Viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms có thật sự hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.4K Lượt đọc
  • 1.03K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 875 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Vừa rồi mình nhờ người bạn bên Nhật mua sản phẩm viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms của Nhật trên Rakuten.jp, không biết sản phẩm viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms có hiệu quả thật sự không? Các mẹ cho ý kiến em mới uống 3 ngày chưa thấy tác dụng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO1; 20/11/2015 vào lúc 05:21 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 317 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ nó có phải đang nói đến sản phẩm này không?

8Fdgalc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 875 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đúng rồi đó chị, chị cũng đang dùng hả? chị dùng lâu chưa? Có hiệu quả không chị? Mà chị cũng mua trên Rakuten ạ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinon Xem bài viết
    Mẹ nó có phải đang nói đến sản phẩm này không?

8Fdgalc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 317 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Đúng rồi đó chị, chị cũng đang dùng hả? chị dùng lâu chưa? Có hiệu quả không chị? Mà chị cũng mua trên Rakuten ạ?
    Mình cũng mới dùng được 2 tháng thôi. Số là mình nám hơi bị nặng, mà lại lâu nữa. Phần vì mình cũng lơ là chăm sóc, đến khi giật mình nhìn ra thì đậm cả 2 má rồi. Trước đó, mình có dùng CC Cream của Sakura thấy ưng quá nên mới lấy tiếp viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms này về dùng. Uống 2 tháng thì thấy nám giảm được hơn 70% đấy nha mẹ nó. Trộm vía, giờ mình sợ lắm rồi, chăm sóc da cẩn thận, cũng siêng đánh Sakura CC Cream để chống nắng nữa.
    Ah, mình thì mua ở Việt Nam, ở đây này http://hoaanhdao.vn/vien-uong-tri-na...e-blossom.html So với giá trên Rakuten thì cũng hok có chênh lệch mấy
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Chị em nào bị nám thì bơi hết vào đây nhé, em cũng lót gạch ngồi hóng. Em bị nám từ hồi bầu bé thứ 2, giờ con cứng cáp rồi thì mẹ vừa xấu vừa sề. Không biết viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms này có hiệu quả với em không? Mà có cần dùng thêm kem không các chị? Em thấy Sakura cũng có kem trị nám mà? Mà giờ em thấy nhiều chỗ bán Sakura quá, em ở TPHCM thì tới đâu mua cho yên tâm ạ?
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng như chị này, cũng bị nám nặng, cũng dùng viên uống Sakura HCL White Blossoms 1.500.000đ/ hộp 120 viên được 2 tháng rồi. Thấy bớt đáng kể, giờ nám còn mờ mờ thôi. Mà em dùng thêm kem trị nám Sakura nữa, dùng cả bộ luôn, loại 900k/ hộp đó. Chị em nào có điều kiện thì dùng bộ kem nám cao cấp mới về của Sakura á, em nghe ham lắm nhưng mà túi tiền không cho phép huhu

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinon Xem bài viết
    Mình cũng mới dùng được 2 tháng thôi. Số là mình nám hơi bị nặng, mà lại lâu nữa. Phần vì mình cũng lơ là chăm sóc, đến khi giật mình nhìn ra thì đậm cả 2 má rồi. Trước đó, mình có dùng CC Cream của Sakura thấy ưng quá nên mới lấy tiếp viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms này về dùng. Uống 2 tháng thì thấy nám giảm được hơn 70% đấy nha mẹ nó. Trộm vía, giờ mình sợ lắm rồi, chăm sóc da cẩn thận, cũng siêng đánh Sakura CC Cream để chống nắng nữa.
    Ah, mình thì mua ở Việt Nam, ở đây này http://hoaanhdao.vn/vien-uong-tri-na...e-blossom.html So với giá trên Rakuten thì cũng hok có chênh lệch mấy
    • 274 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc245 Xem bài viết
    Em cũng như chị này, cũng bị nám nặng, cũng dùng viên uống Sakura HCL White Blossoms 1.500.000đ/ hộp 120 viên được 2 tháng rồi. Thấy bớt đáng kể, giờ nám còn mờ mờ thôi. Mà em dùng thêm kem trị nám Sakura nữa, dùng cả bộ luôn, loại 900k/ hộp đó. Chị em nào có điều kiện thì dùng bộ kem nám cao cấp mới về của Sakura á, em nghe ham lắm nhưng mà túi tiền không cho phép huhu
    Vậy là phải uống kết hợp thoa kem hả các mẹ thông thái? Em google thì ra được link này, Việt Nam cũng có mà bạn, đâu phải mua trên cái Rakuten j j đó đâu? http://hoaanhdao.vn/vien-uong-tri-na...e-blossom.html
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 272 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trước em cũng bị nám, may mà giờ đã khỏi hơn 90% nên em chia sẻ với các chị 1 chút ý kiến nha:
    Thứ nhất, đa phần các chị em bị nám đều trên 30 tuổi. Ở tuổi này, chị em mình sẽ gặp các vấn đề liên quan đến rối loạn nội tiết, có thể là do mang thai, sinh nở, tránh thai hay stress...Tình trạng rối loạn sẽ biểu hiện bằng nhiều triệu chứng khác nhau, điển hình là nám.
