Dưỡng da - Làm đẹp da

Ý kiến về kem Johnson baby cream hũ có nắp xanh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nắp xanh, nắp hồng gì e cũng dùng rồi mà chỉ xài vài bữa thôi, nắp hồng thì thấy da cứ đo đỏ nên thôi, nắp xanh đúng là hiệu quả cho da khô, nhưng dùng lúc nào thấy bị khô thôi, chứ dùng thường xuyên thì thấy lỗ chân lông to thật, trước giờ e không thấy ,mà giờ thấy nên ngưng xài luôn
    • 138 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi, da e là da thường thì xài lọai màu nào được ạ, da em da thường( không nhờn, không khô) cũng mềm mịn lắm, chỉ không được trắng thôi, e thấy có mấy chị ở trên nói xài thấy trắng nữa, e thấy dùng cho baby nên ko sợ hóa chất và dị ứng....,chắc là an tòan nên em muốn dùng thử.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da e là da dầu, lỗ chân lông to sẵn rồi nên da chẳng mịn tẹo nào cả k biết sài cái này có đc không nữa..
    • 57 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trước mình cũng xài loại xanh thấy cũng mịn da lắm đó, hồi là sinh viên thấy con bạn da mịn màng và trắng hồng, hỏi nó dùng kem gì nó bảo t chỉ bôi kem jonhson baby thôi,nhưng giờ lớn rồi nên cũng muốn mua loại gì mà có nhiều dưỡng chất và chống lão hoá cho da mặt, chắc trong kem này ko có thành phần đó chỉ là dưỡng ẩm thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua loại johnson nắp hồng ở đâu trong sài gòn zậy các chị, sao e dzô siêu thị không thấy loại johnson nắp hồng, hjx
    • 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    à, cái đắp mặt nạ dưa leo hồi trc em cũng thik lắm, đấy là lúc da khỏe thôi, còn lúc nào mình đang bi nổi mụn thì ko đc dùng mặt nạ nữa. Vì khi bị mụn thì phải chăm dùng oil control, kem trị mụn, ko make up, giữ da mặt sạch, nhưng chỉ đc rửa mặt 2 lần sáng tối thôi, rửa hơn 2 lần là y như rằng tình trạng mụn tồi hơn.

Cám ơn các mẹ đã góp ý kiến cho em nhé.
    Em thấy đắp dưa leo khá lành tính mà chị, cứ tới kỳ là em nổi mụn thì em mua dưa leo về đắp là qua ngày hôm sau mụn se lại hết đó, da căng căng, mát mát thích lắm ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em mùa lạnh thấy khô quá. Dùng JS nắp xanh ban đêm để dưỡng ẩm,còn ban ngày Em dùng cái kem hoa hồng tím. Ko biết có đc ko? Mẹ nào dùng 2 kem song song sáng tối khác nhau cho e biết với ạ.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenday91 Xem bài viết
    mua loại johnson nắp hồng ở đâu trong sài gòn zậy các chị, sao e dzô siêu thị không thấy loại johnson nắp hồng, hjx
    E thấy siêu thị chỗ gian bán khăn vs đồ con nít bán nhiều lắm ý, sis ra coopmart xem thử đi ^^.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e mới tậu 1 hủ cream hồng

và e đọc thử trong thành phần thì có mireal oil, petrolatum, palmitate (hình như là còn nữa) không tốt cho da, các chị search google sẽ có đấy ạ
    ..... (¯`v´¯)♥
    .......•.¸.•´ Before you answer, listen.
    ....¸.•´ Before you act, think.
    ... ( Before you rebuke, sympathize.
    ☻/ Before you give up, try again.
    /▌♥♥ Before you pray, forgive.
    / \ ♥♥
    • 207 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Woenkute Xem bài viết
    e mới tậu 1 hủ cream hồng

và e đọc thử trong thành phần thì có mireal oil, petrolatum, palmitate (hình như là còn nữa) không tốt cho da, các chị search google sẽ có đấy ạ
    Mình giống bạn này, mua cả 2 loại xanh và hồng cho mình và cho mẹ. Về ngồi đọc thành phần xong thì chuyển xuống thoa chân. Dưỡng ẩm cũng được nhưng k thích bằng dầu dừa và dầu hạt nho.
    Mình khuyên mọi ng nên cân nhắc dùng J&J này vì thành phân petrolium và mineral oil chỉ tạo cảm giác mềm mịn chứ k giúp da gì đâu. Ngược lại, dùng nhiều sẽ gây bí da, khô da do mất nước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pelunthichkhocnhe Xem bài viết
    da em đang thuốc tình trạng yếu xìu... da bình thường...các mẹ nghĩ em nên xài nắp màu xanh hay màu hồng ạ.. em muốn dưỡng cho da khỏe chút..
    Em mới sinh bé được 2 tháng, vết nám vẫn còn mờ, nghe các mẹ noi cong dụng cua kem nay hay qua, khong biet em co nen dung k an? Cm cho em y kien nha, thanks
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4