• 2 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ cho em nên wax hay xài Kem tẩy lông đây.

Em đã từng wax tay 1 lần, nhưng 2 ngày sau nó đã lún phún lên rồi. Nhân viên ở Beauty salon nói thời gian đầu em phải chăm chỉ wax liên tục thì lông sẽ mọc thưa dần đi. Nhưng sau đó lười nên em chưa thử lại lần thứ 2. Mẹ nào có kinh nghiệm wax rồi thì cho em biết với.

Ở Hà Nội nên Wax ở đâu và giá cả ra sao?

Hôm qua đọc bài về Kem tẩy lông, thấy nó quảng cáo lông sẽ mọc lại sau 1 tuần, không biết có tin được không. Em thì ngại hoá chất sẽ ảnh hưởng không tốt đến da.

Cuối cùng không biết cách nào tốt nhất để triệt lông bây giờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai có được dùng kem tẩy lông

Ngày trước em hay dùng kem tẩy lông cho vùng ria mép và cánh tay, đến bây giờ em đang có thai được 5 tuần nhưng không biết dùng kem tẩy lông có ảnh hưởng gì đến em bé không ạ, em có thể dùng biện pháp nào để tẩy lông không hay có loại tẩy lông nào không ảnh hưởng đến em bé không ạ. Các mẹ cho em ý...

• Trong khi có thai có nên dùng kem tẩy lông

Chào các chị trong diễn đàn. Hiện nay em đang có bầu được 1 tháng. Từ trước đến nay em vẫn đang dùng kem tẩy lông VEET. Em không biết trong thời kỳ mang thai thì có được dùng VEET không? Nếu sử dụng thì có hại gì cho thai nhi không a. Em xin cảm ơn các chị

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Du lịch Eindhoven – thành phố của ánh sáng

Khi nghe đến cụm từ “thành phố ánh sáng” hay “kinh đô ánh sáng” thì chúng ta sẽ nghĩ ngay đến Paris...

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu tẩy cả riê mép nữa thì như thế nào nhỉ? có ai biết ko chỉ mình với
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình wax ở Linh Beauty Care ở Thịnh Hào 1, Tôn Đức Thắng oki lắm, giá phải chăng, thuốc xịn của Úc. Nách: 40000; dưỡng trắng nách cũng 50000; có cả wax Bikini nữa đấy, mẹ nào muốn làm đẹp thì ở đấy là thích nhất đấy, Tất cả các dịch vụ đều chu đáo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ mà dư dả tài chính thì cứ đi wax, nhưng mà em thấy wax xong 2 ngày sau đã lên rồi thì hơi lạ đấy. Đợt đầu tiên em wax phải đến 2 tuần sau nó mới bắt đầu mọc lại cơ ạ, những lần sau thì nhanh hơn.
    Tuy nhiên, em xin khẳng định cái quảng cáo sau khi wax bao nhiêu lần thì số lượng lông nhạt màu và giảm đi 70% và hoàn toàn không tin tưởng được đâu ạ. EM đã mua cả một hộp wax về nhà hì hục từ làm lấy bao nhiêu lần liền, thế mà bi giờ vẫn đâu hoàn đấy, em ngại rồi, sợ đau nữa nên quay ra dùng kem tẩy lông, cũng lâu lâu cần hoành tráng thì mới dùng một lần thôi ạ.
    Con măm nào, mẹ yêu. Măm đi không lại thành bóng xịt bi giờ
    • 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Tẩy lông là dùng kem bôi vào, làm mềm (nát) phần hair bên ngoài rồi chùi đi-> còn chân lông dưới da-> mọc lại nhanh.

Wax là nhổ từng cụm hair lên một lúc bằng sáp -> đi cả chân lông dưới da-> mọc lên chậm hơn.

Mình hiểu như vậy. -> nếu mà tính dùng cái nào nhanh mọc lại hơn thì tẩy lông mọc lại nhanh hơn. lại mùi kinh (ai cũng thấy kêu vậy, mình cũng ko thích mùi kem tẩy lông)