    Thứ 2, ánh nắng mặt trời, môi trường ô nhiễm tác động đến da theo chiều hướng tiêu cực. Các chị đừng nghĩ xấu cho melanin, melanin có vai trò bảo vệ da trước bức xạ mặt trời đó. Tức là khi nắng rọi vào da, melanin sẽ xuất hiện để bảo vệ da sau đó rút đi, trả da về trạng thái bình thường. Nhưng nếu da thường xuyên tiếp xúc nắng thì melanin sẽ ngày càng nhiều và ở lỳ trên bề mặt da. Lúc này, các kem trị nám sẽ hoạt động với 2 nguyên tắc: chống nắng và loại melanin trên da 1 cách từ từ. Chính vì vậy, ban ngày chống nắng, ban đêm dưỡng là tốt nhất. Chị em nào ham mỹ phẩm tẩy lột sẽ dễ rơi vào vòng lẩn quẩn, lột da → da trắng → nắng → melanin xuất hiện → nám nặng hơn.
    Kết hợp cả 2 vấn đề trên, thì chị em bị nám thường được tư vấn là dùng viên uống + kem thoa đó. Các chị đi da liễu thì bác sĩ cũng chỉ định kết hợp à. Nếu trị từ cái gốc của nám thì sao mà không khỏi nám được?
    "Sarrie is wonderful"
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ nó nói chuẩn quá. Mẹ nó làm cách nào mà khỏi nám vậy, mách em với. Em tặng hoa cho mẹ nó nè!

Trích dẫn Nguyên văn bởi X-Str Xem bài viết
    Trước em cũng bị nám, may mà giờ đã khỏi hơn 90% nên em chia sẻ với các chị 1 chút ý kiến nha:
    Thứ nhất, đa phần các chị em bị nám đều trên 30 tuổi. Ở tuổi này, chị em mình sẽ gặp các vấn đề liên quan đến rối loạn nội tiết, có thể là do mang thai, sinh nở, tránh thai hay stress...Tình trạng rối loạn sẽ biểu hiện bằng nhiều triệu chứng khác nhau, điển hình là nám.
    Thứ 2, ánh nắng mặt trời, môi trường ô nhiễm tác động đến da theo chiều hướng tiêu cực. Các chị đừng nghĩ xấu cho melanin, melanin có vai trò bảo vệ da trước bức xạ mặt trời đó. Tức là khi nắng rọi vào da, melanin sẽ xuất hiện để bảo vệ da sau đó rút đi, trả da về trạng thái bình thường. Nhưng nếu da thường xuyên tiếp xúc nắng thì melanin sẽ ngày càng nhiều và ở lỳ trên bề mặt da. Lúc này, các kem trị nám sẽ hoạt động với 2 nguyên tắc: chống nắng và loại melanin trên da 1 cách từ từ. Chính vì vậy, ban ngày chống nắng, ban đêm dưỡng là tốt nhất. Chị em nào ham mỹ phẩm tẩy lột sẽ dễ rơi vào vòng lẩn quẩn, lột da → da trắng → nắng → melanin xuất hiện → nám nặng hơn.
    Kết hợp cả 2 vấn đề trên, thì chị em bị nám thường được tư vấn là dùng viên uống + kem thoa đó. Các chị đi da liễu thì bác sĩ cũng chỉ định kết hợp à. Nếu trị từ cái gốc của nám thì sao mà không khỏi nám được?
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị nói hay quá, em cũng thấy phải kết hợp nếu như bị nám nặng, kiểu “nội công ngoại kích” ấy. Mà em chưa biết nên chọn sản phẩm nào, chị chia sẻ em với nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 272 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongmusapa2014 Xem bài viết
    Chị nói hay quá, em cũng thấy phải kết hợp nếu như bị nám nặng, kiểu “nội công ngoại kích” ấy. Mà em chưa biết nên chọn sản phẩm nào, chị chia sẻ em với nha.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihan.nguyen83 Xem bài viết
    Mẹ nó nói chuẩn quá. Mẹ nó làm cách nào mà khỏi nám vậy, mách em với. Em tặng hoa cho mẹ nó nè!
