Dưỡng da - Làm đẹp da

Vấn đề đắp dưa leo cho da mặt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi mấy cái về mặt nạ dưa leo:
    1. Cho em hỏi nghe nói mặt nạ dưa leo chỉ đắp 2 đến 3 lần 1 tuần nên em tính mấy ngày còn lại sử dụng chanh rửa mặt hay đắp mặt vậy em sử dụng dưa leo rùi còn sử dụng chanh vậy có đc ko vậy các mẹ???? nếu đc thì các mẹ mách cho em cách nào dùng chanh cho hịu wả nhah!!!!!
    2. Sau khi đắp dưa leo em rửa mặt bằng sửa rửa mặt lun đc ko hay chỉ rửa wa vs nc mà nếu nc thì ấm hay lạnh. Sau đó em có thế sử dụng thêm kem Olay nautural white đc ko?????
    Mong các mẹ giả đáp giùm em, em cảm ơn nhìu!!!!! Ah cho em hỏi chanh vs dưa leo thì cái nào giúp trắng nhanh hơn!!!! cảm ơn các mẹ nhìu nhah!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Shining_Star; 12/07/2012 vào lúc 10:22 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bạn hỏi nhiều ghê á ! hì hì ! Cái này là theo kinh nghiệm của mình thôi , chứ không biết có đúng hay không nữa ...

Mình nghĩ dùng dưa leo rồi thì ko cần dùng chanh đâu . Bản thân mình từng dùng dưa leo một thời gian , da mặt ok lắm , sau đó nghe mách là dùng chanh để trắng da , mình xài cho mặt và toàn thân luôn , mà không hiểu sao khoảng t,gian đó mình đen hẳn , dù mình không có ra nắng , cũng có thể do nhà mình đúng hướng nắng nên hắt vào , đen rất nhanh , và biết được chanh giúp trắng da nhưng ăn nắng cũng vô đối thủ luôn á .
    Còn dùng SRM để làm sạch da rồi đắp đưa leo là bình thường , vì chỉ để làm sạch da thôi mà , nhưng bạn rửa mặt thì tốt nhất là đừng dùng 1 nước nha , bạn phải thay đổi nhiệt độ , rửa nóng rồi đến lạnh , vì mình từng biết là thay đổi nhiệt độ giúp da mặt co giãn , rất tốt đó .
    Và cuối cùng dùng kem Olay nautural white thì mình chả biết , nếu như mà bạn vừa thoa kem vừa đắp mặt nạ dưa leo , thì không nên đâu , còn nếu mà sau khi đắp mặt nạ , rửa mặt xong rồi xoa kem , mình nghĩ không vấn đề .
    Đó chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nha !^^
    *** L O V E ***

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì hì hì hì hì!!!!! thanhks bạn!!!! mình cũng nghe nói dùng chanh mau đen lém!!!!!(tại mình cũng hơi đen nên mún dùng kết hợp cho nó mau trắng ) mà ko bik sau khi đắp dưa leo mình dùng SRM đc ko bạn?????
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban fai dung SRM truoc, roi den dap mat na. Day la quy trinh chung ma. Sau khi dap dua leo thi se thay trang lam, nhung chi dc luc do thui. Minh thay mat na khoai tay sua tuoi trang hon do'
    • 195 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caramensusu Xem bài viết
    Ban fai dung SRM truoc, roi den dap mat na. Day la quy trinh chung ma. Sau khi dap dua leo thi se thay trang lam, nhung chi dc luc do thui. Minh thay mat na khoai tay sua tuoi trang hon do'
    Mình cũng dùng khoai tây sữa tươi rùi , cũng kỵ nắng dữ dội lắm , nếu bạn có xu hướng ra ngoài trời nhìu , khuyên không nên dùng .

Đúng là dùng sữa rửa mặt là mình bảo rồi , dùng SRM làm sạch da rùi đắp dưa leo không sao hết , vì SRM chỉ làm sạch da thôi !
    *** L O V E ***

• 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

dưa leo có thể cắt lát đắp mặt hoặc ép lấy nước cốt rồi thoa lên mặt. Công dụng làm trơn nhẵn và sáng da, giảm nhăn và tàn nhang, hihi
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thì phải dùng srm cho sạch da mặt rồi mới đắp dưa leo, khoảng 30p thui rồi rửa lại bằng nước và đi ngủ, da mặt mát lắm. Nhỏ bạn mình còn để nguyên mặt tới sáng mới rửa mới ghê chứ hihi
    • 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

@NuOanh: để tới sáng ko sợ dính mền gối sao, hihi
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đáp dưa leo chỉ sáng da 1 lúc thôi b ơi.chứ ko có hiệu quả gì hết.đắp nha đam còn tốt hơn
    • 109 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Olay Natural Uwhite,quy trìnhcuar mình là :buổi tối rửa mặt qua bằng nước lạnh,đắp dưa leo 20-25 phút,sau đó mình rửa sạch mặt bằng srm vì mình nghĩ trái cây hay thực vật để lưu lại lâu trên da là ko tốt,nhiệt độ cơ thể sẽ làm nó phân huỷ,giống như gội đầu bằng nước lá mà ko gội lại thì mấy h sau sẽ có mùi rất...kinh.Sau khi rưat mặt với srm thì thoa nước hoa hồng và thoa Olay N.w. Mình chỉ làm kĩ vào ban đêm thôi vì đên là khoảng thời gian tốt nhất để da thẩm thấu chất dinh dưỡng.Sáng dậy thì srm là ok rồi.Mình áp dụng đc 1 thời gian và da sáng lên thấy rõ,mịn "như dA em bé ây" ^^
    Cách tốt nhất để vượt qua khó khăn là đừng xem nó là khó khăn^^