1.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Clara123; 23/01/2017 vào lúc 12:30 PM.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ đến mùa đông là bị ám ảnh bởi tóc rụng quá nhiều, vuốt nhẹ cũng rụng. Rụng xong 1 hồi mọc tóc con chổng ngược lên, nhìn như sư tử. Thuốc này mua được ở các hiệu thuốc ko ạ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi.giá và nơi mua ở đâu uy tín vậy?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua ở đâu vậy chị ơi!
    • 222 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình trước thì tóc ít rụng lắm, nên tóc dày, nhưng chẳng hiểu sao gần đây thì rụng liên tục luôn Đến là nản.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uống thuốc xong mà cứ gội mấy dầu hóa chất thì lại rụng thôi ý. Mình dùng dầu gội Nhật Ayurbio thơm lắm, mượt tóc, ít rụng hẳn luôn đấy