Dưỡng da - Làm đẹp da

Ý kiến về kem Johnson baby cream hũ có nắp xanh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ có con nhỏ ở đây chắc chị nào cũng biết đến hũ cream do Thái sản xuất, nắp màu xanh da trời của Johnson baby. Thấy nó ghi là : dùng cho trẻ nhỏ nên rất tinh khiết, tốt cho be, tốt cho bạn, làm cho da trắng hồng tự nhiên, dùng làm kem nền, rồi cái j j nữa ý.

Da của em thuộc loại nhạy cảm,hạn chế mỹ phẩm, có dầu_ngày nào em cũng phải dùng mấy thứ oil control_mùa lạnh dùng cái này thì làm khô da, nhưng ko dùng oil control thì 3,4 tiếng sau dầu lại ra ghét lắm. Tuy hạn chế mỹ phẩm nhưng mùa lạnh mà ko bôi cái j cho đỡ nẻ da thì chịu sao đc. Có chị nào đã dùng loại này_ý em ko phải là các bé của các mẹ dùng_mà là dùng như lotion cho chính bản thân mình, cho em biết ý kiến với. Em nhớ là có chị j ở bên ttvnol nói là kem này bôi lên nhờn lắm, dùng lâu lại bị to lỗ chân lông nữa :Sad:, chẳng bít sao cả đây.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 23/01/2011 vào lúc 07:02 AM. Lý do: tên topic viết hoa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    Các mẹ có con nhỏ ở đây chắc chị nào cũng biết đến hũ cream do Thái sản xuất, nắp màu xanh da trời của Johnson baby. Thấy nó ghi là : dùng cho trẻ nhỏ nên rất tinh khiết, tốt cho be, tốt cho bạn, làm cho da trắng hồng tự nhiên, dùng làm kem nền, rồi cái j j nữa ý.

Da của em thuộc loại nhạy cảm,hạn chế mỹ phẩm, có dầu_ngày nào em cũng phải dùng mấy thứ oil control_mùa lạnh dùng cái này thì làm khô da, nhưng ko dùng oil control thì 3,4 tiếng sau dầu lại ra ghét lắm. Tuy hạn chế mỹ phẩm nhưng mùa lạnh mà ko bôi cái j cho đỡ nẻ da thì chịu sao đc. Có chị nào đã dùng loại này_ý em ko phải là các bé của các mẹ dùng_mà là dùng như lotion cho chính bản thân mình, cho em biết ý kiến với. Em nhớ là có chị j ở bên ttvnol nói là kem này bôi lên nhờn lắm, dùng lâu lại bị to lỗ chân lông nữa :Sad:, chẳng bít sao cả đây.
    hũ nắp xanh dành cho da khô mà mẹ nó . mẹ nó da dầu thì dùng nắp màu hồng nhé . Dùng tốt và lành tính lắm , tớ thay bước dưỡng da ( chắc là bước lotion của mẹ nó ) mấy năm rồi , dùng trước bước base ý :Smiling: còn nhờn hay không thì tùy người . Bản thân kem này đặc hơn so với các em khác rất nhiều nên khi bôi mẹ nó lưu ý bôi ít thôi , còn thừa thì bỏ . Dùng dưới 1 hạt đậu kem nhé . sau đó dùng 3 ngón tay giữa vỗ nhẹ khắp mặt trong 2 phút . Ngồi chơi với con , chờ kem khô trong 3-5 phút nữa . Sau đó tiếp tục dùng base mà make up . Không chỉ riêng kem này mà dùng các kem dưỡng khác đều như thế :Rose:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có em đây, e đã dùng rồi nè. Giờ vẫn còn hũ đó ở nhà. Hồi trước e tối đi ngủ hay bôi lên da mặt để dưỡng lắm vì da e cũng nhạy cảm dễ nổi mụn nên rất sợ. Nghĩ cái này của baby nên chắc ko sao. Kết quả là bôi lên để dưỡng thấy sướng lắm, sáng hôm sau sờ lên mặt thấy da mềm mềm, mịn màng mà còn trắng nữa chứ. Nhưng e cũng đọc trên này thấy có mẹ bảo dùng cái này lâu bị to lỗ chân lông hic..ko biết sao nữa??
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,371 Bài viết

• 2,643 Được cảm ơn

Bạn nào chịu khó mỗi tối hoặc 2 tối một lần đắp dưa leo khoảng 15p thì sáng dậy da mặt mịn màng, giữ ẩm cho cả ngày, mà lại ko hại da bằng một số mỹ phẩm. Mình đang làm, hiệu quả lắm, ko hề bị nứt nẻ hay khô da.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

à, cái đắp mặt nạ dưa leo hồi trc em cũng thik lắm, đấy là lúc da khỏe thôi, còn lúc nào mình đang bi nổi mụn thì ko đc dùng mặt nạ nữa. Vì khi bị mụn thì phải chăm dùng oil control, kem trị mụn, ko make up, giữ da mặt sạch, nhưng chỉ đc rửa mặt 2 lần sáng tối thôi, rửa hơn 2 lần là y như rằng tình trạng mụn tồi hơn.

