Wax hay dùng kem tẩy lông?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 278 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 225 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi! mình đã dùng sản phẩm Wax cellence mua ở số 1 Hòa Mã, mình phải tìm hiểu về sản phẩm này mất 1 tháng trời mới dám mua đấy, mình wax ria mép thấy thích lắm, mà lông mọc ko đen nữa đâu.hihiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyaday Xem bài viết
    Cho hỏi chút, thế bạn mua cái đó ở đâu, chỉ cụ thể dùm được ko, hiệu quả đúng như thế thật chư. Mỗi người 1 ý kiến như trên thì lo lắm, người bảo nên dùng, người lại bảo ko nên Mong bạn trả lời sớm nhé
    Please !!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 346 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Beach Xem bài viết
    Hi! mình đã dùng sản phẩm Wax cellence mua ở số 1 Hòa Mã, mình phải tìm hiểu về sản phẩm này mất 1 tháng trời mới dám mua đấy, mình wax ria mép thấy thích lắm, mà lông mọc ko đen nữa đâu.hihiii
    Mình cũng đang nghiên cứu chẳng biết nên dùng loại nào , chỉ sợ sau khi tẩy nó lại rậm, đen và cứng hơn trước thì chết mất:4:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe82 Xem bài viết
    VÌ thế, nhất là dịp mùa hè, nếu cần đi biển hoặc mặc váy ra đường mà lông chân chưa đủ dài thì làm sao mà wax hay dùng kem tẩy lông được????

Cho nên, em khuyên các mẹ nào có cùng cảnh ngộ như em, chỉ nên sắm sanh các dụng cụ như sau là ngon lành:
    1-Dạo cạo râu Gillette loại lưỡi đôi, hoặc 3 thậm chí 4 (ngoài siêu thị hoặc các cửa hàng bán đầy)
    2-Kem body lotion các hãng như: Nivea, Vaselline,...

cách sử dụng: Bôi kem dưỡng thể cho da tay, chân mềm mại ra, sau đó dùng dao cạo râu cạo vài đường cơ bản===> vừa nhanh, vừa mịn, lại chẳng can thiệp hoá chât gì nếu so với dùng kem tẩy lông. Cách này ưu điểm nổi bật là làm ở mọi lúc, mọi thời điểm lông chân, tay dài hay ngắn đều OK.

.....
    Bây giờ mọi người đều dùng sữa tắm nên số chị em bi violon nhiêu qua nhi?không hiếm như ngày xưa.
    Bác nói thế nào chứ nếu đại tiện thế này thì tự khắc danh tiếng của dao lam sẽ đi xa chứ không đợi đến các loại wax, kem.. được phát minh ra đâu ạ.
    Chuyện lông cứng hơn thì em không chắc, nhưng có một vấn đề kinh khủng nhất khi cạo bằng dao là lông-mọc-dưới-da. Nếu không có sản phẩm dưỡng da thích hợp thì rất dễ bị thế này, da sần sùi như bị viêm ấy, có khi còn có nhiều nốt đỏ nhìn ghê hơn cả lông.
    Vậy nên cái máy Braun cũng là "nhổ" chứ không cạo, mà thấy cũng có người phàn nàn bị lông mọc dưới da do dùng máy nhổ đấy. Tóm lại không phải ai cũng hợp với việc cạo và nhổ.
    Wax thì đau, đắt, lích kích... đủ các thứ bất tiện như vậy mà nhiều người vẫn phải dùng. Chẳng qua là an toàn nhất cho ... mai sau :4:

Còn việc dùng sữa tắm bị nhiều lông thì đúng là suy đoán thôi phải không ạ? Lông thì thời nào chả như nhau, càng xa xưa thì càng nhiều lông chứ (theo quy luật tiến hóa mà ) nhưng đơn giản bây giờ chị em mặc váy, quần ngắn hở chân thôi.