    Mình cũng dùng viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms White Blossoms kết hợp với bộ kem trị nám ngày đêm Sakura đó bạn, kem ngày 900.000đ, kem đêm 900.000đ luôn. Mình cũng muốn mua bộ kem nám cao cấp Spotscare của Sakura giống mẹ nào ở trên í, mà điều kiện không cho phép hixhix. Mình dùng được khoảng 3 tháng rồi, sắp tới là được chuyển sang dưỡng rùi, chấm dứt đau khổ vì nám hihi
    "Sarrie is wonderful"
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng dùng viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms White Blossoms kết hợp với bộ kem trị nám ngày đêm Sakura đó bạn, kem ngày 900.000đ, kem đêm 900.000đ luôn. Mình cũng muốn mua bộ kem nám cao cấp Spotscare của Sakura giống mẹ nào ở trên í, mà điều kiện không cho phép hixhix. Mình dùng được khoảng 3 tháng rồi, sắp tới là được chuyển sang dưỡng rùi, chấm dứt đau khổ vì nám hihi
    Vậy là khi khỏi nám mình không dùng viên uống với kem thoa trị nám nữa hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 272 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongmusapa2014 Xem bài viết
    Vậy là khi khỏi nám mình không dùng viên uống với kem thoa trị nám nữa hả chị?
    Đúng rồi bạn, hết nám rồi mình phải dưỡng da chứ. Lúc này phải phục hồi, làm khỏe da, dưỡng da đẹp thôi. Mình đang háo hức hi vọng đến ngày đó đây! Sắp rồi!
    "Sarrie is wonderful"
    • 452 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các chị nói làm em nôn quá. Em thấy có chị ở trên hỏi mua viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms ở đâu mà các mẹ thông thái chưa trả lời nên em nóng ruột quá. Các mẹ mách em đi mua với!
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamy.tran88 Xem bài viết
    Các chị nói làm em nôn quá. Em thấy có chị ở trên hỏi mua viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms ở đâu mà các mẹ thông thái chưa trả lời nên em nóng ruột quá. Các mẹ mách em đi mua với!
    Cách đây hơn 1 tháng, em đến thẳng Sakura Việt Nam ở số 187 Nguyễn Văn Thủ- P. Đa Kao- Quận 1 ( ngã 4 Nguyễn Văn Thủ – Mạc Đĩnh Chi đi thêm 1 đoạn hướng về đường Đinh Tiên Hoàng) để cho biết mặt mũi công ty. Tới đây thì có bác sĩ tư vấn đàng hoàng (em quên mất tên bác sĩ, chỉ nhớ là bác sĩ da đẹp lắm, nhìn bác sĩ là thấy mình phải về chăm sóc da ngay và luôn). Mà ngặt nỗi, hôm đó em dự định là đi tham khảo nên không đem tiền, với lại cũng muốn suy nghĩ thêm. Về hỏi chồng, chồng bảo sản phẩm giá cũng vừa tầm, lại có bác sĩ tư vấn, sản phẩm công khai giấy tờ hợp pháp, mà chồng thấy em tự ti vì nám nên cũng thương. Mấy hôm sau, em quyết định đặt hàng 1 hộp. Cũng không tin tưởng gì lắm, vậy mà dùng được 1 hộp thấy hiệu quả rõ rệt, da em còn trắng đẹp ra, ai gặp cũng khen. Giờ em đang uống hộp thứ 2, mách các chị thông tin đặt hàng nha:
    Tổng đài tư vấn bán hàng: 1800 7118 - Hotline: 0902.63.64.39 - 0938 118 118
    :LoveStruc:
    • 285 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mua Sakura tại Mỹ Phẩm Hoa Anh Đào hả các mẹ? Có mẹ nào mua ở đây chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 317 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mỹ phẩm Hoa Anh Đào là nhà phân phối chính thức Sakura tại Việt Nam mà mẹ nó. Mua hàng Sakura ở Hoa Anh Đào là chuẩn không cần chỉnh rồi.. Có tư vấn chuyên nghiệp, sản phẩm chính hãng, chất lượng, chăm sóc khách hàng tốt nên các mẹ nhà Webtretho cũng mua hàng tại đây suốt mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlan8830 Xem bài viết
    Mua Sakura tại Mỹ Phẩm Hoa Anh Đào hả các mẹ? Có mẹ nào mua ở đây chưa?
    • 262 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ em cũng bị nám nặng, dùng viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms hết hợp bộ kem trị nám cao cấp Sakura Spotscare giờ khỏi rùi và đang dưỡng phục hồi nè các chị. Phải công nhận, ai đồn trị nám xong da xấu lắm, chứ da mặt mẹ em vừa trắng vừa khỏe, thiệt là ghen tỵ quá luôn á! Mẹ em cũng toàn mua hàng ở Hoa Anh Đào thui ạ, hôm trước em chở mẹ qua mua bộ phục hồi thì mẹ hỏi em có thích gì thì mẹ mua cho, thế là em được tuýp Sakura CC Cream. Thích quá nên khoe luôn!
    • 258 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Dự là sắp có topic “ Hội các mẹ Webtretho hết nám với viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms” Em cũng vừa tậu 1 hộp, sang tuần có lương sẽ mua thêm bộ kem trị nám Sakura Spotscare. Chào các mẹ, em lên đường trị nám đây. Có tin tức mới sẽ cập nhật cho các mẹ ngay!
    • 150 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy trên web, viên uống trị nám Sakura HCL White Blossoms có giá 1.500.000đ/ hộp 120 viên, ngày uống 4 viên vậy 1 hộp uống được 1 tháng hả các chị?