Mình giải thích việc wax tạo cảm giác lông thưa hơn như sau: wax xong thì ban đầu lông có vẻ mọc thưa hơn vì có những cái lông khi wax còn quá nhỏ nên ko bị "ra đi theo chị em khác" bắt đầu mọc trở lại. Loại này chỉ có một số ít thôi nên đồng bào tưởng mọc lại thưa hơn. cứ chờ thêm 1 thời gian nữa, những "nàng bị nhổ tận gốc" hồi phục lại mà "đếm" thì thấy số lượng chẳng thay đổi đâu. Nói nôm na là hair cũng có tuổi khác nhau, những cô già sắp tự rụng, lứa thanh niên khoẻ khoắn đen nhánh, lứa thiếu niên mới nhú (nhưng vần đủ để bị wax) và bọn lau nhau ngắn ngủn mới mọc hay thậm chí chưa nhô lên khỏi da.... Nếu wax liên tục thì mỗi lần chỉ wax 1/vài lớp hair cùng lứa với nhau thôi còn bọn non trẻ thì sẽ lại mọc lên và sau trung bình 2 tuần là thành bọn khoẻ có thể bị wax trong khi đấy bọn già đã bị wax thì lại thành sơ sinh... đợi đến lượt sau.
    như vậy wax chỉ tốt là nhanh gọn hơn nhíp và bản thân mình thì thấy wax ít đau hơn nhổ. còn các công dụng khác thì chưa tin được.

nói dài dòng quá ko hiểu các mẹ có kêu ca đuổi xuống ko. Thôi cũng tự xuống.
    Mẹ Motilium

• 51 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

ôi! Từ kinh nghiệm cua em mà suy ra, không nên dùng wax hay là kem tẩy lông làm gì. Nếu thích thì có thể thỉnh thoảng đi ra hàng mà wax.

wax thì được cái ưu điểm là lúc xử lý xong thì da mịn (vì đi được cả gốc chân lông mà), còn kem tẩy lông thì nhiều khi bị đứt chân nên chỉ hôm trước hôm sau lông đã mọc ra rồi.

Nói chúng, để wax được thì lông phải dài ra độ vài mm mới đủ. nếu ngắn quá wax cũng không đi đâu.

VÌ thế, nhất là dịp mùa hè, nếu cần đi biển hoặc mặc váy ra đường mà lông chân chưa đủ dài thì làm sao mà wax hay dùng kem tẩy lông được????

Cho nên, em khuyên các mẹ nào có cùng cảnh ngộ như em, chỉ nên sắm sanh các dụng cụ như sau là ngon lành:
    1-Dạo cạo râu Gillette loại lưỡi đôi, hoặc 3 thậm chí 4 (ngoài siêu thị hoặc các cửa hàng bán đầy)
    2-Kem body lotion các hãng như: Nivea, Vaselline,...

cách sử dụng: Bôi kem dưỡng thể cho da tay, chân mềm mại ra, sau đó dùng dao cạo râu cạo vài đường cơ bản===> vừa nhanh, vừa mịn, lại chẳng can thiệp hoá chât gì nếu so với dùng kem tẩy lông. Cách này ưu điểm nổi bật là làm ở mọi lúc, mọi thời điểm lông chân, tay dài hay ngắn đều OK.

các mẹ đừng có tin vào ba cái thứ quảng cáo tẩy lông hay triệt lông vĩnh viễn nhé. vớ vẩn mà lại mất thời gian và tiền bạc. tốt nhất mỗi ngày bỏ ra độ 5 phút trước khi đi ngủ hoặc đi làm cạo là oke hết. Đừng sợ lông sẽ bị cứng. Nếu ai mà đã thuộc diện nhiều lông thì dù không can thiệp nó vẫn dài, đen và cứng (em la vi dụ điển hình). Dù wax hay tẩy lông bằng kem thì nó vẫn dụng di và mọc ra. Yên tâm là với thời gian nó cũng đen và cứng chứ chẳng phải là chỉ dùng dao cạo là cứng đâu. he he he. Bây giờ mọi người đều dùng sữa tắm nên số chị em bi violon nhiêu qua nhi?không hiếm như ngày xưa.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe82
    he he he. Bây giờ mọi người đều dùng sữa tắm nên số chị em bi violon nhiêu qua nhi?không hiếm như ngày xưa.
    ôi, chị mà nói thế thì các hãng có sx sữa tắm kiện cho phải biết . Dùng sữa tắm thì liên quan gì đến viôlông??? Hay trong sữa tắm có thành phần nuôi dưỡng lông nhỉ . Ngày xưa các cụ tay lấm chân bùn, cơm ăn còn ko đủ, lông chắc vì thế cũng khó lòng phát triển hoành tráng được...