Thôi, nói đi nói lại thì em đang dùng kem tẩy bị tiện lợi mà cũng được lâu như wax. Vì đối với em, wax sau 3 ngày là lên rồi.
    Nan giải, nan giải.
    • 481 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ở SG thì mua wax tẩy lông nên mua ở đâu, mua loại nào vậy các chị ? Em bị lông nhiều ở chân, xài loại kem xịt Cléo, chỉ cần xịt đều lên, chờ khoảng 5 phút rồi dùng khăn lau sạch, sau đó rửa lại bằng nước ấm, làm nhanh, đẹp, nhưng nó mau ra lông lại quá, một tuần là ra được vài li rồi. em nghe nói xài wax sẽ lâu ra hơn nhưng không biết mua ở đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 158 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Minh cung co ria mep va minh cung tu cao bang rao cạo, minh thay khong sao ca va minh da cao duoc khoang 7 nam roi ma khong thay long đen lên nhu mọi người vẫn đồn thổi, cú lúc nào lên là mình lại cạo, không phải dùng kem gì hết, còn lông chân thì đúng là mình có dùng kem tẩy lông chân và cả một mùa hè mình chỉ tẩy có 2 lần thoi.
    • 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bật mí cho các mẹ 1 chiêu nhé, các mẹ có thể làm dịch vụ triệt lông vĩnh viễn bằng công nghệ ánh sáng. Chỉ làm 3 lần trong vòng 6 tháng các mẹ có thể hoàn toàn yên tâm vì ko bao giờ phải lo nghĩ đến vụ Violong nữa. Ko phải quảng cáo đâu, nhưng mình thấy rất nhiều người làm dịch vụ đó kết quả rất khả quan, tuy mất số tiền tương đối lớn nhưng tính ra chi phí rẻ hơn rất nhiều so với việ các mẹ cứ phải làm waxing. Mà các biện pháp tẩy lông truyền thống thường làm bạn bị viêm lỗ chân lông và lông mọc lại thường cứng hơn, hoặc lông mọc trở lại chỉ trong vòng 1 - 1,5tháng. Tuy nhiên mẹ nào ko có điều kiện thì có thể mua sản phẩm Wax Cellence về nhà tự điều trị giống như 1 số mẹ đang làm. Mình cũng biết sản phẩm đó, sản phẩm đó là Wax Cellence, được nhập về từ Úc. Giá sản phẩm đó là: 480.000/hộp, có bán tại số 1 Hòa Mã. Mẹ nào muốn mua hoặc muốn tư vấn về dịch vụ triệt lông vĩnh viễn thì gọi cho mình theo số: 0988366369, mình sẽ tư vấn miễn phí cho các mẹ. Chúc các mẹ sớm có biện pháp khắc phục sự cố của mình!
    • D&K
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mẹ hướng dẫn giúp mình làm sao tẩy màu ở ria mép nhỉ. Của mình không rõ nhưng mình không thích lắm. Cạo thì sợ nó mọc dài và thẫm hơn. Còn ở chân thì theo mình cạo cho an toàn rồi thoa kem dưỡng. Help me
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,412 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bút chì xinh Xem bài viết
    Bật mí cho các mẹ 1 chiêu nhé, các mẹ có thể làm dịch vụ triệt lông vĩnh viễn bằng công nghệ ánh sáng. Chỉ làm 3 lần trong vòng 6 tháng các mẹ có thể hoàn toàn yên tâm vì ko bao giờ phải lo nghĩ đến vụ Violong nữa. Ko phải quảng cáo đâu, nhưng mình thấy rất nhiều người làm dịch vụ đó kết quả rất khả quan, tuy mất số tiền tương đối lớn nhưng tính ra chi phí rẻ hơn rất nhiều so với việ các mẹ cứ phải làm waxing. Mà các biện pháp tẩy lông truyền thống thường làm bạn bị viêm lỗ chân lông và lông mọc lại thường cứng hơn, hoặc lông mọc trở lại chỉ trong vòng 1 - 1,5tháng. Tuy nhiên mẹ nào ko có điều kiện thì có thể mua sản phẩm Wax Cellence về nhà tự điều trị giống như 1 số mẹ đang làm. Mình cũng biết sản phẩm đó, sản phẩm đó là Wax Cellence, được nhập về từ Úc. Giá sản phẩm đó là: 480.000/hộp, có bán tại số 1 Hòa Mã. Mẹ nào muốn mua hoặc muốn tư vấn về dịch vụ triệt lông vĩnh viễn thì gọi cho mình theo số: 0988366369, mình sẽ tư vấn miễn phí cho các mẹ. Chúc các mẹ sớm có biện pháp khắc phục sự cố của mình!
    Mẹ cháu ơi, em đang có ý định đi triệt lông bằng ánh sáng IPL gì gì đấy ở Mỹ viện Thu Cúc mà còn đang băn khoăn quá. Ko biết hiệu quả có như quảng cáo ko? Vào đây thấy có mẹ bẩu ko ăn thua nên em lại hơi ngại, mà wax thì nghe có vẻ cũng ko ok lắm.
    Em nên làm thế nào đây? Cứu em với, violong nhiều quá rồi!!! :Crying:
    • 481 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hôm qua ở SG khai trương hội chợ Thái Lan, em đi xem và mua được một loại sáp tẩy long, nó là loại sáp ong, bôi lên da, dùng một miếng vải (có sẵn trong hộp) thấm sau đó giật mạnh lên, lông sẽ đi theo hết, họ nói có thễ giữ được cả tháng, lông mọc lại cũng thưa và mềm. cô bán hàng làm thử cho em thì thấy sạch và mịn lắm. để về dùng thử cho cả chân xem sao.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuatunglamme Xem bài viết
    Hôm qua ở SG khai trương hội chợ Thái Lan, em đi xem và mua được một loại sáp tẩy long, nó là loại sáp ong, bôi lên da, dùng một miếng vải (có sẵn trong hộp) thấm sau đó giật mạnh lên, lông sẽ đi theo hết, họ nói có thễ giữ được cả tháng, lông mọc lại cũng thưa và mềm. cô bán hàng làm thử cho em thì thấy sạch và mịn lắm. để về dùng thử cho cả chân xem sao.
    Hội chợ Thái Lan ở SG tổ chức ở đâu thế?
    Bao nhiêu tiền vậy? Ban đã xài thử chưa?
    • 481 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Hội chợ Thái Lan ở SG tổ chức ở đâu thế?
    Bao nhiêu tiền vậy? Ban đã xài thử chưa?
    Hội chợ Thái Lan tổ chức ở CLB TDTT Nguyễn Du, trên đường Nguyễn Du, đoạn giữa Trương Định và CMT8.

