Dưỡng da - Làm đẹp da

Xin ý kiến các mẹ về kem trộn?

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 460K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kool_puppy Xem bài viết
    Kem mặt thì dùng Guoyao sẽ sáng và mịn chứ dưỡng trắng ko nhìu nhé. Muốn trắng bốc như baby thì ủng hộ lulan jina. Oki lắm. Chị dùng đâu lúc năm 2010, dùng đc 1 lọ rưỡi or 2 lọ ji đó (40gr/lọ) thì da mặt chị từ Bao Công thành da bebi đó. Ko phải PR cho e nó đâu, có nhìu người dùng qua sẽ bit mà. Lúc đó dùng nghĩ bôi mặt cho đỡ bùn mặt thôi chứ nghĩ mình đen quá mà (da chị lúc ở vn mọi người đều nhận xét là rất đen), đâu ngờ đc như vậy. Sau khi dùng vài thánh lulan ji na trắng như mong muốn thì e chuyển sang dùng Guoyao là chuẩn luôn, giúp dưỡng da mịn hơn. Chị đang dùng Feiya, nếu ko có đk thì e dùng Guoyao hay Korlamy dưỡng sau cũng oki cả. Đây là hình em lulan jina nhé, lấy trên mạng đó. Giá dao động từ 60k - 70k ji đó, đừng mua trên online, toàn chém cả.
    Ðính kèm 228972
    Ðính kèm 228974

P/s: nàng bỏ ra 700k mua kem trộn sao ko mua của Helen Thanh Thảo í cho chắc, thấy nhìu người mua lắm, chả bit sao, em í sure là trắng như em í. Hix hixx đang tính rước 1 lọ đây.
    bạn cho mình xin nick yahoo để trao đổi cụ thể nhé. cảm ơn bạn :X
    I remember years ago
    Someone told me I should take
    Caution when it comes to love
    I did
    ............
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miyao9x Xem bài viết
    Mìh dùg hết 1 lọ r. H k có ý địh dùg nữa. H mìh chuyển sag dưỡng body thôi. Tắm sữa non cám gạo và bôi kem kitdy :d
    kitdy là kem gi ha bạn dùng ntn bao nhieu tien 1 lọ bạn. bạn cho mình xin nich yahoo để trao đổi cụ thể nhé thân. :X
    I remember years ago
    I did
    ............
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn này xài xong cho ý kiến kem kitdy với nha!!mình đang xài kem trộn cũng tính dổi sang xài loại này.
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paris_nguyen Xem bài viết
    bạn này xài xong cho ý kiến kem kitdy với nha!!mình đang xài kem trộn cũng tính dổi sang xài loại này.
    bạn dùng kem trộn lâu chưa ? có thấy hiệu qả ko?
    I remember years ago
    I did
    ............
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuongduong_1993 Xem bài viết
    bạn dùng kem trộn lâu chưa ? có thấy hiệu qả ko?
    bạn dùng kem trộn ở đâu thế? có đc ko? cho mình xin cái link vs! hx, khổ đc cái đi đâu ngta xem 'ngăm ngăm' nên tự ti quá! lên mạng thấy bán kidty vs kem ngọc trinh mà chả dám tin sợ hỏng da quá
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