Đúng là dùng dao cạo nhanh thật đấy, nhưng dần dần LCL nó to ra đấy ah, nhất là những người có hair đen, cứng mà chân lại trắng...lâu ngày nhìn xấu lắm...còn ai da ngăm ngăm thì vô tư

Số may mắn: 205
    • 238 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mấy hôm nay đang rất hâm hở cái vụ đi wax….
    May mà đọc được bài của các mẹ.
    Chán quá nhỉ??!! Không có cách nào làm cho nó biến mất hoặc thưa thớt đi sao các mẹ ?
    Cái vụ triệt vĩnh viễn bằng tia gì gì đó thì sao?
    Mình thấy có trung tâm quảng cáo là mất 4.5 – 5.5 triệu là ok. Không tin được sao ?
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nọ em có đọc cái sản phẩm tẩy lông của Braun, nhìn giống như dao cạo râu nhưng không hiểu làm thế nào mà đi cả chân lông được cơ ạ. Đã mẹ nào dùng thử cái này thì report cho mẹ cháu phát, đang máu mua ạ, nếu dùng được thì đợt tới ax đi công tác phải bảo mua, thấy trên mạng rao giá chính hãng là 90$, cũng hơi xót...
    Con măm nào, mẹ yêu. Măm đi không lại thành bóng xịt bi giờ
    • 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

úi làm sao mà lại chán chứ.
    Cứ wax đi, thích lắm, nhanh, tiện, ít đau mà sạch sẽ thấy rõ. Mình chỉ bảo là ko tin vào cái quảng cáo là hair mọc thưa và ít đi thôi vi ko wax nó lại mọc lại như cũ. chứ nếu cứ làm đều đặn 2-3 tuần 1 lần thì okie. Mình mua luôn 1 hộp, tự làm lấy cho tiết kiệm. chẳng khó đâu. thỉnh thoảng hí ha hí húi 1 lúc cũng vui lắm. Khi nào đông tiền thì đi ra hiệu cho ăn chơi.

happy waxing đi!!!
    Mẹ Motilium

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motilium
    Mình mua luôn 1 hộp, tự làm lấy cho tiết kiệm. chẳng khó đâu.
    happy waxing đi!!!
    Motilium ơi bạn đang dùng loại thuốc nào để wax vậy, mua ở đâu và giá cả thế nào? Mình cũng quan tâm đến vụ này lắm. Bình thường thì mình hay dùng dao cạo nhưng có một vấn đề là nó rất gây ngứa. Chắc tại da mình hơi mỏng chứ mình có hỏi một số người khác thì lại chẳng vấn đề gì.
    Thông tin cho mình biết với nhé. Thanks.
    • 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Thuốc thì mình biết có 2 loại. Lần trước các mẹ đã bàn tán rất nhiều về chyện này mà tìm mãi ko ra topic đấy.
    Còn mua thì ở các Spa đều có bán. Giá thì tuỳ thuộc vào Spa và đợt hàng họ nhập. Mình mua của Nguyệt (làm dịch vụ waxing tại gia - tel:9143014 bạn thử hỏi xem) vì mình bận 2 nhóc ko bỏ thời gian ra ngồi chờ ở Spa được. 1 hộp hồi đó mua là 500k gồm 1 ca sắt chứa sáp (màu hồng đỏ)1 chai cleanser làm sạch da trước khi wax và 1 chai lotion làm mát da sau khi wax cùng 4-5 cái thìa/que gỗ để phết sáp. Mình mua loại sáp dày dùng trực tiếp chứ ko phải loại loãng phải thấm vào giấy nên sau khi dùng xong mình lại đun lên, lọc qua cái rây nhỏ để bỏ hair đi và re-use. vẫn OK, Mỗi lần lọc thì hao hụt 1 chút và trông mớ hair rất kinh, nhưng cũng vui lắm....
    Nhưng mà mình nhớ 1 lần làm wax ở Fancy spa 26 đình ngang thì họ dùng sáp có màu mật ong. thích lắm. lần sau có lẽ mình sẽ mua loại này, vì cảm giác mềm mại hơn loại hồng đỏ.
    Mẹ Motilium

• 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

à quên. tên của cái sáp mình đã mua là waxellence. dùng được cho cả underarm, tay chân và bikini. Nếu chỉ dùng under-arm thì dùng khoảng 5-6 lần thì hết 1 ca sáp. nhớ giữ lại các miếng sáp đã dùng (cho vào túi nilon zipper bag). hết sáp thì bỏ ra lọc. và quay vòng. Nếu dùng cả tay chân và Bikini thì nhanh phải lọc hơn.
    Mẹ Motilium

