Tóc đẹp

Ai biết cách giúp lông mày mọc nhanh không ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chả là thế này, bình thường chị em phụ nữ cạo lông mày thì là chuyện vô cùng bình thường . Vâng, em làm nó 2 ngày/lần cũng rất chi là bình thương.

Nhưng ôi thôi cái ngu không bình thường của em mấy hôm trước là trong lúc mất điện buổi chiều, buổi tối đi chơi, em không nhìn rõ lắm nên đã lỡ tay tỉa lông mày hơi sát, khiến cho nó tự dưng bị lẹm đi 1 vệt [ điện thoại em đang bị hỏng cam. nên không chụp ảnh lên cho các mẹ xem hiện trạng được :Crying:]

Em cứ nghĩ là như mọi khi, để rồi nó cũng mọc lên thôi. Nhưng thảm quá các mẹ ơi, em để nó 2 tuần nay rồi mà chả có tác dụng hay suy suyển gì. Lông mày tự dưng bị lẹm 1 vệt nhìn ngu không chịu được, đã thế em còn để mái lệch, bên lông mày ấy càng lộ rõ. Cực chẳng đã em phải đi cắt mái bằng để che nó đi.

Giờ các mẹ ai có mẹo nào, cách nào để giúp lông mày mọc nhanh hơn không ? Có mấy sợi lông may tí ti mà phải xùy ra đống tiền đi mau thuốc về bôi em thấy nó.....thảm quá TT^TT

Các mẹ giúp đỡ em với ạ ! :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 685 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Mình có đọc được là dùng dầu oliu extra virgin bôi lên chân mày trước khi ngủ và để y vậy sáng mai dậy thì rửa đi sẽ giúp mọc lông nhanh lắm. Mình có chân mày lợt nên cũng muốn thử cho chân mày và lông mi nữa vì nghe nói giúp lông mi mọc dài ra. Mấy nay bận bịu chưa thử được nhưng mình dùng oliu cho tóc thì thấy hiệu quả nên nghĩ chắc cũng hiệu quả cho chân mày đó.
    • 142 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Dùng dầu ô liu hiệu quả lắm chị ạ Em dùng cho lông mi mới có 1/2 tuần mà đã thấy chút hiệu quả rồi đó
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dầu oliu đó mình mua hở đâu hả chị ? Lông mày em thì đen và cong, khá là đẹp [ là lúc trước thôi :Crying:]...hiện bây giờ em chỉ cần cho cái chỗ lẹm kia nó mọc dài ra. Để như thế này ra đường đi làm, đi chơi..............xâu hổ muốn chết luôn. Tô chân mày bao nhiêu cũng không thấy ổn.

Chẳng nhe em trẻ thế này đã đi xăm lông mày...Ôi em không muốn đâu :Crying:
    • 142 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh486 Xem bài viết
    Dầu oliu đó mình mua hở đâu hả chị ? Lông mày em thì đen và cong, khá là đẹp [ là lúc trước thôi :Crying:]...hiện bây giờ em chỉ cần cho cái chỗ lẹm kia nó mọc dài ra. Để như thế này ra đường đi làm, đi chơi..............xâu hổ muốn chết luôn. Tô chân mày bao nhiêu cũng không thấy ổn.

Chẳng nhe em trẻ thế này đã đi xăm lông mày...Ôi em không muốn đâu :Crying:
    Dầu ô liu chị mua trong các siêu thị đều có hết đó, ở khu vực dầu ăn. Chị mua của hãng nào cũng được nhưng phải là loại extra virgin nhé :Rose:
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ah, thế chị biết rồi, cảm ơn em nhiều hi hi hi ~

Mà cứ thế đem về rồi phệt lên, để qua đêm là xong hả em ?

Loại Extra đó đem pha ra làm mặt nạ đắp có khác gì loại Oliu bình hường không hả em ?
    • 142 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Sự khác nhau của các loại dầu ô liu đây chị ạ.

Thông thường dầu ôliu sẽ được phân thành 4 loại sau:

- Extra virgin: là dầu từ lần ép đầu tiên của quả ôliu nên được xem là tốt nhất, ít qua xử lý nhất. Càng ít qua xử lý thì dầu ôliu càng đảm bảo được chất lượng cũng như hương vị và có thể được xem là nguyên chất nhất.

- Virgin: cũng rất tốt, chỉ thua Extra Virgin.

- Pure Olive : là dầu đã qua một số công đoạn xử lý, chẳng hạn như lọc và tinh chế. Thực chất Pure olive là dầu đã được xử lý bằng hóa chất để loại bỏ cặn bã nên chỉ còn ít lượng dầu nguyên chất.

- Extra light hoặc Lite (hoặc Olive pomace oil): đã qua chế biến đáng kể và chỉ giữ lại chút ít hương vị của ô liu.
    (Em copy cái này của chị NgocHaSG)

Chị cứ bôi lên rồi để qua đêm là được. Mà tiện thể, chị dùng nó để dưỡng môi cũng tốt đấy.
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hihi ~ cảm ơn em nhiều nhé ~ Nghe nói dưỡng tóc cũng tốt....vậy bôi nó lên tóc thì tóc sẽ mọc nhanh hả em ??

