Dưỡng da - Làm đẹp da

Ý kiến về kem Johnson baby cream hũ có nắp xanh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tớ cũng đang dùng hũ nắp xanh nè, dung dc 1 năm rùi, SG nắng nóng nhưng xài kem này ko rít, nhờn, mềm da lại rất lành, tớ xài cả body nên mau hết lắm hehe, ấy cứ dùng thử đi nhé
    • 1,132 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Có ai bôi kem này lên mặt và 10p đầu tiên thì có cảm giác hơi rát như bôi thuốc vào chỗ vết thương k ạ? Em bị thế dù da mặt em k có vết thương hay mụn gì cả. Hay tại da em nhạy cảm quá?
    • 168 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có em đây, e đã dùng rồi nè. Giờ vẫn còn hũ đó ở nhà. Hồi trước e tối đi ngủ hay bôi lên da mặt để dưỡng lắm vì da e cũng nhạy cảm dễ nổi mụn nên rất sợ. Nghĩ cái này của baby nên chắc ko sao. Kết quả là bôi lên để dưỡng thấy sướng lắm, sáng hôm sau sờ lên mặt thấy da mềm mềm, mịn màng mà còn trắng nữa chứ. Nhưng e cũng đọc trên này thấy có mẹ bảo dùng cái này lâu bị to lỗ chân lông hic..ko biết sao nữa??
    • 97 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_co_mat Xem bài viết
    Có ai bôi kem này lên mặt và 10p đầu tiên thì có cảm giác hơi rát như bôi thuốc vào chỗ vết thương k ạ? Em bị thế dù da mặt em k có vết thương hay mụn gì cả. Hay tại da em nhạy cảm quá?
    Em đây chị.
    Em ko bị ngay lần đầu tiên bôi. Em mua về xài dc gần hết, còn 1/4 hũ thì tự nhiên bôi lên thấy nó rát rát phần gần mắt, còn lại toàn khuôn mặt thì bt. Em thấy zây nên ko bôi gần mắt lun. Mà sao vẫn có cảm giác kì kì khi bôi.
    Hix, em chả biết sao nữa chị ạ.
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do nẻ nên khi bôi kem vào nó rát đấy, mình cũng đang dùng loại nắp xanh, tuy nhiên da mình da bt nhưng vào mùa đông dùng khá hợp.
    Mình để ý, những phần da nẻ bôi vào rát 1 lúc sau đó dịu dần đi, hôm sau là đỡ nẻ lun ^^
    • 357 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

mình cũng bị rát nữa, mẹ mình bôi cũng bị, ko hiểu vì sao
    • 676 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Em xài cái kem Johnson này hồi lâu lắm rùi, cả màu hồng và xanh, e thích cái hồng hơn vì cái xanh có vẻ nhớt nhớt sao ý. Em xài cách đây mí năm rùi ý, hồi đó em dùng bôi mặt, thấy hiệu quả.
    Sau đó em chuyển qua xài cuả Etude.
    Mùa đông vừa rồi em có mua 1 hộp hồng về bôi thử thì thấy chả hiệu quả nữa, nên chuyển qua bôi tay, thấy lại ngon
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E bôi lên vòng 1 :d thấy cực kỳ tốt nhé, hehe, hũ nắp hồng í, nge nói da v1 mỏng, nên mình mua để chuyên dùng v1 :d
    Look At This
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E dùng bôi toàn thân luôn, dùng cả dầu Ghonson để tẩy trang mắt và mát da chân tay nữa. Vừa rẻ lại rất okie
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

da mình là da mụn, lúc trước có sài thử mà thấy nó nhờn nhờn rít rít , bôi buổi tối sáng dậy thì thôi rồi, nguyên cái mặt dầu, lại sợ nổi thêm mụn, nên mình ngưng luôn
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng dùng loại màu hồng rùi nhưng thấy da nó cứ nhờn nhờn thế nào ý. Dùng được tầm một tuần thì thấy mọc cái mụn to tướng trên trán nên thui luôn
    • 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

minh su dung Cream baby lam kem duong truoc trang diem. cac c trong lop noi: trong cream co nhieu chat chi nen no lam mem da lam....nhung sau nay da de nhan nheo -> so qua ko xai nua, de duong got chan luon
    • 772 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yan1986 Xem bài viết
    minh su dung Cream baby lam kem duong truoc trang diem. cac c trong lop noi: trong cream co nhieu chat chi nen no lam mem da lam....nhung sau nay da de nhan nheo -> so qua ko xai nua, de duong got chan luon
    hok ai tám tiếp đề tài này nữa à? buồn nhỉ !! mình nghĩ kem baby thì làm gì có chát chì hả bạn ??? dùng cho da em bé thì an toàn rùi, chỉ lo là ko tôt bằng các sản phẩm chuyên biết thôi.... chất chì chủ yếu là có ở mỹ phẩm trang điểm ấy bạn à
    Gia đình nhỏ của tôi , tôi yêu .... I love my family...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái js đó có 1 loại cho body thôi hay s ạ..em cung muốn mua xai mặt..đc k vậy..body xai len mat co s k ạ
    • 384 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Kem hủ xanh htrc mama có mua cho e dùg mà hùi 2 năm trc rồi lúc ấy da đang bị mụn...gặp thêm e này nữa, dùg nhờn bí da lắm ko cải thiện mấy, vs lại lười bôi trát nên e bỏ.
    Nhưg nhỏ e họ của e học lớp 4, nó ở ngoài Bắc nên da dẻ khô nóng lắm, mẹ mua cho nó cái hũ kem kim loại nhỏ nhỏ màu hồng của Johnson's ý, ghi chữ "Bebe".. Nó chăm dùg bâyh da dẻ đẹp lắm cơ chả khác gì da e bé, nó còn bảo da đỡ mụn nữa chứ
    Tết này fai bon chen thêm e nắp hồg dùg thử chốg nẻ thôi ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi giúp em cái điạ chỉ mua kem dưỡng thể jonhson baby ở đâu ạ, e hok biết nơi nào bán, chị nào biết cho e xin địa chỉ với, nhà e ở Bình Thạnh, HCM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi t4l4b3t; 29/07/2012 vào lúc 05:32 PM.
    • 316 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e thấy trong siêu thị coopmart có đó sis.........nắp xanh nắp hồng đều có cả............e chưa mua xài nhưng lúc nảy vào siêu thị thấy.........cũng ham hố nhưng hủ cream nivea còn quá trùi nên chưa dám mua............với lại e thấy trên hủ để đâu có tác dụng làm trắng đâu nhỉ??? chỉ dưỡng da thoy àh
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Johnson baby cream loại hũ hay tuýp tốt hơn vậy các mẹ? Loại Johnson baby cream dùng cho mặt, còn Johnson baby lotion dùng cho body hả các mẹ? Em mới xài mỹ phẩm nên hỏi củ chuối chút các mẹ thông cảm. Em có dì xài Johnson baby lotion cho cả mặt luôn, khen quá chời mà em chưa dám sử dụng
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uh, mình cũng đang dùng cái này, mà da van bih thường nà, mong sao nó sẽ không có tác dụng về sau.hi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi1406 Xem bài viết
    ui, nhờ mọi người tư vấn cho em với. Da em ko biết là da dầu hay da khô nữa. Vì không quá dầu, cũng ko quá khô, thi thoảng bị 1 ít dầu vùng chữ T thôi ah. Ah. da em cũng có mụn và vết thâm nữa :Sad: Theo các mẹ thì em nên dùng loại màu hồng hay màu xanh ạ?
    - da mẹ nó là da hỗn hợp khô.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4