Loại sáp đó có 2 loại, hộp lớn giá 150.000, còn hộp nhỏ giá 110.000. mình mới mua về chưa xài thử, nhưng lúc ở hội chợ cô bán hàng có làm thử thì thấy sạch lông và da mịn lắm, không bị đỏ và ngứa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,451 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Bạn nào ở Hà Nội thì lên Xuân Thủy mà mua hộp về tự wax như thế tiết kiệm hơn bao nhiêu. Hôm qua mình vừa mua một hộp giá 185 K giảm 10% còn 166.5 K chỉ bằng một lần ra hiệu. Mình thấy phương pháp wax rất hiệu quả, hair mọc ra lần sau ít hơn lần trước, màu nhạt hơn mà cũng không bị cứng nữa, khi wax cũng thấy bình thường không đau làm nhiều còn có cảm giác sướng nứa í hihi...Loại này có tên là Smooth của Úc thì phải mình không nhớ rõ lắm, khoảng 3-4 tuần mới phải làm một lần chắc cũng tùy cơ địa của từng người, minh thấy dùng cái này da dẻ chỗ i có phần mịn màng và trắng hơn không bị mọc hair dưới da. À còn một điểm chú ý nữa là loại này nó không giông như loại cellence (mình hỏi thì bảo giờ không có loại này) la nó không kèm thêm một lọ dung dịch để bôi sau khi wax (chắc tại giá rẻ hơn nhìu) vì thế bạn có thể dùng một loại kem dưỡng body thay thế cũng ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 111 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em cũng hơi bi nhìu violong, nhưng từ khi phát hiện ra kem tẩy lông Lưu Ly của Mỹ phẩm Thái Dương thì yên tâm cái vụ lông lá này rồi. Mới đầu thấy rẻ quá cũng khinh khinh, chẳng dùng, nhưng mấy đứa bạn dùng thấy rất hiệu quả thế là em cũng thử luôn, rất đơn giản mà hiệu quả. Chỉ cần bôi một lớp kem tẩy lên vùng da có nhiều violong, để 10-15 phút rồi rửa sạch với nước là ok. rất mịn màng. Đi đâu chỉ cần phun thêm một lớp air Stocking (tất phun) là hơi bị ngon. Các mẹ dùng thử xem, có 15 nghìn/tuýp, dùng được khoảng 5 lần.
    Cầu trời cầu phật phù hộ cho con yêu phát triển khỏe mạnh