haizz e ý lột rồi mới bôi kem mới đc vậy. mình mua cua đứa bạn học dược cho nó yên tâm . mình thì k cần phải trắng như chuột bạch đâu . chỉ mong trăng hơn chut là đc r. vì da mình cũng trắng r mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kool_puppy Xem bài viết
    Kem mặt thì dùng Guoyao sẽ sáng và mịn chứ dưỡng trắng ko nhìu nhé. Muốn trắng bốc như baby thì ủng hộ lulan jina. Oki lắm. Chị dùng đâu lúc năm 2010, dùng đc 1 lọ rưỡi or 2 lọ ji đó (40gr/lọ) thì da mặt chị từ Bao Công thành da bebi đó. Ko phải PR cho e nó đâu, có nhìu người dùng qua sẽ bit mà. Lúc đó dùng nghĩ bôi mặt cho đỡ bùn mặt thôi chứ nghĩ mình đen quá mà (da chị lúc ở vn mọi người đều nhận xét là rất đen), đâu ngờ đc như vậy. Sau khi dùng vài thánh lulan ji na trắng như mong muốn thì e chuyển sang dùng Guoyao là chuẩn luôn, giúp dưỡng da mịn hơn. Chị đang dùng Feiya, nếu ko có đk thì e dùng Guoyao hay Korlamy dưỡng sau cũng oki cả. Đây là hình em lulan jina nhé, lấy trên mạng đó. Giá dao động từ 60k - 70k ji đó, đừng mua trên online, toàn chém cả.
    Ðính kèm 228972
    Ðính kèm 228974

P/s: nàng bỏ ra 700k mua kem trộn sao ko mua của Helen Thanh Thảo í cho chắc, thấy nhìu người mua lắm, chả bit sao, em í sure là trắng như em í. Hix hixx đang tính rước 1 lọ đây.
    I remember years ago
    I did
    ............
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miff Xem bài viết
    bạn dùng kem trộn ở đâu thế? có đc ko? cho mình xin cái link vs! hx, khổ đc cái đi đâu ngta xem 'ngăm ngăm' nên tự ti quá! lên mạng thấy bán kidty vs kem ngọc trinh mà chả dám tin sợ hỏng da quá
    k sao đâu bạn . đấy là người ta đi mua kem trộn rẻ tìn thui bạn ạ. mình mua cua dua bạn hoc dược cũng thấy nhìu khách khen mà nó bán chạy lắm. kem mềm và thơm D mình dùng k thấy làm sao cả bạn à
    I remember years ago
    I did
    ............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

kitdy là kem gi ha bạn dùng ntn bao nhieu tien 1 lọ bạn. bạn cho mình xin nich yahoo để trao đổi cụ thể nhé thân. :X
    Chỉ là kem dưỡng thôi b ạ. Nó cũg k trắg ra đâu. Muốn trắg thì chỉ có chăm chỉ bôi kem trộn và tắm muối tdc thôi b. :d
    Ym mìh là miyao9x ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xài được 1 tháng mua của chị trên mạng. xài kết hợp tắm muối thấy da trắng lên hẳn.kem không có mùi chua như mấy kem trộn hồi trước.thấy cũng ok lắm..mà bôi nó rít khó ngủ đâm ra lười.. kem Kitdy có rít ko vậy bạn?
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paris_nguyen Xem bài viết
    Mình xài được 1 tháng mua của chị trên mạng. xài kết hợp tắm muối thấy da trắng lên hẳn.kem không có mùi chua như mấy kem trộn hồi trước.thấy cũng ok lắm..mà bôi nó rít khó ngủ đâm ra lười.. kem Kitdy có rít ko vậy bạn?
    chị mua của shop nào thế ạ
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

