• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

mình mới thử nghiêm hwa xong, lấy 1 cái tô, cắt vài lát chanh, bỏ nước nóng lại rồi lấy khăn trùm lại, xông khoảng 10p, mình xức kem lột mụn cám thấy mụn cám ra rất nhiều và tạm sạch, ngay lập tức sau đó mình đáp mặt nạ hỗn hợp trứng gà, mật ong, chanh.
    Và bước cuối cùng là rửa mặt bằng đá lạnh để se khít lỗ chân lông. Thấy rõ sự khác biệt, lỗ chân lông sạch hơn và se khít hơn, mặt cũng mịn nữa

• 171 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Với da dầu như em mà cứ xông hơi nhiều thì chỉ được 1 thời gian là mụn đầu đen mụn cám lại lên đầy trên mặt. Lỗ chân lông thì cứ nở to ra. Hic.

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganhoa217 Xem bài viết
    Với da dầu như em mà cứ xông hơi nhiều thì chỉ được 1 thời gian là mụn đầu đen mụn cám lại lên đầy trên mặt. Lỗ chân lông thì cứ nở to ra. Hic.
    Đúng đấy chị ạ. Em thì cứ cách đơn giản nhất thôi. Rửa mặt bằng sữa rửa mặt cho da dầu trước khi ra đường. Khi đi đường thì dùng khẩu trang che chắn cẩn thận cho đỡ bụi và dùng giấy thấm dầu thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 171 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconnhat12 Xem bài viết
    Đúng đấy chị ạ. Em thì cứ cách đơn giản nhất thôi. Rửa mặt bằng sữa rửa mặt cho da dầu trước khi ra đường. Khi đi đường thì dùng khẩu trang che chắn cẩn thận cho đỡ bụi và dùng giấy thấm dầu thôi
    Mình đang cố tìm một loại srm nào rửa sạch mặt nhưng vẫn dưỡng da. Ngày xưa thời chưa chống lầy da mình đẹp lắm, trắng hồng không có cái mụn, tuy là da cũng nhờn. Nhưng sau khi lấy chồng có con thì da dẻ xấu khủng khiếp, ăn tí nóng, tí chất kích thích (cafe) vào là nổi đầy mụn. Cái này chưa qua cái khác lại mọc tiếp. Sống chung với lũ khổ quá!

• 122 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chỉ một tuần xông hơi nhiều nhất một lần thôi, xông hơi nhiều k tốt cho da.

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang cố tìm một loại srm nào rửa sạch mặt nhưng vẫn dưỡng da. Ngày xưa thời chưa chống lầy da mình đẹp lắm, trắng hồng không có cái mụn, tuy là da cũng nhờn. Nhưng sau khi lấy chồng có con thì da dẻ xấu khủng khiếp, ăn tí nóng, tí chất kích thích (cafe) vào là nổi đầy mụn. Cái này chưa qua cái khác lại mọc tiếp. Sống chung với lũ khổ quá!
    Cũng phải hạn chế thôi chị ạ. Em thì ít khi dùng chất kích thích với mấy đồ ăn chiên, xào lắm. Hại da chết

• 248 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình vừa sắm 1 cái máy xông hơi cho mặt. Thế là áp dụng luôn, 2 ngày xông một lần. Nhưng được 1 tuần thì mọc mụn. Không biết do xông hơi nhiều quá hay không. Thấy mọi người nói chỉ xông 1 tuần một lần.

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn dùng dermalogical ý, loại dùng cho da dầu sạch sâu thích lắm. mỗi tội giá hơn chát. mình cũng da dầu mình từ hồi dùng derma 4 năm nay rồi k dùng được loại khác nữa (tiếc tiến quá)

• 290 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xông mặt với tinh dầu chanh sẽ làm giảm mụn cám, se khít lỗ chân lông và làm cho da mặt sáng mịn.
    tất nhiên là sau khi xông mặt xong bạn nên nhớ tránh nắng một thời gian

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không nên xông đâu chị ơi. Lỗ chân lông to lắm. Sáng sáng trước ngủ dậy, em còn lấy đá chườm mặt cho nhỏ LCL nữa.