f8Wgp7

d7ow7o
    • 541 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romrom Xem bài viết
    em cũng hơi bi nhìu violong, nhưng từ khi phát hiện ra kem tẩy lông Lưu Ly của Mỹ phẩm Thái Dương thì yên tâm cái vụ lông lá này rồi. Mới đầu thấy rẻ quá cũng khinh khinh, chẳng dùng, nhưng mấy đứa bạn dùng thấy rất hiệu quả thế là em cũng thử luôn, rất đơn giản mà hiệu quả. Chỉ cần bôi một lớp kem tẩy lên vùng da có nhiều violong, để 10-15 phút rồi rửa sạch với nước là ok. rất mịn màng. Đi đâu chỉ cần phun thêm một lớp air Stocking (tất phun) là hơi bị ngon. Các mẹ dùng thử xem, có 15 nghìn/tuýp, dùng được khoảng 5 lần.
    Mình cũng đau đầu cái vụ này lắm , hic hic violong nhiều hơn cả chồng thế mới đau
    Thế tóm lại là ria mép nên wax hay cạo ?
    Chân , nách nên làm thê nào ? Mình thì cạo chân và nách vì lười làm mấy cái khác , ria mép chưa dám vì sợ cứng như râu của chồng :Laughing:
    Các mẹ giúp mình với nhé ..:Crying:
    7ePtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,204 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    tumeo có cô bạn thân có lông chân đạt danh hiệu vô địch về độ cứng, dài, xoăn, đen, um xùm lên đến tận đùi . Cô nàng mất nhiều chục triệu cho cái vụ này rồi, kinh qua đủ các thể loại tẩy, triệt lông, địa chỉ nào hay cũng mò đến, nhà nó vẫn có 1 bộ wax sáp để tự phục vụ. Gần đây thì nó đi wax ở beauty salon Bellissima 45B Hàng Bún, thấy nó bảo ở đây wax tốt, thời gian giữa 2 lần làm cách xa nhau hơn những chỗ khác, tức là lông mọc chậm hơn và cũng thưa hơn. Giá hình như 120k cho nửa đùi, 200k cho cả đùi, mua 5 tặng 1, mua 10 tặng 3, mua 15 tặng 6. Hình như 3-4 tuần mới phải đến đó 1 lần.

Còn đối với ria mép hay những người lông chân ít thôi thì có thể bôi oxy già hàng ngày cho vùng hair đó bạc màu đi thành ra màu hơi vàng cũng được vậy.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi romrom Xem bài viết
    Mẹ này cho làm chuyên gia đọc quảng cáo kem Lưu Ly trên ti vi được đấy, nghe giọng rất pờ rồ hí hí (em nói thật chứ ko phải nói kháy gì đâu nhé, các mẹ đừng hiểu lầm, dạo này e bị nhiều người hiểu lầm lắm)

Em cũng nhiều kinh đi được. Có mẹ nào bảo cạo ý nhỉ, đây, nạn chân của cạo đây ạ, mọc càng dài, cứng và rậm. Sau đó e dùng wax, mỗi lần wax thì hơi đau thật (toàn phải nhờ bạn làm chứ ko có can đảm tự làm) thì thấy ok hơn cạo. Dần dần violong mọc thưa hơn (tuy vẫn chưa đạt tiêu chuẩn của em) và cũng mềm hơn một chút
    Mẹ: 68,6kg:Sad:- 67,5- 64
    Bông: 17,8kg- 18,5 kg- 19,5kg
    Tít: 7m 8,2kg- 8m: 8,5kg/ 73cm- 9m: 8,8kg- 10m: 9,5kg- 11m: 10kg- 1y: 10,5kg- 14m: 11kg, 19m: 11,9kg, 20m: 12,2kg
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,634 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatô Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi với ạ: chị có kinh nghiệm làm thế nào mà wax không bị đau, vì em cũng mua đúng loại wax này (cũng 500K, em mua ở số 1 Hòa Mã) nhưng mỗi lần wax đau lắm, em cứ vừa wax vừa chảy nước mắt , mẹ em ngồi nhìn thương quá cứ bảo thôi dùng dao cạo cho nhanh
    Tớ thấy dùng wax kiểu sáp này là ổn nhất. Vừa sạch sẽ, vừa tiết kiệm. Tiết kiệm vì cái ca wax 500K ấy mình có thể lọc để dùng đi dùng lại được nhiều lần. Còn phương pháp wax thì theo mình được biết, muốn tránh đau thì phải làm từng mảng nhỏ một và giật theo chiều lông mọc. Giật nhanh và dứt khoát. Wax thường xuyên thì lông sẽ mềm và thưa hơn (kinh nghiệm sử dụng của mình mà), nếu nhanh thì 1 tháng 1 lần mới phải wax lại. Cái ngại nhất chỉ là khâu đun, lọc.