Chết rồi ~ mình già rồi mà cái gì cũng không biết >_<
    • 545 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

đúng rồi đó, chị bôi dầu oliu cũng đc, dầu dừa cũng đc chị nhé
    • 545 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

nhà em có 1 chay dầu dừa to, chị muốn dùng thử em tặng lại cho 1 ít, em ở bến tre nhé, chị ra Sư Vạn Hạnh q5 lấy đc ko?
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị ở Tuốt HN cơ em oi :Crying:
    • 142 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Em chưa thử với tóc nhưng nghe các chị ở đây nói là dầu ô liu dưỡng tóc, giúp tóc bóng và mượt hơn đấy chị ạ. Còn mọc nhanh hơn hay không thì em không rõ

Nhưng lưu ý là sau khi ủ xong phải xả sạch chứ không thì sẽ bết tóc và phản tác dụng. ^^
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ưm....chiều nay đi Siêu thị chị sẽ vác về xài thử ngay ^^ Cảm ơn em nhiều ha ~
    • 142 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Không có gì chị ạ.

Còn vụ dầu dừa thì chị tự làm được là tốt nhất ^^
    • 552 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Dầu olive và dầu dừa đều có tác dụng làm dài mi, mượt tóc chị ạ. Về dầu dừa thì em còn hơn 1 lít, dầu dừa nguyên chất 100% em mua của dầu dừa tin vui, em có thể tặng chị 1 ít để dùng thử ạ, em cũng ở HN, nhà ở quận Ba Đình, học KTQD ạ, sáng ở trường, chiều ở nhà À mà nói chung lông mi dài đẹp ai cũng thích rùi nhưng em bị cận lệch, mắt hơi yếu nên ko dám xài với lông mi, có lần em bôi thử lên mi huhu khó chịu lắm, các chị bôi nước trà xanh lên mi em nghĩ sẽ lành hơn đó ạ, còn lông mày thì dùng dầu dừa và olive vô tư, hihi lông mày của em cũng đen, dày lắm, mỗi tháng em cũng đi cạo có 1 lần thôi.
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 249 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mún lông mày mọc dày và đậm thì làm sao hả mấy chị ?? vì e nghe nói bôi dầu oliu làm Dài mi , tức là bôi lên lông mày sẽ làm nó dài ra , mình chỉ mún dày chứ ko phải dài
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi August_92 Xem bài viết
    Dầu olive và dầu dừa đều có tác dụng làm dài mi, mượt tóc chị ạ. Về dầu dừa thì em còn hơn 1 lít, dầu dừa nguyên chất 100% em mua của dầu dừa tin vui, em có thể tặng chị 1 ít để dùng thử ạ, em cũng ở HN, nhà ở quận Ba Đình, học KTQD ạ, sáng ở trường, chiều ở nhà À mà nói chung lông mi dài đẹp ai cũng thích rùi nhưng em bị cận lệch, mắt hơi yếu nên ko dám xài với lông mi, có lần em bôi thử lên mi huhu khó chịu lắm, các chị bôi nước trà xanh lên mi em nghĩ sẽ lành hơn đó ạ, còn lông mày thì dùng dầu dừa và olive vô tư, hihi lông mày của em cũng đen, dày lắm, mỗi tháng em cũng đi cạo có 1 lần thôi.
    Ôi em này thích thế....chị cứ 2 ngày cạo 1 lần...hình như chị cạo sát quá cho nên nó lên rất nhanh, lông mày chị đen và lúc trước khá rậm cho nên chị nghiến răng cho nó thành 1 đường chỉ bé xinh như các gái Tung của rồi :Laughing:

Chẳng nhẽ mình nuôi lại đi tỉa lại dáng lông mày khác ? Chị đang để mái bằng hồi xuân đây =))) ai cũng bảo đú đởn quá, nhưng phải chấp nhận để che cái lông mình đnag bị hâm đơ của mình đi
    • 2,487 Bài viết

• 8,686 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my.bonbon Xem bài viết
    nhà em có 1 chay dầu dừa to, chị muốn dùng thử em tặng lại cho 1 ít, em ở bến tre nhé, chị ra Sư Vạn Hạnh q5 lấy đc ko?
    Chị ơi em ở SG nè, nhà cũng gần đường SVH nữa, chị bán lại dầu dừa cho em nhé. Em đang cần mua dầu dừa, tóc em thì khô còn lông mày thì lại thưa mỏng hix. Pm em sớm chị nhé. Thanks chị.
    • 545 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mi_meo_mi Xem bài viết
    Chị ơi em ở SG nè, nhà cũng gần đường SVH nữa, chị bán lại dầu dừa cho em nhé. Em đang cần mua dầu dừa, tóc em thì khô còn lông mày thì lại thưa mỏng hix. Pm em sớm chị nhé. Thanks chị.
    Bạn pm hộp thư cho mình tên và số đt mình gửi lên cho bạn sài thử, mình tặng thôi, có nhiêu đâu mà bán chứ, vui vẻ là chính mà, quê mình ở Bến Tre nên dầu dừa bán rẻ lắm

Dầu dừa tác dụng giống như dầu oliu, nhưng dầu dừa rẻ hơn nhiều, hihi. Mình hiện đang sài hiệu quả rất tốt, Giúp lông mi mọc dài, cái này chính xác, còn lông mày thì mình chưa biết thế nào, các chị có thể dùng thử. Hiện tại mình pha với nước tắm, da vẻ mịn màng lắm
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hôm qua lên Big C không tìm thấy có chai dầu oliu nào có mác Extra Virgin hết *khóc*

Chị thất vọng về đôi lôngmày của chị tệ hại quá cơ. Ai đời gần băm rồi mà vẫn còn đua đòi cắt mái bằng...à không, mái vòm...

Kiểu này chị chết mất....Nghe mẹ Bon bon nói thế lại thấy tiếc, khéo đi tìm dầu dừa lại mua được :Worried:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3