Dưỡng da - Làm đẹp da

Uống nước cây chó đẻ trị mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ em bảo uống nước cây chó đẻ cho mát gan với trị mụn luôn nhưng em lại nghe nói uống nhiều gây vô sinh! Sợ quá Có chị nào uống nước cây này rùi mà thấy hiệu quả ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 98 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

e thì nghe mẹ va` bà nội em nói cây này uống la` trị huyết trắng
    • 329 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Đợt trc minh cũng bị mụn và đẵ uống cây chó đẻ một thời gian , từ đó đến giờ ko bao giờ nổi nữa , Nhưng ma đắng lắm , mọi ngươi ạ , ko phải ai cũng uống đc đâu
    • 3,179 Bài viết

• 5,684 Được cảm ơn

Cây chó đẻ uống tốt lắm, trị đc nhiều bệnh. Ai sợ đắng thì uống viên nan có tên Diệp Hạ Châu, thuốc này chống chỉ định phụ nữ có thai chứ ko bị vô sinh như lời đồn đâu, đừng lo lắng nhé!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 3,210 Bài viết

• 6,397 Được cảm ơn

Cây chó đẻ trị mát gan nên những ai bị mụn mà do gan nóng quá thì uống rất tốt mà. Vô sinh hay k thì em k biết.
    Có khi mưa ngoài trời, là giọt nước mắt em, đã tan theo dòng đời thành từng nỗi ưu phiền..
    • 195 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keroppi_sweetie Xem bài viết
    Mẹ em bảo uống nước cây chó đẻ cho mát gan với trị mụn luôn nhưng em lại nghe nói uống nhiều gây vô sinh! Sợ quá Có chị nào uống nước cây này rùi mà thấy hiệu quả ko ạ?
    Bạn đọc bài này nha http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...y-vo-sinh.html
    ngoài ra search trên google cũng nói nhiều về loại cây này

Mình trước đây cũng dùng thường xuyên,chủ yếu để cho mát,giải nhiệt thôi,còn tác dụng để trị mụn thì mình ko dám chắc,hồi trước thì dùng liên tục mỗi ngày,giờ đỡ mụn rồi nên uống 1 thời gian rồi nghỉ mới uống tiếp lại (giống như 1 tháng uống 20ngày rồi sang tháng sau uống lại)
    nhưng mà fải quen chịu đắng mới uống nổi nha
    • 761 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

ba e hay uống nước này vì bị bệnh về gan, e phải uống ké thử xem sao
    • 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cho thêm cam thảo vào uống các chị ạ! Ngon lắm cơ! như trà thanh nhiệt í! hôm nay em uống hết 1 phích đấy!
    • 432 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cho mình hỏi là cái cây này lấy ở đâu thế ? và sắc nó như nào nhỉ ?
    • 758 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi là mua nó ở đâu được vậy các mẹ?
    • 345 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bạn ra hàng lá mua, bảo cây chó đẻ răng cưa là họ biết ngay. Bạn cho vào ấm đun sôi kỹ là đc, uống thay nước, ko cần sắc đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Nó có bị tình trạng nổi mụn thời gian đầu tống độc không vậy các mẹ?
    • 319 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Nếu cây này khó uống thì các chị dùng rau dấp cá thử xem. Xay uống mỗi ngày 100g hoặc ăn sống cũng ok. Em đang sử dụng được khoảng 2 tuần thấy công dụng khá rõ. Da em giờ ngưng lên mụn và mụn cũ lặn dần.
    Nghỉ tết dài hạn...
    • 195 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

nếu ai ở SG cần mua thì p.m cho mình,mình gửi địa chỉ chổ bán trà diệp hạ châu cho
    (nói trước là mình chả quen biết gì chổ bán trà này đâu nha,lúc trước mình cũng nhờ vả ng ta mua dùm,sau mới mò ra cái chổ này là chi nhánh của cty luôn)
    • 270 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

cây này khá khó uống, em uống lần đầu tiên mẹ cho cả trà đắng , nấu đặc , uống chỉ muốn nhổ đi nhưg về sau cũng quen, có mỗi cái tốt là mát hẳn , và uống những laọi nước khác em thấy dễ hơn uống nó gấp 10 lần ( con bạn em thấy em uống mà khóc thét)
    • 758 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi:

- Mình nấu tươi tốt hơn hay cây đã phơi khô tốt hơn?
    - Nấu tươi thì bao nhiêu? Nấu khô thì bao nhiêu 1 ngày?
    - Cây phơi khô có cần xao vàng không?

Mình đã uống cây chó đẻ được 5 ngày. Thực sự là đắng và hơi ngang. Nhưng cũng không đến nỗi không uống được. Do nhà mình gần bờ sông nên sáng nào đi tập thể dục về cũng nhổ một nắm (cỡ 200g tươi) nấu thành 1.5 lít nước uống trong ngày. Chưa thấy biểu hiện gì chuyển biến gì. Mình sẽ thử trong 1 tháng vào báo cáo với các mẹ.
    • 195 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

@tieutruc :
    dùng cây khô thì từ 10-20gr sắc (nấu) để uống trong ngày. Nếu dùng cây tươi thì mỗi ngày dùng từ 50-100gr giã nát, vắt lấy nước uống
    cái này là mình thấy ng ta nói như vậy
    chứ lúc mình bị nổi mụn nhiều thì uống loại đậm đặc luôn,giống như kiểu sắc thuốc uống đó,còn như uống để giải nhiệt cho mát thì mình pha loãng uống như trà,nhưng thật tình nước này đắng quá nếu để uống cả ngày như nước mát thì ngán lắm :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cây này có thể mua được ở đâu ạ. Mà nó có các loại đóng gói sẵn không, hay là cứ phải mua ở chợ.
    chỉ đơn giản là phải biết điều thôi
    • 195 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi discumi Xem bài viết
    Cây này có thể mua được ở đâu ạ. Mà nó có các loại đóng gói sẵn không, hay là cứ phải mua ở chợ.
    loại mình uống là lá cây,ng ta làm thành như trà,sấy khô rồi nén lại thành 1 khối,lúc uống mình bẻ ra lượng vừa đủ như pha trà.
    ko biết giữa lá tươi & khô thì loại nào tốt hơn nữa ?!
    • 758 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kaguya Xem bài viết
    @tieutruc :

cái này là mình thấy ng ta nói như vậy
    chứ lúc mình bị nổi mụn nhiều thì uống loại đậm đặc luôn,giống như kiểu sắc thuốc uống đó,còn như uống để giải nhiệt cho mát thì mình pha loãng uống như trà,nhưng thật tình nước này đắng quá nếu để uống cả ngày như nước mát thì ngán lắm :Smiling:
    Cảm ơn bạn. Mình cũng search được thông tin này. Nhưng chưa rõ lắm vì mình đang là nấu cây tươi chứ không giã nát uống, cho nên cũng không biết liều bao nhiêu cho vừa. Bố mình có bảo rằng cây này uống nhiều có thể làm tụt huyết áp, nên mình rất sợ uống quá liều không tốt.

Mình mới uống 5 ngày mà đã quen quen rồi, uống cả ngày được, không thấy ngán ngẩm như hôm đầu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2