Có loại wax nữa, tớ đang dùng thử lần đầu, tên là Smooth (Natural Look). Tớ thấy có bán ở siêu thị, rẻ hơn loại wax đặc kia. Loại này là wax lỏng làm từ đường mía nguyên chất, thơm lắm, cực thơm, chỉ muốn ngửi mãi thôi. Nhưng chỉ dùng được 1 lần. Mỗi lần cần wax, bỏ nắp, cho vào vi sóng nhiệt độ thấp cho chảy ra, rồi bôi quệt lên, đắp miếng vải họ cho sẵn trong hộp lên chỗ sáp ấy, chờ cho nguội rồi giật như phương pháp wax trên. Làm xong vứt miếng vải ấy đi. Ở các spa hình như họ chỉ dùng wax lỏng để tẩy lông tay, lông chân.

Nói chung là nếu chị em mình chăm chỉ, tất cả vì sắc đẹp thì nên dùng wax tại nhà cho nó rẻ. Còn lười mà sợ violong xấu thì dùng dao cạo cho nhanh, chỉ tội ngày nào cũng phải cạo và lông mọc lên sẽ cứng và xấu (thậm chí có em ở spa dọa là lỗ chân lông sẽ to và thô nữa, chả biết có thật không?).
    vhT8akovhT8p7 A65yp7
    • 240 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thấy các chị bàn nhau rôm rả wá cho em vào với ..Hic..ko hỉu sao mấy năm nay tự nhiên lông chân , chỉ ở fía trước của cẳng chân thôi , tự nhiên nó dài ra bất thường ..Tay hay các chỗ khác đều rất ít , tự nhiên nó lại thế mới tức chứ:mad: .May mừ đợt vừa rồi chị em cho cái kem Nair smoothing efects(thấy đề là Made in Spain) dùng cũng ok fết :Smiling: .Chỉ cần bôi 1 lớp mỏng lên khoảng 3', lau hoặc rửa đi là xong .Khoảng gần 2 tháng em mới fải dùng lại , cơ mà em muốn hỏi các chị có bít dùng cái kem tẩy lông này sau có tác hại gì ko ? Chứ giờ vừa dùng em vừa thấy lo lo thế nào í.:cool:
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Thinking:

Vụ wax này ở forum cũ có 1 bài hướng dẫn hơi bị tỉ mỉ rùi mùh, sao ko moved được vào đây nhỉ.

Em thấy các chị bảo dùng kem tẩy lông thì ko tốt, wax tốt hơn nhưng lích kích khi sử dụng, làm nhiều thì quen tay hơn. Triệt lông thì ko vĩnh viễn được, dùng thuốc tránh thai là thế nào cũng bị lại :Sad:

Nếu hair dài thì dùng wax lỏng trước, dạng miếng vải giật i' ạ, đừng vứt vải đi, wax smooth toàn đường mía nên giặt đi ngâm nước nóng là reusable được. Wax vùng nào hair ngắn và cứng thì dùng wax đặc ạ. Wax cellence có phải cũng là dạng wax đặc ko hả các mẹ?? :Sigh:

Ui, mẹ nào có kinh nghiệm về wax bikini ko ạ? Em thích mặc bikini nhưng sợ đau lắm, mí cả sợ nhất là thấy bảo về sau hair mọc lại cứng và ngứa nữa :mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,634 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Wax bikini đau lắm. Tớ thử 1 lần rồi. Không biết có phải vì tớ mới thử lần đầu nên mới đau vậy không. Mọc lại thì cũng không sợ cứng và ngứa đâu, mềm hơn và hầu như không có cảm giác khác lạ gì. Tất nhiên wax xong thì thích lắm, cảm giác nhẹ nhàng, gọn gàng, sạch sẽ. Nhưng để được như vậy thì phải chịu đau.
    vhT8akovhT8p7 A65yp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)