Dưỡng da - Làm đẹp da

Xin ý kiến các mẹ về kem trộn?

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 455K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 115 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bước sang mùa hè rồi, chị em ai cũng thích diện những bộ quần áo mát mẻ, sexy 1 tẹo và ai cũng ao ước có làn da trắng mịn như em bé để trông thật xinh xắn, và nổi bật. Da trắng thì ai cũng thích rồi đúng không các chị. CÓ nhiều người chọn giải pháp là đi tắm trắng tại các tt TMV uy tín 1 số khác lại chọn cách mua đồ về tự tắm tại nhà, cách nữa là từ những chế phẩm sẵn có kết hợp lại dùng kiên trì và đều đặn cũng có được làn da trắng sáng như mong muốn. Nhưng dù các chị, các mẹ có sử dụng biện pháp trắng da nào thì cũng không qua nổi 2 yêu cầu nghiêm ngặt đó là : CHỐNG NẮNG , và KEM DƯỠNG .

Ở topic này, em muốn đề cập đến việc trắng da = cách tắm trắng . Sau khi mọi người đi tắm trắng về TMV nào cũng yêu cầu các chị nên mua thêm kem dưỡng ( kem trộn ) bôi để dưỡng da luôn trắng, mịn. Trong khi các loại kem đó bản thân chúng là loại kem trộn các TMV ngta làm được thì có lẽ chị em mình cũng làm được đk.hihih.. 1 hũ kem ở TMV bán cũng tầm 500-600-700-800k tùy theo từng tmv . Khi đã xác định tắm trắng muốn giữ da thì các chị bắt buộc phải bôi kem đúng k. Vậy thì sao mình không tự tìm hiểu các pha chế loại kem dưỡng da này ở tmv thay vì bỏ ra tiền nhiều mua những loại kem cũng thành phần như vậy với giá đắt hơn. đây cũng là bài toán kinh tế . vì làm đẹp vần lâu dài chứ không hể bỏ dở.
    Trên mạng bg cũng khá nhiều shop online bán mấy loại kem trộn dưỡng trắng da loại kem này dùng không cũng được hoặc bôi sua khi tắm trắng càng tốt vì chúng có thành phàn dưỡng trắng da rất hiệu quả. Hầu hết họ đều mua kem này, kem kia mỗi thứ 1 ít về trộn lên --> ra thành phẩm là kem trộn dưỡng trắng da. Chị em mình chỉ cần biết công thức làm cho vào những thành phần tốt không làm hỏng da, thì có khi lại được 1 hũ kem dưỡng hiệu quả không tưởng. Vì các shop hay tmv họ muốn da chúng ta trắng sáng y như lời quảng cáo cua họ thì bắt buộc trong thành phần kem dưỡng phải có các chất tẩy trắng cực mạnh điều này rất nguy hiểm với làn da chị em mình. Trong khi mình biết được những thành phần có trong kem đó có thể điều tiết cho hợp lí vẫn trắng và không làm hại da quá.

Sau một hồi dài trình bày như vậy, mong chị em nào có thể đã đang làm bên TMV biết được công thức đó chia sẻ cho chị em cùng biết cùng tham khảo. Em thì thật ra không dành về mấy công thức , thành phần có trong kem dưỡng. Cứ ngô ngô tê tê mua về sài có phải mua 1 hũ dùng rồi thôi đâu phải dùng nhiều cứ mỗi hộp mấy trăm ngàn dùng được 1thang thì làm đẹp cũng hơi cực với chị em chúng ta quá.. hihhihi

Ai biết công thức, thành phần nào cấu thành nên KEM TRỘN của các TMV thfi chia sẻ kinh nghiệm cho chị em cùng biết nhé. Em xin chân thành cảm ơn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em có công thức đấy, chẳng biết có phải của thẩm mỹ viện không, vì em nghe các bạn ấy nói là kem trộn gì gì thì cũng có các thành phần chung nhất định, chẳng qua là tùy người dùng thêm bớt cho hợp với da mình thôi, chị nào cần thì ới em nhé, em biết mấy công thức này lâu rồi, mà ngại, chưa muốn làm
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hinhu như các topic này đều bị đóng hết bạn ơi,mod ko cho phép các phương pháp kem trôn này thì phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em chả biết có đúng là công thức này không: vitamin e, b1,b2, trangala, kem sâm trộn đều là ra thành phẩm. Một thời chị em ở chỗ em điên đảo vì công thức này vì k những trị mụn mà còn trắng mịn chỉ trong thời gian ngắn, nhưng qua cái vụ bảo lâm làm không ít người phải nhập viện thì công thức này cũng rơi vào dĩ vãng luôn. Nói chung là, kem trộn là một loại kem có hại, càng dùng lâu càng hại, tuy thế dùng hay không dùng vẫn là quyết định ở mỗi người.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em năm nay 25t . và em đã bắt đầu dùng từ năm 19t . do ko giữ gìn kỹ lắm . nhưng vẫn được mọi ng gọi là trắng . hihih. dạo này em lười sd .
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

