Wax hay dùng kem tẩy lông?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 373K Lượt đọc
  • 278 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E thay co topic cac me noi ve mo tran de triet long day cac me wa day xem sao hrhe
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me no lam co thay dau k .e hong wa doi c rw e ve lam lun hjhj.ma bao lau thj ling moc laj ha c
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memon1991 Xem bài viết
    Me no lam co thay dau k .e hong wa doi c rw e ve lam lun hjhj.ma bao lau thj ling moc laj ha c
    dùng cái wax lạnh ko đau đâu bạn, có giật mạnh thình hơi đỏ tẹo thôi.lần đầu thì hơn 2 tuần phải wax lại nh sau thì 1 tháng, mà thấy lông mọc lại thưa hơn rồi. mình mua 1 lọ 200k-750ml mà nhiều lắm, bạn muốn dùng thì mình để lại 1 nửa cho, cái này bảo quản nhiệt độ thương vô tư mà, hoạc mình chỉ chỗ uy tín cho mua
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ cho e hỏi mua máy nhổ.lông ở đâu vậy ạ. Giá cả thế nào ạ. E dùng kem tẩy lông thì ok nhưng cở 2 tuần lại mọc lún phún lên rồi. E mowisbmua lọ wax thì đau quá chừng k chịu nỗi. E đọc topic này thấy nhiều mẹ dùng máy nhổ lông nên chỉ e với ạ. )) ????
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy wax rồi bôi mỡ trăn kêt quả rất tốt. Mỡ trăn làm kiềm lại lông mọc chận hơn dung thường xuyên là hết luôn á m.n e dùng rồi nên biết. Hiệu quả nên giờ e bán mỡ trăn luôn nè. M.n lên tìm hiểu tẩy lông bằng mỡ trăn á. K ll e 017949936. E tư vấn cho hi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em thấy hơn năm nay có chỗ nó bán sáp wax homemade, nghe review cũng khá nên mua dùng thử. Đúng là lông đi sạch cực, mà shop bán cũng dễ thương. Nó giống kiểu sáp nóng cứng, xài thì đun lên, shop nó bỏ trong ca inox sẵn rồi tặng que wax cho mình, mình về đun cho chảy ra rồi wax. Có chị nào xài chỗ wax này hơn 6 tháng rồi thì review e vùng da wax có cải thiện miếng nào ko a. E thì thấy đi lông tốt nhưng ko biết dùng lâu thì ra sao. Nghe shop nói 100% thiên nhiên chỉ có đường+mật+sáp ong,nhưng e mới xài 2 tháng ko biết ra sao nữa .
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy dùng dao cạo là ít tác động và gây tổn thương cho da nhất. Em chỉ cần cạo vùng nách. Nhưng vấn đề là chỉ cạo và dùng lăn nách, da ở vùng ấy không căng mịn được, vẫn có ngấn da, hoặc lỗ chân lông gồ lên vừa mất mỹ quan vừa cản trở việc cạo sạch. Có chị nào thường cạo như em và có biện pháp làm da căng mịn k ạ. Em xem phim thấy mấy cô nước ngoài có vùng da dưới cánh tay căng và nhìn không khác gì da ở vùng khác cả
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Wax có đau không ha các mẹ? đi triệt lông vĩnh viên mình thấy khả thi hơn ah
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi mua máy wax loại nào thì tốt ạ? Em dùng kem tẩy lông mà chán quá đi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sáp tẩy lông
    http://gigispa.vn/sap-tay-long-danh-cho-da-nhay-cam-gigi-creme-wax.html
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tẩy ria mép bằng cách se chỉ đó pạn,trên mạng có chỉ làm đó
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuonglily Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ cho em nên wax hay xài Kem tẩy lông đây.

Em đã từng wax tay 1 lần, nhưng 2 ngày sau nó đã lún phún lên rồi. Nhân viên ở Beauty salon nói thời gian đầu em phải chăm chỉ wax liên tục thì lông sẽ mọc thưa dần đi. Nhưng sau đó lười nên em chưa thử lại lần thứ 2. Mẹ nào có kinh nghiệm wax rồi thì cho em biết với.

