Dưỡng da - Làm đẹp da

Xin ý kiến các mẹ về kem trộn?

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 435K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tình hình là da em hơi bị đen ...nhất là ở cánh tay và cổ.lưng cũng thế..e được đứa bạn học dược giới thiệu dùng kem trộn..hộp trắng bên trong hơi vàng vàng giá 700k 1 hộp to và 300k 1 hộp nhỏ.dùng kèm với muối tắm và vaselline..tổng công hết 900k. e đang lăn tăn quá ko biết có nên dùng ko. bạn e bảo ở thẩm mĩ viện người ta cũng cho khách dùng kem này để sau khi tắm trắng thì bôi hàng ngày.. tuyệt đối chỉ đc bôi len body ko được bôi mặt..nếu bôi mặt thì dùng kem T.O.P. e thấy nhiều ng comment ở face book dùng thích lắm...Bạn em nó bảo là kem trộn này dùng trắng ra từ từ chứ ko trắng cấp tốc.vì cấp tôc nguy hiểm lắm.e ko biêt the nào định mua thử hộp nhỏ về dùng :X/.. nhưng van thay hơi sợ sơ.theo cac mẹ xem có nên dùng ko. vì e cung đinh dùng 1 thời gian ngắn khi nào da sáng hơn thì bỏ.
    mẹ nào đã từng dùng kem trộn thì cho em ý kiến nhé

• 3,151 Bài viết

• 5,591 Được cảm ơn

Với chị thì em ko nên dùng kem trộn dù da mặt hay body, đẹp trước mắt nhưng khổ dài dài.
    Các mẹ đừng thấy chị em dùng kem trộn da đẹp long lanh mà xiêu lòng, đương thời nó xinh thế nhưng khi U 40 trở lên thì hậu quả thật khó lường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e đinh mua 1 hộp nhỏ về dùng thấy trăng hơn rồi thì ngưng k dùng nưa .chỉ bôi lotion để dưỡng da thấy nhieu bạn dùng mấy năm liền kai kem trộn đấy mà e thấy sợ . :-ss k biet có sao ko nữa ..

• 447 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuongduong_1993 Xem bài viết
    e đinh mua 1 hộp nhỏ về dùng thấy trăng hơn rồi thì ngưng k dùng nưa .chỉ bôi lotion để dưỡng da thấy nhieu bạn dùng mấy năm liền kai kem trộn đấy mà e thấy sợ . :-ss k biet có sao ko nữa ..
    Kem trộn nào mà quảng cáo càng trắng nhanh càng k nên dùng, vì họ dùng én - kem có chứa chất corticoid - gây teo da, về già sẽ bị nám toàn thân.
    Kem trộn mà họ trộn những thành phần an toàn hơn, đa số là kem dưỡng mặt, k dùng én hay pH8 thì sau 1.5 tháng kem mới thấm, mới thấy mơn mởn trắng ra.
    Nhưng làm sao để biết đc kem có én hay k? Thường thì 1 là họ sẽ quảng cáo là trắng nhanh cấp tốc, 2 là hũ kem khi mua về thấy có mùi chua khó chịu, trên mặt kem có hột trắng li ti, bôi thấy thấm nhanh là có én.
    Em nói thật là ai chả ham trắng, cái chính là có dám dùng kem trộn hay k thôi, vì kể cả tdc thường xuyên cỡ nào = cám gạo hay dùng cả kem tắm trắng thì nó cũng chỉ sáng da lên thôi, muốn trắng hẳn thì phải dùng kem trộn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ko biết các cac sĩ người mẫu hot girl làm gì mà trắng như bột ấy các mẹ nhỉ..:S... xem mấy hình các sis ấy lúc chưa debut ai nhìn da cũng ngăm ngăm cả... dặc trưng là thủy tiên với ngọc trinh đấy.. ngày xưa da vàng vàng , ngăm ngăm.ko biết là họ có dùng kem trộn ko nữa.:?
    thấy mấy topic khac các chị toàn kêu lột da, với tắm trắng ...e sợ lắm... nào là ủ với mặc áo mưa...phai nằm bất động rồi bong da.. bla.bla...@.@ rõ khiếp.
    híc.. :X...dù sao nhìn mấy chị da trắng như trứng gà boc vẫn thich lắm :-s/ mà e thấy kem trộn mây thẩm mỹ viện cũng dùng đó chứ. hình như sau khi tắm trắng về phải bôi kem trộn thì mới trắng ...haizz

• 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nói chung cac sis nào đã từng dùng kem trộn thì cho em xin ý kiến nhé :s vd như cách dùng thế nào cho nó bớt hại da chẳng hạn

• 1,473 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuongduong_1993 Xem bài viết
    nói chung cac sis nào đã từng dùng kem trộn thì cho em xin ý kiến nhé :s vd như cách dùng thế nào cho nó bớt hại da chẳng hạn
    Mình ko có kinh nghiệm. Nhưng chị gái mình, hồi trước làm việc ở thẩm mỹ viện, về nhà chị trộn kem bôi mặt. Hồi từ thẩm mỹ viện về mặt chị bị dị ứng gì ấy, be bét mặt toàn mụn trông ghê chết. Thế mà kiên trì bôi giờ trắng và xinh hẳn ra. Chị bắt cả chồng bôi - cái lúc đang yêu nhau ý. Anh rể mình hồi mới tán đen ngòm thế mà bôi kem trộn trắng trắng ra, rồi cũng tốt chị mình siêu lòng yêu, cưới.