hiz,da tớ trắng sẵn nên bôi kem trộn lên cũng k hiệu wa mấy,tớ bôi dc 1 tuần.Bôi khoảng chừng nào mới có kết wa rõ rệt thế..?
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    hiz,da tớ trắng sẵn nên bôi kem trộn lên cũng k hiệu wa mấy,tớ bôi dc 1 tuần.Bôi khoảng chừng nào mới có kết wa rõ rệt thế..?
    Cũng phải 4, 5 tháng nàng nhé, với chất kem rất đặc, bết, dính í. Chứ loại kem trộn lỏng le mà bôi vài tuần 1 tháng trắng bốc lên thì có én là cái chắc :-D
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k sao đâu bạn . đấy là người ta đi mua kem trộn rẻ tìn thui bạn ạ. mình mua cua dua bạn hoc dược cũng thấy nhìu khách khen mà nó bán chạy lắm. kem mềm và thơm D mình dùng k thấy làm sao cả bạn à
    cho mình xin facebook của bạn ý với... tks bạn nhé
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em chào mọi người ạ, em cũng đang tò mò vụ kem trộn lên mạng tìm hiểu thông tin thấy mọi người bàn tán nên em đăng ký tham gia cùng học hỏi kinh nghiệm. Em mới dùng một bộ kem trộn nhỏ dành cho body thôi, nhưng da em cũng không bị đen từ trước thì thấy chẳng trắng lên mấy. Đúng là bôi kem trôn vất vả thật, bao nhiêu công đoạn từ tắm đến bôi kem, một ngày cũng mất 2 tiếng tất cả. Dùng hết một bộ kem nhỏ thì em cũng đang suy nghĩ xem có nên dùng tiếp không. Bây giờ đọc mới biết, mấy lọ kem nhỏ nhỏ sệt sệt như kiểu Hazeline là kem trộn, em dùng từ hồi học cấp 2, cứ nghĩ dùng nhẹ nhàng thế là không dùng mỹ phẩm, hóa ra là dùng kem trộn. Em thấy da em cũng chẳng bị phụ thuộc. Đợt nào không dùng em cũng không bị mụn hay mẩn ngứa gì cả. Em không biết, nếu da em dùng bao nhiêu năm, cũng mịn màng trắng sáng mà không bị dị ứng thì dùng kem body có sao không? Mọi người tư vấn cho em với. Có nên dùng tiếp không ạ? Em không dám tắm trắng, vì sợ nó cho thuốc ngấm trực tiếp qua da thì sẽ hại gan lắm. Em cám ơn mọi người nhiều ạ
    • 357 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialac_89 Xem bài viết
    em chào mọi người ạ, em cũng đang tò mò vụ kem trộn lên mạng tìm hiểu thông tin thấy mọi người bàn tán nên em đăng ký tham gia cùng học hỏi kinh nghiệm. Em mới dùng một bộ kem trộn nhỏ dành cho body thôi, nhưng da em cũng không bị đen từ trước thì thấy chẳng trắng lên mấy. Đúng là bôi kem trôn vất vả thật, bao nhiêu công đoạn từ tắm đến bôi kem, một ngày cũng mất 2 tiếng tất cả. Dùng hết một bộ kem nhỏ thì em cũng đang suy nghĩ xem có nên dùng tiếp không. Bây giờ đọc mới biết, mấy lọ kem nhỏ nhỏ sệt sệt như kiểu Hazeline là kem trộn, em dùng từ hồi học cấp 2, cứ nghĩ dùng nhẹ nhàng thế là không dùng mỹ phẩm, hóa ra là dùng kem trộn. Em thấy da em cũng chẳng bị phụ thuộc. Đợt nào không dùng em cũng không bị mụn hay mẩn ngứa gì cả. Em không biết, nếu da em dùng bao nhiêu năm, cũng mịn màng trắng sáng mà không bị dị ứng thì dùng kem body có sao không? Mọi người tư vấn cho em với. Có nên dùng tiếp không ạ? Em không dám tắm trắng, vì sợ nó cho thuốc ngấm trực tiếp qua da thì sẽ hại gan lắm. Em cám ơn mọi người nhiều ạ
    nàng ơi share địa chỉ mua kem đj ^^
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình dùng bộ body cua homespa ở Hoa lư í, lúc dùng kem thì như trang điểm toàn thân nàng ạ. tắm sạch sẽ xong thì thấy trắng lên ít lắm. chả thấy bong da với cả bị làm sao nhưng khô hơn da đợt trước của mình. Da trước của mình thì đã khá sáng với cũng mịn mịn, hay vì thế nó chả trắng nữa thích trắng như mấy em xì tin hot girl cơ
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hiện tớ đang dùng và thấy hiêu quả rất tốt...
    t ko biết mọi người thấy thế nào chứ theo t dùng kem trộn đạt được hiệu quả thì phải là người rảnh rỗi , ở trong nhà suốt ngày và tránh nắng ngoài ra là chịu khó bôi kem và chăm tắm nữa @.@
    t dùng kem được 1 tuần r. ngày nào cũng tắm và bôi kem. kết hợp muối tắm va vaseline . trắng hơn nhiều . sa t vốn trắng sẵn r k ngăm ngăm như mí bạn
    h thấy trắng lắm . trắng như ngọc trinh ấy . tuy ko được trắng tòan thân như em ý như bộ giò thì cứ phải gọi là trắng muốt ko tì vết. ( đi dường ng ta ngoái lại ạ )
    da t mịn và ko bị khô. nhưng có 1 bí quyet t muốn chia sẻ với mọi người là muốn trắng thì tôt nhất đừng lượn đường .tôt nhất là nên ở trong nhà. da bạn nào trang san rồi dùng kem trộn thì hiệu quả nhanh hơn nhiều so với những bạn da ngăm . làm gì cũng phải kiên trì mí bạn ạ
    I remember years ago
    I did
    ............
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