• 1,339 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

thấy các mẹ phàn nàn mình chia sẻ từ bản thân

Wax: lúc đầu mới wax thì đúng là lông lên càng nhanh hơn nữa đấy. Vì vậy mình phải kiên nhẫn, lúc đầu khó chịu lắm, nhưng lâu ngày nhiều lần thì sẽ quen và lông có thưa đi và mờ, sợi lông cũng nhỏ hơn. Nếu ai từng cạo thì phải tốn thời gian nhiều hơn để sợi lông nhỏ đi. Em gái mình lúc đầu không quen cũng nản, nhưng mình rủ hoài, đến nay được 1 năm và đúng là đỡ lắm, nhất là nách, trắng ra đấy, còn ngay mép thì mờ nhanh lắm chỉ trong vòng vài tháng. Chia sẻ với các mẹ vậy nhé!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuQuang Xem bài viết
    thấy các mẹ phàn nàn mình chia sẻ từ bản thân

Wax: lúc đầu mới wax thì đúng là lông lên càng nhanh hơn nữa đấy. Vì vậy mình phải kiên nhẫn, lúc đầu khó chịu lắm, nhưng lâu ngày nhiều lần thì sẽ quen và lông có thưa đi và mờ, sợi lông cũng nhỏ hơn. Nếu ai từng cạo thì phải tốn thời gian nhiều hơn để sợi lông nhỏ đi. Em gái mình lúc đầu không quen cũng nản, nhưng mình rủ hoài, đến nay được 1 năm và đúng là đỡ lắm, nhất là nách, trắng ra đấy, còn ngay mép thì mờ nhanh lắm chỉ trong vòng vài tháng. Chia sẻ với các mẹ vậy nhé!
    Cho hỏi chút, thế bạn mua cái đó ở đâu, chỉ cụ thể dùm được ko, hiệu quả đúng như thế thật chư. Mỗi người 1 ý kiến như trên thì lo lắm, người bảo nên dùng, người lại bảo ko nên Mong bạn trả lời sớm nhé
    Please !!!!!!
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motilium Xem bài viết
    Thuốc thì mình biết có 2 loại. Lần trước các mẹ đã bàn tán rất nhiều về chyện này mà tìm mãi ko ra topic đấy.
    Còn mua thì ở các Spa đều có bán. Giá thì tuỳ thuộc vào Spa và đợt hàng họ nhập. Mình mua của Nguyệt (làm dịch vụ waxing tại gia - tel:9143014 bạn thử hỏi xem) vì mình bận 2 nhóc ko bỏ thời gian ra ngồi chờ ở Spa được. 1 hộp hồi đó mua là 500k gồm 1 ca sắt chứa sáp (màu hồng đỏ)1 chai cleanser làm sạch da trước khi wax và 1 chai lotion làm mát da sau khi wax cùng 4-5 cái thìa/que gỗ để phết sáp. Mình mua loại sáp dày dùng trực tiếp chứ ko phải loại loãng phải thấm vào giấy nên sau khi dùng xong mình lại đun lên, lọc qua cái rây nhỏ để bỏ hair đi và re-use. vẫn OK, Mỗi lần lọc thì hao hụt 1 chút và trông mớ hair rất kinh, nhưng cũng vui lắm....
    Nhưng mà mình nhớ 1 lần làm wax ở Fancy spa 26 đình ngang thì họ dùng sáp có màu mật ong. thích lắm. lần sau có lẽ mình sẽ mua loại này, vì cảm giác mềm mại hơn loại hồng đỏ.
    Chị ơi cho em hỏi với ạ: chị có kinh nghiệm làm thế nào mà wax không bị đau, vì em cũng mua đúng loại wax này (cũng 500K, em mua ở số 1 Hòa Mã) nhưng mỗi lần wax đau lắm, em cứ vừa wax vừa chảy nước mắt , mẹ em ngồi nhìn thương quá cứ bảo thôi dùng dao cạo cho nhanh
    Hồi mùa hè em chăm chỉ wax (vì phải mặc váy), nhưng sau một đợt mùa đông bỏ bẵng đi bây giờ mọi việc lại đâu hoàn đấy, mà không hiểu sao chân em bây giờ nhìn không khác gì chân đàn ông (kinh khủng hơn hồi xưa nhiều vì lông mọc dài và đen hơn)
    Lần đầu tiên em làm thì ko đau lắm, nhưng ko hiểu sao càng về sau càng đau, càng ngày em càng ghét cái bọn violong này rồi. Mà ghét hơn nữa là cả người em bị mỗi ở chân, phần từ đầu gối trở xuống, chứ trên đùi thì hầu như là ko sao cả, em chán cái chân em lắm cơ
    • 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

