Da đẹp

Xông hơi mặt-nên hay không

Đến trả lời mới nhất
  • 1.41K Lượt chia sẻ
  • 62.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 290 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytran.hp1988 Xem bài viết
    Không nên xông đâu chị ơi. Lỗ chân lông to lắm. Sáng sáng trước ngủ dậy, em còn lấy đá chườm mặt cho nhỏ LCL nữa.
    - bạn chỉ nên xông mặt trong khoảng từ 1-3 phút sau đó rửa lại bằng nước lạnh sẽ làm sạch da va se lỗ chân lông.

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_xinh Xem bài viết
    Thưa các chị,cac mẹ,e là da dầu,có người mách e là đi xông hơi mặt sẽ đỡ dầu và làn da sẽ trở nên đẹp hơn.Nhưng e mới đọc 1 bài của Acnacare lại nói rằng xông hơi nóng sẽ càng kích thích mụn mọc lên nữa.Nhưng e biết 1 bà chị trước mặt chị ý nhiều mụn lắm,h đi xông hơi,không những da hết mụn mầạ còn trắng lên nữa.Em đang rất băn khoăn,mong đc các chị giúp đỡ:LoveStruc:
    Tùy nước xông bạn như thế nào nhưng xông hơi mặt ko quá nóng là tốt bạn ạ. Xông trước khi đắp mặt nạ là tốt nhất vì lỗ chân loogn nó nở ra, giúp thải chất bẩn, bả nhờn ra giúp da mềm dễ hấp thu dưỡng chất hơn. Đồng thời giúp các cơ thư giãn, Nhưng bạn đừng mở mắt khi xông nhé. nó hại mắt đất. Xông lá ngải cứu, gừng, chanh, bạc hạ là ổn.Xông xong đắp mặt nạ r rửa lại bằng nc lã cho da săn chắc.
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_xinh Xem bài viết
    Thưa các chị,cac mẹ,e là da dầu,có người mách e là đi xông hơi mặt sẽ đỡ dầu và làn da sẽ trở nên đẹp hơn.Nhưng e mới đọc 1 bài của Acnacare lại nói rằng xông hơi nóng sẽ càng kích thích mụn mọc lên nữa.Nhưng e biết 1 bà chị trước mặt chị ý nhiều mụn lắm,h đi xông hơi,không những da hết mụn mầạ còn trắng lên nữa.Em đang rất băn khoăn,mong đc các chị giúp đỡ:LoveStruc:
    mình xông hơi bằng xả, giảm mụn lắm lun xong r đợi xíu 15p mình lấy mặt nạ dâu chị mình làm trộn với 1 số chất khác r đắp lên massage 3p để 20p rửa lại nước lạnh r lấy đá chà, kp 2tuan da bớt dầu hết mụn ngủ sáng dậy da giảm dầu nhìu, da mình mụn quanh 5 mà h láng mịn r mình h chuyển qua xông cái khác, mặt nạ nếu b chịu mình chia lại cho này of c mình làm k giống trên mạng chĩ âu
    • 86 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em xông bằng xả xong mặt lên mụn quá trời. mẹ em mắng suốt. nhưng cảm giác thì thích lắm. em nghỉ 2 tuần k xông giờ xông lại xem lần trc nguyên nhân có pải do xông mặt mà lên mụn k.
    mè em làm qui trình rất cầu kì: - Tẩy trang bằng bột gạo lức xong xông 10 xả + chanh khoảng 10 phút.
    - thấm khô mặt rồi đắp mặt nạ bột yến mạch sữa chua 20 phút
    - lấy đá viên làm bằng nước cốt dưa chuột hoặc bằng sữa k đường lăn mặt cho se khít lỗ chân lông.
    lỗ chân lông thì thu nhỏ thích. mỗi tội chẳng hiểu nguyên nhân vì sao mà mulnj lên qáu trời.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lanhoang.designer; 20/08/2015 vào lúc 05:01 PM.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ e từ xưa vẫn hay làm
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mụn lên là do mụn ẩn dưới da đó nhe chị....chứ k phải xông hơi bằng xả nổi mụn đâu xông hơi kết hợp đắp mask da đẹp trong thấy
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2