kem trộn cũng tùy người dùng thôi các bạn ạ. ko phải thấy người ta dùng hợp thì mình cũng mua theo đâu. bạn phải hiểu rõ bạn là da gì. nếu da khỏe thì hẵng dùng . còn da bị mụn , dễ dị ứng hoặc da mẫn cảm thì ko nên dùng. dù nói gì đi nữa . kem trộn vẫn là loại kem hại. nên dùng 1 thời gian rồi nghỉ để da được phục hồi . chịu khó dưỡng ẩm khi mua về nên thử bôi ra tay trước. qua 1 ngày mà ko thấy có nổi đỏ hoặc ngứa thì mới dùng tiếp.
    khi chọn kem trộn các bạn nên chon kem màu vàng như mỡ gà . đặc chứ ko loãng có mùi thơm như phấn .
    I remember years ago
    I did
    ............
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    kem trộn tùy từng loại da sẽ hợp hoặc ko hợp ko phải ai bôi kem cũng như nhau
    nếu bạn trắng rồi thì ko nên bôi kem trộn vì kem trộn hại. nếu bạn đang dùng thì phải kiên trì và chăm tắm. tránh nắng là yếu tố quan trọng nhất . thân ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hathuongduong_1993; 06/03/2012 vào lúc 05:16 PM.
    I remember years ago
    I did
    ............
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialac_89 Xem bài viết
    mình dùng bộ body cua homespa ở Hoa lư í, lúc dùng kem thì như trang điểm toàn thân nàng ạ. tắm sạch sẽ xong thì thấy trắng lên ít lắm. chả thấy bong da với cả bị làm sao nhưng khô hơn da đợt trước của mình. Da trước của mình thì đã khá sáng với cũng mịn mịn, hay vì thế nó chả trắng nữa thích trắng như mấy em xì tin hot girl cơ
    home spa hoa lư đang rất nhiều cư dận mạng phàn nàn vì thái độ phục vụ chảnh chọe thiếu chuyên nghiệp . mua rẻ bán đắt .trên fb đã có nhiều người lập hội tẩy chay spa này
    theo mình thấy ở spa này ko đảm bảo giá kem quá mắc. chất lượng thì còn nhiều cái để bàn.
    mình ko biết kem bạn dùng thế nào. sau khi mình dùng kem trộn ko bị rít da như bạn nói . da mịn và thơm tắm xong thấy da vẫn sáng . ck mình khen da mịn và thơm thế. tối nào cũng ngủ cùng vì nhớ hơi . da mình h cũng trắng lắm.
    còn muốn trắng như mấy em hot girl thì dùng kem trộn vân chưa đủ đâu bạn. tât cả đều phải lột da và tắm trắng sau đó dùng kem. những hot girl bạch tuyết đó dùng kem trên dướt 1 hoặc 2 năm rồi . chứ ko phải dùng 1 vài tuần mà trắng được như thế.
    dục tốc bất đạt .chứa kể khi lột da phải dùng kem suốt đời nếu muốn duy trì độ trắng .
    I remember years ago
    I did
    ............