Ở Hà Nội nên Wax ở đâu và giá cả ra sao?

Hôm qua đọc bài về Kem tẩy lông, thấy nó quảng cáo lông sẽ mọc lại sau 1 tuần, không biết có tin được không. Em thì ngại hoá chất sẽ ảnh hưởng không tốt đến da.

Cuối cùng không biết cách nào tốt nhất để triệt lông bây giờ
    Mẹ nó sau khi wax lông thì sử dụng mỡ trăn thoa lên vùng da đã wax trong vòng 1 tiếng, thoa 5 ngày liên tiếp sẽ thấy hiệu quả rõ rệt nha. Mỡ trăn có tác dụng sẽ khít lỗ chân lông, làm lông mờ và thưa dần. Mẹ nó có thể mua mỡ trăn nguyên chất 100% ở đây http://facebook.com/toyomishop
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cạo trong vòng bao lâu rồi. mình cũng thuộc dạng lông dày, dài và cứng nữa. cứ cạo đc hôm 2 hôm là lại lún phún rồi. híc. khổ quạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em vẫn hay wax mà dạo này lười quá, wax bằng chanh và mật ong thấy long chân mọc lên không đen như trước, mọc thưa hơn, nhắc mới nhớ, chắc cuối tuần phải wax lại mí đc.
    • 203 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ginnlynn Xem bài viết
    em vẫn hay wax mà dạo này lười quá, wax bằng chanh và mật ong thấy long chân mọc lên không đen như trước, mọc thưa hơn, nhắc mới nhớ, chắc cuối tuần phải wax lại mí đc.
    Đến tmv họ triệt lông cho hiệu quả bạn ơi, tớ thấy ở Kangnam họ làm tốt lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau khi wax bôi thêm mỡ trăn sẽ làm lông mọc lại chậm hơn , mảnh và thưa hơn, mà da lại rất mềm mịn .
    Cụ thể có ghi cách triệt rất chi tiết ở đây http://www.motranvietnam.com/mo-tran...-hieu-qua-nhat
    • 3 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hix, em wax theo mấy cách như trên không biết đúng không mà lại bị viêm chân lông, rồi đi khám bác sĩ nói là viêm nang lông, sừng dày nang lông, Da thì bị mẫn đỏ và Thâm chân lông nhiều hết.
    Rồi trị hết viêm nang lông chổ thảo dược Tâm Phước
    Hiện tại thì em cũng thỉnh thoãng phải wax lông khi lông bị dài ra và bôi Tinh Dầu ở đây https://www.facebook.com/thuoctriviemnanglong/
    Sử dụng tinh dầu trong thuốc trị viêm nang lông chỉ là giải pháp tạm thời, chân lông vẫn bị dài ra nhưng wax thì được, Da không bị viêm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loan_loan_9696 Xem bài viết
    em cũng xí xọn đi wax lông xong bị nổi ngứa rồi BS da liễu phán viêm chân lông đây. Thật đau lòng quá ạ.
    Em cũng tgrij ở chỗ TRỊ VIÊM NANG LÔNG trên facebook theo chị này, có đỡ viêm nhiều rồi, giờ đang mong cho khỏi hẳn chứ tết đến tới nơi rồi mà ko khỏi chắc váy vúng cất tủ là ôm hận luôn
    Em cũng cùng cảnh ngộ, chị khỏi chưa ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng dùng wax mấy năm rồi, da vẫn bình thường,mịn hơn nữa cơ đấy, lần đầu mình cũng bị viêm nhưng không phải do sáp đâu, do mình k vệ sinh kỹ trước khi wax, mấy lần sau làm đúng vệ sinh tẩy tế bào chết các kiểu không bị sao hết. Bạn dùng thử sáp nóng gigi là ok nhất đó, mình đang dùng loại này. ahihi