Cám ơn các mẹ đã góp ý kiến cho em nhé.
    • 2,728 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết

Nghe ấy tả thì da ấy nhiều dầu như da tớ đấy. Mùa đông chỉ 3-4 tiếng sau khi rửa mặt là có dầu ở vùng chữ T rồi.
    Nhưng ấy dùng kem dưỡng oil- control rồi thì sao lại khô da được nữa? Theo tớ biết thì kem dưỡng ẩm cho da nhờn ngoài tác dụng kìm dầu nó vẫn có tác dụng giữ ẩm, nên da mình vẫn được giữ đủ độ ẩm và ko bị nẻ. Chẳng lẽ lại có cái loại kem chỉ kiềm dầu thôi à?
    Tớ mùa đông ngày nào cũng bôi kem dưỡng ẩm oil-control ngày 2 lần- vì da tớ cũng nhờn, ngoài ra ko bôi thêm kem gì khác. Nhưng trời hanh như mấy hôm nay ở HNoi tớ cũng ko bị khô da hay nẻ gì hết.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, nó quảng cáo là sp mới. Mình thử nghiệm dùng cho kem nền trag điểm nhưng có vẻ không hợp, vẫn kích ứng da thì phải, bị mụn nữa đấy. Rồi, thấy mấy mẹ bên ttvnol sành về trag điểm bảo dùng k tốt, lâu sẽ làm to lỗ chân lông. Thôi, dùng làm kem dưỡng da tay, chân cho lành vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Da mình da dầu nhưng thấy quảng cáo dùng cho em bé cũng bon chen mua, nhưng ko xài cho mặt đc vì sau 1 thời gian thấy nhờn wá nên đem dưỡng vùng cổ rùi, hehe...:Battin ey:
    • 1,307 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Hì hì, tớ cũng dùng loại này, thấy giữ ẩm tốt lắm, tớ dùng loại nắp màu hồng vì da nhờn.
    Thấy cũng ok mà, vừa rẻ lại thấy cũng an toàn.
    Cái này tớ dùng xong thằng em trai tớ cũng dùng ké luôn ý, dùng lâu mà chả thấy to lỗ chân lông gì cả.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Màu hồng dùng thích mà các chị.Hai chị em em dùng suốt phải từ 4,5 nay rùi mà có sao đâu.E thì chỉ dùng vào mùa đông thui.Còn bà chị em dùng cả năm,hic.Da 2 đứa chẳng có lỗ chân lông to gì cả.Da em cũng săn mịn nhưng lúc không trắng.Còn bà chị em thì tuyệt vời.26 tuổi rùi,lại mới sinh bé mà da vẫn trắng hồng mịn màng kinh khủng.Phải nói da đẹp dã man.Nhìn thấy thích mê li luôn.Cái này có mùi thơm dịu nhẹ thích cực.Sáng tỉnh dậy sờ da mềm như da em bé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

to lỗ chân lông thì tớ không rõ nhưng tớ nghĩ nếu sử dụng cho mặt chắc cũng không tốt lắm đâu . Vì sản phẩm này dành cho bóy mà . Kể cả là body em bé , có khác thì nó đỡ kích ứng hơn thôi . Tốt nhất là nên dùng sản phẩm dưỡng riêng biệt
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Mình cũng xài kem johnson. nhưng là tuýp ,nắp hồng,loại này dưỡng ẩm rất tốt, mấy hôm tết HN lạnh quá, da dẻ khô hết, vậy mà chỉ xài 1 đêm là tình hình được cải thiện ngay :Smiling:.
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_mốc Xem bài viết
    to lỗ chân lông thì tớ không rõ nhưng tớ nghĩ nếu sử dụng cho mặt chắc cũng không tốt lắm đâu . Vì sản phẩm này dành cho bóy mà . Kể cả là body em bé , có khác thì nó đỡ kích ứng hơn thôi . Tốt nhất là nên dùng sản phẩm dưỡng riêng biệt
    Ủa, kem dưỡng này có 1 loại trong hũ, đặc hơn, Theo nhà SX nói thì có thể dùng làm kem lót tang điểm mà.
    Chắc mẹ nó nhầm loại trong chai dành cho body rồi :RaisedEye
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TvaU; 02/03/2009 vào lúc 03:29 PM.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mùa đông lại chuẩn bị đến rồi!