Giờ chị bận con nhỏ rồi ko bôi thường xuyên, nhưng cứ dịp gần tết chị lại bôi cho tết đẹp, ra tết lại thôi. Chị bảo anh chồng bôi, chồng kêu: "Hết thời rồi".
    Nhưng mà đó là kem bôi mặt, hết có mấy chục thôi. Mình thấy mấy người trong làng cũng toàn mua bôi. Mình thì ko dùng vì mình hạn chế tối đa mỹ phẩm. Nhưng kem trộn mà 900K thì mình ko biết, có nhiều loại lắm.
    Nghỉ yêu...

• 447 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Ngo Xem bài viết
    Mình ko có kinh nghiệm. Nhưng chị gái mình, hồi trước làm việc ở thẩm mỹ viện, về nhà chị trộn kem bôi mặt. Hồi từ thẩm mỹ viện về mặt chị bị dị ứng gì ấy, be bét mặt toàn mụn trông ghê chết. Thế mà kiên trì bôi giờ trắng và xinh hẳn ra. Chị bắt cả chồng bôi - cái lúc đang yêu nhau ý. Anh rể mình hồi mới tán đen ngòm thế mà bôi kem trộn trắng trắng ra, rồi cũng tốt chị mình siêu lòng yêu, cưới.

Giờ chị bận con nhỏ rồi ko bôi thường xuyên, nhưng cứ dịp gần tết chị lại bôi cho tết đẹp, ra tết lại thôi. Chị bảo anh chồng bôi, chồng kêu: "Hết thời rồi".
    Nhưng mà đó là kem bôi mặt, hết có mấy chục thôi. Mình thấy mấy người trong làng cũng toàn mua bôi. Mình thì ko dùng vì mình hạn chế tối đa mỹ phẩm. Nhưng kem trộn mà 900K thì mình ko biết, có nhiều loại lắm.
    Ặc sao kem trộn lại bôi mặt hả bạn??? Da mặt mỏng hơn da body 5 lần lận đó, bôi trắng thì có trắng nhg làm da mỏng đi lắm, đến tầm hơn 30 là nám đầy mặt luôn.
    Chuyện lột da thì chỉ là cho kem thấm nhanh hơn thôi, chứ k cần thiết.
    Chỉ cần dùng muối tắm, bôi kem cũng đc.
    Nói chung kem trộn nó cũng nhiều kiểu biến hóa lắm, khó nói. Nếu có đk thì tự đi mua kem về tự trộn là an toàn nhất, nếu bạn ở sg thì thiếu gì chỗ mua kem, ở hn là khó mua thôi.
    Muốn trắng mà an toàn thì phải kiên trì, dục tốc bất đạt, k nên tham lam quá.

• 119 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

1 lần rồi thôi.
    Em xài kem gì cũng chẳng rõ, mà chắc là trộn rồi. Hủ bé tẹo. 100k.
    Khó bôi quá nên em xài không thường cũng không lâu. ( bôi khoảng dưới 10 lần thì bỏ ) Đúng là mụn bây vèo hết.
    Vậy mà tới chừng bỏ hẳn.
    Nghệ thorakao em còn bị dị ứng.
    Đừng xài chị à =((

• 64 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nói mọi người đừng cười. Mình cũng từng dùng kem trộn, nhưng là kem uy tín, không phải mấy loại trộn bỏ vô hộp nhựa mua ngoài chợ đâu, có thương hiệu đàng hoàng. Ban đầu cũng sợ, vì ham trắng quá định dùng tới khi trắng rồi sẽ ngưng. Nhưng mà đúng thật là nó không trắng ra hẳn đâu, mình phải dùng 3 hũ, cũng tầm 4 tháng đấy, giờ lười quá nên không dùng nữa, nghỉ cũng 2 tháng rồi, hoàn toàn không có triệu chứng teo da, hay nám hay lột da mỏng gì hết, đi nắng thì chỉ che chắn, thỉnh thoảng dùng kem chống nắng. Da thì trắng hơn 1 tông thôi, không trắng bệch bạc vì mình không lột hay tắm trắng gì cả, chỉ tẩy tế bào chết và thoa kem dưỡng. (Mình không giới thiệu chỗ bán nhé, nên đừng nói mình đi quảng cáo tội nghiệp mình )
    Vậy nên nếu em muốn dùng thì nên tìm 1 chỗ uy tín, có giấy phép đảm bảo là không có cortioid, đề-xa, chất tẩy. Đừng nghĩ càng mắc càng tốt nhé, vì mình thấy nhiều người bán tới 600 700, chỉ post đại hình khách hàng ( cứ la không pts mà hình nào hình nấy trắng lóa cả lên), rồi vài comment khen ( nhiều khi tự khen ). Chả tin được đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)