ôi , thì mình cũng làm như chỉ dẫn ở cái hộp thôi. Nếu bạn wax ở chân thì có lẽ nên rửa chân nước nóng trước. sau đó mới wax, và ko nên bôi một khoảng to, lúc kéo sẽ rất đau, cứ từng đoạn nhỏ 1 thôi, khoảng bằng 1/3; 1/4 lòng bàn tay mình ấy. Lâu hơn nhưng đỡ đau hơn. Đừng chờ đến khi nó khô hoàn toàn mới kéo mà khi nó khô mặt 1 lúc là kéo được rồi. Mình thường bôi sáp rồi lấy tay đập nhẹ nhẹ, đến khi thấy nó khô khô mà vấn còn hơi âm ấm, thì từ từ bóc 1 ít ở phía dưới để lấy chỗ cầm tay vào rồi kéo phựt 1 cái là ra thôi. miếng sáp bóc ra vẫn còn hơi âm ấm và mềm dẻo như miếng quai dép cao su ấy cũng mỏng như quai dép thôi.
    cũng đau chứ nhưng ko đến nỗi chảy nước mắt đâu.
    Hay là bạn quá nhạy cảm nên mới đau nhiều thế... chứ mình thấy vẫn chịu được.

còn vụ wax xong nhiều hơn hay ít đi thì mình cũng ko biết rõ, theo như quảng cáo thì thấy nói là ít đi (ai lại quảng cáo là mọc nhiều hơn đâu nhỉ). còn với mình thì ko quan trọng vì cứ mọc lên là ta lại xử lý ngay. nhiều ít gì cũng là 1 lần làm cỏ.
    Mẹ Motilium

• 1,352 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

ôi , thì mình cũng làm như chỉ dẫn ở cái hộp thôi. Nếu bạn wax ở chân thì có lẽ nên rửa chân nước nóng trước. sau đó mới wax, và ko nên bôi một khoảng to, lúc kéo sẽ rất đau, cứ từng đoạn nhỏ 1 thôi, khoảng bằng 1/3; 1/4 lòng bàn tay mình ấy. Lâu hơn nhưng đỡ đau hơn. Đừng chờ đến khi nó khô hoàn toàn mới kéo mà khi nó khô mặt 1 lúc là kéo được rồi. Mình thường bôi sáp rồi lấy tay đập nhẹ nhẹ, đến khi thấy nó khô khô mà vấn còn hơi âm ấm, thì từ từ bóc 1 ít ở phía dưới để lấy chỗ cầm tay vào rồi kéo phựt 1 cái là ra thôi. miếng sáp bóc ra vẫn còn hơi âm ấm và mềm dẻo như miếng quai dép cao su ấy cũng mỏng như quai dép thôi.
    cũng đau chứ nhưng ko đến nỗi chảy nước mắt đâu.
    Hay là bạn quá nhạy cảm nên mới đau nhiều thế... chứ mình thấy vẫn chịu được.

còn vụ wax xong nhiều hơn hay ít đi thì mình cũng ko biết rõ, theo như quảng cáo thì thấy nói là ít đi (ai lại quảng cáo là mọc nhiều hơn đâu nhỉ). còn với mình thì ko quan trọng vì cứ mọc lên là ta lại xử lý ngay. nhiều ít gì cũng là 1 lần làm cỏ.
    Mẹ Motilium

• 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoNhung Xem bài viết
    Mấy hôm nay đang rất hâm hở cái vụ đi wax….
    May mà đọc được bài của các mẹ.
    Chán quá nhỉ??!! Không có cách nào làm cho nó biến mất hoặc thưa thớt đi sao các mẹ ?
    Cái vụ triệt vĩnh viễn bằng tia gì gì đó thì sao?
    Mình thấy có trung tâm quảng cáo là mất 4.5 – 5.5 triệu là ok. Không tin được sao ?
    em có người bạn,tẩy hết 7-8 triệu mà chưa thấy ok gì cả!
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chao cac chi
    Em dang dung san pham wax day, dung thich lam, ko thay long moc len dau ma em wax ria mep han hoi day
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thanh Thu Xem bài viết
    em có người bạn,tẩy hết 7-8 triệu mà chưa thấy ok gì cả!