Hồi trước da em khô và nham nhở ghê lắm, em vốn biếng nhác chăm sóc da nên cũng ít khi lưu ý tới. Đến lúc da khô quá khô chấp nhận được thì em vô tình dùng đại Baby oil của JS xem sao. Em dùng dầu massage này chỉ với một suy nghĩ đơn giản: có lẽ da em xấu và thiếu sức sống là do tuần hoàn máu dưới da hoạt động kém. Sau lần đầu tiên massage qua loa, da em được cải thiện ngay sáng hôm sau đó. Vui mừng vì kết quả khả quan, em tiếp tục massage như vậy luôn tuần tiếp theo... và đến tận bây giờ. Da đẹp và hồng hào mịn màng làm em vui lắm, ý thức hơn về việc chăm sóc bản thân.

Về việc làm to lỗ chân lông:
    Em nghĩ nguyên nhân chủ yếu là do thành phần cồn trong mỹ phẩm. Hộp Johnson baby cream nắp xanh như mẹ gatambot nói ở dạng sữa dầu có chứa nước, tương đối là dịu dẹ với da chứ không hề thô thiển làm-to-lỗ-chân-lông như các mẹ ở ttvnol nói đâu. Nếu có hệ quả phụ như vậy thì chắc chắn nhà sản xuất đã có cân nhắc trước khi đưa sản phẩm này ra phục vụ cho em bé. Các mẹ cứ yên tâm mà dùng dòng sản phẩm JS này nhé! Chúc các mẹ luôn xinh tươi

Đôi dòng chia sẻ về bí quyết xinh đẹp,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lybichngoc; 01/10/2010 vào lúc 03:22 PM.
    • 260 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

em vote cho kem này xài ok .rất mịn ,ko nhờn ji cả xài còn hơn nhiều loại đắt tiền mấy triệu 1 hũ .cảm nhận của mình , :Laughing:
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Kem này thơm, dùng là thấy da mềm ngay, ko nhờn ^^ E cũng thích lắm. Em có nhìu người quen dùng kem này khi make up lắm. Trước đây em cũng dùng, mà giờ có Merlot ngày chống nắng tiện hơn nên em dùng xứt tay :P Dưỡng da tối thì e ko quen ai nên ko dám review tùy tiện.
    • 789 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Cái này mình hok xài mà thấy ông anh trai xài , hình như xài được khoảng 2 tháng là da dẻ ổng mịn màng , mà còn hồng hào nữa . Mình thì ngửi thử thích cái mùi của nó , thơm ko chịu đc .
    • 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Tớ đang có một hộp kem johnson baby cream nhưng nắp màu tím. Chắc là dành cho da nhờn nên tớ dùng cái này bôi tay chân mùa đông thấy khô rất nhanh. Hic, hôm nay lên đây thấy các mẹ khen nó quá mới hay chứ nhà tớ cả lớn lẫn bé toàn đem ra trát body thui. Dùng cực tốn, hộp 50g mà bôi cứ hết veo
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 429 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

hôm trước vào st bon chen mãi mới mua được 1 hộp nắp hồng,chưa dám thử lên mặt nên bôi tay,được 1 tuần rồi, giờ thì ước da mặt được như da tay :Battin ey:
    mấy hnay ngày nào cũng vào st canh me em nó mà toàn hết hàng :Silly:
    • 363 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình thì ở Châu Âu và cũng đang xài loại baby cream của johnson thấy tốt lắm , nhưng ở đây lấy tên sản phẩm khác ở Châu á nên em cũng ko biết có phải là loại mà các mẹ nói ko ? Loại của em tên PENATEN cũng củ hãng johnson sản xuất luôn nhưng em nghĩ ở Châu âu nên lấy tên khác ở Châu á. Có mẹ nào làm ơn post hình chai mấy mẹ nói lên cho em xem thử với . Em xài bao nhiêu loại rồi mà cũng ko hợp nhưng chuyển qua xài chung cream với thằng cháu mới sinh được 8 tháng thấy hợp quá trời . Nhưng còn một vấn đề em đang rất lăn tăn đó là cream này thì dành cho baby còn đối với da của em thì càng lớn càng phát triển nên da cũng sẽ lão hóa theo thời gian , mà sản phẩm dành cho baby thì em nghĩ ko có thành phần chống lão hóa và các thành phần khác phù hợp với da của người lớn nên dùng lâu dài cũng sẽ ko tốt . Em thì đang lăn tăn về việc này đây , có mẹ nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này thì chia sẻ cùng em với !
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4