tung hứng quá thế này )
    • 115 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn ơi, share công thức đi ạ. thành phần như nào ạ.. mình cũng tự làm được dk
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sissi.1991 Xem bài viết
    bạn ơi, share công thức đi ạ. thành phần như nào ạ.. mình cũng tự làm được dk
    Mình tự làm được mà, công thức thì có kem cô gái tóc xù, kem trị nám, vitamin e, kem dưỡng da, emon, kem gì nữa ấy, để tối em xem lại đã. bôi chân tay thì chắc không sao. vì em thấy có người bôi mấy năm rồi nghỉ sinh con không bôi vẫn không bị sao mà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đánh dấu
    E là của riêng e là 1 là duy nhất :Battin ey::Battin ey::Kiss::Kiss::
    • 165 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

oánh dấu Hóng hóng
    • 115 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hí hí... đang đợi thông tin của các chị chia sẻ a =p~
    • 592 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

củng các loại kem xù, pc, emoon, sâm v..v. các lọai kem của thái, tán tán trộn trộn bỏ sửa dưỡng thể vô. mấy cái shop bán kem bên mua rẻ thì cũng bao nhiu đó loại kem rồi trộn thôi, vậy mà tới gần 1tr, trong khi mua lẻ từng hộp kem nguyên liệu thì có vài ngàn.
    p/s: ko được lập topic về kem trộn đâu bạn chủ top
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

công thức trên mạng có nhiều mà. Ra search google là đầy.
    Topic này sớm muộn gì cũng bị khoá thôi
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 115 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hicccccccccccccccccc....
    • 401 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Kem sâm mà các bạn nói có phải là RED GINSENG của hàn quốc giá tầm 250k ko? hay là loại nào ạh?
    THA - LI - A THA - LI - A

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    • 1,967 Bài viết

• 3,352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    Kem sâm mà các bạn nói có phải là RED GINSENG của hàn quốc giá tầm 250k ko? hay là loại nào ạh?
    k phải đâu chị, kem sâm đó giá rẻ lắm có mấy chục à. Mỹ phẩm Red gíneng chị yên tâm nếu mua chỗ uy tín, Vụ em nói bà hàng xón em ở VT dùng nó đó
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 202 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

công thức này 1 chị nhà mình đã làm và đã dùng,công nhận trong thời gian đầu,da giảm mụn,cũng sáng sủa,dạo này mình thấy mặt chị ấy vô vàn mụn đầu đen,lại vô cùng nhạy cảm,da thì mỏng đi dễ sợ,lại bị mụn đỏ li ti,trông đến là kinh,(có lẽ là do dùng kem trộn nên da bị mỏng -->càng nhạy cảm,và cực lắm mụn đầu đen)hỏi ra mới biết cái công thức này,thế là mình cấm tiệt,cũng ngưng dùng khoảng 1 tháng rồi,nốt đỏ cũng giảm bớt,haizzz,nói chung mình khuyên mọi ng k nên dùng loại kem trộn như này
    còn nữa,mùi của nó thì siêu kinh dị ,cứ như sản phẩm hết date ý,mọi ng mún trắng da,mình nghĩ bước đầu tiên là nên giảm các vấn đề về da đã,da mình mà căng,bóng khỏe là mọi ng nhìn vào sẽ thấy sáng,đẹp ngay ý mà,làm trắng là phải từ từ,nếu nhanh chỉ có nước hỏng da là k cứu chữa đc đâu...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

kem sâm này chính là kem sâm của Thorakao,cá nhân mình rất thic thorakao,nh mà mọi ng dùng kem sâm này của thorakao cho kem trộn thì thật k nên,mình đang dùng kem sữa dê của Tho đấy,cả SRM bò,nghệ,rất thich,vết thâm giảm đáng kể,trộm vía :P
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

các chị ui, e thấy Terre Bùi Thị Xuân đang quảng cáo có loại kem trắng da j đó, của Thái thì phải. k biết có phải kem trộn k? nhà mình ai dùng chưa ạ? e đang muốn trắng quá :Silly:
    • 406 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

các mẹ sang 8 chuyện chấm info có rất nhiều công thức pha chế kem nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nivoyeuyeu; 25/07/2011 vào lúc 06:04 AM.
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.